เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1527 1528 1529 [1530] 1531 1532 1533 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1034153 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22935 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:10:38 AM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
แสดงว่า ไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส อยู่ในการดูแลของหน่วยงานเดียวหรือครับ
                                      อาครับ ไว้ว่างจะมาคุยด้วยครับ  ไหว้
                               ผมเพิ่งเหลือบไปดูเวลา ตอนนี้ 23.30 ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมรอรับนัด จะไปซ่อมเครื่องเรือครับ
                                                        นี่ครับอา บริษัทที่ผมทำ เรือวางเครื่อง CAT ครับ  ไหว้
                                                                              http://www.metrocat.com/
ซ่อมรถพวกนี้  ค่าแรงแพงครับที่นี่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22936 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:13:53 AM »

5555 เวร..จริงๆ

ผมเชื่อเลยครับ เดี๋ยววันนี้ แม่โทร มาอีก  คิก คิก คิก คิก
คือชีวิตผม ออกจากบ้าน สู้ชีวิตตัวคนเดียว ตั้งแต่ ม.3 ครับ เพราะครอบครัวแตกแยก ต่างคนต่างมีครอบครัวใหม่ ทั้งคู่

ผมไม่ถูกกับแม่เลี้ยง และพ่อเลี้ยง  เลยไม่อยู่บ้าน แต่ไปอยู่ ที่ศาลเจ้า แทน  ทำงานเด็กเสริฟ อื่นๆ เยอะครับ จนมาเป็นช่างซ่อมมือถือ นี้แหละครับ

ตั้งแต่พ่อเลี้ยงเสีย  ผมก็นานๆจะกลับบ้านซักที  แต่คราวนี้กลับถาวร ผมกลับบ้านคราวนี้ ยังมีปัญหา รอผมอยู่  เรื่องพี่เขย เป็นคนโลภมาก ชอบเอาสมบัติ

ชอบเอาเปรียบแม่  สารพัด  ผมคือ ก้างชิ้นเดียวแล้วใหญ่สุดของเค้าครับ   แต่ผมเองไม่ได้จะไปเอาสมบัติอะไรหรอกครับ อยากกลับบ้านจริงๆ และ อยากแก้ปัญหา เรื่องนี้ด้วย

ผม เชื่อมั่นมาตลอดว่า  ทรัทพ์สมบัติ ที่มีค่าที่สุดคือ ทรัพท์สมบัติที่สร้าง มาจากมือของเราเอง   หลงรัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22937 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:15:13 AM »

เฮ้อ.. วงจรชีวิตผมเนี้ยน๊า
ตื่น   เปิดร้าน  ทำงาน กินข้าว ทำงาน นอน
  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากกลับบ้านแว้ว  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

แต่กว่าจะถึงปีหน้า กว่าจะมี 100 meg พวกผมก็เดินสาย cable กันอ่วมครับ ต้องเดินสายใหม่หมด
เพราะต้องเปลี่ยน Router's ใหม่  ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

ของเมืองนอกผมชอบอย่างนึงที่ ไม่มีเสาไฟฟ้า เค้าขุดลงดินหมดครับ   เยี่ยม  
มีซิครับทำไมจะไม่มี  เพียงแต่ว่า หมู่บ้านสร้างใหม่ จะไม่มีเสาไฟฟ้า  จะลงดินหมด ไม่ว่าจะเป็น ไฟฟ้า โทรศัทพ์ เคเบิ้ลทีวี  น้ำและท่อแก๊สก็อยู่ในหลุมเดียวกัน

แสดงว่า  ที่มีอยู่เดิมก็ ทุกวันนี้ยังอยู่หรือว่าเอา ลงดินไปแล้วครับ  Grin
ที่มีอยู่แล้ว  ก็ยังอยู่เพราะเอาลงดินไม่ได้

อ๋อ ครับ  ผมเห็นในหนังบ่อยๆ ครับ  คิก คิก คิก คิก
,        มันเหมือนขาดอะไรไปอย่างใช่ใหม คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22938 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:17:34 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22939 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:18:09 AM »

คิดแบบนั้นได้ก็ดีแล้วครับ
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22940 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:19:30 AM »

5555 เวร..จริงๆ

ผมเชื่อเลยครับ เดี๋ยววันนี้ แม่โทร มาอีก  คิก คิก คิก คิก
คือชีวิตผม ออกจากบ้าน สู้ชีวิตตัวคนเดียว ตั้งแต่ ม.3 ครับ เพราะครอบครัวแตกแยก ต่างคนต่างมีครอบครัวใหม่ ทั้งคู่

ผมไม่ถูกกับแม่เลี้ยง และพ่อเลี้ยง  เลยไม่อยู่บ้าน แต่ไปอยู่ ที่ศาลเจ้า แทน  ทำงานเด็กเสริฟ อื่นๆ เยอะครับ จนมาเป็นช่างซ่อมมือถือ นี้แหละครับ

ตั้งแต่พ่อเลี้ยงเสีย  ผมก็นานๆจะกลับบ้านซักที  แต่คราวนี้กลับถาวร ผมกลับบ้านคราวนี้ ยังมีปัญหา รอผมอยู่  เรื่องพี่เขย เป็นคนโลภมาก ชอบเอาสมบัติ

ชอบเอาเปรียบแม่  สารพัด  ผมคือ ก้างชิ้นเดียวแล้วใหญ่สุดของเค้าครับ   แต่ผมเองไม่ได้จะไปเอาสมบัติอะไรหรอกครับ อยากกลับบ้านจริงๆ และ อยากแก้ปัญหา เรื่องนี้ด้วย

ผม เชื่อมั่นมาตลอดว่า  ทรัทพ์สมบัติ ที่มีค่าที่สุดคือ ทรัพท์สมบัติที่สร้าง มาจากมือของเราเอง   หลงรัก
       พี่เขยบังกลับกันกับผม
ผมไม่ข้องเกี่ยวใด ๆ กับทรัพย์สินเงินทองของพ่อแม่ภรรยา
บางคน(หลายคน แม้แต่สมาชิกเรา)คิดว่าผมมีวันนี้ได้เพราะมีคนอุ้มชู
จริง ๆ ไม่เลย ๑ สมอง กับ ๒ มือ ปากกัดตีนถีบมือตะกุย  กว่าจะมีวันนี้ได้เลือดตาแทบกระเด็น ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22941 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:26:36 AM »

ยอมรับครับว่า บางทีเหนื่อยแทนขาดใจ แต่ทัศนะคตินี้  ผมได้มาจากพ่อครับ  

พ่อผมสอนว่า เกิดเป็นคน สิ่งที่พ่อไม่เคยทำคือ การเลียแข้งเลียขาใคร   และอยากให้มึงเป็นอย่างพ่อ  ยึดมั่นในเหตุผล ที่สมควร

นิสัยมึงเหมือนกู แทบทุกอย่างแต่ เตือนเรื่อง ปากมึงหน่อยนะ คนอย่างมึง ปากกับใจ ตรงกัน แต่เสือก พูดหมด  เค้าเรียกว่า "ปากหมา จะพาจน"

ก็จะไม่จนได้ไงครับอาเจษ พี่เขย เลียเก่ง พ่อเลี้ยงซื้อทองให้ตั้ง 5 บาท  ส่วนผมได้  สายสิญ หลวงพ่อพัฒน์   โดนชก   ขำก๊าก ขำก๊าก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22942 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:31:42 AM »

พี่เขยบังกลับกันกับผม
ผมไม่ข้องเกี่ยวใด ๆ กับทรัพย์สินเงินทองของพ่อแม่ภรรยา
บางคน(หลายคน แม้แต่สมาชิกเรา)คิดว่าผมมีวันนี้ได้เพราะมีคนอุ้มชู
จริง ๆ ไม่เลย ๑ สมอง กับ ๒ มือ ปากกัดตีนถีบมือตะกุย  กว่าจะมีวันนี้ได้เลือดตาแทบกระเด็น ครับ

ผมว่านะครับ พี่เขยคงรู้แล้วแหละครับว่าผมจะกลับ  ขำก๊าก รับรอง งานนี้ มันส์ พะยะค่ะ  น้องสาวคนเล็กมันดีใจมากที่ผมกลับบ้าน แต่น้องสาวผมอยู่ สงขลา ยี๊

ผมใช้มันกลับบ้านเป็น ปีแล้วมันไม่ยอมกลับ เพราะมัน ทนเห็นสภาพ ไม่ได้     นับแต่นี้  บังฟีนจะ ฉายแสง เอง  ขำก๊าก ขำก๊าก 
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22943 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:32:32 AM »

จะไปสนใจอะไรทำไม ทองเนี่ย  เป็นผมเอาเงินไปใส่ธนาคารดีกว่า
ถามว่ามีไหม มีครับ แต่ไม่ใส่  ไม่สนใจ  ไม่มีความหมายอะไร  จะมีก็แต่เอาไว้ขายกินได้
ผมแขวนพระใช้เชือกร่มครับ  นาฬิกาเรือนละ $60 ซื้อมามือสอง  แถมไม่ค่อยได้ใส่  ใส่เฉพาะตอนไปฝึกหรือมี drills
อย่าไปสนใจมันมากของพวกนี้   อย่าเห็นช้างขี้  ตูดเราไม่ใหญ่เท่าช้าง  ตูดมันจะแหกเพราะอยากขี้กองใหญ่เหมือนช้าง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22944 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:33:05 AM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
แสดงว่า ไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส อยู่ในการดูแลของหน่วยงานเดียวหรือครับ
                                      อาครับ ไว้ว่างจะมาคุยด้วยครับ  ไหว้
                               ผมเพิ่งเหลือบไปดูเวลา ตอนนี้ 23.30 ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมรอรับนัด จะไปซ่อมเครื่องเรือครับ
                                                        นี่ครับอา บริษัทที่ผมทำ เรือวางเครื่อง CAT ครับ  ไหว้
                                                                              http://www.metrocat.com/
ซ่อมรถพวกนี้  ค่าแรงแพงครับที่นี่

แพงมากครับ อาเจษ ลุงผม มี แม็คโค อยู่ 4 ตัว  เห็นว่า ตัวนึงหลายล้านอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22945 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:36:53 AM »

จะไปสนใจอะไรทำไม ทองเนี่ย  เป็นผมเอาเงินไปใส่ธนาคารดีกว่า
ถามว่ามีไหม มีครับ แต่ไม่ใส่  ไม่สนใจ  ไม่มีความหมายอะไร  จะมีก็แต่เอาไว้ขายกินได้
ผมแขวนพระใช้เชือกร่มครับ  นาฬิกาเรือนละ $60 ซื้อมามือสอง  แถมไม่ค่อยได้ใส่  ใส่เฉพาะตอนไปฝึกหรือมี drills
อย่าไปสนใจมันมากของพวกนี้   อย่าเห็นช้างขี้  ตูดเราไม่ใหญ่เท่าช้าง  ตูดมันจะแหกเพราะอยากขี้กองใหญ่เหมือนช้าง

ผมไม่เคยสนใจเลยครับเรื่องทองเนี้ย  ผมเคยใส่ ทอง 3 บาท (ลองเอาของเมียมาใส่เล่น เผื่อรัศมีจะขึ้นบ้าง) เพื่อนมันบอกว่า " มึงซื้อทองที่ไหนว่ะเหมือนของจริง ชิ อ๋าย เลย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมสนใจเงินในกระเป๋ามากกว่าครับ ชัว กว่าเยอะ  Grin
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22946 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:40:47 AM »

ผมกลับบ้านรอบนี้
ด้วยจักยาน  ทุกครั้งที่ออกทริป
ของมีค่าที่มี  คือ"ชีวิตตัวเอง"
รู้สึกสบายดี  จะไปดื่มเหล้าจะเมา
ก็ไม่ต้องกังวล  เรื่องทรัพย์สินเงินทอง
เอ กลับไปขายซะให้หมดดีมั๊งนี่

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22947 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:43:34 AM »

ผมภูมิใจตัวเองและครอบครัว   ที่ไม่สนใจเรื่อง  ต้องมีอะไรตามชาวบ้านเค้า  บางคนอยากเหมือนคนอื่นจัด  ต้องกระเสือกกระสน
ไม่รู้จะทำไปทำไม  เพราะความอยากให้คน นับถือ อยากมีหน้ามีตา   อยากเข้าสังคมได้.........   แต่ก็อีกแหละนะ  สังคมเมืองไทยส่วนใหญ่แบบนั้น
บางครั้งคงต้องตามกระแสมั้ง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22948 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:44:33 AM »

ผมกลับบ้านรอบนี้
ด้วยจักยาน  ทุกครั้งที่ออกทริป
ของมีค่าที่มี  คือ"ชีวิตตัวเอง"
รู้สึกสบายดี  จะไปดื่มเหล้าจะเมา
ก็ไม่ต้องกังวล  เรื่องทรัพย์สินเงินทอง
เอ กลับไปขายซะให้หมดดีมั๊งนี่

ไม่ทราบครับ ของแบบนี้ผมว่าอยู่ที่มุมมองมากกว่า  บางคนชอบทอง ก็ซื้อทอง  จะไปว่าเค้าไม่ได้ เพราะเค้าชอบ

ก็เหมือนเราๆนี้แหละครับ บ้าปืน เหมือนที่คนภายนอกเค้าบอก   Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22949 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:51:58 AM »

ผมภูมิใจตัวเองและครอบครัว   ที่ไม่สนใจเรื่อง  ต้องมีอะไรตามชาวบ้านเค้า  บางคนอยากเหมือนคนอื่นจัด  ต้องกระเสือกกระสน
ไม่รู้จะทำไปทำไม  เพราะความอยากให้คน นับถือ อยากมีหน้ามีตา   อยากเข้าสังคมได้.........   แต่ก็อีกแหละนะ  สังคมเมืองไทยส่วนใหญ่แบบนั้น
บางครั้งคงต้องตามกระแสมั้ง

แต่คนไทยส่วนใหญ่ ตามกระแสทุกครั้งไงครับอาเจษเลยทำให้เป็นหนี้สิน อีรุงตุงนัง  ตามกระแส บนความไม่พอดี    คิก คิก คิก คิก 

นึกถึง คนข้างบ้านแม่ยาย  ขาย สวนยางดาวน์ ดีแม็ค 4 ประตู   แล้วหวังว่าจะไปตัดยางจ้าง จากสวนเพื่อน  ทุกวันนี้ ขับมอเตอร์ไซค์  เมื่อก่อนตอนขับดีแม็ค กับผมไม่มองหน้าเลย

เค้าเคยพูดอยู่ครั้งนึงว่า " โอ๊ย ขับแต่ มาสด้า มือสอง ไม่เบื่อบ้างหรอ  หันมาขับดีแม็ค ดูบ้างซิ เงินดาวน์ไม่กี่แสนเอง "    มันใช้คำว่า "เอง"  อ๋อย

หลังจากนั้นไม่นาน  ขับฮอนด้า เวฟ   ส่วนผม ยังขับมาสด้า มือสอง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 1527 1528 1529 [1530] 1531 1532 1533 ... 1555
  พิมพ์