เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:26:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสพการณ์ระทึกใจให้ฟังครับ  (อ่าน 2772 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:47:25 PM »

เล่นซะเปียกเลย  Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:57:32 PM »

นายสมชายไม่โดนหลอกครับ... เพราะจับไต๋ได้ตั้งแต่แรกว่าข้อมูลผิด... ฮา

คือ ขจกท. เคยบ่นว่าโดน ตร.จร. จับเรื่องดัดแปลงรถมอร์ไซค์ และเคยบอกว่ายังเป็นวัยสะรุ่น เรียน ปวช. ปีสุดท้าย...
แต่ตามกระทู้นี้เปิดมาว่าขับรถยนต์ แถมยังมีครอบครัวแล้วด้วย... เย้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:43:20 PM »

Grin

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 11:54:44 PM »

นายสมชายไม่โดนหลอกครับ... เพราะจับไต๋ได้ตั้งแต่แรกว่าข้อมูลผิด... ฮา

คือ ขจกท. เคยบ่นว่าโดน ตร.จร. จับเรื่องดัดแปลงรถมอร์ไซค์ และเคยบอกว่ายังเป็นวัยสะรุ่น เรียน ปวช. ปีสุดท้าย...
แต่ตามกระทู้นี้เปิดมาว่าขับรถยนต์ แถมยังมีครอบครัวแล้วด้วย... เย้

มาขอแก้ข่าวหน่อยครับคุณ นายสมชาย(ฮา)

ผมดัดแปลงจริง(เปลี่ยนท่อเสียงดัง)แต่ตอนนี้เปลี่ยนกับเป็นสภาพเดิม(ท่อเดิมติดรถ)แล้วครับ เพราะไม่อยากโดนไถ และผมไม่เคยโดนจับ เพราะผมปฎิบัติตามกฎ หมวกใส่ ไฟเปิด ทะเบียนไม่ขาด ไม่ชอบย้อนศร ไฟแดงก็ฝ่าเวลารีบมากๆเช่นอีก5นาทีสอบ และฝ่าเฉพาะตอนที่ถนนสายตรงข้ามไม่มีรถ ถ้ามีรถถึงรีบก็ไม่ฝ่า
ไม่อยากตายก่อนมีเมีย ยิ้มีเลศนัย

ที่บ่นเพราะ ไม่ชอบตำรวจ(อย่างแรง)

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 08:42:12 AM »

มาขอแก้ข่าวหน่อยครับคุณ นายสมชาย(ฮา)

ผมดัดแปลงจริง(เปลี่ยนท่อเสียงดัง)แต่ตอนนี้เปลี่ยนกับเป็นสภาพเดิม(ท่อเดิมติดรถ)แล้วครับ เพราะไม่อยากโดนไถ และผมไม่เคยโดนจับ เพราะผมปฎิบัติตามกฎ หมวกใส่ ไฟเปิด ทะเบียนไม่ขาด ไม่ชอบย้อนศร ไฟแดงก็ฝ่าเวลารีบมากๆเช่นอีก5นาทีสอบ และฝ่าเฉพาะตอนที่ถนนสายตรงข้ามไม่มีรถ ถ้ามีรถถึงรีบก็ไม่ฝ่า
ไม่อยากตายก่อนมีเมีย ยิ้มีเลศนัย

ที่บ่นเพราะ ไม่ชอบตำรวจ(อย่างแรง)

ดีแล้วครับ ที่ยังไม่เคยโดนจับ... และขออวยพรให้ไม่โดนจับตลอดไปครับ...

เรื่องฝ่าไฟแดงนี่ไม่เกี่ยวกับกระทู้ แต่อดพูดถึงไม่ได้ เพราะอันตรายมากๆ... ที่คิดว่าอีกฝั่งหนึ่งไม่มีรถ เพราะมองไม่เห็นว่ามีรถวิ่ง เป็นถนนโล่งๆเลยฝ่าไฟแดงเข้าให้... แต่อีกฝั่งนึงก็เห็นว่าถนนโล่งและไฟเขียว เลยเร่งส่งเพื่อให้พ้นไฟเขียวก่อนที่จะเหลืองหรือแดง...

อีแบบนี้แหละ ตายมาแยะแล้วครับ... เพราะที่ชนกัน เกิดอุบัติเหตุกันต่างก็พูดกันทั้งนั้นว่า"ไม่เห็นรถเลยซักคัน"... ซึ่งมันก็แน่อยู่แล้วว่ามองไม่เห็น เพราะหากมองเห็นก็คงไม่ชน ไม่มีอุบัติเหตุหรอก...

ในกระทู้อื่น คุณ Agent47 บอกว่ามีอคติกับตำรวจ ในกระทู้นี้ก็บอกว่าไม่ชอบตำรวจอย่างแรง... ด้วยความหวังดีว่าคนเล่นปืนอย่าเอาอารมณ์เป็นที่ตั้งเลยครับ สถานเบาก็โต้ตอบกันผ่านหน้าเว็บให้หงุดหงิด... สถานหนักอาจไปหงุดหงิดกับคนอื่นรอบข้าง แล้วชีวิตจะไม่สดใส ยิงเล่นปืนอยู่ด้วยจะไปกันใหญ่โต...

เอาง่ายๆ... คุณ Agent47 มีโอกาสเจอบนถนนมากที่สุดคือโดนคนงี่เง่าขับรถปิ๊กอัพเถ้าแก่ปาดหน้าโดยมันทำเป็นไม่รู้ตัว หากหงุดหงิดใส่แล้วเหน็บปืนอยู่กับตัวก็อาจยิงใส่ให้เกิดเรื่อง หรือดวงไม่ดีเจอคนอื่นที่งี่เง่าแต่ดันเล่นปืนมามากกว่า แค่จอดมอร์ไซค์เอาขาตั้งลง คนงี่เง่าคนนั้นมันก็อัดก่อนหนึ่งนัดเลย แล้วออกรถไปทันที...

ดังนั้น นายสมชายบอกด้วยความหวังดีว่าอย่าเจ้าอารมณ์เลย... ชีวิตจะได้สดใส เอาสมองไปหาวิธีหาเงินไปสร้างบ้านหลังโตๆ จะได้ห้องดูหนังในบ้าน(จากกระทู้ Home Theatre)ให้สนุกสนานดีกว่าครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 10:06:36 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 12:00:10 PM »

คนขับรถปาดหน้าผมแค่ด่ามันในใจครับ เพราะผมเป็นคนขี้ขลาดไม่กล้ายิงใครมีเรื่องกับใครหรอกครับ เวลาขับรถนี้ผมว่าผมใจเย็นมากเลยนะครับ เขาขับช้าผมก็ตามเขา เขาขับคร่อมเลนผมก็ตามเขาถ้าไม่รีบๆ หรือยังหาโอกาศแซงที่ปลอดภัย100%ไม่ได้ เวลายูเทิรนหน้าร.ร. ผมจะรอให้รถว่าจริงๆ แบบว่ามั่นใจว่าเราปลอดภัย100% ผมไม่ชอบวัดดวงบนถนน อีกฝั่งไม่มีรถของผมนี้ คือถนนทั้งสายโล่งไม่มีรถเลย ไม่ไม่ว่างแค่100 200 เมตร

ที่ท่าน นายสมชาย บอกว่าผมเป็นคนเจ้าอารมณ์ ดูจากตรงไหนหรอครับ หรือว่าที่ผมเขียน2กระทู้ต่างกัน กระทู้นึงเขียนว่า มีอคติกับตำรวจ แต่กระทู้นี้ไม่ชอบตำรวจอย่างแรง ที่ผมพูดๆว่ามีออคติกับตำรวจ หรือ ไม่ชอบตำรวจ ก็ประมาณ80%ครับ ตำรวจก็มีดีอยู่บ้าง อย่างเช่นเวลาดึกๆตี2 ไรอย่างนี้ เห็นสายตรวจขับรถผ่านหน้าบ้าน ก็พออุ่นใจได้ระดับนึง ตำรวจที่จับหมวกกันน็อก ผมไม่โทษเขานะ เพราะขนาดมีหมวกกันน็อกผมเห็นมาเยอะแล้วเวลาล้มหรือชน แต่ละครั้ง มันก็กันไม่ได้100% คางแตก ฟันหมดปากเลย แต่ก็ยังดีที่กันหัว

ผมเล่าเรื่องที่เกี่ยวกับฝ่าไฟแดงโดยไม่ตั้งใจให้ฟังเรื่องนึงครับ มีอยู่วันหนึ่งตอนบ่ายๆ ผมเข้าไปในเมืองซื้ออะไรจำไม่ได้แล้ว กำลังจะกลับบ้าน ถึงไฟแดงหนึ่ง คือถนนสายของผมไฟแดงมันขาด แต่สามารถดูจากสายข้างๆได้ว่าไฟแดงแล้วยัง ถ้าแยกข้างๆเราไฟแดงก็แสดงว่า แยกเรากำลังจะไฟเขียว ทีนี้ผมนึกว่าไฟแดงเสียทั้งแยก ก็มองซ้าย ไม่มีรถเลย มองขวาไม่มีรถเลย ก็บิดเลยครับ แต่พอดูไฟของถนนอีกสายที่ตัดกัน มันไฟเขียวนิหว่า ทีนี้เห็นแว็บๆ รถตำรวจครับ ติดไฟแดงอยู่ แต่ผมดันฝ่า ในใจคิดว่าซวยแน่ โดนแน่ ทำใจยอมรับแล้ว ที่ฝ่าก็เพราะเห็นไฟแดงเสีย
สรุปวันนั้นไม่โดน เพราะ รถตำรวจคันนั้นเป็นรถตำรวจรถไฟ - -* โชคดีไป

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 04:18:34 PM »

ขอขอบคุณท่าน จขกท ครับ ไหว้
ผมไม่ชอบมอเตอร์ไซด์ที่เปลี่ยนท่อเสียงดังเอามากๆครับ

อาชีพผม หู เป็นสิ่งที่จำเป็นมากครับ ผมจึงอารมณ์เสียมากเวลาเจอพวกที่ไมทำเสียงดังๆครับ
ใครมาบิดใกล้ๆผม ไม่แคล้วโดนผมกล่าวคำผรุสวาทถึงบุพการีของมันทุกตนไปครับ

ผมจึงขอขอบคุณท่าน จขกท ที่ช่วยลดมลภาวะทางเสียงครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 05:42:32 PM »

ขอขอบคุณท่าน จขกท ครับ ไหว้
ผมไม่ชอบมอเตอร์ไซด์ที่เปลี่ยนท่อเสียงดังเอามากๆครับ

อาชีพผม หู เป็นสิ่งที่จำเป็นมากครับ ผมจึงอารมณ์เสียมากเวลาเจอพวกที่ไมทำเสียงดังๆครับ
ใครมาบิดใกล้ๆผม ไม่แคล้วโดนผมกล่าวคำผรุสวาทถึงบุพการีของมันทุกตนไปครับ

ผมจึงขอขอบคุณท่าน จขกท ที่ช่วยลดมลภาวะทางเสียงครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รถผมที่แต่งท่อไม่ใช่ท่อดังน่ารำคาญแบบเอาเรือหรือเครื่องเจ็ทมาวิ่งบนถนนครับ(พวกนูโว มีโอชอบทำกัน) ผมเกลียดมากเลยพวกที่ท่อดังน่ารำคาญ  เวลามันขับเร็วๆ แซงข้างๆผมขี้ตกใจ
รถผมแต่งให้เสียงไพเราะ ให้เสียงมันนุ่มครับ ไม่แสบแก้วหูครับ

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 11:10:25 PM »

รถผมที่แต่งท่อไม่ใช่ท่อดังน่ารำคาญแบบเอาเรือหรือเครื่องเจ็ทมาวิ่งบนถนนครับ(พวกนูโว มีโอชอบทำกัน) ผมเกลียดมากเลยพวกที่ท่อดังน่ารำคาญ  เวลามันขับเร็วๆ แซงข้างๆผมขี้ตกใจ
รถผมแต่งให้เสียงไพเราะ ให้เสียงมันนุ่มครับ ไม่แสบแก้วหูครับ

รับทราบครับ เยี่ยม Grin

ไอ้พวกนี้บางทีมาเร่งบิดๆ อยู่ข้างๆ
สักวันคงต้องมีคนตกใจแจกพารา(เบลลัม)ให้มันคนละ 2 เม็ด
แก้ปวดหัว สบายไป................................ แบร่

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์