เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1526 1527 1528 [1529] 1530 1531 1532 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1034170 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22920 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:43:36 PM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
ต้องตามหมู่บ้านครับพี่ มีทำระบบแบบนี้ หมู่บ้านที่รุ่นพี่อ้นทำก็ทำระบบแบบนี้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ก็ตามหมู่บ้านสร้างใหม่เหมือนกันครับที่นี่  ถ้าในเมืองก็หมดสิทธิ์ เพราะเสาไฟฟ้ามันมีอยู่เก่าก่อนแล้ว
แต่ก็อีกนะ  ที่นี่บนเสาไฟก็ไม่ใช่นึกจะเดินสายไปตรงไหนก็ได้  เค้ามี code ให้ทำตาม ถ้าไม่ทำก็โดนปรับ แล้วต้องทำใหม่หมด
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22921 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:46:40 PM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
แสดงว่า ไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส อยู่ในการดูแลของหน่วยงานเดียวหรือครับ
                                      อาครับ ไว้ว่างจะมาคุยด้วยครับ  ไหว้
                               ผมเพิ่งเหลือบไปดูเวลา ตอนนี้ 23.30 ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมรอรับนัด จะไปซ่อมเครื่องเรือครับ
                                                        นี่ครับอา บริษัทที่ผมทำ เรือวางเครื่อง CAT ครับ  ไหว้
                                                                              http://www.metrocat.com/
ไม่ร่วมกันครับ คนละบริษัทกัน เป็นบริษัทเอกชน ผมพุดไม่ละเอียด ทางคนก็ต่างอยู่ในท่อของตัวเอง แต่ลงหลุมเดียวกัน ซึ่งหลุมนี้ทางผู้ก่อสร้างหมู่บ้าน  จะเป็นผู้ที่ขุดไว้ให้ใช้ร่วมครับ เรียกว่า Utility trench.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22922 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:56:13 PM »

เมกาเนี้ยน่าอิจฉาสุดก็เรื่องปืน  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อยากยิงอะไรก็มีให้ยิง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22923 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 12:05:27 AM »

พี่เจษครับกวนถามหน่อยสิครับพี่ทำไม เมืองนอกดูเหมือนจะนิยม ลูกซอง .410ละครับพี่ ดูรายการซันออฟกันส์ เห็นมันใช้ไซก้า.410เยอะมาก ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22924 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 01:22:27 AM »

พี่เจษครับกวนถามหน่อยสิครับพี่ทำไม เมืองนอกดูเหมือนจะนิยม ลูกซอง .410ละครับพี่ ดูรายการซันออฟกันส์ เห็นมันใช้ไซก้า.410เยอะมาก ไหว้ ไหว้ ไหว้
ไม่รู้จริงๆครับ  จากที่เคยสัสผัสมาตั้งแต่มาอยู่ที่นี่  ผมยังไม่เคยรู้จักใครที่มี .410 เลยครับ โดยมากเลยก็ 12เกจ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22925 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:33:26 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ  ไหว้ Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22926 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:33:58 AM »

สวัสดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22927 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:35:03 AM »

แต่กว่าจะถึงปีหน้า กว่าจะมี 100 meg พวกผมก็เดินสาย cable กันอ่วมครับ ต้องเดินสายใหม่หมด
เพราะต้องเปลี่ยน Router's ใหม่  ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

ของเมืองนอกผมชอบอย่างนึงที่ ไม่มีเสาไฟฟ้า เค้าขุดลงดินหมดครับ   เยี่ยม 
มีซิครับทำไมจะไม่มี  เพียงแต่ว่า หมู่บ้านสร้างใหม่ จะไม่มีเสาไฟฟ้า  จะลงดินหมด ไม่ว่าจะเป็น ไฟฟ้า โทรศัทพ์ เคเบิ้ลทีวี  น้ำและท่อแก๊สก็อยู่ในหลุมเดียวกัน

แสดงว่า  ที่มีอยู่เดิมก็ ทุกวันนี้ยังอยู่หรือว่าเอา ลงดินไปแล้วครับ  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22928 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:37:38 AM »

แต่กว่าจะถึงปีหน้า กว่าจะมี 100 meg พวกผมก็เดินสาย cable กันอ่วมครับ ต้องเดินสายใหม่หมด
เพราะต้องเปลี่ยน Router's ใหม่  ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

ของเมืองนอกผมชอบอย่างนึงที่ ไม่มีเสาไฟฟ้า เค้าขุดลงดินหมดครับ   เยี่ยม 
มีซิครับทำไมจะไม่มี  เพียงแต่ว่า หมู่บ้านสร้างใหม่ จะไม่มีเสาไฟฟ้า  จะลงดินหมด ไม่ว่าจะเป็น ไฟฟ้า โทรศัทพ์ เคเบิ้ลทีวี  น้ำและท่อแก๊สก็อยู่ในหลุมเดียวกัน

แสดงว่า  ที่มีอยู่เดิมก็ ทุกวันนี้ยังอยู่หรือว่าเอา ลงดินไปแล้วครับ  Grin
ที่มีอยู่แล้ว  ก็ยังอยู่เพราะเอาลงดินไม่ได้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22929 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:39:13 AM »

เฮ้อ.. วงจรชีวิตผมเนี้ยน๊า
ตื่น   เปิดร้าน  ทำงาน กินข้าว ทำงาน นอน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากกลับบ้านแว้ว  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ที่มีอยู่แล้ว  ก็ยังอยู่เพราะเอาลงดินไม่ได้

อ๋อ ครับ  ผมเห็นในหนังบ่อยๆ ครับ  คิก คิก คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22930 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 07:42:23 AM »

มีบ้านอยู่ มีงานทำ  มีข้าวกิน  ยังบ่น   
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22931 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:01:51 AM »

ผมโทรหาแม่  บอกแม่ ว่า " แม่ผมจะกลับไปอยู่บ้าน " แกบอกว่า "ก็ดี นะ" แล้ววางสาย

ผมนึกในใจ  " เอ๊ะ หรือแกไม่อยากให้กลับนะ เห็นน้ำเสียงไม่ค่อยดี "  วันรุ่งขึ้นโทร มาแม่โทรมา  " เฮ้ย  จะมาอยู่เอาลูกมาด้วยมั้ย  รถโรงเรียนก็มีนะ  แล้วจะมากี่คน "
ผม "คนเดียวครับ"
แม่          เอ่อ  แม่จะจัดที่นอนไว้ถูก เจ้าซูจะเอามาด้วยก็ได้นะ  
ผม นึกในใจ อ้าว เมื่อก่อนเห็น ไม่ชอบมันนี้หว๋า
ผม        แม่   เมย์ มันขอ ที่ดิน ว่างๆข้างบ้าน  มันจะปลูกบ้าน ได้ป่ะ
แม่         ที่ดินกูเยอะแยะ มึงจะปลูกซัก 10 หลังเลยก็ได้  จะเอาตรงไหน บอก เดี๋ยวกูโค่น มะนาว ก็ได้ จะเอากี่ ไร่ ปลูกบ้าน
ผม       โดนชก ปลูกบ้าน หลังเล็กๆ เค้าใช้เป็นไร่ๆ เลยหรอเนี้ย  มากไปมั้ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
แม่       เอ่อๆๆๆๆ มีอะไรอีกมั้ย  
ผม นึกในใจ    ตกใจ แล้วตกลง ผมโทรไปหรือแม่โทรมาว่ะ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมจุ้นจ้านกับชีวิตแม่ผมไปหรือปล่าวเนี้ย
ผม     ไม่มีอะไรแล้วครับแม่
ครึ่งชั่วโมง ต่อมา   แม่โทรมาอีก
แม่         ตกลงมึงจะมาเมื่อไหร่  
ผม     หัวเราะร่าน้ำตาริน แม่ ค้าบ ไม่ถึง 40 วันครับ
แม่      เอ่อ...มีอะไรอีกมั้ย
ผม       โดนชก   ไม่มีครับแม่     นึกในใจ  กรูโทรไปกวนแกหรือ ว่ะเนี้ย   กิ๊วก๊าว
แม่         แค่นี้นะ  
3 ชั่วโมงให้หลัง    มือถือดังอีกแล้ว
แม่       มีอะไร อีกมั้ย   แล้วกำหนดเวลาที่แน่นอนได้มั้ย
ผม        หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  แม่ จ๋า  แม่ไม่เปลื่องค่าโทรศัพท์หรือ คร้าบบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แม่      เอ่อ...จริงด้วย  เดี๋ยวมึงเติมตังค์ให้แม่ 100 นึงนะ แม่ขี้เกียจ ออก ไป ร้านขายของ  (ร้านขายของไกลจากบ้าน 1 ก.ม)
ผม       ตกใจ  เอ๊า    กรูไม่น่าทักเล๊ย  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว           ครับแม่ เดี๋ยวจัดการให้
แม่      แค่นี้นะ
ผม      คร้าบแม่

ครึ่ง ชั่วโมงผ่านไป

มือถือดังอีกแว้ว    คนเดิมเลย

ผม    สวัสดีครับ  เจ๊ยิ้น     มีอะไรให้ข้าพเจ้า ช่วยเหลือหรือ ขอรับ      
แม่   .......
ผม   เจ๊ ยิ้น ครับ เจ้ จะทำอะไร ตามสบายเลยครับ ผม ตามใจเจ้ ครับ   ขำก๊าก
แม่    เอ่อ........แค่นี้นะ
ผม  ครับเจ้    เอ่อ เจ้ครับ เดี๋ยวมีอะไรผมโทรหาเจ้เองนะครับ
แม่       ไอ้ลูกเวร  บู่
ผม      โดนชก โดนชก โดนชก       ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22932 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:04:49 AM »

5555 เวร..จริงๆ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22933 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:05:05 AM »

มีบ้านอยู่ มีงานทำ  มีข้าวกิน  ยังบ่น  

วงจรชีวิตเหมือน  วัว ยังไงไม่รู้ครับ  ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22934 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:07:30 AM »

ผมก็ไม่เห็นต่างกัน   
หน้า: 1 ... 1526 1527 1528 [1529] 1530 1531 1532 ... 1555
  พิมพ์