เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:25:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 149 150 151 [152] 153 154 155 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1036492 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2265 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:17:34 AM »

Grin สวัสดีครับทุกท่าน จากไพสสุดท้ายของเจ้โอคือ 1.49 น. ขณะนี้ 3.15 น. คงจะหลับกันหมดแล้ว หรือไม่ Grin

Grin มาเปิดกระทู้ก่อนเลย สวัสดีครับชาวคนนอนดึกทุกท่านครับ Grin
โทษทีพี่ใหม่วันนี้ว่าจะไปหาที่ร้านสักหน่อย แต่วันนี้มีงานเทศกาลอาหารอร่อยที่ ศาลากลางชัยนาท เลยนั่งดื่มเบียร์ฟังดนตรีกับเพื่อนเพลินไปเลย Grin
เมาพอประมาณตามระเบียบ Grin

Grin น้อง Browning Hi-5 วันนี้ไมได้ไปไหน มาอยู่ที่ร้านเพิ่งกลับไปตอนตีสองนี่เอง Grin

ขอบคุณมากครับ หมอบอกให้ดูอาการไปก่อนสักอาทิตย์ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้ ไหว้

Grin คงไม่เป็นอะไรมาก ขอให้หายไว ๆ ครับ Grin

Angry ผมต้องอดนอนอีกแล้ว วันนี้คงโพสแค่นี้ครับ เพราะต้องเข้ากรุง ไปรับน้อง เพราะเหตุชุมนุมแท้ ๆ ทำให้น้องผมกลับบ้านไม่ได้คนนึง เลยต้องไปรับ ไปพรุ่งนี้ก็ไม่ทัน ต้องตอนนี้เท่านั้น เซ็งเลย Angry

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #2266 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:20:09 AM »

เอ่อ พี่ใหม่ไม่ต้องคุยก็ได้เดี่ยวผมคุยเอง  ...............   อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2267 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:29:27 AM »

ไหว้สวัสดีครับพีใหม่เดินทางโดยปรอดภัยนะครับ ไหว้
 ไหว้สวัสดีครับพี่รู... Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2268 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:36:44 AM »

สวัสดีครับพี่ สินตอง 6  ไหว้ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2269 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:39:09 AM »

...มีของมาฝากพี่RUGER ครับ.....เผื่อพี่โดนตะขาบกัดอีก คิก คิก 

แก้ปวดแบบฉุกละหุกพี่ลองใช้หอมแดงเอามาบี้ๆให้แตกแล้วโปะแผลพอช่วยยรรเทาปวดได้ผมลองแล้วแต่เป็นตัวแมงภู่(มั่ง)ต่อย...แต่นิ้วผมเป็นไตแข็งเลย(แค่วันสองวันครับ)........เห็นว่าหอมแดงหาง่ายดีครับ เยี่ยม
...มีอีกสูตรครับเอา"ปากไก่" ตกใจมาฝนกับหินหยอดน้ำมาทาตรงที่โดนกัดบรรเทาบวดได้พี่มีคนลองแล้วบอกว่าพอทาปุ๊บก็รู้สึกเย็นๆ(อันนี้ตะขาบกัดครับ) เยี่ยม
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2270 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:42:07 AM »

เอ่อ พี่ใหม่ไม่ต้องคุยก็ได้เดี่ยวผมคุยเอง  ...............   อิอิอิ

Grin เฝ้าห้องให้ด้วยละกันตารู คุณสิน แล้วเมื่อไรจะลุกซะทีหว่า จะไล่ก็กลัวได้ติ๊ปน้อย เพราะชุดนี้บางทีติ๊ปเป็นพัน 555 Grin

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2271 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:45:00 AM »

...มีของมาฝากพี่RUGER ครับ.....เผื่อพี่โดนตะขาบกัดอีก คิก คิก 

แก้ปวดแบบฉุกละหุกพี่ลองใช้หอมแดงเอามาบี้ๆให้แตกแล้วโปะแผลพอช่วยยรรเทาปวดได้ผมลองแล้วแต่เป็นตัวแมงภู่(มั่ง)ต่อย...แต่นิ้วผมเป็นไตแข็งเลย(แค่วันสองวันครับ)........เห็นว่าหอมแดงหาง่ายดีครับ เยี่ยม
...มีอีกสูตรครับเอา"ปากไก่" ตกใจมาฝนกับหินหยอดน้ำมาทาตรงที่โดนกัดบรรเทาบวดได้พี่มีคนลองแล้วบอกว่าพอทาปุ๊บก็รู้สึกเย็นๆ(อันนี้ตะขาบกัดครับ) เยี่ยม
ขอบพระคุณครับพี่ sin666   เหมือนรู้ใจบ้านผม ตะขาบเยอะแสน  ......  อิอิอิ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2272 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:51:49 AM »

เรื่องไก่นี่  ป๊าผมก็เคยบอก   .........  ว่ามันแพ้ทางกัน  ........ 

ถ้าโดนกัน  ให้เอาน้ำลายมันมาเป็นยา  ......  แต่ขอเรียนตามตรง

ผมยังไม่เคยลอง  ...........    มีโอกาสคงต้องลองดูหน่อย  ..............  อิอิอิ

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2273 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:01:48 AM »

ขอบพระคุณครับพี่ sin666   เหมือนรู้ใจบ้านผม ตะขาบเยอะแสน  ......  อิอิอิ
ตะขาบเยอะลองเลี้ยงไก่สิครับพี่รูเลียบแน่....ไก่กับตะขาบมันแพ้ทางกันครับแม่จิกกินเลียบ....

จริงแล้วมันก็มีสมุนไพรที่แก้ปวดจากพิษสัตว์และแมลงดีๆอีกเยอะแต่สองอย่างที่ว่าน่าจะหาง่าย.....
แต่ถ้าพี่กะว่าจะเจอกันบ่อยคงต้องหาตัวที่ดีๆมาเก็บไว้แล้วละครับเช่น เสลดพังพอนตัวเมีย และสามใบบาท วิธีการรักษาคือ ใช้ใบเสลดพังพอนตัวเมีย 3 ใบ และใบสามใบบาท 3 ใบ ตำหรือขยี้ให้แหลกแล้วบีบเอาน้ำสมุนไพรหยดลงที่แผลให้ทั่วบริเวณ ส่วนกากใบให้พอกไว้บริเวณปากแผล อาการของผู้ได้รับพิษจะหายช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับว่าเป็นคนที่แพ้พิษนั้นๆ มากน้อยแค่ไหน
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2274 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:06:17 AM »

เรื่องไก่นี่  ป๊าผมก็เคยบอก   .........  ว่ามันแพ้ทางกัน  ........ 

ถ้าโดนกัน  ให้เอาน้ำลายมันมาเป็นยา  ......  แต่ขอเรียนตามตรง

ผมยังไม่เคยลอง  ...........    มีโอกาสคงต้องลองดูหน่อย  ..............  อิอิอิ
ยี๊..............เอาป็นแบบว่าขอให้พี่รูไม่โดนกัดดีกว่าครับพี่ Grin ไหว้
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2275 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:12:04 AM »

ตะขาบเยอะลองเลี้ยงไก่สิครับพี่รูเลียบแน่....ไก่กับตะขาบมันแพ้ทางกันครับแม่จิกกินเลียบ....

จริงแล้วมันก็มีสมุนไพรที่แก้ปวดจากพิษสัตว์และแมลงดีๆอีกเยอะแต่สองอย่างที่ว่าน่าจะหาง่าย.....
แต่ถ้าพี่กะว่าจะเจอกันบ่อยคงต้องหาตัวที่ดีๆมาเก็บไว้แล้วละครับเช่น เสลดพังพอนตัวเมีย และสามใบบาท วิธีการรักษาคือ ใช้ใบเสลดพังพอนตัวเมีย 3 ใบ และใบสามใบบาท 3 ใบ ตำหรือขยี้ให้แหลกแล้วบีบเอาน้ำสมุนไพรหยดลงที่แผลให้ทั่วบริเวณ ส่วนกากใบให้พอกไว้บริเวณปากแผล อาการของผู้ได้รับพิษจะหายช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับว่าเป็นคนที่แพ้พิษนั้นๆ มากน้อยแค่ไหน

ขอบพระคุณครับ พี่  sin666   เดี่ญวผมต้องลองดูหน่อย   ......... 

ไม่ใช่ตะขาบเยอะจนเล้าใจนะครับ   ..............  อิอิ  แค่เพียงผมอยากลอง 

เดี๋ยวมีความคืนหน้าผมจะเรียนให้ทราบ   ไหว้ 

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2276 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:22:18 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน ลูกค้ายังไม่ลุก หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2277 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:35:26 AM »

ไหว้วันนี้ผมลาพี่ๆนะครับ ไหว้

ไหว้ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ใหม่     Grin
     ไหว้ราตรีสวัสดิ์ครับพี่รูเกอร์   Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2278 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 04:41:33 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน เฮ้อ! หนีไปนอนกันหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ราตรีสวัสดิ์ครับคุณสิน Grin

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #2279 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 05:00:05 AM »

ไปนอนแล้วนะพี่  ..........  อิอิอิ 

หน้า: 1 ... 149 150 151 [152] 153 154 155 ... 1555
  พิมพ์