เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำใมไม่ค่อยพูดถึงปืน S&W เลยครับเห็นมีแต่ Glock/Colt/Cz/Barretta  (อ่าน 8648 ครั้ง)
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:33:25 PM »

คุณ Spooner ... ผมเห็นด้วยว่าปล่อยเอาไว้ รอยเล็กอย่างนี้ มีแต่เจ้าของเท่านั้นที่จะเห็น

ลองเอาปากกาประเภท Permanent Magic Marker สีดำ จุดลงไปก็น่าจะได้ครับ เอาปลายเล็กๆ จะได้ไม่เลอะ ก่อนทำ เช็ดให้ไม่มีน้ำมันก่อนนะครับ

น้ำยารมเย็นก็น่าจะได้

น้ำยารมดำเย็นไม่ได้ครับ สมิธ990ไม่ได้ใช้เหล็กที่ไม่มีแมกกานีส น้ำยารมดำเย็นทำปฎิกิริยากับ เหล็กที่มีแมกกานีส เช่น บาเร็ตต้า ตัวรมดำ พอทาปั๊บดำปุ๊ปเลย เหมือนของเดิมด้วย HK กับ ซิก รุ่นเก่าก็ได้ด้วยครับ รุ่นใหม่เป็น สแตนเลส ทาไม่ได้ อ้อ สมิธ 910 ทาได้ครับ เป็นเหล็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2006, 12:36:11 PM โดย 686 » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 12:37:24 PM »

คุณ Spooner ... ผมเห็นด้วยว่าปล่อยเอาไว้ รอยเล็กอย่างนี้ มีแต่เจ้าของเท่านั้นที่จะเห็น

ลองเอาปากกาประเภท Permanent Magic Marker สีดำ จุดลงไปก็น่าจะได้ครับ เอาปลายเล็กๆ จะได้ไม่เลอะ ก่อนทำ เช็ดให้ไม่มีน้ำมันก่อนนะครับ

น้ำยารมเย็นก็น่าจะได้

น้ำยารมดำเย็นไม่ได้ครับ สมิธ990ไม่ได้ใช้เหล็กที่ไม่มีแมกกานีส น้ำยารมดำเย็นทำปฎิกิริยากับ เหล็กที่มีแมกกานีส เช่น บาเร็ตต้า ตัวรมดำ พอทาปั๊บดำปุ๊ปเลย เหมือนของเดิมด้วย HK กับ ซิก รุ่นเก่าก็ได้ด้วยครับ รุ่นใหม่เป็น สแตนเลส ทาไม่ได้ อ้อ สมิธ 910 ทาได้ครับ เป็นเหล็ก

แล้วพอมีน้ำยาตัวอื่นที่พอใช้ได้บ้างมั๊ยครับ............... ขอบคุณครับ...Smiley
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 05:43:10 PM »

S&Wปืนดีที่คลาสสิคและมากแบบจริงๆ ผมมีM-15ตัวนึงครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์