เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:22:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใมไม่ค่อยพูดถึงปืน S&W เลยครับเห็นมีแต่ Glock/Colt/Cz/Barretta  (อ่าน 8676 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 05:44:39 PM »

ไม่ต้องไปทำอะไรมันหรอกครับคุณSPOONNER Grinรอยประสบการณ์ขลังดีครับ

รอยแค่นี้ถือว่าน้อยแล้วครับ  Grin Grin Grin นิดหน่อย นิดหน่อย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:00:48 PM »

ไม่ต้องไปทำอะไรมันหรอกครับคุณSPOONNER Grinรอยประสบการณ์ขลังดีครับ

รอยแค่นี้ถือว่าน้อยแล้วครับ Grin Grin Grin นิดหน่อย นิดหน่อย Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ....ผมคงจำไปจนกว่า......วันที่ชีวิตนี้จะหาไม่.....เป็นประสบการณ์ที่บาดใจผมเหลือเกิน.....ครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 07:31:26 PM »

ทำใจคับ Grin ผมว่าต้องเป็นกัยเกือบทุกคนละคับ ปืนราคาไม่ใช่ถูกๆหรือขอกันง่ายๆนี่คับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:55:39 PM »

...............คุยซิครับ............ตัวแรกของผมก็เป็นรีวอลเวอร์  ของ S&W  .357 Magnum  ครับผม......  

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
armarmy
MK IV S 80
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:05:07 PM »

เมื่อวานเก็บได้ 5906 แล้วครับ ถ้าไม่ติดตรงปืนสวัสดิการตำรวจ ยังโอนไม่ได้ เลย อดๆๆๆๆ
สภาพเก็บสวยมากๆๆๆๆๆๆๆ
engine1 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:11:18 PM »

ก็มีคุยนะครับ ยิ่งถ้าเป็นปืนสั้นลูกโม่ นึกถึงอันดับแรกก็ต้องสมิทละครับ
แต่ถ้าเป็นออโต สมิทก็ต้องถอยให้ยี่ห้อที่ท่านกล่าวมาละครับ เพราะความนิยมยังสู้เขาไม่ได้นะครับ เขาเด่นดังกว่าหลายด้านนะครับ
Zenith
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:27:58 AM »

แต่ถ้าเป็นออโต สมิทก็ต้องถอยให้ยี่ห้อที่ท่านกล่าวมาละครับ เพราะความนิยมยังสู้เขาไม่ได้นะครับ เขาเด่นดังกว่าหลายด้านนะครับ

ขออนุญาตนะครับ ที่ว่าความนิยมออโตสมิทฯ ในบ้านเราสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ อันนี้ไม่เถียง...
แต่เรื่องคุณภาพและความไว้ใจได้ ยังไงผมก็ว่าไม่ด้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆ

เท่าที่สังเกตมานาน หลายท่านที่ชอบวิจารณ์ว่าออโตสมิทฯ ไม่ดีอย่างงั้น ไม่ดีอย่างงี้
ส่วนใหญ่จะไม่มีและไม่เคยสัมผัสมาก่อน แต่มีความเชื่อเก่าๆ ที่ฟังต่อๆ กันมามากกว่า
ต้องถามคนที่มีและใช้อยู่ครับว่ามีความเห็นเป็นยังไง ผมเองไม่ได้อยากเชียร์หรือชี้นำ
เพราะมีคนเล่นน้อยก็ดีครับ จะได้รู้สึกว่าปืนไม่โหลจนเกินไป
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:38:39 AM »

ผมเองไม่ได้อยากเชียร์หรือชี้นำ
เพราะมีคนเล่นน้อยก็ดีครับ จะได้รู้สึกว่าปืนไม่โหลจนเกินไป

Grin Grin Grin        ของผมกระบอกแรก SW M910 กระบอกที่สอง ก็ SW M990L ครับ.........ไม่เคยผิดหวัง.....ถึงจะแพงไปหน่อย.......ครับ....... Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:03:09 AM »

ขออนุญาตนะครับ ที่ว่าความนิยมออโตสมิทฯ ในบ้านเราสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้ อันนี้ไม่เถียง...
แต่เรื่องคุณภาพและความไว้ใจได้ ยังไงผมก็ว่าไม่ด้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆ

เท่าที่สังเกตมานาน หลายท่านที่ชอบวิจารณ์ว่าออโตสมิทฯ ไม่ดีอย่างงั้น ไม่ดีอย่างงี้
ส่วนใหญ่จะไม่มีและไม่เคยสัมผัสมาก่อน แต่มีความเชื่อเก่าๆ ที่ฟังต่อๆ กันมามากกว่า
ต้องถามคนที่มีและใช้อยู่ครับว่ามีความเห็นเป็นยังไง ผมเองไม่ได้อยากเชียร์หรือชี้นำ

ผมเคยยืมปืนคนที่สนามเขาเอาปืนสวัสดิการออโต้สมิทรุ่นใหม่ๆ Grin Grin Grin  แถวเดี่ยว แกะกล่องมายิง  Grin Grin Grin ยิงได้นิ่มนวลจนแปลกใจ ใครว่าปืนออโต้สมิทไม่ดีผมไม่เชื่อครับ

ปืนสมิทออโต้ดี  Grin Grin Grin ยิงได้ดี นุ่มนวลมากๆๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:22:18 AM »

อ้างจากคุณ Boon .... ตำรวจที่แอลเอหลายๆคนก็ยังพกปืนออโตยี่ห้อสมิทติดเอวอยู่ ไม่ใช้ตำรวจที่ยืนข้างถนนธรรมดานะครับ แต่เป็นตำรวจที่มาคอยดูแลประธานาธิปดีบุช หรือผู้นำต่างชาติที่มาแอลเอ ผมไม่ทราบว่าเขาใช้กระสุนขนาดอะไร ไม่กล้าถามครับผม

เคยอ่านพบว่า .40 S&W ครับ รวมตำรวจธรรมดาด้วย
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:32:21 AM »

คุณ Spooner ... ผมเห็นด้วยว่าปล่อยเอาไว้ รอยเล็กอย่างนี้ มีแต่เจ้าของเท่านั้นที่จะเห็น

ลองเอาปากกาประเภท Permanent Magic Marker สีดำ จุดลงไปก็น่าจะได้ครับ เอาปลายเล็กๆ จะได้ไม่เลอะ ก่อนทำ เช็ดให้ไม่มีน้ำมันก่อนนะครับ

น้ำยารมเย็นก็น่าจะได้ 
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:38:11 AM »

ผมได้ยินผู้รู้บอกว่า ไกของ S&W Revolver ดี  ผมมี S&W แต่ไม่ทราบครับ ความรู้สึกไม่ละเอียดแล้ว
J38
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 11:09:10 PM »

ผมก็พึ่งตัดสินใจซื้อ S&W มาครองเป็นเจ้าของได้ไม่นานนี่เองครับ เลือกระหว่าง 2 นิ้ว กับ 3 นิ้วอยู่ได้ซักพักก็ตัดสินใจเอา 2 นิ้วมาครองครับ

___________________________________________________________ _______________________________________

"++ะไรก็ได้ถ้าใจปราถนา อยากจะได้มาต้องฝ่าต้องทนทดลอง บางครั้งก็ชื่น บางครั้งกลืนน้ำตานอง ต้องฝันให้ไกลแล้วก็ไปให้ถึง++
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:05:47 AM »

ผมได้ยินผู้รู้บอกว่า ไกของ S&W Revolver ดี ผมมี S&W แต่ไม่ทราบครับ ความรู้สึกไม่ละเอียดแล้ว

ดีกว่าครับ เพราะ ไกของ สมิธ เวลาเหนี่ยวแล้วน้ำหนักเพิ่มจะเกือบเท่ากันตลอดเวลายิง DA ส่วนยี่ห้ออื่นส่วนมาก จะต้องเพิ่มน้ำหนักเพิ่มขึ้นอย่างมากเวลาวาดไก ยิ่งลากยาวยิ่งต้องเพิ่มน้ำหนักมาก และที่สำคัญ ก่อนจะลั่น ตัวล๊อกโม่จะจับโม่ ทำให้ได้ยินเสียง คลิ๊กก่อนลั่นทำให้รู้ว่า ปืนกำลังจะลั่นแล้ว ทำให้ผู้ยิงสามารถยิงปืนได้นิ่ง และ แม่นกว่าปืนอื่นไงครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:06:17 AM »

คุณ Spooner ... ผมเห็นด้วยว่าปล่อยเอาไว้ รอยเล็กอย่างนี้ มีแต่เจ้าของเท่านั้นที่จะเห็น

ลองเอาปากกาประเภท Permanent Magic Marker สีดำ จุดลงไปก็น่าจะได้ครับ เอาปลายเล็กๆ จะได้ไม่เลอะ ก่อนทำ เช็ดให้ไม่มีน้ำมันก่อนนะครับ

น้ำยารมเย็นก็น่าจะได้

ครับ......ขอบพระคุณมากครับ........ป๋า........รอยนี้เล่นเอาผมใจสั่นไปหลายวันเลยครับ............... หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์