เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:24:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 165 166 167 [168] 169 170 171 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1036663 ครั้ง)
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2505 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 01:46:50 AM »

สวัสดีท่านหงส์ ช่วงนี้สกรานต์งดซิ่งด้วยนะครับ 555

ไม่ได้ไปซิ่งที่ไหนเลยครับพี่ Grin Grin Grin
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #2506 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 01:48:36 AM »

สวัสดีครับท่านหงส์ซิ่ง

สวัสดีครับพี่sin666 ไหว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2507 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:00:41 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ และราตรีสวัสดิ์ครับ

- -"

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2508 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:11:05 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ และราตรีสวัสดิ์ครับ

- -"

อ้าวจะไมคุยกันสักน่อยรึไรท่าน Sad.... Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2509 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:24:32 AM »

Undecided ขอบ่นนิดนึง สงกรานต์ เข้าใจว่าเทศกาลสนุกสนาน แต่บางทีก็เกินไป เมื่อกลางวันไปชัยนาทมา เลยไปดูเขาเล่นน้ำสงกรานต์กัน ถนนเป็นเลนสวนธรรมดา เข้าใจว่ารถมันต้องติด แต่บังเอิญว่ามีเหตุเร่งด่วนต้องรีบกลับ ซึ่งตอนนั้นอยู่กลางวงที่ชาวชัยนาทเล่นน้ำกัน แต่รถติดมาก จะวกกลับก็ไม่แน่ใจว่าจะติดเหมือนกันหรือเปล่า จะเดินหน้าก็ไปไม่ได้ แหงกอยู่ร่วมชั่วโมง พอดีว่ามอง ๆ แล้วว่าเราอยู่คันหน้า ๆ ขบวน มองคันหน้าเห็นเป็นรถมีคอกขนของอยู่ ไม่ขยับเลย ก็เลยตัดสินใจ จะว่าไร้มารยาทหรือหน้าด้านก็ไม่สนแล้ว เพราะจำเป็นจริง ๆ จึงขับผ่ากลางเลน (ค่อมเส้นกลางถนน) ไป ค่อย ๆ เคลื่อนไปทีละหน่อย จนสุดท้ายพบว่า สาเหตุที่รถมันติดมากมายแบบไม่ขยับเลยร่วมชั่วโมงนั้น เกิดจากมีรถเล่นสงกรานต์คันหน้าสุด "หยุดเล่นน้ำ" แบบไม่ไปไหน ซึ่งถ้าเป็นรถกระบะธรรมดาก็คงไม่เท่าไร แต่นี่เป็นรถบรรทุก 6 ล้อขนาดใหญ่ จอดเล่นน้ำแบบไม่สนใจว่าคันข้างหลังเขาจะเป็นอย่างไร ผมล่ะโมโหเลย จะจอดเล่น ก็น่าจะหลบ ๆ หน่อย เพราะเลยไปอีกไม่ถึง 10 เมตร ก็มีที่ว่าพอจอดหลบได้และรถคันอื่น ๆ ก็สามารถวิ่งสวนกันได้ตามปกติ แต่ไม่ไป เท่านั้นไม่พอ เมื่อผมแทรกไปถึง คนที่เล่นอยู่ตรงนั้น จะไม่ให้ผมขับผ่านไป พยายามยืนบัง บังคับให้ผมหยุดอยู่ตรงนั้น ผมเองก็หงุดหงิดมากพอสมควรแล้ว ก็เลยค่อย ๆ ปล่อยรถไหลไปข้างหน้า แบบไม่สนว่าเขาจะว่ายังไง ปรากฏว่ามีคนหนึ่งเอามือทุบหลังคารถผมแสดงสีหน้าไม่พอใจ ดีว่าทุบไม่แรงมาก คนอื่น ๆ เริ่มมอง ผมเลยงัดอาวุธออกมา.............

Grin 555 ผมมีหน้าเป็นอาวุธครับ ทำหน้าดุ ๆ มองหน้ากราดทุกคน สุดท้าย ยอมหลบให้ผมผ่านจุดนั้นไปโดยสะดวก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 03:26:47 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2510 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:25:59 AM »

พรุ่งนี้ไม่หยุดแถมมี presentation งาน ครับ กลัวไม่ไหว

ขอตัวครับพี่

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2511 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 03:38:40 AM »

พรุ่งนี้ไม่หยุดแถมมี presentation งาน ครับ กลัวไม่ไหว

ขอตัวครับพี่

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

Grin ราตรีสวัสดิ์ครับน้องโจ๊ก Grin

Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2512 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:11:57 AM »

ราตรีสวัสดิืนายโจ๊ก... Grin

.......พี่ใหม่....ทำให้ผมลุ้นซะ.....นึกว่าจะหักมุมแบบว่าอาวุทธ์ขนาด.45mmลักษณะมีสีแดง,เขียว,เหลือง,ชมพู...ลดกระจกนิดหน่อยแล้วกราดยิงออกไป คิก คิก คิก คิก ได้เปียกกันถ้วนหน้า

......จริงๆแล้วกะจะบอกพี่ว่าตั้งแต่มีปืนผมใจดีและใจเย็นขึ้นเยอะอะไรหยวนได้ก็หยวน ยิ้มีเลศนัย....ไม่รุ้ๆว่าจริงแล้วผมกริ่งเกรงอะไร...เลยป่ลอยผ่านได้งายกว่าก่อน......
......แต่ก็ไปไหนทำอะไรก็มั่นใจดีแฮะ... แบร่.....แต่วันไหนอยู่ไกลตัวก็อาการขาดๆหายๆไม่มั่นใจสะงั้น...ทั้งที่ก่อนเคยมีก็ไม่ได้คิดอะไร(คนเมื่อก่อนผมว่าไม่ชั่วเท่าสมัยนี้นะ).....

....แค่จะบอกพี่ครับใจเย็นๆ Grin Grin.....เพราะผมรุ้ว่าถ้าจำเป็นพี่ใช้แน่ๆ  อิอิ
...........ผมว่าคนที่เคยถามกันว่าถ้าเกิดต้องยิงคนร้ายแล้วจะกล้ายิงกันไหมถ้าคนๆไม่เคยมีประสปถ์การแล้วตอบว่ากล้า...ผมไม่แน่ใจว่าจะจริง
ส่วนตัวผมก้เคยไม่แน่ใจ...แต่ก็มีคืนหนึ่งแม่มาบอกผมว่าสงสัยบนบ้านจะมีคนมาเยี้ยม...ผมก้หยิบปืมมาตรวจแม็กว่ามีลูกพร้อมหยิบไฟฉายค่อยเดินขึ้นบ้านเคลียร์จนทั้ว(มันก็แคบนิดเดียวนั้นแหระ คิก คิก )....แล้วลงมาบอกแม่ไม่มีอะไรลืมปิดหน้าต่าง....
...ทำให้รู้ว่าผมไม่กลัวหรือรั่งรอที่จะใช้......
...ผมเลยตื่นเต็นที่พี่เล่างัยครับเพราะเพิ่งเห็นข่าวที่ปราจีนฯ...ดีที่มันด้าน.. Grin...แต่ตอนผมเองไม่ตื่นเต็นแฮะ Sad

ปล.แต่ครั้งแรกเลยผมไม่ได้ขึ้นลำกลัวพลาด.... ตกใจมานึกได้ที่หลังว่าถ้ามีโจรจริงจะยิงมันทันไหมเนียะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2009, 04:15:17 AM โดย sin666 » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #2513 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 04:26:20 AM »

Grinลานะครับพี่ใหม่....อิอิ...ราตรีสวัสดิ์ครับ... ไหว้
....ช่วนนี้ผู้ใหญ่ในกระทู้นี้หายกันบ่อยๆนะครับ... คิก คิก
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #2514 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 05:47:11 AM »

ราตรีสวัสดิืนายโจ๊ก... Grin

.......พี่ใหม่....ทำให้ผมลุ้นซะ.....นึกว่าจะหักมุมแบบว่าอาวุทธ์ขนาด.45mmลักษณะมีสีแดง,เขียว,เหลือง,ชมพู...ลดกระจกนิดหน่อยแล้วกราดยิงออกไป คิก คิก คิก คิก ได้เปียกกันถ้วนหน้า

......จริงๆแล้วกะจะบอกพี่ว่าตั้งแต่มีปืนผมใจดีและใจเย็นขึ้นเยอะอะไรหยวนได้ก็หยวน ยิ้มีเลศนัย....ไม่รุ้ๆว่าจริงแล้วผมกริ่งเกรงอะไร...เลยป่ลอยผ่านได้งายกว่าก่อน......
......แต่ก็ไปไหนทำอะไรก็มั่นใจดีแฮะ... แบร่.....แต่วันไหนอยู่ไกลตัวก็อาการขาดๆหายๆไม่มั่นใจสะงั้น...ทั้งที่ก่อนเคยมีก็ไม่ได้คิดอะไร(คนเมื่อก่อนผมว่าไม่ชั่วเท่าสมัยนี้นะ).....

....แค่จะบอกพี่ครับใจเย็นๆ Grin Grin.....เพราะผมรุ้ว่าถ้าจำเป็นพี่ใช้แน่ๆ  อิอิ
...........ผมว่าคนที่เคยถามกันว่าถ้าเกิดต้องยิงคนร้ายแล้วจะกล้ายิงกันไหมถ้าคนๆไม่เคยมีประสปถ์การแล้วตอบว่ากล้า...ผมไม่แน่ใจว่าจะจริง
ส่วนตัวผมก้เคยไม่แน่ใจ...แต่ก็มีคืนหนึ่งแม่มาบอกผมว่าสงสัยบนบ้านจะมีคนมาเยี้ยม...ผมก้หยิบปืมมาตรวจแม็กว่ามีลูกพร้อมหยิบไฟฉายค่อยเดินขึ้นบ้านเคลียร์จนทั้ว(มันก็แคบนิดเดียวนั้นแหระ คิก คิก )....แล้วลงมาบอกแม่ไม่มีอะไรลืมปิดหน้าต่าง....
...ทำให้รู้ว่าผมไม่กลัวหรือรั่งรอที่จะใช้......
...ผมเลยตื่นเต็นที่พี่เล่างัยครับเพราะเพิ่งเห็นข่าวที่ปราจีนฯ...ดีที่มันด้าน.. Grin...แต่ตอนผมเองไม่ตื่นเต็นแฮะ Sad

ปล.แต่ครั้งแรกเลยผมไม่ได้ขึ้นลำกลัวพลาด.... ตกใจมานึกได้ที่หลังว่าถ้ามีโจรจริงจะยิงมันทันไหมเนียะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ผมไม่พกปืนครับ เว้นแต่เวลาเฝ้าร้านบางครั้งที่สถานการณ์ดูค่อนข้างล่อแหลม ภายนอกร้านนะครับ ไม่ใช่ในร้าน ในร้านบรรยากาศสบาย ๆ ไม่เคยมีเรื่องราว แต่นอกร้านใกล้ ๆ มักมีวัยรุ่นมาตีกันค่อนข้างบ่อย พกปืนเพื่อป้องกันและดูแลความปลอดภัยให้ลูกค้าครับ Grin
 Grin ที่เล่าไปยอมรับว่าหงุดหงิดมาก ๆ จริง แต่ไม่ใจไม่ได้ร้อนครับ ที่ว่าค่อย ๆ เดินหน้ารถไปทั้ง ๆ ที่เขายังขวางอยู่ ก็แค่ขยับไปแตะ ๆ ให้รู้ตัวว่า "เฮ้ย หลบหน่อย ขอไปหน่อย" และตอนนั้นมีรถที่คาดว่าต้องรีบเหมือนผมขับตามมาร่วมสิบคัน ประเมินแล้วเรามีแนวร่วมครับ Grin
 Grin ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่เคยใช้ปืนหรือจับปืนขึ้นมาด้วยเรื่องเล็ก ๆ แค่นี้ครับ เรื่องใหญ่กว่านี้มากบางทียังไม่ใช้ปืนเลย แต่ถ้าเป็นเหตุจำเป็นหรืออันตรายจริง ๆ ก็ไม่เคยรีรอ วันไหนมาตาคลีเดี๋ยวจะโม้ประสบการณ์เสียว ๆ ให้ฟังครับ (ประสบการณ์ปืนผาหน้าไม้นะครับ ไม่ใช่เสียวอื่น เยาะเย้ย) Grin

Grinลานะครับพี่ใหม่....อิอิ...ราตรีสวัสดิ์ครับ... ไหว้
....ช่วนนี้ผู้ใหญ่ในกระทู้นี้หายกันบ่อยๆนะครับ... คิก คิก

Grin คงไปเกาะกระแสกระทู้การเมืองกันหมด ผมเองยังไล่อ่านเพลินเลย Grin
 Grin ราตรีสวัสดิ์ครับ Grin

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2515 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 08:30:25 AM »

พี่ใหม่ตัวจริง น่ารักครับ สุภาพ ใจดี ขี้เล่นเป็นกันเองแถมโสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  สาวใดสนใจติดต่อได้ครับ

เห็นโปรมันถูกครับพี่ กระบอกละ2000เองเลยแนะนำร้านนี้จัดโปรโมชั่นบ่อยครับ หรือพี่สนใจแม่ค้าสาวๆๆไหมครับมีเยอะหน้าตาดี  แต่อาจจะแพงกว่านิสนึง  Wink Wink Wink Wink  ทุกอย่างเหมือนปืนจริงหมดรวมทั้งรีคอยด้วยนะครับ ใช้ซ้อมแทนปืนจริงได้ประหยัดเงินไปเยอะ ถ้าใช้ลูกสีดำยิง จะมองไม่เห็นเวลาลูกวิ่งครับพอกล่อมแกล้มแก้คันมือระยะ7เมตร-10เมตรสบายๆ

ปีนี้เอาตังไปลงค่าเรียนหมดปีหน้าคงได้เก็บเงินไปสู่ขอของจริงมาลูบคลำซักกระบอกละครับพี่  Cry Cry Cry Cry Cry Cry ค่าเรียนปีเดียวถอย Siaga  ได้กระบอกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2516 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 09:09:23 AM »

พี่ใหม่ตัวจริง น่ารักครับ สุภาพ ใจดี ขี้เล่นเป็นกันเองแถมโสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  สาวใดสนใจติดต่อได้ครับ

เห็นโปรมันถูกครับพี่ กระบอกละ2000เองเลยแนะนำร้านนี้จัดโปรโมชั่นบ่อยครับ หรือพี่สนใจแม่ค้าสาวๆๆไหมครับมีเยอะหน้าตาดี  แต่อาจจะแพงกว่านิสนึง  Wink Wink Wink Wink  ทุกอย่างเหมือนปืนจริงหมดรวมทั้งรีคอยด้วยนะครับ ใช้ซ้อมแทนปืนจริงได้ประหยัดเงินไปเยอะ ถ้าใช้ลูกสีดำยิง จะมองไม่เห็นเวลาลูกวิ่งครับพอกล่อมแกล้มแก้คันมือระยะ7เมตร-10เมตรสบายๆ

ปีนี้เอาตังไปลงค่าเรียนหมดปีหน้าคงได้เก็บเงินไปสู่ขอของจริงมาลูบคลำซักกระบอกละครับพี่  Cry Cry Cry Cry Cry Cry ค่าเรียนปีเดียวถอย Siaga  ได้กระบอกเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถอยไซก้าก่อน เอาไปต่อยอด หาเงินมาเรียน

หุหุ หุหุ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2517 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 09:42:18 AM »

ตาต่อนิเดี๋ยวปัดเอาสาวๆๆไปเม้นว่ารักนะจุ๊บๆๆใน hi 5 เลยนิ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย   เอางานซักชิ้นมะเพื่อน 

เอาเรียนก่อนตังถอยนะพอมี แต่ว่าเศรษฐกิจแบบนี้ต้องเอาเงินมาต่อเงินก่อนนะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ยอดร่วงระนาวเลยเพื่อนเอ๊ย จาก10เหลือ3  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2518 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 09:44:29 AM »

ว่าแต่ ต่อ  มะไหร่ตัวจะมาสู่ขอเค้าซักทีละ     จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

จาได้เอาค่าสินสอดไปถอยปืน   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #2519 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 09:46:02 AM »

แหะๆ ช่วงนี้งดรับงานจ้า

ได้นอนหรือยังเนี่ย ท่าน...

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: 1 ... 165 166 167 [168] 169 170 171 ... 1555
  พิมพ์