เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:50:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1035552 ครั้ง)
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #1260 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:21:21 AM »

zanaxมันจะมี3ขนาดค่ะ สีขาว0.25mg สีชมพู0.5mg สีม่วง1mg ที่เห็นๆคุณหมอจะจัดแค่ขนาด0.25mg สีชมพู0.5mgเท่านั้นอ่ะค่ะ Cheesy
ของผมมีขนาด สีชมพู0.5mg และ สีขาว 1mg ครับและตัวยาอืนอีกด้วยนะ คิก คิก
แต่มีตัวนึงผมว่าสาวๆควรระวังครับ เขียนว่า REMERON Soltab ฯ ผมเคยไม่มีอะไรทำเลยนั่งชิมยาพวกนี้เล่นครับส่วนใหญ่ขม..ขมมากแต่REMERON Soltabฯมันมีรสหวานครับหวานจริงๆถ้าผสมเครื้องดื่มไม่มีทางรู้แน่ๆครับ

เคยสงสัยอยู่ว่าทำไมคุณสินนอนเช้าได้ทุกคืน  ทีแท้นอนไม่หลับนี่เอง ... (เอ หรือไม่ใช่ ?)

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1261 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:21:34 AM »

ขอลาไปนอนก่อนนะคะ วันนี้เหนื่อยทั้งวันเลย เมื่อคืนก็นอนน้อย พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปธุระตจว.อีก ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ไหว้
บ๋ายบายๆๆจ๊าน้องโอ..ฝันดีๆราตรีสวัสดิ์  (รีบกลับมาตอบก่อน..บอกช้าเดี๋ยวน้องโอฝันไปแล้ว..อิอิ)

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #1262 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:26:14 AM »

แอบไปอ่านกระทู้อื่นๆ  กลับมาอีกทีวิ่งไป 4 หน้าแล้ว
ยาที่กิน Deanxil  ครั้งละ 1 เม็ด เช้าเย็นและหรือ Fluoxine
            Xanax 1 เม็ด ตอน 2 ทุ่ม สีชมพู 1 แผง 10 เม็ด(ตอนนี้แอบกิน 2 เม็ดแล้วค่ะ)
            Prozac Dispersible  1 เม็ดหลังอาหารเย็น
เป็นคนไข้ของรามา แต่ขี้เกียจไป เลยหายามากินเอง สงสัยจะดื้อยาแล้วค่ะ

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #1263 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:27:21 AM »

ป้าจิ๊กอีกคน ... นอนดึกดื่นทุ๊กวัน

รอเพื่อนหรือครับ ...  ย่า(กระ)สือ   น้า(ตา)นี ...  ตกใจ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1264 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:29:00 AM »

zanaxมันจะมี3ขนาดค่ะ สีขาว0.25mg สีชมพู0.5mg สีม่วง1mg ที่เห็นๆคุณหมอจะจัดแค่ขนาด0.25mg สีชมพู0.5mgเท่านั้นอ่ะค่ะ Cheesy
ของผมมีขนาด สีชมพู0.5mg และ สีขาว 1mg ครับและตัวยาอืนอีกด้วยนะ คิก คิก
แต่มีตัวนึงผมว่าสาวๆควรระวังครับ เขียนว่า REMERON Soltab ฯ ผมเคยไม่มีอะไรทำเลยนั่งชิมยาพวกนี้เล่นครับส่วนใหญ่ขม..ขมมากแต่REMERON Soltabฯมันมีรสหวานครับหวานจริงๆถ้าผสมเครื้องดื่มไม่มีทางรู้แน่ๆครับ

เคยสงสัยอยู่ว่าทำไมคุณสินนอนเช้าได้ทุกคืน  ทีแท้นอนไม่หลับนี่เอง ... (เอ หรือไม่ใช่ ?)
ใช่ครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตารินผมเคยบอกว่าชอบหลับแบบไม่ฝันก็เพราะเหตุนี้แหละครับไหนๆก็หลับแล้วขอให้คุ้มหน่อยเอาแบบไม่ฝันนะ อ๋อย
ผมหลับยากแต่ตื่นง่ายมากครับต้องรวบยอดสะสมถึงจะหลับสนิทได้นานๆครับ Wink
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #1265 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:30:07 AM »

แอบไปอ่านกระทู้อื่นๆ  กลับมาอีกทีวิ่งไป 4 หน้าแล้ว
ยาที่กิน Deanxil  ครั้งละ 1 เม็ด เช้าเย็นและหรือ Fluoxine
            Xanax 1 เม็ด ตอน 2 ทุ่ม สีชมพู 1 แผง 10 เม็ด(ตอนนี้แอบกิน 2 เม็ดแล้วค่ะ)
            Prozac Dispersible  1 เม็ดหลังอาหารเย็น
เป็นคนไข้ของรามา แต่ขี้เกียจไป เลยหายามากินเอง สงสัยจะดื้อยาแล้วค่ะ

โห ... มันแก้อะไรบ้างครับเนี่ย ...

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #1266 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:33:26 AM »

ใช่ครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตารินผมเคยบอกว่าชอบหลับแบบไม่ฝันก็เพราะเหตุนี้แหละครับไหนๆก็หลับแล้วขอให้คุ้มหน่อยเอาแบบไม่ฝันนะ อ๋อย
ผมหลับยากแต่ตื่นง่ายมากครับต้องรวบยอดสะสมถึงจะหลับสนิทได้นานๆครับ Wink

เข้าใจครับ ... เพราะผมก็หลับยาก ตื่นง่ายเหมือนกัน

เวลาไปเที่ยวกับหมู่คณะ ต้องทนนอนฟังคนอื่นเค้ากรน (รวมทั้งแฟนผมด้วย)  ยานอนหลับก็ได้ใช้ตอนนั้นแหละครับ ...

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #1267 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:35:05 AM »

โห ... มันแก้อะไรบ้างครับเนี่ย ...

แค่อ่านยังตกใจ..ถ้ารู้ว่ามันแก้อะไรบ้าง
จะตกใจกว่านี้นะค่ะ Wink

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1268 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:37:36 AM »

โอ๊ะ....ของผมมีแต่ยาก่อนนอนครับ
แบบนี้จะอันตรายนะครับพี่...ผมกลัวเลยไม่กินมาเป็นปีแล้ว...ที่จริงผมก็ลองใช้แค่ช่วงสั้นๆครับ
ลองหันมาออกกำลังกายเล่นกีฬาให้เหนื่อยทำใจให้สบายจัดที่นอนใหม่ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับแต่เรื่องใจนี้สำคัญเลยครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1269 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:39:02 AM »

Grin ผมนอนยาก แต่ไม่เคยกินยานอนหลับเลย เพราะนอนน้อยสักสี่ห้าวันจนถึงจุดหนึ่ง มันก็จะหลับยาว ๆ ครั้งหนึ่ง แต่เดี๋ยวนี้พอนอนได้วันละ 3-4 ชั่วโมง ก็ไมได้หลับยาว ๆ เลยสักครั้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1270 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:44:02 AM »

Cheesyตกลงแถวนี้มีผู้คบหากับยานอนหลับมาบ้างไม่น้อยคนเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก
Grin ผมนอนยาก แต่ไม่เคยกินยานอนหลับเลย เพราะนอนน้อยสักสี่ห้าวันจนถึงจุดหนึ่ง มันก็จะหลับยาว ๆ ครั้งหนึ่ง แต่เดี๋ยวนี้พอนอนได้วันละ 3-4 ชั่วโมง ก็ไมได้หลับยาว ๆ เลยสักครั้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
Grinอันนี้ผมเหมือนๆพี่ใหม่ครับเรื่องยาก็แค่อยากลองครับเลยลองไปหาหมอ บู่...แต่ก็ไม่เวิร์คเลยงดเองครับหาทางอื่นดีกว่า คิก คิก
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #1271 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:46:25 AM »

^
^
อย่างนี้น่ากลัวจะมีผลเสียต่อสุขภาพในระยะยาวครับ  เพราะจะมีช่วงหลับลึกน้อย ...

ของผม ถ้าได้หลับแล้ว ก็ยาวครับ ... ถ้าไม่มีเสียงดัง หรืออะไรมากวน

ปัญหาคือถ้าไปหลับเอาใกล้เช้า ก็เสียงานวันรุ่งขึ้น ...

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1272 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:49:25 AM »

ป้าจิ๊กอีกคน ... นอนดึกดื่นทุ๊กวัน

รอเพื่อนหรือครับ ...  ย่า(กระ)สือ   น้า(ตา)นี ...  ตกใจ

หุหุ..สรุปข้าเจ้าเป็นนางพรายนิ  โฮๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

« ตอบ #1273 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:49:47 AM »

โอ๊ะ....ของผมมีแต่ยาก่อนนอนครับ
แบบนี้จะอันตรายนะครับพี่...ผมกลัวเลยไม่กินมาเป็นปีแล้ว...ที่จริงผมก็ลองใช้แค่ช่วงสั้นๆครับ
ลองหันมาออกกำลังกายเล่นกีฬาให้เหนื่อยทำใจให้สบายจัดที่นอนใหม่ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับแต่เรื่องใจนี้สำคัญเลยครับ

คุณกลัวไม่กินมาเป็นปี  แต่..ดาวกินมาเป็นปีแล้วค่ะ
พยายามเปรียบเทียบ กิน กับ ไม่กิน
กินแล้วหลับสนิท มีความสุขกว่าเยอะค่ะ
ผลเสียที่ได้อาจเป็นผลดีที่ทำให้หลับไม่ตื่น พ้นทุกข์ได้เร็วขึ้น Grin

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1274 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:50:34 AM »

คุณลานดาวทานยาเยอะจังเลยค่ะ  Shocked

ยานอนหลับพยายามทานให้ได้ตามที่หมอสั่งก็พอค่ะ ทานมากเดี๋ยวเกิดอาการดื้อยานะคะ  เยี่ยม

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
หน้า: 1 ... 82 83 84 [85] 86 87 88 ... 1555
  พิมพ์