เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:32:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนโจรปล้น  (อ่าน 7748 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:03:19 PM »

มุมมองผม มองในแง่ของผลที่จะตามมาไม่สิ้นสุด นึกถึงคนที่อยู่บ้านเป็นผู้สูงอายุ นึกถึงคนอื่นๆในบ้าน มิใช่เรื่องความกลัว
หรือไม่กลัว  ความยุ่งยากต่างๆที่ตามมาไม่สิ้นสุด  ผมรักสงบครับไม่ต้องการให้คนในบ้านร้อนใจครับ
ก็กราบขออภัย ไหว้ถ้าความเห็นไม่ถูกต้อง หรือมุมมองไม่เหมาะสม ไม่ควร ขอโทษครับ ไหว้ ไหว้

Smiley ไม่เป็นไรครับ ทุกท่านมีสิทธิ์คิดและตัดสินใจในการดำรงชีวิต จะให้ผู้อื่นมาตัดสินไม่ได้ การรักสงบเป็นการดี แต่รักสงบไม่ใช่หมายความว่าจะให้ผู้อื่นมารังแกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 12:11:07 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:17:51 PM »

หายเร็วๆนะครับ

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 03:14:51 PM »

ขอให้คุณพ่อตาหายเร็วๆนะครับ..
เด็กเดี๋ยวนี้มันเกเรจริงๆบางคนไม่ใช่มันจนนะครับ
มันลูกคนรวยนี่แหละแต่มันเข้าก๊วนกับเพื่อนๆ
ก็ไปตามเขา..ยิงมันไปก็เจอตออีก
แล้ว จขกท..ไปเยี่ยมท่านพ่อตาหรือยังครับ
ถ้ายังละก็..รีบไปเดี๋ยวนี้เลยนะครับ
เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน..ตั้ง400ไร่
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 07:06:07 PM »

เมื่อวานกลางวันแสกๆ ที่ศรีราชา พ่อตาผมอายุ75ปี กำลังจะไป เดินดูสวนคนเดียวตามปกติของแก แกมีที่400 กว่าไร่
     พวกมาจากไหนไม่รู้เลยครับ แก๊งเด็กแว๊น ปล้นแก ทั้งกระทืบ ทั้งเต๊ะ ทั้งต่อยคนแก่ แล้วเอาทุกอย่างไปหมด ดีนะเมื่อวานแกไม่ได้พกจุด38 ที่ผมซื้อให้ไปด้วย ไม่งั้นเป็นของแถมโจร หัวเราะร่าน้ำตาริน
     ช่างเป็นลูกผู้ชายจริงๆกระทืบคนแก่อายุ75ปี ดีที่แกไม่ตาย  ตกใจ
     เป็นพี่ๆ เจอเหตุการณ์แบบนี้ ถ้าพกปืนติดตัวมาจะทำยังไงครับ ยิงไปก็โดนข้อหาป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ช่วยตอบเป็นความรู้หน่อยครับ จะได้เอาไปบอกพ่อตา ผมรักแกมากพ่อตาคนนี้ เป็นเพื่อนกินเหล้ากับผมประจำ หลงรัก

จขกท. มีพ่อตากี่คนครับเนี่ย?  คิก คิก คิก คิก

พี่ๆ ให้ความเห็นที่เป็นสาระเยอะแล้วครับ ผมคั่นรายการแบบไม่มีสาระบ้าง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อ้อ ขอให้หายไวๆ นะครับ

jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:03:14 AM »

เด็กพวกนี้ไว้ใจไม่ได้ครับ95% มีอาวุธแน่นอน ไม่งั้นไม่กล้าทำหรอกมันมีแค่ไม่ก็เป็นอาวุธได้แล้ว  ถ้าเป็นผมยิงมันกอ่นยิงลงดินทีหลัง  แต่ใหปากคำจากหลังไปหน้า  อิๆ
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 12:40:48 AM »

แล้วถ้ายิงขู่ลงพื้นปูน มันจะกระเด็นใส่ขาเราไหมเนียะ เดี๋ยวโจรขำตายเลย  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว อ๋อย อ๋อย
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 02:01:42 AM »

....ลองเลี้ยงหมาสิครับเอาสักสี่ตัว...พันธ์ดุตัวใหญ่ไปไหนไปด้วย....จะติดปืนไปด้วยก็ไม่ผิดกติกา
...เหตุผลคือหมามันรักเจ้าของมันจะปกป้องถึงที่สุด เยี่ยม...ถ้าให้คนเป็นเพื่อนบางวันอาจไม่สดวก(ไม่ใช้คนไม่ดีนะครับ  คิก คิก )
...ไหนหมาจะมีประสาทสัมพัสที่ดีเตือนภัยก่อนถึงตัว เยี่ยม...เราจะได้เตรียม .ยิงขา..ยิงเข่า..ยิงเอว....อย่างพี่สมชายท่านว่าไว้...ไหนจะโดนหมากัดจนเนื้อขาดวิ้นอีก... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ...นึกแล้วสยอง
....อีกอย่างนะครับถ้าผมเป็นโจรมีอาวุทมาหากมีหมาตัวเดียวผมอาจเสียงยิงหมาแล้วปล้นต่อ(ก็หน้ามืดแล้วนิ)แต่ถ้าเจอเจ้าตัวโตสักสามสี่ตัว...หนีดีกว่าครับ.....
              ขอให้พ่อตาคนนี้ของท่านหายไวๆนะครับ    ไหว้   คิก คิกขอแซวหน่อยนะครับ Grin

ไหว้  ขออภัยที่ใช้คำว่าหมาแท่นที่จะใช้สุนัขนะครับ  มันไม่โดนใจน่ะครับ  ไหว้
SW GLOCK 19
Guns don't kill people. Drivers with cellphone do.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 06:54:34 AM »

ตอบพี่003ครับ
   มีใครมั่งอยากมีพ่อตาคนเดียว จริงๆนะครับ เยาะเย้ย

พี่ๆครับ เมียโทรมาบอก ตอนนี้แกอาการดีขึ้นมากแล้วครับ ยกเว้นเคี้ยวอาหารไม่ได้แล้ว ฟันไปแล้ว เหลืแต่เหงือก:~)
สงกราณร์จะไปปลอบใจแกหน่อย ด้วยรีเจนซี่ ของโปรดแก หลงรัก
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:40:01 AM »

..ขอให้คุณพ่อตา.หายใวๆ.ครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 10:09:14 AM »

ผมมองว่าไม่น่าจะเกินกว่าเหตุนะครับ ถ้ายิงมันตายซักคนสองคน
ถ้าผมพกไปคงยิงครับ แล้วยังไงค่อยมาเคลียร์ทีหลัง

ยังไงก็ขอให้คุณพ่อตาหายเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2009, 10:36:04 AM โดย mat031 » บันทึกการเข้า

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 03:34:29 PM »

....ลองเลี้ยงหมาสิครับเอาสักสี่ตัว...พันธ์ดุตัวใหญ่ไปไหนไปด้วย....จะติดปืนไปด้วยก็ไม่ผิดกติกา
...เหตุผลคือหมามันรักเจ้าของมันจะปกป้องถึงที่สุด เยี่ยม...ถ้าให้คนเป็นเพื่อนบางวันอาจไม่สดวก(ไม่ใช้คนไม่ดีนะครับ  คิก คิก )
...ไหนหมาจะมีประสาทสัมพัสที่ดีเตือนภัยก่อนถึงตัว เยี่ยม...เราจะได้เตรียม .ยิงขา..ยิงเข่า..ยิงเอว....อย่างพี่สมชายท่านว่าไว้...ไหนจะโดนหมากัดจนเนื้อขาดวิ้นอีก... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ...นึกแล้วสยอง
....อีกอย่างนะครับถ้าผมเป็นโจรมีอาวุทมาหากมีหมาตัวเดียวผมอาจเสียงยิงหมาแล้วปล้นต่อ(ก็หน้ามืดแล้วนิ)แต่ถ้าเจอเจ้าตัวโตสักสามสี่ตัว...หนีดีกว่าครับ.....
              ขอให้พ่อตาคนนี้ของท่านหายไวๆนะครับ    ไหว้   คิก คิกขอแซวหน่อยนะครับ Grin

ไหว้  ขออภัยที่ใช้คำว่าหมาแท่นที่จะใช้สุนัขนะครับ  มันไม่โดนใจน่ะครับ  ไหว้

อันนี้น่าสนครับ
mine.utd
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 04:43:24 PM »

ถ้าคิดจะยิง ก็เอาให้ตาย มันไม่ตายก็ฟ้องเรากลับ (นี่แหล่ะกฎหมายไทย) คุยกับคนตายง่ายกว่า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 04:46:45 PM »

ถ้าคิดจะยิง ก็เอาให้ตาย มันไม่ตายก็ฟ้องเรากลับ (นี่แหล่ะกฎหมายไทย) คุยกับคนตายง่ายกว่า

อย่าไปโยงเรื่องกฎหมายเลยครับ ท่านยังไม่เข้าใจ ก็ควรต้องไปศึกษาค้นคว้าไว้ จะเป็นประโยชน์แก่ท่านในภายหน้า  Wink

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:03:51 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
คุยยังไงครับ

ถึงถูกยิงตาย กฎหมายก็ยังให้สิทธิพ่อแม่ ภรรยา บุตรของผู้ตาย ที่จะฟ้องเรียกร้องสิทธิทางแพ่ง ทางอาญาเอากับผู้ยิงได้ครับ
ส่วนจะมีสิทธิฟ้องได้หรือไม่นั้น อีกเรื่องหนึ่งค่อยมาดูกันอีกที  ไหว้

แต่ที่แน่ๆพนักงานสอบสวน อัยการ ศาล ไม่ได้ตายไปด้วย ยังไงก็ต้องเจอกับท่านเหล่านั้น ในคดีความผิดอาญาต่อแผ่นดิน
เพียงแต่คิดยิงให้ตายอย่างเดียว เพราะกลัวมันลุกขึ้นมาฟ้อง คงหนีไม่พ้นเกินสมควรแก่เหตุแน่นอนครับ  Grin Grin

ยังไงศึกษาค้นคว้าตามที่พี่โรสบอกจะดีครับ  ไหว้
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:39:20 PM »

โจรคนไหนเจออย่างท่าน นายสมชาย(ฮา) เข้าไปนี่น่ากลัวนะครับ ยิงหักแขน หักขา หักเอว นี่คิดดูเอาแล้วกันว่าชีวิตที่เหลืออยู่ของมันเนี่ยเลิกคิดเถอะว่าจะกลับมาแก้แค้นยังไง
คิดให้ตกดีกว่าว่าจะหาใครมาป้อนข้าวป้อนน้ำจนกว่าจะตายไป...บางทีหลังจากนั้นมันอาจจะเรียกร้องหาความตายเอง..เพราะมันคงดีกว่าอยู่

.....ผมได้รับรู้เรื่องจริงแบบนี้มาแล้วสมัยเด็กมีคนเกเรแถวบ้านมาขโมยนกเขาที่แสนรักแสนรู้ของผมไปผมโกรธ เสียดาย เสียใจ แม่ปลอบใจว่าปล่อยเขาไปตามกรรมอย่าไปคิดทำอะไรเลย
ผมก็กลับไปเรียนหนังสือดำเนินชีวิตตามปกติ....นานเป็นสิบๆปีผมกลับบ้านในคราวหนึ่ง พ่อเล่าให้ฟังว่าคนๆนี้ไปโดนยิงที่อีกหมู่บ้านหนึ่งกระสุนตัดช่วงกระดูกสันหลัง
กลายเป็นคนพิการไม่ใช่เจ้าชายนิทรารู้สึกตัวแต่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้..เมียที่เคยมีก็ทิ้งไปต้องให้พ่อแม่ที่แก่มาคอยป้อนข้าวป้อนน้ำ..ถ้าพ่อแม่ตายไป....
 มันคงไม่ใช่กรรมที่ขโมยนกหรอกมันกรรมเบาเกินไปแต่คงเป็นกรรมอื่นที่ชอบก่อต่างกรรมต่างวาระกัน

ผมก็ขอเดินตามแนวทาง ท่าน นายสมชาย(ฮา) นี่แหละสำหรับโจรานุโจรทั้งหลาย

โหย... นายสมชายยิงใส่เอว เพราะเป็นเป้าไม่ค่อยเคลื่อนที่ครับ ยิงขา ยิงหัว หรือแม้แต่หน้าอกก็ถูกยากกว่าเอว เพราะเอวมักจะอยู่แนวตั้งจากสองเท้า ไม่ว่าจะอยู่ท่าไหนๆครับ... แฮ่ๆ...

แต่ถ้าโดนตัดกระดูกสันหลังนี่แปลว่ามันหนีไปไหนไม่ได้ หากไม่มีเพื่อนช่วยหิ้วไปด้วย... คนยิงสงสัยต้องขึ้นโรงพักครับ... เย้... โจรจงพิการ...

ครับ
ยิงเอวนี่ เจอเชิงกรานนี่ กระดูกแตกทันที ล้มทันทีครับ
หมดสภาพครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์