เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:34:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนโจรปล้น  (อ่าน 7760 ครั้ง)
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 11:52:04 PM »

นายสมชายก็เหมือนเดิมอีกแหละครับ... ยิงใส่หน้าท้อง ใส่เอวแล้ววิ่งครับ สำคัญว่าอย่าให้เข้าถึงตัว และอย่าให้มันกองอยู่กับที่ตรงนั้นเป็นพอ...

ไม่ต้องถึงกับคนแก่อายุขนาดนั้นแหละครับ... นายสมชายอายุ 40 ปลายๆนี่แหละ เจอใครหน้าไหนก็ตามจะรุมชก รุมกระทืบ อาจไม่ถึงตาย แต่ใครจะยอมครับ...

ไม่ต้องถึงขนาดในที่ดินของตัวเอง หรือในบ้านตัวเองหรอกครับ... บนถนนหลวงทั่วไป หากรถไม่ติดแหงกแบบยิงแล้วไปไหนไม่ได้ เป็นโดนยิงทั้งสิ้น...

ประเด็นนายสมชายเหมือนพี่ Ro@d คือต้องแยกแยะครับว่า"วิวาท"หรือโดน"โจรปล้น"... หากวิวาท คู่กรณีขึ้นโรงพักแจ้งความแหงๆ แต่ถ้าเป็นโจรปล้น อย่างนี้โจรไม่เคยขึ้นโรงพักแจ้งความ เพราะกว่ามาถึงวันนี้มันจะมีคดีเก่าคดีใหม่ค้างคาให้ตำรวจอยากจับอยู่แล้วครับ...

สำคัญว่าอย่าให้มันตายคาที่ไปไหนไม่ได้ตรงนั้นครับ... อย่างนี้เรื่องถึงตำรวจแน่ๆ...

ขอให้คุณพ่อตาเจ้าขอกระทู้หายไวนะครับ

ชอบคำตอบของคุณสมชายครับ

ถ้าเป็นผมอยู่ในพื้นที่ตัวเองคงยิงโจรก่อนครับแล้วยิงลงพื้นที่หลัง น้ำลายหก

แต่เวลาให้ปากคำก็ยิงพื้นก่อนยิงโจรที่หลังครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ถ้ามีทางอื่นไม่ยิงครับกลัวผีสุดๆ..................... ตกใจ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:42:53 AM »

ขอให้หายป่วยไวๆนะครับ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 01:07:53 AM »

เป็นพี่ๆ เจอเหตุการณ์แบบนี้ ถ้าพกปืนติดตัวมาจะทำยังไงครับ ยิงไปก็โดนข้อหาป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างที่พี่ๆว่าไว้ครับ
แต่ขออนุญาตเสริมนิดหน่อย  Cheesy

ไม่ใช่ยิงปืนใส่คนร้ายแล้วจะเป็นป้องกันเกินกว่าเหตุทุกกรณี
แม้คนร้ายจะไม่มีอาวุธก็ตาม แต่หากพฤติการณ์ในขณะนั้น มีโอกาสทำให้เราได้รับบาดเจ็บสาหัส หรือถึงแก่ความตาย
ก็สามารถใช้อาวุธปืนของเรา สกัดกั้นภัยร้ายดังกล่าวได้เช่นกัน Wink

เพียงแต่ก่อนที่จะใช้อาวุธปืนปลิดชีพคนร้าย หากยังพอมีเวลาสกัดกั้นโดยวิธีอื่นได้ก่อน เช่นยิงขู่ หรือเล็งยิงคนร้ายที่ไม่ใช่จุดสำคัญตามที่พี่ๆว่าไว้
ขอจงทำก่อน  หากยังดื้อดึงเข้ามา หยุดคนร้ายด้วยกระสุน เล็ง แต่ถ้าไม่แม่นก็ขอให้ใช้จำนวนนัดให้น้อยที่สุด ซึ่งที่ผ่านส่วนใหญ่ จะไม่ใช้วิธีสกัดกั้นก่อน แต่ใช้การหยุดคนร้ายด้วยกระสุนจำนวนเท่าที่มี จึงทำให้กลายเป็นการป้องกันเกินกว่าเหตุไป Tongue

แต่ถ้าไม่มีเวลาสกัดกั้นแล้ว ก็ให้ใช้กระสุนพอเท่าที่จำเป็นเพื่อหยุดคนร้าย Grin

แต่การยิงขู่จะเป็นการห้ามปรามก็จริง แต่อีกด้านก็เป็นการเชื้อเชิญให้คนร้ายที่มีปืน แต่คิดว่าจะไม่ใช้แต่แรก ต้องใช้อาวุธปืน
ดังนั้น เราก็ควรจะรีบหาทางหลบ หรือหาจุดกำบังไว้ด้วยนะครับ ไหว้

sunte001
Newbie
*

คะแนน 0

ยิงเพื่อชีวิต

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 08:06:00 AM »

ถ้าเป็นผมไม่มีการยิงขู่...............มันต้องเจอของจริงเท่านั้นไม่มีการขู่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 08:47:56 AM »

คนอายุ 75 พกปืนติดตัว ก็เป็นอันตรายต่อตนเอง ถ้าชักทัน ยิงทัน ถูกหรือไม่โจรมันก็พากันหนี
หลังจากนั้นคนยิงและครอบครัวก็ต้องอยู่ด้วยความหวาดผวา Huh  ทีนี้โจรมันรู้แล้วว่าเรามีปืน มันก็ต้องหาโอกาสเมื่อเราเผลอ
บุกถึงบ้าน
ไหนๆก็ผ่านไปแล้ว ป้องกันเหตุไม่ให้เกิดขึ้นอีก  ครั้งหน้าก็ขับรถดูสวนดีกว่า ถ้าเจออีกชนเลยครับ
คดีขับรถชนกับป้องกันเกินกว่าเหตุ ขับรถชนคุยกับ จนท ง่ายกว่านะครับ แบบว่าอุบัติเหตุนะครับแถมประกันจ่ายอีกต่างหาก คิก คิก

มีสองเรื่องครับ...

1) อายุ 75 แล้วพกปืน จะชักทัน หรือยิงทันหรือไม่...

เรื่องชักไว ยิงไวนี่นายสมชายว่าเป็นอีกเรื่องครับ... คนอายุ 75 แล้วผ่านโลกผ่านเหตุการณ์มาแยะแล้ว และคงดูหนังบู๊ ดูข่าวอาชญากรรมมาไม่น้อยตามอายุ น่าจะพอทราบว่าหากชักยิงทันทีคงไม่ทันแน่ครับ... นายสมชายว่าประเด็นควรเป็นเรื่องประเมินสถานการณ์แล้วเอาปืนมาถือในมือแล้วรอยก+เล็งยิงเร็วๆ น่าจะทันครับ... นายสมชายสอนเมีย และพ่อนายสมชายสอนนายสมชายเสมอ ให้ประเมินสถานการณ์ตลอดเวลาครับ พ่อนายสมชายอายุ 75 เท่ากับตามกระทู้แหละครับ แกเพิ่งเลิกใช้ .357 ลำกล้องสองนิ้วครึ่งไม่นานนี้เอง เพราะใหญ่ไป+ดีดแรงไป หันมาใช้ชี๊ฟสองนิ้วแทนครับ...

2) เรื่องยิงใส่โจรแล้วต้องกลัวมันกลับมาเอาคืน หรือกลับมาเอาปืนหรือไม่...

เรื่องนี้ไม่น่าต้องกลัวครับ โจรเล็กโจรน้อย เด็กแว๊น เด็กสก๊อย ไม่เคยมีสมองวางแผนโน่นนี่ครับ... ที่น่ากลัวคือพวกโจรระดับวางแผนเป็น ซึ่งมักเป็นลูกน้องเจ้าพ่อ และมันก็ไม่มาหากินตีชิงวิ่งราวให้เสื่อมบารมีเจ้าพ่อ แต่จะกลายเป็นลูกน้องเจ้าพ่อคุมบ่อน คุมคาราวานขนยาบ้า คตามทวงหนึ้นอกระบบ ฯลฯ ซึ่งหากเราไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวด้วย ก็มันไม่มีอะไรมาเกี่ยวข้องกับเราครับ(ยกเว้นไปเจอมันตอนเมาในผับ เช่นเหยียบเท้าหน้าห้องน้ำฯ)...

โจรกระจอกมีชีวิตอยู่ไปวันๆ กับการหาเรื่องสนุกใส่ตัวด้วยวิธีง่ายๆ ตามที่สมองมันนึกได้... มันไปก่อคดี ก็เพราะต้องการเงินมาใช้จ่างตามประสาคนสมองน้อย เมื่อมีเงินแล้วก็ใช้จ่ายเที่ยวเตร่จนเงินหมดก็ออกล่าเหยื่อก่อคดีใหม่... มันไม่เคยเสียเวลานั่งซุ่มดูรถยนต์คัดเดิม เจ้าทรัพย์คนเดิม แล้วขี่มอร์ไซค์ตามดูบ้าน เรื่องจำเลขทะเบียนแล้วตามเช็คที่อยู่เจ้าของรถ กับเครื่องคอมพิวเตอร์บนโรงพักยิ่งไม่มีทางใหญ่...

ที่เราต้องกังวลเป็นเรื่องคดีความมากว่าครับ... หากมันโดนอยู่กับที่แล้วหนีไปไหนไม่ได้ จะเข้าไปซ้ำให้ตายเพราะกระดูกพูดไม่ได้หรือไม่ นั่นก็ต้องแล้วแต่ความซวยของเจ้าทรัพย์+กรรมของโจร ประกอบกันแหละครับ... เพราะหากมีคนเจ็บคาที่ตรงนั้น มีคนตายคาที่ตรงนั้น... เรื่องถึงตำรวจแน่ๆครับ...

ถ้านายสมชายถึงคราวซวยต้องป้องกันตัวจากโจรกระจอก จะขอเดินเข้าไปซ้ำที่ฝ่ามือขวา ฝ่ามือซ้าย หรือสะบ้าหัวเข่า... แล้วปล่อยให้มันหนีไปครับ จะจำหน้ามันไว้ด้วย หากมีโอกาสจะเอากล้องที่เอวมาถ่ายรูปมันไว้เสียอีก...

นายสมชายยังไม่เคยได้ยินข่าวโจรฯ เดินขึ้นโรงพักแจ้งความว่าเจ้าทรัพย์ทำเกินกว่าเหตุครับ... แฮ่ๆ..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 09:33:12 AM »

แกเพิ่งเลิกใช้ .357 ลำกล้องสองนิ้วครึ่งไม่นานนี้เอง เพราะใหญ่ไป+ดีดแรงไป หันมาใช้ชี๊ฟสองนิ้วแทนครับ...

แหม....... ไอ้กระผม
ก็นึกว่า ละ จาก .๓๕๗
มา ควง ลูกซอง แทน ครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
prada
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 09:47:58 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ    ขอให้พ่อตาหายไวๆนะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 09:59:08 AM »

คนอายุ 75 พกปืนติดตัว ก็เป็นอันตรายต่อตนเอง ถ้าชักทัน ยิงทัน ถูกหรือไม่โจรมันก็พากันหนี
หลังจากนั้นคนยิงและครอบครัวก็ต้องอยู่ด้วยความหวาดผวา Huh  ทีนี้โจรมันรู้แล้วว่าเรามีปืน มันก็ต้องหาโอกาสเมื่อเราเผลอ
บุกถึงบ้าน
ไหนๆก็ผ่านไปแล้ว ป้องกันเหตุไม่ให้เกิดขึ้นอีก  ครั้งหน้าก็ขับรถดูสวนดีกว่า ถ้าเจออีกชนเลยครับ
คดีขับรถชนกับป้องกันเกินกว่าเหตุ ขับรถชนคุยกับ จนท ง่ายกว่านะครับ แบบว่าอุบัติเหตุนะครับแถมประกันจ่ายอีกต่างหาก คิก คิก

มีสองเรื่องครับ...

1) อายุ 75 แล้วพกปืน จะชักทัน หรือยิงทันหรือไม่...

เรื่องชักไว ยิงไวนี่นายสมชายว่าเป็นอีกเรื่องครับ... คนอายุ 75 แล้วผ่านโลกผ่านเหตุการณ์มาแยะแล้ว และคงดูหนังบู๊ ดูข่าวอาชญากรรมมาไม่น้อยตามอายุ น่าจะพอทราบว่าหากชักยิงทันทีคงไม่ทันแน่ครับ... นายสมชายว่าประเด็นควรเป็นเรื่องประเมินสถานการณ์แล้วเอาปืนมาถือในมือแล้วรอยก+เล็งยิงเร็วๆ น่าจะทันครับ... นายสมชายสอนเมีย และพ่อนายสมชายสอนนายสมชายเสมอ ให้ประเมินสถานการณ์ตลอดเวลาครับ พ่อนายสมชายอายุ 75 เท่ากับตามกระทู้แหละครับ แกเพิ่งเลิกใช้ .357 ลำกล้องสองนิ้วครึ่งไม่นานนี้เอง เพราะใหญ่ไป+ดีดแรงไป หันมาใช้ชี๊ฟสองนิ้วแทนครับ...

2) เรื่องยิงใส่โจรแล้วต้องกลัวมันกลับมาเอาคืน หรือกลับมาเอาปืนหรือไม่...

เรื่องนี้ไม่น่าต้องกลัวครับ โจรเล็กโจรน้อย เด็กแว๊น เด็กสก๊อย ไม่เคยมีสมองวางแผนโน่นนี่ครับ... ที่น่ากลัวคือพวกโจรระดับวางแผนเป็น ซึ่งมักเป็นลูกน้องเจ้าพ่อ และมันก็ไม่มาหากินตีชิงวิ่งราวให้เสื่อมบารมีเจ้าพ่อ แต่จะกลายเป็นลูกน้องเจ้าพ่อคุมบ่อน คุมคาราวานขนยาบ้า คตามทวงหนึ้นอกระบบ ฯลฯ ซึ่งหากเราไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวด้วย ก็มันไม่มีอะไรมาเกี่ยวข้องกับเราครับ(ยกเว้นไปเจอมันตอนเมาในผับ เช่นเหยียบเท้าหน้าห้องน้ำฯ)...

โจรกระจอกมีชีวิตอยู่ไปวันๆ กับการหาเรื่องสนุกใส่ตัวด้วยวิธีง่ายๆ ตามที่สมองมันนึกได้... มันไปก่อคดี ก็เพราะต้องการเงินมาใช้จ่างตามประสาคนสมองน้อย เมื่อมีเงินแล้วก็ใช้จ่ายเที่ยวเตร่จนเงินหมดก็ออกล่าเหยื่อก่อคดีใหม่... มันไม่เคยเสียเวลานั่งซุ่มดูรถยนต์คัดเดิม เจ้าทรัพย์คนเดิม แล้วขี่มอร์ไซค์ตามดูบ้าน เรื่องจำเลขทะเบียนแล้วตามเช็คที่อยู่เจ้าของรถ กับเครื่องคอมพิวเตอร์บนโรงพักยิ่งไม่มีทางใหญ่...

ที่เราต้องกังวลเป็นเรื่องคดีความมากว่าครับ... หากมันโดนอยู่กับที่แล้วหนีไปไหนไม่ได้ จะเข้าไปซ้ำให้ตายเพราะกระดูกพูดไม่ได้หรือไม่ นั่นก็ต้องแล้วแต่ความซวยของเจ้าทรัพย์+กรรมของโจร ประกอบกันแหละครับ... เพราะหากมีคนเจ็บคาที่ตรงนั้น มีคนตายคาที่ตรงนั้น... เรื่องถึงตำรวจแน่ๆครับ...

ถ้านายสมชายถึงคราวซวยต้องป้องกันตัวจากโจรกระจอก จะขอเดินเข้าไปซ้ำที่ฝ่ามือขวา ฝ่ามือซ้าย หรือสะบ้าหัวเข่า... แล้วปล่อยให้มันหนีไปครับ จะจำหน้ามันไว้ด้วย หากมีโอกาสจะเอากล้องที่เอวมาถ่ายรูปมันไว้เสียอีก...

นายสมชายยังไม่เคยได้ยินข่าวโจรฯ เดินขึ้นโรงพักแจ้งความว่าเจ้าทรัพย์ทำเกินกว่าเหตุครับ... แฮ่ๆ..

ผมเห็นด้วย กับนายสมชาย(ฺฮา)   เยี่ยม

คุณ M-S มีเจตนาที่ที่อยากร่วมแชร์กระทู้ไปตามมุมมองของตน ถ้าอยู่ในเวปนี้ให้นานอีกหน่อย แล้วเลือกเก็บ
สาระ  ท่านจะออกความเห็น ได้คล้าย นายสมชาย(ฮา) 

การยกข้อเด่้นของโจร จนดีเกินเหตุ .. แล้วให้ตัวเองถดถอย จนขาดสติปัญญา .. ต้องเลี่ยง ครับ
เอาเป็นว่า ท่านรู้จักหลัก รู้เชา-รู้เรา และทำความเข้าใจ ให้จิตคิดไว้ตลอด.. จะช่วยท่านได้เอง ครับ. 

artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:25:23 AM »

เจออย่างนี้ต้องขู่ก่อนหรอครับเนี่ย  คิก คิก
CZ75DJ
Jr. Member
**

คะแนน 5

"ผู้ครองอำนาจต้องถือกฎหมายเป็นสำคัญ ไม่ทำตามกฎหมายผู้ใดจะนับถืบ"

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:47:04 AM »

ขอให้คนเจ็บหายไวๆ นะครับ  ที่ดินของเราแท้ เข้ามาทำร้ายได้  ถ้าเป็นผมมีโอกาสชักปืนทันถ้าไม่โดนก่อน ก็คงยิงขู่ที่หน้าอก 1 นัด
ถ้ายังใจกล้าเข้ามาก็แจกคนนัด ไม่ต้องแย่งกันอยู่   ปล้นกันชัดๆ อย่าไปยิงขายิงแขนครับ  ยิ่งเป็นเด็กพวกนี้พ่อแม่มันไม่ดูแล  แต่เวลาประกันตัวนี้พยายามจริง ๆ  พอประกันตัวได้มันก็ไปทำกับคนอื่น ๆ หรือย้อนมาทำร้ายเรา   เรื่องคดีก็สู้กันในชั้นศาล 3 ศาล  ปล้นกันชัดๆ
      ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ    " ตำรวจ 200,000กว่านาย ไม่สามารถดูแลประชาชน 63 ล้านคนได้หมด "             

อันโลกนี้มิใช่ของบุคคลคนเดียว แต่เป็นของประชาชนทั้งมวล ถ้าสามารถปฏิบัติ การให้สอดคล้องกับผลประโยชน์ของประชาชนทั้งมวล ก็จักทำให้ประชาชนทั้งมวลสวามิภักดิ์
POP..CZ
ทำดีได้...แต่อย่าเด่น...จะเป็นภัย...แก่ตัว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:06:08 PM »

ขอให้พ่อตา...พี่หายไวๆๆๆนะครับ..ไอ้เด็กเวร!พวกนี้มันน่าฝังไว้ในที่พ่อตาพี่จริงๆ
   ถ้าเป็นผมคงจะได้ฝังพวก.....ไว้ซักคนสองคน

### ขอบคุณความทุกข์    ที่ทำให้เรารู้ว่าความสุข   มีค่ามากแค่ไหน ###
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:15:24 PM »

ขอแสดงความเสียใจและเห็นใจพ่อตาท่านเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
ถ้าเป็นผม  แล้วผมมีปืนอยู่กับตัว  อีกฝั่งมากันหลายคนแล้วมีท่าทีคุกคาม  ระยะ 5 เมตร  หากชักทัน...ผมยิงครับ
งานนี้ไม่ยิงอก  ก็ท้องล่ะครับ
เพราะว่าให้ยิงขานี่...ยิงไม่ถูกครับ  (ยากพอๆกับยิงหัวเลย  ระยะ 5 เมตรเนี่ย)  คิก คิก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:22:27 PM »

ขอให้พ่อตา...พี่หายไวๆๆๆนะครับ..ไอ้เด็กเวร!พวกนี้มันน่าฝังไว้ในที่พ่อตาพี่จริงๆ
   ถ้าเป็นผมคงจะได้ฝังพวก.....ไว้ซักคนสองคน

คริๆ อย่าไปฝังในที่ดินเราเลยครับ
เดี๋ยวผลผลิตในสวน มีปริมาณเพิ่มขึ้นจนผิดหูผิดตา เพราะได้ปุ๋ยดี
จะเครียดเพราะใช้เงินไม่ทันเปล่าๆครับ  คิก คิก
SONCONS
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 12:32:15 PM »

เสียใจด้วยนะครับกับเรื่องที่เกิดขึ้น เป็นผมจะขู่ไปที่หน้าอกครับถ้ายังเข้ามาหาอีกก็ขู่ไปที่หน้าผากครับ
Mr.pom
คุณไม่อาจอยู่เหนือโลกได้ หากคุณแบกโลกไว้บนบ่า
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 04:05:42 PM »

ขอให้ท่านหายไวๆนะครับ

-'๑'- อย่าไล่สุนัขให้จนตรอก อย่าต้อนคนให้จนมุม -'๑'-
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์