เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 11:23:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเต๋า บางเขน หายไปไหน  (อ่าน 9445 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:50:17 PM »

ในที่สุดท่านก็กลับมาแล้ว....สวัสดีครับพี่เต่า

หวัดดีก๊าบท่าน.......คิดถึงทุกท่าน จริงๆ แล้ว ก็เหมือนนิยายเรื่องหนึ่ง ที่ อูราชิม่า  ทาโร  ขี่หลังเต่า ลงไปใต้สมุทร
หายไปเที่ยวแค่ แป๊บเดียว  กลับขึ้นมาในโลกอีกครั้ง อะไร ๆ มันเปลี่ยนไปหมด
.....ผมมาลองเปิดอ่านดูตอนนี้ รู้สึกว่า กระแสปืนตัวแสบ ที่ถูกกล่าวขานมาตลอดในทางลบ ....รู้สึกว่าตอนนี้ มันจะเป็นทางบวกขึ้นมาบ้างแล้ว ดีใจเหมือนกันครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:52:49 PM »

สวัสดีครับ ท่านเต๋า  Grin
หวัดดีกั๊บ ท่าน.......ตุ๊กตาฟันจอบของท่าน...........ผมเห็นแล้วรู้สึกหนาวๆ ครับ ...อิอิ...ล้อเล่นครับท่าน
คิดถึงท่านเช่นกันครับ .... 

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:57:03 PM »

เดี๋ยวนี้ตัว เคยแสบ/ไม่เคยแสบ ก็ กลายเป็นแสบโดยถ้วนหน้าไปหมดแล้ว เงินแสน กันไปหมดแล้ว
ทั้ง พลาสติก เหล็ก อัลลอย แสนหมด ไม่รู้ราคาจะพุ่งไปถึงไหน หมดปัญญาตาม
ไอ้เงินน่ะพอดิ้นรนหามาได้อยู่หรอก แต่จะควักเงินแสนโดยไม่สนสายตาปริบๆของลูกเมียเลยนี่สิลำบากใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:01:36 PM »

เดี๋ยวนี้ตัว เคยแสบ/ไม่เคยแสบ ก็ กลายเป็นแสบโดยถ้วนหน้าไปหมดแล้ว เงินแสน กันไปหมดแล้ว
ทั้ง พลาสติก เหล็ก อัลลอย แสนหมด ไม่รู้ราคาจะพุ่งไปถึงไหน หมดปัญญาตาม
ไอ้เงินน่ะพอดิ้นรนหามาได้อยู่หรอก แต่จะควักเงินแสนโดยไม่สนสายตาปริบๆของลูกเมียเลยนี่สิลำบากใจ

จริงแฮะ.....ผมก็ไม่ไหวแล้วเหมือนกัน เป็นแสน กันถ้วนหน้า .........ของพี่ยังดี แค่ตาปริบๆ  ของผมซิ  ตาโต แถม มีคำพูดให้ด้วยว่า จะเอาไปถัดหู หรืออย่างไร ที่มีอยู่มันยังไม่พอหรือไง .....ก็จริงของเขา...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:21:01 PM »

Grin....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:28:54 PM »

Grin Grin

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:40:06 PM »

จริงแฮะ.....ผมก็ไม่ไหวแล้วเหมือนกัน เป็นแสน กันถ้วนหน้า .........ของพี่ยังดี แค่ตาปริบๆ  ของผมซิ  ตาโต แถม มีคำพูดให้ด้วยว่า จะเอาไปถัดหู หรืออย่างไร ที่มีอยู่มันยังไม่พอหรือไง .....ก็จริงของเขา...
ถัดหู ยังไม่เท่าไหร่ครับ ของผม ท่านจะผัดคะน้า ใส่ลูก 45 ให้รับประทานเอาสิครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:40:53 PM »

เย้... กลับบ้านมาแล้ว...

บ้านเราๆๆ... ยังไงก็คุยกันสนุกครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 01:53:31 PM »

Grin....

Grin Grin

รู้นะยิ้มอะไรอยู่

ผมนี่นับถือน้ำใจอย่างหนึ่งของพี่เต๋านะ....
เรื่องการควบคุมอารมณ์น่ะ. เยี่ยมว่านิ่งน่านับถือ..เป็นเรื่องที่คนเล่นปืนพึงมี ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนเรื่องอื่นว่ากันไปตามหลักวิชาการครับ

ว่าไม๊...เดี๋ยวพี่มะขิ่นต้องมานะผมได้กลิ่น รังสีอำมะหิต แผ่ส่านทั่วบริเวณแห่งนี้แล้ว...ขอแจวก่อนล่ะ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 02:34:40 PM »

Grin....
Grin Grin

Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:37:48 PM »

Grin....

Grin Grin

รู้นะยิ้มอะไรอยู่

ผมนี่นับถือน้ำใจอย่างหนึ่งของพี่เต๋านะ....
เรื่องการควบคุมอารมณ์น่ะ. เยี่ยมว่านิ่งน่านับถือ..เป็นเรื่องที่คนเล่นปืนพึงมี ไหว้ ไหว้ ไหว้

ส่วนเรื่องอื่นว่ากันไปตามหลักวิชาการครับ

ว่าไม๊...เดี๋ยวพี่มะขิ่นต้องมานะผมได้กลิ่น รังสีอำมะหิต แผ่ส่านทั่วบริเวณแห่งนี้แล้ว...ขอแจวก่อนล่ะ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ครับ ต้องยกให้ครับ ถึงพี่เต่าจะออกอับดุลยังไง เพื่อนแซวยังไงก็ไม่หลุด ฉุนเฉียว ระเบิดอารมณ์ ครับ พูดคุยกันได้เสมอ เหตุผลรู้เรื่องไม่ร... เอ๊ย เหลุผลเหมือนกันบ้างต่างกันบ้างตามธรรมดาครับ อิ อิ บวกแต้มให้เลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:07:59 PM »

สวัสดีครับพี่เต่า บางเขน Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:35:07 PM »

สวัสดี ครับท่านเต๋า บางเขน  ไหว้

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:04:42 PM »

สวัสดีครับ...

ถึงอย่างไรก็มีเพื่อนๆคิดถึงครับ Smiley  Smiley
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:05:09 PM »

พี่เต่าขยันมากๆนะ เพื่อประเทศชาติ  เยี่ยม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์