เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:35:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนผมโดนทำร้ายครับ (สำเนามาจาก pantip.com นะครับ)  (อ่าน 3018 ครั้ง)
nirin
Full Member

คะแนน 12

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 10:43:18 AM »

เมื่อคืนผมโดนทำร้ายครับ

ขอความช่วยเหลือจากพี่น้องที่เห็นเหตุการณ์ครับ

เหตุเกิดเมื่อ 20:50 วันที่ 16 กุมภาพันธ์ ที่ซอยวชิรธรรมสาธิต 70

ผม ขับรถมาจากซอยสุขุมวิท 101/1 จะออกไปเส้นศรีณครินทร์ฝั่งตรงข้ามซีคอน ช่วงหัวมุมเลี้ยวขวาได้มีรถมอเตอร์ไซค์คันนึงเบียดมาทางขวามือมาตัดหน้าทำ ให้ผมต้องเบรค ขณะเดียวกับที่รถมอเตอร์ไซค์คันนั้น (ผู้ชายคือคนขับโดยซ้อนมากับผู้หญิง) ได้จอดขวางหน้ารถผมไว้ ชายคนนั้นเดินลงมาอย่างเร็ว

จังหวะเดียวกับที่ผมกดกระจกลง ชายคนนั้นเดินเข้ามาตบหน้าผมทันทีเข้ามาทางกระจก แล้วเอื้อมมือดึงล็อกรถเปิดประตูรถผม ผมงงกับเหตุการณ์แต่ก็พยายามดึงประตูเข้ามา แต่สู้ไม่ได้ หลังจากประตูเปิดออก ชายคนนั้นถีบเท้าขวาเข้ามาประมาณ 2-3 ครั้ง พร้อมด้วยมือขวาตบเข้าที่หน้าผม แล้วตกโกนด่าได้ใจความว่า "เมิงมาปาดกรูทำไม เมิงถือว่ารวยเหรอ ไอ้...." อีกเยอะมาก ผมได้แต่ยกมือป้องกันโดยไม่รู้เรื่อง ไม่ทันพูดซักคำ

ชายคนนั้นได้ เหวี่ยงประตูใส่เท้าขวาผมที่ห้อยออกมาจากรถอีกนับครั้งไม่ถ้วน พร้อมชักมีดออกมาจากกระเป๋าสะพายจะแทงใส่ผม ผมได้ยกมือไหว้พร้อมป้องกัน ชายคันนั้นโชว์มีดทำท่าจะแทง แต่ไม่ได้แทงเปลี่ยนเป็นถีบพร้อมตบหน้า หลังจากนั้นก็เดินขึ้นรถออกไป

ผม ยังนั่งงงอยู่ในรถ มองไปรอบๆ รถฝั่งตรงข้าม ขวามือจอดกันยาวเหยียด แต่ละคนนั่งมองหน้าผมจากในรถ คนยืนดูเพียบ ผมยังนั่งต่ออีก 2-3 นาที รถติดจากด้านหลังผมยาว ไม่มีเสียงบีบแตรไล่ ก่อนที่ผมจะออกรถไป ผมเองไม่รู้เรื่องเลยว่าได้ไปปาดหน้าเค้าตอนไหน

ตอนนี้แจ้งความไป แล้ว อยากขอร้องเพื่อนๆที่เห็นเหตุการณ์เมื่อคืนช่วยชึ้เบาะแส ทะเบียนมอไซค์ หรืออะไรที่สามารถช่วยได้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : unofficial - [ 17 ก.พ. 52 18:24:37 A:210.213.21.14 X: ]

ไม่ใช่เรื่องของผมนะครับแต่เอามาให้อ่านดูว่าตอนนี้สังคมน่ากลัวดีจริง ๆ ครับ

เครดิตของ pantip ครับ copy มาจาก http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7536588/V7536588.html

เฮ้อแค่ขับรถปาดหน้ากันทำกันได้............. น่ากลัวจริง ๆ ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 11:29:24 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ nirin..  Cheesy

พฤติการณ์ ของมือตบ ยังไม่ใช่หวัีงชิงทรัพย์ หรือ กลัวคนเห็นจึงไม่กล้า.  การมุงจ้อง ก็อาจช่วยชีวิต ได้.
แต่เจตนาที่จะทำร้ายให้บทเรียนบทหนักมาก..อย่างถูกคนทันที..  จึงต้องมีสาเหตุ จากคนขับรถเก๋ง.

เป็นแต่คนขับรถเก๋ง อาจขับรถ โดยยังไม่รู้สึกตัวเองว่า ตกหล่นเรื่องมารยาท และจำต้องปกปิดทำให้ตัวเองดูดี
น่าสงสาร..  เมื่อเกิดเรื่องขึ้นมา

แต่ คนขับรถจักรยานยนต์ ก็ก้าวร้าวมากเกินความพอดีไปมาก.. ประตูนรก เกือบเปิดแล้ว กับคนคู่นี้

แต่ครั้งหน้า จากพฤติกรรมนี้ เมื่ออยู่ถูกที่ ถูกเวลา ประตูฯ คงเปิดรับ มือมีด จอมตบ . ตกใจ

หรือถ้าหวังจะชิงทรัพย์ แล้วเปลี่ยนใจ ถือว่าชายคนขับรถเก๋ง โชคดีไป เพราะคนมุงดูได้ ช่วยชีวิตเขาเอาไว้
และคนร้าย มันหมายตา เลือก เหยื่อเอาไว้แล้ว.. 

สำหรับ คอปืนบางท่าน อาจไม่ได้รู้สึก ผวา น่ากลัว..  เหมือนดัง ในเวป Pantip เพราะเรื่องทำนองนี้
เคยเกิดกับคนใช้รถ มาบ้างแล้ว..  จนเป็นอุทาหรณ์เตือนตนให้พร้อมรับมือ กับเรื่องบรรดานี้

และมือมีด จะไม่กล้า เบ่ง ถึงขนาดนั้น ใส่คนมือกำปืน.. หรอกครับ..  ยัง.
เข้าเ้ป็นเรื่องป้องกันตัวโดยชอบด้วยกฎหมาย ตาม ป.อาญา ม.๖๘ ซะด้วย .ถ้าใครคนนั้น ล้วงมีด

และการทิ้งระยะ อย่าให้เข้ามาใกล้ หรือมีสิ่งกีดขวาง.  คือการเซฟตัวที่ดี.  ครับ   เยี่ยม

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 11:56:08 AM »

ชายคนนั้นได้ เหวี่ยงประตูใส่เท้าขวาผมที่ห้อยออกมาจากรถอีกนับครั้งไม่ถ้วน

เหวี่ยงประตูใส่  เท้าไม่หักแล้วหรือครับ

แค่ครั้งสองครั้ง  ผมว่าได้เลือดแล้วล่ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 03:30:40 PM »

โดนคนทำร้ายก่อนขณะมีคนคนมุงดู นี่นับเป็นความซวยของนักนิยมปืนครับ... จะยิงใส่ก็ไม่ได้ คนมุงดูตั้งแยะ... ฮา

คนโง่ที่เข้ามาทำร้ายคนอื่นก่อน โดยที่ไม่ได้มีสาเหตุมากมายนี่ไม่ต้องกลัวอะไรครับ... หากมีไม่มีคนเห็น ยิงใส่ได้
เลย หากไม่กองอยู่กับที่ตรงนั้นรับรองไม่มีเรื่องราวถึงโรงพักครับ...

คนที่มีความเลวอยู่ในสันดานพอให้กล้าเข้ามาทำร้ายคนอื่นก่อนโดยที่ไม่มีสาเหตุอันสมควร... คนกลุ่มนี้ไม่เคยมีสมองวางแผนเล่นงานอะไรใครได้หรอกครับ และมีแนวโน้มว่าเป็นคนมีคดีติดตัว มีชนักปักหลังทำให้ไม่กล้าขึ้นโรงพักแจ้งความครับ...

ขับรถขับราบนถนนก็ต้องระวังไปสร้างอัยตรายแก่ผู้อื่นโดยไม่รู้ตัวด้วยครับ... โดยเฉพาะขับช้าขวางเลนขวา แต่กลับเร่งแข่งปิดจังหวะเมื่อผู้อื่นจะแซง อันนี้อันตรายมากๆ เพราะทำให้อีกคันกำหนดจังหวะพลาด สามารถเกิดอุบัติเหตุแรงถึงแก่ชีวิตครับ เพราะเร่งจนเร็วขณะแซง...
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 04:01:19 PM »

ปกติถ้าคนเราเจอเหตุแบบนี้ จะกดกระจกรถลงมั๊ยครับ หรือถ้ากดจะกดลงมากพอจะโดนตบหน้าหรือเอื้อมเข้ามาปลดล็อคหรือเปล่า .... แค่สงสัยครับ    Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 05:32:20 PM »

ตัวเองไม่พร้อมแล้วเปิดกระจกทำไม  Huh   

ถ้าเป็นบ้านนอกมอไซร์อิ่มแน่ๆ แค่ปาดหน้าถึงกับตบโชว์กลางสี่แยก เก่งจัง  บู่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 05:37:14 PM »

ปกติถ้าคนเราเจอเหตุแบบนี้ จะกดกระจกรถลงมั๊ยครับ หรือถ้ากดจะกดลงมากพอจะโดนตบหน้าหรือเอื้อมเข้ามาปลดล็อคหรือเปล่า .... แค่สงสัยครับ    Grin

โดนครับ Grin   เมื่อเช้ามืดวันศุกร์ที่ผ่านมาผมพึ่งโดนไป 1 หมัดพอมึนๆ Angry  อีกฝ่าย yaris มา 2 แล้วหยิบไม้เบสบอลมาโชว์ เลยต้องยอมเค้าไปครับ
มีอะไรเวลาขับรถ อย่าลง อย่าเปิดกระจกกว้าง แค่แง้มๆพอครับ Grin Grin ที่จริงก็เคยได้อ่านจากกระทู้พี่ๆในนี้แล้วแต่ผมไม่จำเองครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 09:56:22 PM »

โดนครับ Grin   เมื่อเช้ามืดวันศุกร์ที่ผ่านมาผมพึ่งโดนไป 1 หมัดพอมึนๆ Angry  อีกฝ่าย yaris มา 2 แล้วหยิบไม้เบสบอลมาโชว์ เลยต้องยอมเค้าไปครับ
มีอะไรเวลาขับรถ อย่าลง อย่าเปิดกระจกกว้าง แค่แง้มๆพอครับ Grin Grin ที่จริงก็เคยได้อ่านจากกระทู้พี่ๆในนี้แล้วแต่ผมไม่จำเองครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถือว่าพวกมันโชคดีมากๆครับ........

ที่คุณ third ใจดีไม่งั้นประตูฯคงเปิดรับพวกมันทั้งคู่.....แบบที่พี่โร๊ดว่ามาครับ^^

STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2009, 10:54:28 PM »

อ่านแล้วก็เห็นใจคนขับรถเก๋ง

แต่มันคงต้องมีเหตุให้โดนตบ .......................
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 12:19:35 AM »

ถือว่าพวกมันโชคดีมากๆครับ........

ที่คุณ third ใจดีไม่งั้นประตูฯคงเปิดรับพวกมันทั้งคู่.....แบบที่พี่โร๊ดว่ามาครับ^^

Cheesy ไม่ใช่ใจดีหลอกครับ โดนไปตึงนึงแบบทีเผลอเลยชาๆ กับ งงๆ
 ยังดีที่มีสติพอที่ประเมินแล้วว่ายังไงก็ไม่คุ้มครับ
 ( เรื่องนี้ผมก็มีส่วนเป็นตัวเร่งให้เกิดเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้เริ่มก่อนครับ )

ปล่อยให้เค้าเอาไม้เบสบอลไปหวดลูกตะกั่วของคนอื่นแทนดีกว่าครับ Cheesy

****** ขอย้ำครับว่าอย่าเปิดกระจกคุยเด็ดขาดครับ คนที่เดินมาหาเราแสดงว่าเค้าพร้อมแล้ว ******
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 12:23:57 AM »

อาจจจะเป็นการสร้างสถานการณ์เพื่อชิงทรัพย์ โดยหมายตาเหยื่อไว้แล้ว เหมือนกับมีคนขับมอเตอร์ไชด์มาจอดข้างๆรถยนต์ตอนติดไฟแดง เคาะกระจกโวยวายเหยื่อซึ่งส่วนใหญ่เป็นผู้หญิง ว่าขับรถเหยียบตีนมัน โวยวายให้รับผิดชอบ ค่าเสียหายค่าพยาบาล ถ้าเหยื่อรู้ทันเล่ห์เหลี่ยมมันให้ไปพบตำรวจก่อน มิจฉาชีพพวกนี้ก็จะรีบหายตัวไปโดยไว
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 01:46:03 AM »

ช่าย..เลย   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 01:49:54 AM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2009, 02:42:03 AM »

แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้ครบสรรพ

ศัตรูกล้ามาประจัน ก็อาจสู้ริปูสลาย

มาทรามๆแบบนี้ผมไม่เสียดายเวลา....ลงไปตบหูแตก มีดมันได้ปักคาตูดมันแหละ  ยี๊
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 09:55:07 AM »

เศรษฐกิจไม่ดี คนตกงาน ยาบ้าเพิ่มมากขึ้น คนขี้เกียจ มากขึ้น
อนาคตของชาติ เอาแต่จะตีรันฟันแทงกัน ด้วยเกียรติของสถาบัน (ที่กินไม่ได้)
คิดแล้วกลุ้ม

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 07:04:48 AM »

ขี่แต่มอไซค์ วันละหลาย ๆ ... เคยแต่ เคาะ กระจก เค้า อะ  ...

โดน รถเก๋ง รถแท้กซี่ รถปิกอัพ กวน teen  ปาด เฉี่ยว นับครั้งไม่ถ้วน ... ละยังทำ แอ้ป อาโนเนะ อะ อะ ม่ายรู้เรื่อง ... ฮึ่ม ๆ

เจาะ ป้าย ทะเบียนหลังมันเป็นไง ... เออ รู 22 มันเล็กไป มันมองไม่เห็น หรอก ...

เจาะยางมัน ไง ... เดี๋ยว ลูกปืนเด้งกลับ ... เดือดร้อน ...

เอาดิ้ว สปริง ไปไล่ตีมัน  เสียเวลาเปล่า ... 

แค่ ชี้หน้า มุง ขับรถ ให้ ดี ๆ หน่อย อยากมีเรื่องเหรอ  ...  ...  ... ทำหน้า จ๋อย ขอโทษ ครับ

ก็ แล้ว ไป ...

FBook   prasop tongtawat
หน้า: [1] 2
  พิมพ์