เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:30:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตร.รวบ"หทัย"นักแข่งรถหน.แก๊งงัดตู้เซฟไหวทันซิ่งรถหนี  (อ่าน 9102 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:12:55 PM »

อยากรู้ยี่ห้อของตู้เซฟเช่นกัน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 10:19:05 PM »

ในความเห็นส่วนตัวบทสรุปงานนี้น่าจะมีอยู่ 2 ทาง เป็นบทสรุปที่ต่างกันชนิดฟ้ากับเหว มีผลถึงความเป็นและความตาย สุดแต่สายลมแห่งโชคชะตาจะพัดพาไปทางไหน Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 01:12:54 AM »

ผมว่าเรื่องนี้ ไม่มีแค่ที่ข่าวเขียนหรอก ตัว หทัย นั่นเองก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน  จริงๆวันนั้นหนีไม่ได้หรอกถ้าเห็นที่ทางบ้านเขาจริงๆ  คงมีเคลมงั้นแหงๆ   ผมดูเขาแข่งตั้งแต่ยังเรียนมัธยมอยู่เลย  ด้านมืดก็ไม่ธรรมดามาแต่ไหนแต่ไร
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 08:04:36 AM »

กรรมตามทัน ทำกับคนอื่นไว้เยอะทั้งในและนอกสนามแข่ง
ไม่รู้กฏหมายไทยจะจองจำไว้ได้กี่ปี เฮ้อ

...ใครทำอะไรกับใครไว้ครับ

- นอกสนาม
เอารถเข้าอู่ ตอนไปมีแคมองศาสูง ตอนออกมามีแคมองศาต่ำมาแทน
คำตอบที่ได้คือ ผมมีแข่ง ขอยืมใช้ก่อน

- ในสนาม
ลงสนามแข่ง เลยโค้ง 100R ลงเขา แซงคู่แข่งไม่ได้ ดันตูดรถคู่แข่งแทน เป็นแบบนี้เสมอ
กรรมการเห็นแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะไม่มีกล้อง แล้วบอกว่าเบรคไม่ทัน

สมัยคุณพ่อฉัตรชัย ยังมีชีวิตนักแข่งท่านอื่น ๆ ไม่อยากยุ่งด้วย เพราะคุณพ่อเป็นคนดีมาก
พอคุณฉัตรชัยเสียชีวิตลง ต้องถามว่าโดนนักแข่งด้วยกันกระทืบในสนามไปกี่ครั้ง

อ๊อฟเค้าเกิดมาเพื่อแข่งขันรถยนต์ มีพรสวรรค์ที่ได้รับจากคุณพ่อมาเต็ม DNA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2009, 02:24:41 PM โดย powerboy » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 10:16:01 AM »

ขอเดายี่ห้อของตู้เซฟเล่นๆก่อนค่ะว่ายี่ห้อ ช.อั๊บ หากใครทราบว่ายี่ห้ออะไรวานบอกค่ะ เพราะอยากรู้ว่าตัวเองจะทายถูกมั๊ย เพราะไม่มีปัญญาซื้อตู้แพงๆใช้อ่ะค่ะ Grin

ตู้เซฟทุกยี่ห้อมีจุดอ่อนครับเจ้โอ ยี่ห้อนี้ทึ่ในวงการเขายอมรับกันเป็นรุ่นใหญ่ครับรุ่นฟอสเตจ แต่ถ้าใช้ตู้ยี่ห้อถูกๆรุ่นบางๆอยู่ ก็ไม่เป็นไรครับแนะนำให้เชื่อมติดหนวดกุ้งขุดฝังหล่อซิเมนต์โดยหงายบานหน้าตู้ขึ้นมา แล้วทำเข็มขัดสแตนเลสทับหน้าสายยูฝังปู๊กแล้วกุญแจโซโลใหญ่ๆสักสองตัวครับรับรองกันไฟใหม้กันโจรภัยชัวร์  ตู้เซฟขวัญใจไฮโซส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นหนักประมาณไม่เกินสามร้อยโล พวกมีวิชาเก่งๆยกสองคนสบายโดยใช้ผ้าดิบ-แท่งเหล็กกลมสี่หุนดึงขึ้นปิ๊กอัพแป๊บเดียว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
tle in betong
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 10:41:59 AM »

ช่วยชมตำรวจด้วยครับ
ทำดีก้อต้องมีกำลังใจกันบ้าง
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 11:19:59 AM »

ผมอยากรู้ว่าเจ้าทรัพย์  200 ล้านเป็นใคร......สังเกตจากทรัพย์สินของ คุณสุพรรษา เนื่องภิรมย์ หายไปตั้งแต่ปี 50 ตำรวจไม่คลำคดี  รวมทั้งเจ้าอื่นด้วย แต่พอทรัพย์สินเจ้าของบ้านที่ธารารมย์ หาย 200 ล้าน เมื่อสิ้นปี 51 ตำรวจบอกว่าใช้เวลาตามคดีนี้ 1 เดือน จึงรู้เบาะแส ผมว่าเจ้าทรัพย์ 200 ล้าน ท่านนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ งานนี้คงไม่รอด ถ้ารอดไม่ติดคุกก็คงใช้ชิวิตลำบากแน่ๆ.......หากเป็นประเทศบ้านป่าเมืองเถื่อน ผมรู้อย่างนี้ว่าใครเป็นคนขโมย รับรองหัวขโมยมีสิทธินอนดูแมลงวันตอมตัวเองแน่ๆ...

ครับ
อ่านแล้ว แสดงว่าตำรวจเห็นใจเจ้าทรัพย์ 200 ล้านมากเลยนะครับบบบ
ไม่น่าเงินทองอยู่ที่ไหน หายนะตามมา

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 01:37:34 PM »

อยู่เฉยๆ ก็มีวิชาเลี้ยงตัวได้แล้ว
พ่อสร้างไว้ก็ไม่น้อย

ช่างเลือกทางเดินชีวิตกันจริงๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 01:46:26 PM »

ขอเดายี่ห้อของตู้เซฟเล่นๆก่อนค่ะว่ายี่ห้อ ช.อั๊บ หากใครทราบว่ายี่ห้ออะไรวานบอกค่ะ เพราะอยากรู้ว่าตัวเองจะทายถูกมั๊ย เพราะไม่มีปัญญาซื้อตู้แพงๆใช้อ่ะค่ะ Grin

ตู้เซฟทุกยี่ห้อมีจุดอ่อนครับเจ้โอ ยี่ห้อนี้ทึ่ในวงการเขายอมรับกันเป็นรุ่นใหญ่ครับรุ่นฟอสเตจ แต่ถ้าใช้ตู้ยี่ห้อถูกๆรุ่นบางๆอยู่ ก็ไม่เป็นไรครับแนะนำให้เชื่อมติดหนวดกุ้งขุดฝังหล่อซิเมนต์โดยหงายบานหน้าตู้ขึ้นมา แล้วทำเข็มขัดสแตนเลสทับหน้าสายยูฝังปู๊กแล้วกุญแจโซโลใหญ่ๆสักสองตัวครับรับรองกันไฟใหม้กันโจรภัยชัวร์  ตู้เซฟขวัญใจไฮโซส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นหนักประมาณไม่เกินสามร้อยโล พวกมีวิชาเก่งๆยกสองคนสบายโดยใช้ผ้าดิบ-แท่งเหล็กกลมสี่หุนดึงขึ้นปิ๊กอัพแป๊บเดียว

โห Shocked เทคนิคเพียบเลยค่ะพี่ ขอบคุณค่ะ แล้ววิธีไปสอยทอง(ฟรี)ร้านพี่มีวิธีไหนบ้างคะ คิก คิก

โอไม่มีปัญญาซื้อรุ่นแพงๆใช้หรอกค่ะพี่ แค่หมื่อกว่าๆก็หรูแล้วสำหรับโอ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:20:18 PM »

โห Shocked เทคนิคเพียบเลยค่ะพี่ ขอบคุณค่ะ แล้ววิธีไปสอยทอง(ฟรี)ร้านพี่มีวิธีไหนบ้างคะ คิก คิก

โอ  พี่อภิสิทธิ์ฝากมา  ฟรีเลย.... Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:43:07 PM »

ครับเทคนิคก็มีอาชีวะก็แยะครับ .. วิธีสอยทองขั้นพื้นฐานครับ(ใช้ได้กับร้านทองทั่วประเทศ) เจ้โอมีอุปกรณ์หรือยังครับอันดับแรกรองเท้าส้นเข็มย้ำต้องเดินสวยด้วยนะครับ Grin อันดับสองชุดกระโปรงสีหวานๆครับเบสิคๆก็วาโก้ครับ  อันดับสามผมยาวๆครับเอ้อสบัดผมเป็นไหมครับ Grin Grin

ตู้เซฟเจ้โอหมื่นกว่าๆก็คิงคองแน่ๆยี่ห้อนี้ว่ากันว่ากลัวสกัดกับค้อนปอนด์ครับ แรกเริ่มก็เอาค้อนปอนด์ตีมือจับทุบไปซ้ายไปขวาค่อยๆทุบ ทุบจนเปิดครับ  ถ้าไม่ได้ก็เอาสกัดตอกงัดตรงบังใบแล้วตีเปิดเดือยจะถูกตีพลิกไปด้านหลัง  ขอให้เจ้โอระวังเยอะๆนะครับ หล่อซิเมนต์แล้วคาดเข็มขัดครับขี้เกียจทำเองมาหาได้แถวเวิ้งครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:46:20 PM »

โอ  พี่อภิสิทธิ์ฝากมา  ฟรีเลย.... Grin Grin Grin

อ๋อย อ๋อย ของโปรดเลยนะนั่น น้ำลายหก

ครับเทคนิคก็มีอาชีวะก็แยะครับ .. วิธีสอยทองขั้นพื้นฐานครับ(ใช้ได้กับร้านทองทั่วประเทศ) เจ้โอมีอุปกรณ์หรือยังครับอันดับแรกรองเท้าส้นเข็มย้ำต้องเดินสวยด้วยนะครับ Grin อันดับสองชุดกระโปรงสีหวานๆครับเบสิคๆก็วาโก้ครับ  อันดับสามผมยาวๆครับเอ้อสบัดผมเป็นไหมครับ Grin Grin

ตู้เซฟเจ้โอหมื่นกว่าๆก็คิงคองแน่ๆยี่ห้อนี้ว่ากันว่ากลัวสกัดกับค้อนปอนด์ครับ แรกเริ่มก็เอาค้อนปอนด์ตีมือจับทุบไปซ้ายไปขวาค่อยๆทุบ ทุบจนเปิดครับ  ถ้าไม่ได้ก็เอาสกัดตอกงัดตรงบังใบแล้วตีเปิดเดือยจะถูกตีพลิกไปด้านหลัง  ขอให้เจ้โอระวังเยอะๆนะครับ หล่อซิเมนต์แล้วคาดเข็มขัดครับขี้เกียจทำเองมาหาได้แถวเวิ้งครับ

อิอิ...แบบแรกท่าทางจะไม่ได้ผลอ่ะค่ะพี่ เพราะอุปกรณ์พังจากน้ำหนักโอ คิก คิก
แบบหลังท่าทางจะงานถนัดโอเลยค่ะ...จับกัง ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 03:11:29 PM »

Grin Grin ขำก๊าก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 04:14:16 PM »

ว่าแล้ว  กระทู้ใหน  กระทูนั้น   โดนทุกแมท       แบร่ แบร่ แบร่
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 06:11:07 PM »

กรรมตามทัน ทำกับคนอื่นไว้เยอะทั้งในและนอกสนามแข่ง
ไม่รู้กฏหมายไทยจะจองจำไว้ได้กี่ปี เฮ้อ

...ใครทำอะไรกับใครไว้ครับ

- นอกสนาม
เอารถเข้าอู่ ตอนไปมีแคมองศาสูง ตอนออกมามีแคมองศาต่ำมาแทน
คำตอบที่ได้คือ ผมมีแข่ง ขอยืมใช้ก่อน

- ในสนาม
ลงสนามแข่ง เลยโค้ง 100R ลงเขา แซงคู่แข่งไม่ได้ ดันตูดรถคู่แข่งแทน เป็นแบบนี้เสมอ
กรรมการเห็นแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะไม่มีกล้อง แล้วบอกว่าเบรคไม่ทัน

สมัยคุณพ่อฉัตรชัย ยังมีชีวิตนักแข่งท่านอื่น ๆ ไม่อยากยุ่งด้วย เพราะคุณพ่อเป็นคนดีมาก
พอคุณฉัตรชัยเสียชีวิตลง ต้องถามว่าโดนนักแข่งด้วยกันกระทืบในสนามไปกี่ครั้ง

อ๊อฟเค้าเกิดมาเพื่อแข่งขันรถยนต์ มีพรสวรรค์ที่ได้รับจากคุณพ่อมาเต็ม DNA

...มีหลายเรื่องที่ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับท่าน powerboy ครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์