เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 12:57:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี้(เที่ยงคืนสิบห้านาทีของคืนวันที่ 9 มี,ค.52) ดูรายการจับเข่าคุย  (อ่าน 5510 ครั้ง)
rucha
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:36:50 AM »

เนื้อหาโดยสรุป..ผู้สร้างหนัง หาว่า รัฐบาล ไม่ไห้ความเป็นธรรม กับผู้ทีจะสร้างหนังแน้วโป้ๆ (โดนเซ็นเซอร์) ผู้สร้างหนังบางคนเลยไปทำหนังนวกุ๊กกิก
ผมอยาก ระดมความคิดเห็น  ว่า
1) ประเทศไทยจะล่มจมหรือไม่ หากไม่มีการ ส่งเสริม พัฒนา การสร้างหนังแนวโป้ๆ
2)เราควรออกมาประท้วงรัฐบาลกันดีใหม  เพื่อให้มีการสร้างหนังแนวโป้ๆ ส่งออกไปต่างประเทศเป็นรายได้  ทดแทนราคานมโค  หรือ ราคาพืชผลการเกษตร ที่ตกต่ำ
3)ในขณะที่ข้าราชการที่ทำงานใน 3 จว.ภาคใต้ โดนลอบทำร้าย คนแล้วคนเล่า  บางคนจะซื้อปืนขอ ป3 ยุ่งอยาก อาจไม่ผ่าน  หรือคนที่ มีอาวุธปืน แต่ไม่มีใบพกพา  เวลาจะไป   ทำงานในแต่ละวัน(บางครั้งต้องเข้าในเมือง)  ต้องชั่งใจ ถามตัวเอง ว่า กลัวโจร  หรือกลัวตำรวจ
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:41:13 AM »

เนื้อหาโดยสรุป..ผู้สร้างหนัง หาว่า รัฐบาล ไม่ไห้ความเป็นธรรม กับผู้ทีจะสร้างหนังแน้วโป้ๆ (โดนเซ็นเซอร์) ผู้สร้างหนังบางคนเลยไปทำหนังนวกุ๊กกิก
1) ประเทศไทยจะล่มจมหรือไม่ หากไม่มีการ ส่งเสริม พัฒนา การสร้างหนังแนวโป้ๆ
2)
อ้างถึง
เราควรออกมาประท้วงรัฐบาลกันดีใหม  เพื่อให้มีการสร้างหนังแนวโป้ๆ ส่งออกไปต่างประเทศเป็นรายได้  ทดแทนราคานมโค  หรือ ราคาพืชผลการเกษตร ที่ตกต่ำ
3)ในขณะที่ข้าราชการที่ทำงานใน 3 จว.ภาคใต้ โดนลอบทำร้าย คนแล้วคนเล่า  บางคนจะซื้อปืนขอ ป3 ยุ่งอยาก อาจไม่ผ่าน  หรือคนที่ มีอาวุธปืน แต่ไม่มีใบพกพา  เวลาจะไป   ทำงานในแต่ละวัน(บางครั้งต้องเข้าในเมือง)  ต้องชั่งใจ ถามตัวเอง ว่า กลัวโจร  หรือกลัวตำรวจ

คิก คิก คิก คิก คิดได้ไงครับ โดนเลยครับ บวกให้1 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:43:04 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากโอ้ย.....หยุดขำไม่ได้ครับ ชอบ ชอบ...... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:55:35 AM »

ทุกวันนี้ คนเรา เห้นแก่ เงินเพียงอย่างเดียว โดยไม่สนใจศิลธรรม
ผู้สร้างหนังก้เอาแต่ใจ อยากมีอิสระไม่มีขอบเขตุ ผมฟังแล้ว รู้สึกว่า เห้นแก่ตัวมากเกินไป ทุกวันนี้สังคมเรายัง ทรามไม่พอเหรอครับ คดี ข่มขืน โทรมหญิง จะล้นโรงพักอยู่แล้ว แค่ แผ่นCd ลามกเถื่อน ก็สร้างปัญหามากพอแล้ว ถ้าส้รางกันแบบเสรี จะเกิดอ่ะไรขึ้น ทุกวันนี้ สังคมเรายังถูกย่ำยี ไม่พอรึไงครับ  ผุ้สรางหนัง ก้อย่าเห้นแก่ ตัว เอาแต่ใจนักเลย วันๆก้อ้าง แต่รัฐ ใช้แต่อำนาจ แล้วลองคิดดูบ้างไม๊ ว่าสังคมต้องการหนัง แบบนี้หรือปล่าว หรือ ว่า คิดเองเออเอง โดยที่ไม่ต้องสนใจสังคมเลย เอาตัวเองเป้นตัวแทนสังคม โดยไม่ได้ถาม สังคมเลย ผมว่ากลับไป พิจารณาตัวเองบ้างดีกว่า
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:59:13 AM »

ทุกวันนี้ คนเรา เห้นแก่ เงินเพียงอย่างเดียว โดยไม่สนใจศิลธรรม
ผู้สร้างหนังก้เอาแต่ใจ อยากมีอิสระไม่มีขอบเขตุ ผมฟังแล้ว รู้สึกว่า เห้นแก่ตัวมากเกินไป ทุกวันนี้สังคมเรายัง ทรามไม่พอเหรอครับ คดี ข่มขืน โทรมหญิง จะล้นโรงพักอยู่แล้ว แค่ แผ่นCd ลามกเถื่อน ก็สร้างปัญหามากพอแล้ว ถ้าส้รางกันแบบเสรี จะเกิดอ่ะไรขึ้น ทุกวันนี้ สังคมเรายังถูกย่ำยี ไม่พอรึไงครับ  ผุ้สรางหนัง ก้อย่าเห้นแก่ ตัว เอาแต่ใจนักเลย วันๆก้อ้าง แต่รัฐ ใช้แต่อำนาจ แล้วลองคิดดูบ้างไม๊ ว่าสังคมต้องการหนัง แบบนี้หรือปล่าว หรือ ว่า คิดเองเออเอง โดยที่ไม่ต้องสนใจสังคมเลย เอาตัวเองเป้นตัวแทนสังคม โดยไม่ได้ถาม สังคมเลย ผมว่ากลับไป พิจารณาตัวเองบ้างดีกว่า

จริงครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 02:08:26 AM »

ผมคิดว่าท่านเจ้าของกระทู้จับประเด็นผิดครับ
คนทำหนังไม่เคยออกมาเรียกร้องจะทำหนังโป๊ครับ
มีแต่ทางการเท่านั้นที่ชอบอ้างว่าคนทำหนังเรียกร้องจะทำหนังโป๊
เพราะมันเป็นประเด็นที่ชัดเจนละเอียดอ่อน
หยิบมาพูดทีไร คนทำหนังก็ถูกด่าทุกที
ประเด็นมันอยู่ที่คนทำหนังเรียกร้องเสรีภาพในการทำงานครับ
อุตส่าห์คุยกันจนตกผลึกกับทางการ
เห็นพ้องต้องกันว่า เซ็นเซอร์แบบเก่าไม่เอาแล้ว
เปลี่ยนใหม่มาเป็นแบ่งอายุคนดูแทน
ซึ่งหลายประเทศเขาก็ใช้กัน ไม่ใช่เฉพาะในอเมริกา สิงคโปร์เขาก็ใช้
ไปๆมาๆ กลับเป็นว่า แบ่งอายุคนดูก็ได้
แต่ต้องเอาบทมาให้เซ็นเซอร์ก่อน
แล้วมันจะต่างกับของเดิมที่ตรงไหน
คนทำหนังไม่อยากทำหนังโป๊หรอกครับ
แต่เขาอยากทำหนังที่ ตำรวจเป็นผู้ร้ายบ้าง นักการเมืองเป็นผู้ร้ายบ้าง ฯลฯ
ซึ่งเซ็นเซอร์เดิมไม่ให้ครับ
แม้บ้านเราจะพัฒนาเรื่องสิทธิเสรีภาพ
แต่เจ้าหน้าที่รัฐไม่น้อยยังคุ้นเคยอยู่กับการบังคับ
คิดอยู่ตลอดว่าคนไทยคิดไม่เป็น ต้องให้ข้าพเจ้าคิดแทน
เรื่องนี้ไม่ได้มีอยู่เฉพาะวงการคนทำหนังนะครับ
วงการนักนิยมปืนก็เจอทุกวี่ทุกวัน
ขอป.3 คุณสมบัติครบถ้วนตามที่กำหนด แต่ไม่ได้ครับ
คนที่มีหน้าที่ไม่อนุมัติ ซะอย่าง
หรือขอซื้อปืนไปทำไมเยอะแยะ ไม่ให้ .45 เพราะเป็นอาวุธสงคราม
สรุปนะครับ คนทำหนังที่ออกมาขยับตัวไม่ได้เพราะอยากทำหนังโป๊
มันยังมีอีกหลายเรื่องที่เขาเรียกร้องกัน
คล้ายกับนักนิยมปืน ที่บางคนมีปืนสองสามกระบอก
แล้วมีใครคิดจะเอาปืนไปยิงชาวบ้านเล่นบ้างครับ
เราอยากมีปืนเพราะสารพัดเหตุผล ยกเว้นเหตุผลข้างบนครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 03:16:43 AM »

ผมคิดว่าท่านเจ้าของกระทู้จับประเด็นผิดครับ
คนทำหนังไม่เคยออกมาเรียกร้องจะทำหนังโป๊ครับ
มีแต่ทางการเท่านั้นที่ชอบอ้างว่าคนทำหนังเรียกร้องจะทำหนังโป๊
เพราะมันเป็นประเด็นที่ชัดเจนละเอียดอ่อน
หยิบมาพูดทีไร คนทำหนังก็ถูกด่าทุกที
ประเด็นมันอยู่ที่คนทำหนังเรียกร้องเสรีภาพในการทำงานครับ
อุตส่าห์คุยกันจนตกผลึกกับทางการ
เห็นพ้องต้องกันว่า เซ็นเซอร์แบบเก่าไม่เอาแล้ว
เปลี่ยนใหม่มาเป็นแบ่งอายุคนดูแทน
ซึ่งหลายประเทศเขาก็ใช้กัน ไม่ใช่เฉพาะในอเมริกา สิงคโปร์เขาก็ใช้
ไปๆมาๆ กลับเป็นว่า แบ่งอายุคนดูก็ได้
แต่ต้องเอาบทมาให้เซ็นเซอร์ก่อน
แล้วมันจะต่างกับของเดิมที่ตรงไหน
คนทำหนังไม่อยากทำหนังโป๊หรอกครับ
แต่เขาอยากทำหนังที่ ตำรวจเป็นผู้ร้ายบ้าง นักการเมืองเป็นผู้ร้ายบ้าง ฯลฯ
ซึ่งเซ็นเซอร์เดิมไม่ให้ครับ
แม้บ้านเราจะพัฒนาเรื่องสิทธิเสรีภาพ
แต่เจ้าหน้าที่รัฐไม่น้อยยังคุ้นเคยอยู่กับการบังคับ
คิดอยู่ตลอดว่าคนไทยคิดไม่เป็น ต้องให้ข้าพเจ้าคิดแทน
เรื่องนี้ไม่ได้มีอยู่เฉพาะวงการคนทำหนังนะครับ
วงการนักนิยมปืนก็เจอทุกวี่ทุกวัน
ขอป.3 คุณสมบัติครบถ้วนตามที่กำหนด แต่ไม่ได้ครับ
คนที่มีหน้าที่ไม่อนุมัติ ซะอย่าง
หรือขอซื้อปืนไปทำไมเยอะแยะ ไม่ให้ .45 เพราะเป็นอาวุธสงคราม
สรุปนะครับ คนทำหนังที่ออกมาขยับตัวไม่ได้เพราะอยากทำหนังโป๊
มันยังมีอีกหลายเรื่องที่เขาเรียกร้องกัน
คล้ายกับนักนิยมปืน ที่บางคนมีปืนสองสามกระบอก
แล้วมีใครคิดจะเอาปืนไปยิงชาวบ้านเล่นบ้างครับ
เราอยากมีปืนเพราะสารพัดเหตุผล ยกเว้นเหตุผลข้างบนครับ

.................  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  เห็นด้วยครับ + 1 ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 06:22:50 AM »

ขนาดจัดเรตติ้งแล้วมันยังจะเซนเซอร์บทอีก กบว เอ่ย กบว

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
rucha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:08:12 AM »

ในขณะที่ ผู้เลี้ยงโคนม ต้องเอาน้ำนมมาเททิ้ง.....
ประชาชนเดือดร้อนรายได้น้อย  ....
ชาวบ้าน   ข้าราชการ  โดนฆ่า เหมือนผักปลา,,,
ผู้สร้างหนัง ต้องการความอิสระ  เปิดโลกทัศน์  เสนอมุมมอง  ให่มๆ  ตีแผ่ให้เห็นปัญาหาของ สังคม (ชาวนา จ่ายเงิน มาดูหนัง แล้วกลับไป ปฎิรุป  วิถีชีวิตของตัวเอง ไม่มีหนี้สิน ได้หรือครับ)
...สมัยหนึ่ง  หนังเรื่อง  เสียดาย สิบปีที่แล้ว  อ่านบท วิจารณ์  ท่านว่า เป็นการกล้านำเสนอ เอาปัญหาสังคมมาตี่แผ่ ให้สังคมรับทราบ แล้ว วันนี้ สังคม มันดีขึ้นใหมครับ,,
  ผู้สร้างหนังส่วนใหญ่ มีการศึกษา อยูในสังคม ชั้นสูง  ท่านเลี่ยงไปทำหนังแนวอื่น  เลี้ยงท้องไปก่อน  ได้ใหม
 ในขณะเดียวกัน  ผมเองและข้าราชการ ใน 3 จว.  ก็หาวิธีการ เอาตัวไห้รอด เลี้ยง ลูกเมียไปก่อน เช๋นเดียวกัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:24:20 AM »

รบกวน จขกท. เล่าใหม่ครับ... จะตั้งใจฟัง...

ที่อ่านมาข้างบนยังผูกเรื่องไม่ค่อยติดครับ... เย้

เอารายละเอียดเรื่อง 3 จชต. มาเป็นจุดเริ่มแล้วผูกเรื่องเข้าหาหนังซิครับ...

จะคอยฟัง(อ่าน)ครับ...

พรานเฒ่า
ณ.ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม ถึงสิ้นชาติวาสนาชะตาทราม จะฝากนามโลกให้รู้กูก็ชาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:05:03 AM »

ถูกต้องเป็นที่สุดครับ สำหรับนักนิยมปืน
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:11:46 AM »

ปัญหาใหญ่ อยู่ที่ข้าราชการแก่ ๆ ประเภทไดโนเสาร์ เห็นประชาชนเป็นขี้ข้า ตัวเองเป็นจ้าวเป็นนาย จะบีบบังคับ ตั้งกฏเกณฑ์ตามใจตัว อย่างที่ว่าเรียนสูง ๆ จะไ้ด้เป็นจ้าวคนนายคนไงครับ ซึ่งในปัจจุบันความคิดนี้มันผิด ถึงจะเป็นนายกก็ต้องทำงานให้ประชาชนที่เป็นขี้ข้าอยู่ดีละครับ เมื่อไหร่ ไดโนเสาร์จะศูนย์พันธุ์เสียที

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
พรานเฒ่า
ณ.ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม ถึงสิ้นชาติวาสนาชะตาทราม จะฝากนามโลกให้รู้กูก็ชาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:23:52 AM »

ปัญหาใหญ่ อยู่ที่ข้าราชการแก่ ๆ ประเภทไดโนเสาร์ เห็นประชาชนเป็นขี้ข้า ตัวเองเป็นจ้าวเป็นนาย จะบีบบังคับ ตั้งกฏเกณฑ์ตามใจตัว อย่างที่ว่าเรียนสูง ๆ จะไ้ด้เป็นจ้าวคนนายคนไงครับ ซึ่งในปัจจุบันความคิดนี้มันผิด ถึงจะเป็นนายกก็ต้องทำงานให้ประชาชนที่เป็นขี้ข้าอยู่ดีละครับ เมื่อไหร่ ไดโนเสาร์จะศูนย์พันธุ์เสียที

ไดโนเสาร์พวกนี้จะม้วนไปม้วนมา ให้เรางง....แล้วมีปัญหา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:26:26 AM »

2)
อ้างถึง
เราควรออกมาประท้วงรัฐบาลกันดีใหม  เพื่อให้มีการสร้างหนังแนวโป้ๆ ส่งออกไปต่างประเทศเป็นรายได้  ทดแทนราคานมโค  หรือ ราคาพืชผลการเกษตร ที่ตกต่ำ
3)ในขณะที่ข้าราชการที่ทำงานใน 3 จว.ภาคใต้ โดนลอบทำร้าย คนแล้วคนเล่า  บางคนจะซื้อปืนขอ ป3 ยุ่งอยาก อาจไม่ผ่าน  หรือคนที่ มีอาวุธปืน แต่ไม่มีใบพกพา  เวลาจะไป   ทำงานในแต่ละวัน(บางครั้งต้องเข้าในเมือง)  ต้องชั่งใจ ถามตัวเอง ว่า กลัวโจร  หรือกลัวตำรวจ

คิก คิก คิก คิก คิดได้ไงครับ โดนเลยครับ บวกให้1 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกลงแล้ว...ชอบแบบไหนครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:30:12 AM »

2)
อ้างถึง

ตกลงแล้ว...ชอบแบบไหนครับ.....

ไอ้ส่วนที่ขำมันก็ขำอ่ะครับ ไอ้ส่วนที่เป็นสาระของกระทู้นั้นผมไม่เห็นด้วยครับ ที่บอกชอบ ๆเนี่ย ชอบตรงที่ขำนี่แหละครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์