เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:20:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1035566 ครั้ง)
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #1275 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 02:56:27 AM »

ป้าจิ๊กอีกคน ... นอนดึกดื่นทุ๊กวัน

รอเพื่อนหรือครับ ...  ย่า(กระ)สือ   น้า(ตา)นี ...  ตกใจ

หุหุ..สรุปข้าเจ้าเป็นนางพรายนิ  โฮๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นแม่นางทอหูกครับ ...  คิก คิก
.
.

ว่าแต่วันนี้ต้องขอลาไปก่อนละครับ ...

รุ่งขึ้นมีงาน ... แล้วตอนค่ำต้องไปนั่ง(นอน)ฟังน้าแต๋มกับพี่ปั่นร้องเพลงอีก
เดี๋ยวจะไปหลับซะ ....

ราตรีสวัสดิ์ครับ ... คุณสิน  คุณใหม่  ป้าจิ๊ก  คุณดาว  คุณแรม... ฯลฯ

.
.
.

...หลับตาซิที่รัก ในวงแขนของฉัน
จะไม่มีผู้ใด  คิดทำร้ายเธอได้
หลับตาซิที่รัก ขอจงนอนหลับฝัน
เพื่อพรุ่งนี้ได้พบวันใหม่  กับฉัน ....

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #1276 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:00:54 AM »

ป้าจิ๊กอีกคน ... นอนดึกดื่นทุ๊กวัน

รอเพื่อนหรือครับ ...  ย่า(กระ)สือ   น้า(ตา)นี ...  ตกใจ

หุหุ..สรุปข้าเจ้าเป็นนางพรายนิ  โฮๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นแม่นางทอหูกครับ ...  คิก คิก
.
.

ว่าแต่วันนี้ต้องขอลาไปก่อนละครับ ...

รุ่งขึ้นมีงาน ... แล้วตอนค่ำต้องไปนั่ง(นอน)ฟังน้าแต๋มกับพี่ปั่นร้องเพลงอีก
เดี๋ยวจะไปหลับซะ ....

ราตรีสวัสดิ์ครับ ... คุณสิน  คุณใหม่  ป้าจิ๊ก  คุณดาว  คุณแรม... ฯลฯ

.
.
.

...หลับตาซิที่รัก ในวงแขนของฉัน
จะไม่มีผู้ใด  คิดทำร้ายเธอได้
หลับตาซิที่รัก ขอจงนอนหลับฝัน
เพื่อพรุ่งนี้ได้พบวันใหม่  กับฉัน ....

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ
จะปิดไฟ ปิดคอม ไปนอนกลิ้งเผื่อหลับดูเหมือนกัน

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1277 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:02:55 AM »

แอบไปอ่านกระทู้อื่นๆ  กลับมาอีกทีวิ่งไป 4 หน้าแล้ว
ยาที่กิน Deanxil  ครั้งละ 1 เม็ด เช้าเย็นและหรือ Fluoxine
            Xanax 1 เม็ด ตอน 2 ทุ่ม สีชมพู 1 แผง 10 เม็ด(ตอนนี้แอบกิน 2 เม็ดแล้วค่ะ)
            Prozac Dispersible  1 เม็ดหลังอาหารเย็น
เป็นคนไข้ของรามา แต่ขี้เกียจไป เลยหายามากินเอง สงสัยจะดื้อยาแล้วค่ะ

โอ๊ะ....ของผมมีแต่ยาก่อนนอนครับ
แบบนี้จะอันตรายนะครับพี่...ผมกลัวเลยไม่กินมาเป็นปีแล้ว...ที่จริงผมก็ลองใช้แค่ช่วงสั้นๆครับ
ลองหันมาออกกำลังกายเล่นกีฬาให้เหนื่อยทำใจให้สบายจัดที่นอนใหม่ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับแต่เรื่องใจนี้สำคัญเลยครับ

คุณกลัวไม่กินมาเป็นปี  แต่..ดาวกินมาเป็นปีแล้วค่ะ
พยายามเปรียบเทียบ กิน กับ ไม่กิน
กินแล้วหลับสนิท มีความสุขกว่าเยอะค่ะ
ผลเสียที่ได้อาจเป็นผลดีที่ทำให้หลับไม่ตื่น พ้นทุกข์ได้เร็วขึ้น Grin

จ๊ากกกกก ตกใจหน้าซีด..........ยังงัยก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ Grinแสดงว่ามีทุกข์เมื่อยามตื่น(รึป่าว)ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1278 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:04:01 AM »

Grin ราตรีสวัสดิ์ครับคุณดาว คุณนก Grin

Grin คุณนก พรุ่งนี้ฟังเพลงเผื่อด้วยนะครับ อยากไปชมบ้างจัง Grin

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1279 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:05:44 AM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ Bird  ไหว้
ราตรีสวัสดิ์ครับคุณ ดาว  ไหว้
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1280 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:12:49 AM »

Grin เหลือเราสองคนอีกแล้วสิคุณสิน Grin

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #1281 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:14:46 AM »

ราตรีสวัสดิ์สำหรับคนที่จะไปนอนค่ะ หลับให้สนิทนะคะ  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #1282 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:17:32 AM »

แอบไปอ่านกระทู้อื่นๆ  กลับมาอีกทีวิ่งไป 4 หน้าแล้ว
ยาที่กิน Deanxil  ครั้งละ 1 เม็ด เช้าเย็นและหรือ Fluoxine
            Xanax 1 เม็ด ตอน 2 ทุ่ม สีชมพู 1 แผง 10 เม็ด(ตอนนี้แอบกิน 2 เม็ดแล้วค่ะ)
            Prozac Dispersible  1 เม็ดหลังอาหารเย็น
เป็นคนไข้ของรามา แต่ขี้เกียจไป เลยหายามากินเอง สงสัยจะดื้อยาแล้วค่ะ

โอ๊ะ....ของผมมีแต่ยาก่อนนอนครับ
แบบนี้จะอันตรายนะครับพี่...ผมกลัวเลยไม่กินมาเป็นปีแล้ว...ที่จริงผมก็ลองใช้แค่ช่วงสั้นๆครับ
ลองหันมาออกกำลังกายเล่นกีฬาให้เหนื่อยทำใจให้สบายจัดที่นอนใหม่ก็ช่วยได้นิดหน่อยครับแต่เรื่องใจนี้สำคัญเลยครับ

คุณกลัวไม่กินมาเป็นปี  แต่..ดาวกินมาเป็นปีแล้วค่ะ
พยายามเปรียบเทียบ กิน กับ ไม่กิน
กินแล้วหลับสนิท มีความสุขกว่าเยอะค่ะ
ผลเสียที่ได้อาจเป็นผลดีที่ทำให้หลับไม่ตื่น พ้นทุกข์ได้เร็วขึ้น Grin

จ๊ากกกกก ตกใจหน้าซีด..........ยังงัยก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ Grinแสดงว่ามีทุกข์เมื่อยามตื่น(รึป่าว)ครับ

ทั้งยามนอน และยามหลับ
ประเภทหลับแล้วก็ยังเข้ามาทำลายในฝันอีก

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1283 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:21:27 AM »

ประเภทหลับแล้วก็ยังเข้ามาทำลายในฝันอีก

ตกใจ ขนาดนั้นเลยหรอครับ ตกใจ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1284 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:22:42 AM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน
ผมกำลังจะออกไปยิงปืนตอนดึก Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

« ตอบ #1285 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:24:05 AM »

ตกใจ ขนาดนั้นเลยหรอครับ ตกใจ

หมอบอกนะค่ะ
มาจากความกดดันและเก็บกด

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1286 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:29:45 AM »

Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1287 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:30:24 AM »

เศร้าโอ๊ะโอ้ว....ถ้าแบบนี้ผมพอเข้าใจพี่ลานดาวแล้วหละครับ
..... ไหว้อย่างไรก็ขอให็กำลังใจและอวยพรให้ผ่านผ้นไปได้ด้วยดีและเร็ววันนะครับ Grinสู้ๆ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2009, 03:39:50 AM โดย sin666 » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #1288 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:32:51 AM »

ไหว้สวัสดียามดึกที่นี้ยามบ่ายที่โน้นครับพี่ เสือใบ(boon)  Cheesy
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #1289 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 03:37:26 AM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน
ผมกำลังจะออกไปยิงปืนตอนดึก Grin

Grin ดึกผม แต่เย็น ๆ บ้านพี่เองนิ Grin

หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 1555
  พิมพ์