เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 12:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดมาหลายปีอิอิ  (อ่าน 2747 ครั้ง)
I love thailand
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 08:13:01 PM »

http://video.mthai.com/player.php?id=15M1235838276M0   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 09:00:47 PM »

เพื่อน 1 "รู้ไม๊สูบบุหรี่มันไม่ดีต่อสุขภาพและสิ้นเปลืองเงินทั้งค่าบุหรี่และค่ารักษาเวลาปอดเอ็งเป็นมะเร็ง "
เพื่อน 2 "เรื่องของข้า "
เพื่อน 1 "เอาล่ะลองคิดง่ายๆบุหรี่ซองละเท่าไหร่ "
เพื่อน 2 "50บาท "
เพื่อน 1 "สูบวันละกี่ซอง "
เพื่อน 2 "วันละซอง  "
เพื่อน 1 " เอ็งสูบวันละซองๆละ50บาท เดือนหนึ่ง30ซองคิดเป็นเงิน 1500 บาท "
เพื่อน 1 "เอ็งสูบมากี่ปีแล้ว "
เพื่อน 2 " 30ปี"
เพื่อน 1 " ถ้าเอ็งไม่สูบและเก็บเงินนั้นเอาไว้เอ็งจะมีเงินในกระเป๋าตอนนี้ถึง 45000 บาทเชียวนะ"
เพื่อน 2 "เอ็งสูบบุหรี่ไม๊ "
เพื่อน 1 "ไม่สูบ...จะสูบทำไมมีอะไรดีสักอย่าง "
เพื่อน 2 "เอ็งมีเงิน 45000 บาทที่ว่าตอนนี้ในกระเป๋าไม๊ "
เพื่อน 1 " หือ...Huh? ไอ้ !@@##$%$##^&&****_)((*&^%$$$$##@@! "

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 09:13:59 PM »

Grin  Grin ขอบคุณครับ 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:28:05 PM »

Grin Grin

เลิกแล้วครับ พอมีลูกก็เลิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2009, 10:34:35 AM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:36:29 PM »

ขอบคุณครับที่เตือน

แต่ผมยังสูบบุหรี่ครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 10:49:38 PM »

ถ้าอยากเลิกแต่เลิกไม่ได้ไปหาหมอเลิกได้แน่    ผมตื่นขึ้นคว้าบุหรี่ก่อนเลยสูบมาประมาน30ปี   หลังสุดซื้อเช้า2ซองเย็น2ซอง    แต่สูบ3ซองครึ่งต่อวัน   หาหมอกินยาหมดไปหมื่นกว่าบาทก็เลิกได้    ตอนนี้เลิกได้ประมาน5ปีแล้วครับ
แต่ก็อยากสูบเหมือนเดิมหอมเหมือนเดิม   เพียงแต่ไม่สูบครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 08:14:43 AM »

...ผมเข้าใจว่ามันอยู่ที่ใจของผู้สูบเอง ผมพยายามเลิกมาหลายปีแล้วเหมือนกันครับ ไปหาหมอก็ไป ฝังเข็มก็เคย ยังเลิกไม่ได้ซะที เข้าใจว่าใจตัวเองไม่แข็งพอที่จะเลิกมันให้เด็ดขาดน่ะครับ...  Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 08:58:27 AM »

สารนิโคตินจะถูกขับออกจากร่างกายภาคใน 7 วัน หลังจากหยุดสูบบุหรี่  หากหยุดได้ 7 วันความอยากบุหรี่จะลดลงอย่างมากครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 09:58:52 AM »

...ผมเข้าใจว่ามันอยู่ที่ใจของผู้สูบเอง ผมพยายามเลิกมาหลายปีแล้วเหมือนกันครับ ไปหาหมอก็ไป ฝังเข็มก็เคย ยังเลิกไม่ได้ซะที เข้าใจว่าใจตัวเองไม่แข็งพอที่จะเลิกมันให้เด็ดขาดน่ะครับ...  Sad Sad Sad

ไหว้ เรียนพี่ CT_Pro4 ครับ...

เลิกเสียไม่ดีหรือครับ...

สุขภาพพี่ไม่เหมาะกับการสูบบุหรี่จริงๆครับ...

เป็นห่วงคนข้างหลังบ้างนะครับ...

ขออภัยที่ก้าวล่วงครับ...ไหว้
maigy
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:30:21 AM »

สูบบุหรี่ก็มีดีเหมือนกันนะ  พอสูบนาน ๆ ปี ถึงตกน้ำก็ไม่จม เพราะเรามีถุงลมโป่งพอง ฮา
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2009, 10:38:54 AM »

ผมก็เคยสูบมาประมาณ 20 กว่าปีพอจะมีลูกก็เลยเลิกครับ ปัจจุบันลิกมาแล้วประมาณ 12 ปีแล้วครับ คุยกับคนที่สูบ ก็เฉยๆครับ ไม่ได้รู้สึกอยากจะสูบ เลิกไป 3 ครั้งครับกว่าจะเลิกได้ แต่ไม่ได้ไปหาหมอนะครับ หยุดสูบเองเลย ผมว่าอยู่ที่ความตั้งใจของเรานะครับ ถ้าเราเข้มแข็งพอ ก็น่าจะเลิกได้ครับ

Uploaded with ImageShack.us
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:13:21 AM »

ผมใช้วิธี ทำโทษตัวเองครับ

เลิกมาได้ ๕ - ๖ ปี กลับมาสูบใหม่เมื่อช่วงเดือน ธันวาคม ๕๑ ที่ผ่านมา

กระทั่ง เมื่อประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์ ๕๒ มีอาการไม่ค่อยสบาย แต่ยังสูบบุหรี่อยู่ เลยใช้วิธีการสูบให้หมดซองในคราวเดียว

ประมาณว่า ถ้าใช้ไม้ขีดจุดมวนแรก ก็ใช้เพียงแค่ก้านเดียวจนหมดซอง ประเภทตัวต่อตัว มวนต่อมวน นะครับ

ผลสุดท้าย ไม่สบาย + ไอ แบบมีเสมหะ ตลอด ๑ เดือน ทั้งดื่มน้ำเย็น ทั้งดื่ม Lกฮ จนไอไม่หยุด ติดต่อกัน ๑ เดือนเต็มครับ

ท้ายที่สุด หยุดไปโดยปริยาย มีเพื่อนเข้ามาหา แล้วสูบบุหรี่ แค่ได้กลิ่นควัน ถึงกับอาเจียนเลยครับ

ไม่สงวนสิทธิ์ ทุกวันนี้ หยุด ๑๐๐ เปอร์เซนต์ ใครจะนำไปใช้ก็ไม่ว่ากันครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:35:37 AM »

แต่ก่อน ดื่ม ไม่ดูด ปัจจุบัน ดื่มแต่น้ำเปล่า.....ทำโทษตัวเอง

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:39:40 AM »

ผมเลิกสูบมาได้่ 3 ครั้ง แต่ละครั้ง ทิ้งห่างกันเป็นปี แล้วกลับมาสูบใหม่

ส่วนตัวผมว่าเลิกไม่ยาก   แต่เลิกนาน ๆนี่สิ ...... อิอิิอิ  ครั้งหลังสุดเลิกเพราะ

ติดพนันขำ ๆใครสูบก่อน เสียเหล้า   ใครแอบดูด เป็นตรุ๊ด  ..........  ปัจจุบัน

ถือว่าเลิกได้ อาจมีสูบบ้างนิดหน่อยตอนดื่ม   แต่ไม่สามารถทนสูบได้หมดตัว

ต้องโยนทิ้งสะก่อนเลยกลายเป็นที่สิ้นเปลืองของเจ้าของบุหรี่  .......  อิอิิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 11:59:09 AM »

ผมยังเลิกไม่ได้ครับ ซื้อแผ่นนิโคตินมา 5 แผ่น จะหมดอายุเดือน 5 นี้ ยังไม่ได้ลองแปะเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1] 2
  พิมพ์