เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:39:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1034958 ครั้ง)
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #630 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:59:40 AM »

อีกนิดครับกระเป๋าที่ผมใช้สามรถกระชากห่วงให้กางออกมาแล้วกะตุกปืนออกมาได้ครับ(มีให้เห็นทั่วไปแล้วครับตอนนี้พวกBBใช้กันก็เยอะปืนจริงก็แยะ)พี่คงเคยเห็นครับ...ผมก็ลองฝึกใช้งานอยู่เนืองๆเมื่อมีโอกาศครับ

เอ๋วันนี้พี่กลับบ้านช้านะครับ....เป็นห่วงน้องครับ....หรือว่ารอซื้อของเข้าร้านครับ  Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #631 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 05:09:39 AM »

อีกนิดครับกระเป๋าที่ผมใช้สามรถกระชากห่วงให้กางออกมาแล้วกะตุกปืนออกมาได้ครับ(มีให้เห็นทั่วไปแล้วครับตอนนี้พวกBBใช้กันก็เยอะปืนจริงก็แยะ)พี่คงเคยเห็นครับ...ผมก็ลองฝึกใช้งานอยู่เนืองๆเมื่อมีโอกาศครับ

เอ๋วันนี้พี่กลับบ้านช้านะครับ....เป็นห่วงน้องครับ....หรือว่ารอซื้อของเข้าร้านครับ  Grin

Grin อ๋อ กระเป๋าแบบนั้นเคยเห็นครับ แต่ผมใช้แบบกระเป๋าแล้วทำงานไม่สะดวกครับ (บางทีต้องไปช่วยทำกับข้าวด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน) Grin

Grin สามวันก่อนปู่กับย่าน้องมิ้นท์ไปเที่ยวครับ เลยไม่มีใครอยู่เป็นเพื่อน วันนี้ปู่กับย่าน้องมิ้นท์กลับมาแล้ว Grin

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #632 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 05:20:27 AM »

คิก คิก คิก คิกทำกับข้าวด้วย ขำก๊าก..... เยี่ยมคนจริงครับทำในสิ่งที่ต้องทำโดยไม่บ่ายเบี่ยง....(พกปืนทำกับข้าวน่ารักดีพี่)
แต่ก็เข้าใจงานพี่ต้องเจอพวกคุยไม่รู้เรื้องอยู่บ่อยๆ ผมโชคดีไม่ต้องเจอ....
......
......พี่ครับราตรีสวัสดิ์แล้วนะครับชักจะมึนแล้วครับ ไหว้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #633 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 05:51:53 AM »

คิก คิก คิก คิกทำกับข้าวด้วย ขำก๊าก..... เยี่ยมคนจริงครับทำในสิ่งที่ต้องทำโดยไม่บ่ายเบี่ยง....(พกปืนทำกับข้าวน่ารักดีพี่)
แต่ก็เข้าใจงานพี่ต้องเจอพวกคุยไม่รู้เรื้องอยู่บ่อยๆ ผมโชคดีไม่ต้องเจอ....
......
......พี่ครับราตรีสวัสดิ์แล้วนะครับชักจะมึนแล้วครับ ไหว้

Grin ราตรีสวัสดิ์ครับ ผมเองก็ง่วงพอดีเหมือนกัน คืนนี้เจอกันครับ Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #634 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:20:31 AM »

Smiley สวัสดีครับทุก ๆท่าน อากาศ เปลี่ยนแปลง ระวังสุขภาพร่างกายกันด้วยครับ  Smiley

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #635 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 03:47:19 PM »

... นึกภาพคุณใหม่กำลังควงตะหลิวทำกับข้าว แล้วบังเอิญมีหนูวิ่งผ่านมาที่พื้น

ทิ้งตะหลิว กระชาก CZ ออกมา กด เปรี้ยง ๆ ๆ ....

แล้วหันมาจับตะหลิว ทำกับข้าวต่อ ...  ตกใจ

คุณ K@RN เข้ามาทักช่วงเช้าประจำนะครับ  ดึกๆไม่ค่อยเห็นอยู่คุยด้วย ...  Wink

อ้าว เฮ้ย ... ยังกลางวันอยู่นี่นา ....  งั้นขอตัวก่อน  ดึกๆเจอกัน ...  แลบลิ้น

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #636 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:07:11 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก Wink    040622 pm Grin
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #637 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 04:52:26 PM »

นั่นสิครับพี่ยังคิดถึงอยู่เลย หลงรัก Grin..แสดงว่าที่ร้านขายดีมากๆๆ..... Grin Grin เยี่ยม
พี่ใหม่ผมขอถามหน่อยครับเรื้องที่พี่บอกว่าตอนพกเจ้าSP-01ให้รัดเข็มขัดให้แน่น...พี่หมายถึงพกในใช่ไหมครับถ้าใช่แล้วพกในมันตุงหรือป่าวครับผมใช่กระเป๋าสะพายเอาเลยครับยังไม่เคยพกในครับ ไหว้ขอบคุณครับ ไหว้

Grin เมื่อคืนวานขายดีครับ ปิดร้านประมาณตีสามกว่า ๆ แต่พอดีแพคเกจ gprs หมด ก็เลยไม่ได้เข้าครับ Grin

Grin ผมพกในครับ แต่ต้องหาซองกระสุนของ CZ-75/85 ปกติมาใช้แทน หากใช้ซองกระสุนคู่ปืนมันยาวออกมามากไป ตุงแน่ ๆ ครับ Grin
 Grin เคยพยายามใส่กระเป๋าสะพาย แต่มาคิดดูถ้ามีเหตุจะเอาออกมาไม่ทัน (สมัยนั้นเป็นหุ้นส่วนผับ) และด้วยน้ำหนักที่มาก ทำให้กระเป๋าแกว่งไปมา มีอยู่ครั้งหนึ่งต้องไปล๊อคลูกค้าพกมีดเข้าไปในร้าน กระเป๋ามันแกว่งทำให้ล๊อคไม่ถนัด เกือบถูกสวน ดีว่ามีการ์ดอีกคนเข้าไปพร้อมกันเลยพอล๊อคได้แบบกล้อมแกล้ม Grin
 Grin การพกเอว ไม่ว่าจะในหรือนอก หรือพกใส่กระเป๋าสะพาย ต้องทำให้ปืนไม่แกว่งครับ การพกเอวจึงจำเป็นต้องรัดเข็มขัดค่อนข้างแน่น หรือต้องปรับสายรัดกระเป๋าให้แน่นติดกับลำตัว ไม่เช่นนั้นจะทำอะไรไม่ถนัดเลย จะเกะกะไปหมด ยิ่งถ้าต้องวิ่งหรือหากมีการต่อสู้ ปืนหรือกระเป๋าที่ใส่ปืนที่แกว่งอยู่จะลดประสิทธิภาพของตัวเราไปเยอะครับ เข็มขัดที่ใช้ ควรจะเป้นเข็มขัดที่แข็งหน่อย เมื่อเหน็บปืนแล้วไม่ย้วย ย้อย จะดีที่สุดครับ Grin

เรื่องพกมีดไปเที่ยวเนี่ย นู๋ปูเป็นคนที่พกมีดติดกระเป๋าตลอดเวลา แต่เป็นแค่มีดพับ 3 นิ้วนะคะ

เคยไปเที่ยวแล้วโดนตรวจเจอเหมือนกัน ตอนอยู่ขอนแก่นไปเที่ยวที่ U-Bar พี่เค้าถามว่าเอามีดมาทำไม
ก็บอกตามตรงว่า ก็เป็นผู้หญิงอ่ะ ต้องติดตัวไว้เผื่อเกิดเหตุอันตรายจะได้ป้องกันตัว
ที่สำคัญ...เอาไว้เหลาดินสอเขียนคิ้ว ฮิฮิ  Grin 
เค้าก็ปล่อยไป ไม่ยึดไว้แฮะ

ครั้งล่าสุด ไปเที่ยว Spasso (โรงแรม Grand Hyatt Erawan) มีการ์ดผู้หญิงตรวจตามตัวด้วย จากนั้นก็ตรวจกระเป๋า
แล้วก็เจอมีดเจ้ากรรม เจ้าหน้าที่สุภาพดีเค้าบอกแค่ว่าขอยึดมีดไว้ เราก็บอกไม่มีปัญหา ยึดไว้ได้
แต่ตอนออกมาแล้วขอคืนเสียเวลารอนานประมาณ 5 นาที.... ฟังดูเหมือนไม่นานนะ แต่ตอนนั้นรู้สึกมันนานมากกกกกกกก บู่ Grin

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #638 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 05:40:36 PM »

เรื่องพกมีดไปเที่ยวเนี่ย นู๋ปูเป็นคนที่พกมีดติดกระเป๋าตลอดเวลา แต่เป็นแค่มีดพับ 3 นิ้วนะคะ

เคยไปเที่ยวแล้วโดนตรวจเจอเหมือนกัน ตอนอยู่ขอนแก่นไปเที่ยวที่ U-Bar พี่เค้าถามว่าเอามีดมาทำไม
ก็บอกตามตรงว่า ก็เป็นผู้หญิงอ่ะ ต้องติดตัวไว้เผื่อเกิดเหตุอันตรายจะได้ป้องกันตัว
ที่สำคัญ...เอาไว้เหลาดินสอเขียนคิ้ว ฮิฮิ  Grin 
เค้าก็ปล่อยไป ไม่ยึดไว้แฮะ

ครั้งล่าสุด ไปเที่ยว Spasso (โรงแรม Grand Hyatt Erawan) มีการ์ดผู้หญิงตรวจตามตัวด้วย จากนั้นก็ตรวจกระเป๋า
แล้วก็เจอมีดเจ้ากรรม เจ้าหน้าที่สุภาพดีเค้าบอกแค่ว่าขอยึดมีดไว้ เราก็บอกไม่มีปัญหา ยึดไว้ได้
แต่ตอนออกมาแล้วขอคืนเสียเวลารอนานประมาณ 5 นาที.... ฟังดูเหมือนไม่นานนะ แต่ตอนนั้นรู้สึกมันนานมากกกกกกกก บู่ Grin
Grinถ้าเป็นหนุ่มๆจะอ้างอย่างไรดีหน๊า......งึมงำๆ....เอาไว้แคะขี้เล็บดีปะแล้วเขาจะเชื่อรึป่าว.....อื้มมมมมม...เป็นสาวๆก็โชคดีไปอย่างเนอะ
คุณ นู๋ปูจัดโปรแกรมเที้ยวพัทยาได้หรือยังครับ Grin Grin Grin
oop!  ลืมไปยังไม่ดึกเลย ตกใจ
Soda...Zaaa
Sr. Member

คะแนน 71

« ตอบ #639 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 06:49:32 PM »

Grinถ้าเป็นหนุ่มๆจะอ้างอย่างไรดีหน๊า......งึมงำๆ....เอาไว้แคะขี้เล็บดีปะแล้วเขาจะเชื่อรึป่าว.....อื้มมมมมม...เป็นสาวๆก็โชคดีไปอย่างเนอะ
คุณ นู๋ปูจัดโปรแกรมเที้ยวพัทยาได้หรือยังครับ Grin Grin Grin
oop!  ลืมไปยังไม่ดึกเลย ตกใจ

อย่างคุณสิน คงไม่พกมีกหรอกมั๊งค่ะ  Cheesy

แหม.....ยังไม่ดึกก็คุยได้ เราชอบแหกกฏ... แหะๆ
       สมัยเรียนนอนดึกประจำ   เวลา 4 ทุ่ม เปรียบเหมือนยังหัวค่ำออกไปทานมื้อเย็น
       ขลุกอยู่แต่ในห้องแล็บทังวันทั้งคืน กลับห้องนอนตอนตี 3-4 ถือเป็นเรื่องปกติ
       แต่ตอนนี้ทำงานแล้ว ต้องมีระเบียบวินัยในการนอน ใช้เวลาปรับตัวนานพอสมควร ไม่งั้นเสียงานเสียการ

เพราะสังคมประเมินค่าที่ จน รวย    คนจึงสร้างเปลือกสวยไว้สวมใส่
ถ้าสัมคมประเมินค่าที่ภายใน          คนจะสร้างจิตใจที่ใฝ่ดี
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #640 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:17:07 PM »

หนาวเย็นน้ำค้างกลางดึก     ใจสั่นระทึกเฝ้าแต่นึกถึงคำสาบาน
           เคยกล่าวคำปฏิญาณต่อหน้าพระเป็นประธาน     ร่วมสาบานก่อนจากกันไกลฯ
 11.15 pm  มารายงานตัวครับ สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ไหว้
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #641 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:43:13 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ สมศักดิ์ P รอพี่อยู่เห็นพี่มาตั่งนานแล้ว Grin Grin
ถ่ายรูปได้สำเร็จรึยังครับ..... Smiley
แต่เพลงพี่สงสัยผมโตไม่ทัน ยิ้มีเลศนัย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #642 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:44:46 PM »

ไหว้ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #643 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:58:35 PM »

ไหว้ Grin
Grin ไหว้    ..........ยิ้มีเลศนัย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #644 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:59:28 PM »

วันนี้ง่วงๆเซ็งๆไงไม่รู้ค่ะ สงสัยมีนอนไวแน่เลยเรา ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 40 41 42 [43] 44 45 46 ... 1555
  พิมพ์