เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:39:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนโจรปล้น  (อ่าน 7700 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:43:32 PM »

ถ้าคิดจะยิง ก็เอาให้ตาย มันไม่ตายก็ฟ้องเรากลับ (นี่แหล่ะกฎหมายไทย) คุยกับคนตายง่ายกว่า

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
คุยยังไงครับ

ถึงถูกยิงตาย กฎหมายก็ยังให้สิทธิพ่อแม่ ภรรยา บุตรของผู้ตาย ที่จะฟ้องเรียกร้องสิทธิทางแพ่ง ทางอาญาเอากับผู้ยิงได้ครับ
ส่วนจะมีสิทธิฟ้องได้หรือไม่นั้น อีกเรื่องหนึ่งค่อยมาดูกันอีกที  ไหว้

แต่ที่แน่ๆพนักงานสอบสวน อัยการ ศาล ไม่ได้ตายไปด้วย ยังไงก็ต้องเจอกับท่านเหล่านั้น ในคดีความผิดอาญาต่อแผ่นดิน
เพียงแต่คิดยิงให้ตายอย่างเดียว เพราะกลัวมันลุกขึ้นมาฟ้อง คงหนีไม่พ้นเกินสมควรแก่เหตุแน่นอนครับ  Grin Grin

ยังไงศึกษาค้นคว้าตามที่พี่โรสบอกจะดีครับ  ไหว้

ครับ
โห.......เรื่องใหญ่เลยนะครับ
โจรตายคน 1 ญาติพ่อแม่ ฟ้องค่าเสียหายทางแพ่ง
ฟ้องได้ครับ...
แต่จะได้หรือไม่อีกเรื่อง 1

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 07:53:45 PM »

โจรคนไหนเจออย่างท่าน นายสมชาย(ฮา) เข้าไปนี่น่ากลัวนะครับ ยิงหักแขน หักขา หักเอว นี่คิดดูเอาแล้วกันว่าชีวิตที่เหลืออยู่ของมันเนี่ยเลิกคิดเถอะว่าจะกลับมาแก้แค้นยังไง
คิดให้ตกดีกว่าว่าจะหาใครมาป้อนข้าวป้อนน้ำจนกว่าจะตายไป...บางทีหลังจากนั้นมันอาจจะเรียกร้องหาความตายเอง..เพราะมันคงดีกว่าอยู่

.....ผมได้รับรู้เรื่องจริงแบบนี้มาแล้วสมัยเด็กมีคนเกเรแถวบ้านมาขโมยนกเขาที่แสนรักแสนรู้ของผมไปผมโกรธ เสียดาย เสียใจ แม่ปลอบใจว่าปล่อยเขาไปตามกรรมอย่าไปคิดทำอะไรเลย
ผมก็กลับไปเรียนหนังสือดำเนินชีวิตตามปกติ....นานเป็นสิบๆปีผมกลับบ้านในคราวหนึ่ง พ่อเล่าให้ฟังว่าคนๆนี้ไปโดนยิงที่อีกหมู่บ้านหนึ่งกระสุนตัดช่วงกระดูกสันหลัง
กลายเป็นคนพิการไม่ใช่เจ้าชายนิทรารู้สึกตัวแต่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้..เมียที่เคยมีก็ทิ้งไปต้องให้พ่อแม่ที่แก่มาคอยป้อนข้าวป้อนน้ำ..ถ้าพ่อแม่ตายไป....
 มันคงไม่ใช่กรรมที่ขโมยนกหรอกมันกรรมเบาเกินไปแต่คงเป็นกรรมอื่นที่ชอบก่อต่างกรรมต่างวาระกัน

ผมก็ขอเดินตามแนวทาง ท่าน นายสมชาย(ฮา) นี่แหละสำหรับโจรานุโจรทั้งหลาย

โหย... นายสมชายยิงใส่เอว เพราะเป็นเป้าไม่ค่อยเคลื่อนที่ครับ ยิงขา ยิงหัว หรือแม้แต่หน้าอกก็ถูกยากกว่าเอว เพราะเอวมักจะอยู่แนวตั้งจากสองเท้า ไม่ว่าจะอยู่ท่าไหนๆครับ... แฮ่ๆ...

แต่ถ้าโดนตัดกระดูกสันหลังนี่แปลว่ามันหนีไปไหนไม่ได้ หากไม่มีเพื่อนช่วยหิ้วไปด้วย... คนยิงสงสัยต้องขึ้นโรงพักครับ... เย้... โจรจงพิการ...

ครับ
ยิงเอวนี่ เจอเชิงกรานนี่ กระดูกแตกทันที ล้มทันทีครับ
หมดสภาพครับ
พ่อผมก็สอนให้ยิงเอวหรือท้องน้อยครับ

ปล. ตามกายวิภาคแล้วไม่น่าจะตายง่ายๆครับ
แต่ใครโดนคงจะจำไปตลอดชีวิตแน่ครับ โดยเฉพาะผู้ชายนะครับ Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
DAVIS
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 09:43:51 AM »

ที่กว้างๆ เป็นไร่เป็นสวน  น่าจะใช้บริการบอดี้การ์ดสี่ขาครับ
ลงทุนสักหน่อย พิบูล+ร้อตไวเลอร์+ฟิล่า+หลังอาน+หมาข้างถนน
ต้องคละสายพันธ์น่ะครับ  นิสัยของแต่ล่ะพันธ์ไม่เหมือนกัน
หมาฝรั่งมีราคาสูง แต่นิสัยก็ไม่เหมือนหมาไทย ต้องมีไว้ติดฝูง
ฝูงเล็กๆ อย่างน้อย 5-10 ตัว  เดินไปไหนมาไหนไม่ต้องห่วงครับ
ค่าจ้างคาแรงก็ถูก แต่ต้องคอยฉีดยาและดูแลหน่อย
ถ้าห่วงว่าจะขยายฝูงเอง  ก็จับไปทำหมัน เสียเงินหน่อย
และมี อวป+ไม้ตะพด เวลาเดินไปไหนมาไหนในไร่
vichai2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 09:47:15 AM »

นี่แหละ ครับสาเหตุที่ทำให้พวกเราต้องซื้อปืน ครับ  เพราะ คนดีโดนรังแก
madmax
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:59:43 PM »

ตอบพี่003ครับ
   มีใครมั่งอยากมีพ่อตาคนเดียว จริงๆนะครับ เยาะเย้ย

พี่ๆครับ เมียโทรมาบอก ตอนนี้แกอาการดีขึ้นมากแล้วครับ ยกเว้นเคี้ยวอาหารไม่ได้แล้ว ฟันไปแล้ว เหลืแต่เหงือก:~)
สงกราณร์จะไปปลอบใจแกหน่อย ด้วยรีเจนซี่ ของโปรดแก หลงรัก
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ทำไมต้องรอถึงสงกรานต์ ปลอบใจแกตอนนี้เลยจะได้หายไวๆ  แบร่ แบร่ แบร่
ไม่แน่แกอาจจะแบ่งที่ให้ดูแลหมดเลย แซวเล่น
ขอให้พ่อตาหายไวๆ นะครับ ไหว้

jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:21:20 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ และรู้สึกสะเทือนใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น คืบหน้าอย่างไรกับพวกเวรรบกวนเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณ เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร แต่ต้องจองกฐินนะครับงานนี้
pin.p
Newbie
*

คะแนน 0

คิดดี ทำดี ไม่มีภัย

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:37:12 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คุณพ่อตาหายไวๆ ต่อไปคงต้องระวังให้มากๆ
สถานการณ์บ้านเราช่วงนี้โจรมีเยอะ
nirin
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 06:29:41 PM »

นี่แหละ ครับสาเหตุที่ทำให้พวกเราต้องซื้อปืน ครับ  เพราะ คนดีโดนรังแก

เห็นด้วยครับ ขอให้พ่อตาหายไว ๆ นะครับ ผมอยู่ศรีราชาเหมือนกันครับ แถวนี้ต้องระวังครับดึก ๆ เด็กวัยรุ่นพกปืนเถื่อนเยอะครับ...........
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 09:45:45 PM »

ต้องขอบคุณที่นำข้อมูลมาเปิดเผย อย่าประมาท
ย้ำอีกครั้ง  สมัยนี้พฤติกรรมคนร้าย ลงมือก่อนโดยไม่สนใจ ท่าทีเราว่าจะยอมหรือต่อสู้ขัดขืน

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
TOW MATER
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:57:14 PM »

ต้องขอบคุณที่นำข้อมูลมาเปิดเผย อย่าประมาท
ย้ำอีกครั้ง  สมัยนี้พฤติกรรมคนร้าย ลงมือก่อนโดยไม่สนใจ ท่าทีเราว่าจะยอมหรือต่อสู้ขัดขืน
เด็กวัยรุ่นเดี๋ยวนี้จิตใจจะโหดเหี้ยมมากขึ้นทุกวัน ตกใจ
 ขอให้พ่อตาท่าน จขกท หายไวไวนะครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์