เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:28:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1035434 ครั้ง)
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1125 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 01:54:45 AM »

สวัสดีครับ...

เพิ่งผ่าตัดเสร็จซักชั่วโมงนึง...

เหนื่อยจังครับ...Cheesy
ให้พยาบาลบีบๆนวดหน่อยครับ   หมอรุตผมขอยืมโต๊ะ  OB/GYN ไว้ในห้องซึมเศร้าครับ  อิอิอิ
โอ...จ๋าเห็นใจเถอะหนาโอของพี่   พี่อยากทานอันนี้มานาน   เห็นใจพี่เถอะตาหวานอย่าทรมานช่วยพาไปทานซะที    อิอิอิ
อูยยยยย..หวานขนาดนี้น้องโอพาพี่เค้าไปเถอะนะ คิก คิก คิก คิก
ไปด้วยกันนะๆๆ
ให้ไปช่วยแกะปูให้พี่เจษกับน้องโอหม่ำรึเปล่าเจ้าคะ ยิ้มีเลศนัย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1126 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 01:57:49 AM »

เพิ่งผ่าตัดเสร็จซักชั่วโมงนึง...

ให้พยาบาลบีบๆนวดหน่อยครับ   หมอรุตผมขอยืมโต๊ะ  OB/GYN ไว้ในห้องซึมเศร้าครับ  อิอิอิ
โอ...จ๋าเห็นใจเถอะหนาโอของพี่   พี่อยากทานอันนี้มานาน   เห็นใจพี่เถอะตาหวานอย่าทรมานช่วยพาไปทานซะที    อิอิอิ
อูยยยยย..หวานขนาดนี้น้องโอพาพี่เค้าไปเถอะนะ คิก คิก คิก คิก
ให้ไปช่วยแกะปูให้พี่เจษกับน้องโอหม่ำรึเปล่าเจ้าคะ ยิ้มีเลศนัย
เอ่อ..ไปช่วยจ่ายตังค์    และขับรถ  อิอิอิ

สวัสดีครับหมอรุต  วันนี้ผ่าตัดอะไรครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1127 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:00:41 AM »

สวัสดีค๊าคุณใหม่....เอ๊วันนี้ว่างมาแล้วหรอคะ

Grin สวัสดีครับเจ้ วันนี้ผู้ช่วยเยอะครับ เลยแวบมาคุยได้ Grin

Grin สวัสดีครับพี่หมอ วันนี้ผ่าเคสอะไรครับ มีภาพมาให้ทายอีกหรือเปล่าเอ่ย Grin

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1128 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:01:05 AM »

เอ่อ..ไปช่วยจ่ายตังค์    และขับรถ  อิอิอิ

สวัสดีครับหมอรุต  วันนี้ผ่าตัดอะไรครับ
แหมๆๆ..ใช้งานหนักๆซะด้วยคุณพี่  แบร่

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1129 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:01:27 AM »

เรียนพี่เจษครับ...

คนไข้ถูกยิงด้วยปืนลูกซองเข้าที่คอครับ...

กระสุนคาอยู่เกือบๆ 20 เม็ด...

ดันทะลุเส้นเลือดใหญ่ที่คอไปเม็ดนึง...

เลือดพุ่งอย่างกับน้ำประปาครับ...

โชคดี...ผมได้รุ่นพี่มาช่วยผ่า...

ขืนผมทำคนเดียวสงสัยไม่รอดครับ...Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #1130 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:02:53 AM »

สวัสดีค๊าคุณใหม่....เอ๊วันนี้ว่างมาแล้วหรอคะ

Grin สวัสดีครับเจ้ วันนี้ผู้ช่วยเยอะครับ เลยแวบมาคุยได้ Grin

Grin สวัสดีครับพี่หมอ วันนี้ผ่าเคสอะไรครับ มีภาพมาให้ทายอีกหรือเปล่าเอ่ย Grin

เรียนคุณใหม่ครับ...

ไม่มีภาพมาทายครับ...

เพราะกระสุนมันเข้าที่คอ/หน้า...

เอาภาพมาลง คนไข้คงตามมาฟ้องแน่ๆครับ...คิก คิก
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #1131 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:05:39 AM »

Cheesy
ดีคะ..คุณใหม่จะได้นั่งพักบ้าง.....คืนนี้ศุกร์สิ้นเดือนลูกค้าน่าจะเยอะนะคะ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1132 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:06:52 AM »

เรียนพี่เจษครับ...

คนไข้ถูกยิงด้วยปืนลูกซองเข้าที่คอครับ...

กระสุนคาอยู่เกือบๆ 20 เม็ด...

ดันทะลุเส้นเลือดใหญ่ที่คอไปเม็ดนึง...

เลือดพุ่งอย่างกับน้ำประปาครับ...

โชคดี...ผมได้รุ่นพี่มาช่วยผ่า...

ขืนผมทำคนเดียวสงสัยไม่รอดครับ...Cheesy
หว่าย...หวาดเสียวครับ  หมอรุตเป็น ER  doctor หรือครับ
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1133 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:08:24 AM »

เพราะกระสุนมันเข้าที่คอ/หน้า...

เอาภาพมาลง คนไข้คงตามมาฟ้องแน่ๆครับ...คิก คิก

Grin ถ้าอย่างนั้นไม่เป็นไรครับ ดีใจที่คนไข้ของพี่ปลอดภัย Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #1134 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:09:46 AM »

เปล่าครับพี่เจษ...

ผมอยู่เวรศัลยกรรมครับ...Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #1135 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:13:40 AM »

Grin ถ้าอย่างนั้นไม่เป็นไรครับ ดีใจที่คนไข้ของพี่ปลอดภัย Grin

หวังว่าจะปลอดภัยครับ...

โดนกระสุนเข้าที่หลอดเลือดแดงใหญ่ที่คอด้านซ้าย...

มันอาจเกิดพวกลิ่มเลือดลอยไปอุดที่หลอดเลือดสมองได้ครับ...

กว่าจะเย็บซ่อมได้ ผมเปื้อนเลือดไปทั้งตัวเลยครับ...

แต่ที่ตลกคือ...

ผ่าเสร็จออกมาบอกอาการกับญาติ...

ไม่ยักมีใครขอบคุณขอบใจผมซักคำ...

ดันมาถามผมว่าหมอทิ้งกระสุนไว้ในตัวคนไข้ทำไม...

ทำไมไม่แคะออกมาให้หมด...หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1136 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:25:40 AM »

หวังว่าจะปลอดภัยครับ...

โดนกระสุนเข้าที่หลอดเลือดแดงใหญ่ที่คอด้านซ้าย...

มันอาจเกิดพวกลิ่มเลือดลอยไปอุดที่หลอดเลือดสมองได้ครับ...

กว่าจะเย็บซ่อมได้ ผมเปื้อนเลือดไปทั้งตัวเลยครับ...

แต่ที่ตลกคือ...

ผ่าเสร็จออกมาบอกอาการกับญาติ...

ไม่ยักมีใครขอบคุณขอบใจผมซักคำ...

ดันมาถามผมว่าหมอทิ้งกระสุนไว้ในตัวคนไข้ทำไม...

ทำไมไม่แคะออกมาให้หมด...หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตกใจ ตลกไม่ออกครับพี่ ญาติคนไข้คงไม่ทราบว่าบางทีการผ่าเอากระสุนออกอาจทำให้อันตรายกว่าเดิมหรือทำให้เป็นแผลหนักกว่าเดิม ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #1137 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:31:37 AM »

นั่นนะสิครับคุณใหม่...

ผมถึงว่าตลกไงครับ...

โธ่...เส้นเลือดใหญ่ทะลุ...

ดันไปห่วงหัวกระสุน...หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1138 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:40:57 AM »

Undecided ผมคิดว่าอิทธิพลของภาพยนต์ก็มีส่วนครับ เพราะในภาพยนต์ส่วนใหญ่พระเอกถูกยิงแล้วไม่ตายต้องมานั่งแคะกระสุนออก Undecided Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #1139 เมื่อ: มีนาคม 28, 2009, 02:50:42 AM »

ช่วงนี้ยิงกันแทงกันมาเกือบทุกวันครับ...

อาชญากรรมเริ่มสูงขึ้นเรื่อยๆครับ...

ต้องระวังกันให้ดีครับ...Cheesy
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 1555
  พิมพ์