เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:18:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1511 1512 1513 [1514] 1515 1516 1517 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1033593 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22695 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:54:51 PM »

Grin Grin Grin
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22696 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:03:23 PM »

เรามาทายอะไรกัย สนุกๆดีกว่าครับ

สิ่งที่เจ้าซูกินอยู่นี้   คือ อะไร   Grin และทำมาจากอะไร

และ ด้านล่างข้อความนี้คือ อาหารมื้อค่ำ ครับ

บอกตรงๆเบื่อ มากๆ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22697 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:09:47 PM »

คล้ายๆแป้งครับ  แป้งแบบซาลาเปา

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22698 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:15:34 PM »

คล้ายๆแป้งครับ  แป้งแบบซาลาเปา

ตอบว่า ทำจาก" แป้ง "นะ   Grin   ใช่มั้ย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22699 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:42:54 PM »

แป้งน่ะ ผิด   เพราะมันคือ ข้าวสุกเอามาบดแล้วเอามาตัดเป็น ชิ้นๆ

เค้าเรียกว่า "ซาเต" ที่มาจากคำว่า "สะเต๊กหมู" นั้นแหละ  ผมคิดว่า  อิสลาม มันก๊อป มาแต่ รสชาต ปะแหล่มๆ
เรื่องก๊อป น่ะ อิสลาม เค้าถนัด  แต่ รสชาต ห่วยสุดๆ

นอนแระ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22700 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 05:44:58 AM »

เหมือนคนแก่เลยอ่ะครับ  ตื่นมาฉี่แล้ว นอนไม่หลับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22701 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 05:34:24 PM »

เตรียมตัวพบกับ
นักร้องหน้ามน คนเสียงหวาน  จะมาขับกล่อมบทเพลงที่ แสนไพเราะ   สามารถเรียกน้ำตาผู้ฟังได้ดั่งโดนสะกด  

เค้ามาเพื่อ ฆ่าสายัญ ดันบ่าววี บี้ก๊อต เฉียงศอก ไผ่พงศ์ธร

โปรดเตรียม ผ้าซับน้ำตาของท่านไว้  เร็วๆนี้ ที่ เฟสบุ้ค
   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22702 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:41:21 PM »

ทำงานต่อดีกว่า อ่านหนังสือ ของอาจารย์ต่อด้วย กำลังมัน กิกิ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22703 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:06:53 AM »

นอนแล้วครับ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22704 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:57:46 AM »

เมื่อวานซืน ไป ที่ ยะลามา  พอดี ผ่าน คลัง แอมเวย์  เลยเดินเข้าไป  หาพวกทำแอมเวย์ใหม่ๆ

ผม    " ซื้อสบู่ให้ก้อนซิ ซื้อในรหัสคุณน่ะ  ผมไม่มีบัตรสมาชิก"   Grin

เค้า    "จะทำบัตรมั้ย ทำแป๊บเดียว เดี๋ยวทำให้"   หลงรัก

ผม   " ไม่ทำครับแค่ต้องการสบู่น้ำผึ้ง 1 แพ็ค ในราคาสมาชิก ได้มั้ย "   งอน

เค้า   "ถ้าจะซื้อในราคาสมาชิก ต้องเป็น สมาชิก "   หลงรัก ยิ้มีเลศนัย

ผม   " งั้นผมไปซื้อกับคนอื่นแล้วกัน นะ"   Angry งอน

เค้ารีบสวนทันทีว่า " งั้นผมช่วยซื้อให้แล้วกัน นะ"     หลงรัก

ผม     นึกในใจ (แมร่ง pv ได้ฟรีๆไม่เอาก็โง่ซิว่ะ )  ขำก๊าก ขำก๊าก 

เค้า  สมัครเมมเบอร์(ผู้ใช้ไม่ได้ทำธุริกิจ)  ก็ได้นะครับ เดี๋ยวค่าสมัครผมออกให้เอง  หลงรัก

ผม   นิคุณครับ ผมต้องการสบู่น้ำผึ้ง เท่านั้น ไม่ต้องการเป็น มุงกุตฑูต หรือ ไดม่อน หรอกนะ  ผมทำแอมเวย์มา 2ปีกว่า  ดาวลาย ผมมีเป็นร้อย
         คุณพอรู้จัก ทีม สะบ้าย้อย /บ้านเปียน  มั้ย   องค์กรนี้ไปกรุงเทพ ต้องเหมารถไปน่ะ  พอรู้จักมั้ย   ยิ้มีเลศนัย
เค้า    ครับ ผมรู้จัก   Grin

ผม    คุณรู้มั้ย ใคร แกนนำ ของทีมนั้น 

เค้า   ไม่ทราบครับ 

ผม       ก็ผมนี้แหละ แกนนำ สะบ้าย้อย บ้านเปียน   บู่ 

เค้า    ตกใจ  ตกใจหน้าซีด  Huh แล้วทำไมไม่ใช้รหัสตัวเองซื้อ ครับ

ผม     รหัสผมขาดไปตั้งนานแล้ว  ปล่อยให้ขาด เพราะเบื่อ  อัพลาย  งี่เง่า   เข้าใจมั้ย ครับ   Undecided

เค้า   ครับ   แล้วไม่คิดที่จะกลับมาทำอีกหรือครับ   

ผม(เริ่มเซ็ง)   คุณครับ คนที่เป็นแพลตินั่ม น่ะ ต้องสร้างยอดพีวี เท่าไหร่ ต่อเดือน   ที่เค้าบอกว่า หยุดทำแล้วรายได้ไม่หยุด  แต่ทำไมผมไม่เคยเห็น ไดม่อน หยุดทำซักคนล่ะครับ
                   150000 พีวี  ตีเป็นยอด 3 แสนบาท  แสดงว่าคุณต้องขาย แอมเวย์ เดือนละ 3 แสนบาท แต่ เงินที่ได้ประมาณ 5 หมื่นบาท(เงินปันผล)   
                    งั้นถ้าผมขาย กล้วยทอด เดือนละ 3 แสน  ผมจะมีกำไร มากกว่า 1 แสน บาท  ซึ่ง 1แสนบาท นั้น เท่ากับคนที่ทำ ทับทิม หรือระดับ มรกต 
                 งั้น ผมขายกล้วยทอดผมก็เป็น มรกตหรือ ไดม่อนได้ซิ ถ้าผม ขยายสาขา ออกไปเหมือนที่คุณ สร้างสายงาน  แล้วคุณมั่นใจ ได้แค่ไหนที่ดาวลายคุณ จะเป็น  มรกต
                 ปัญหาก็คือ  คุณจะสร้างมรกต 6 คนได้ยังไงเมื่อคุณ ต้องการเป็นไดม่อน  นั้นมัน ต้องมรกตแข็งๆ นะ หรือเตรียมตัวเป็นไดม่อน  6 คน
                 คุณ ลองกลับไป คิดที่ เค้าบอกว่า  ไดม่อนเกิดขึ้นทุกปีให้ดีซิ ผมน่ะเชื่อ ว่าไดม่อนเกิดทุกปีบัญชี  แต่คุณเคยรู้บ้างมั้ย ว่า ขณะที่ 1 ไดม่อนเกิด คนสมัครแอมเวย์
                มากขึ้น กี่ หมื่นคน ผมไม่ได้มองที่ ธุจกิจแอมเวย์เติบโตหรอกนะ  แต่ผมมองที่ว่า คนที่สมัครใหม่ เข้ามาเพื่อ ดันให้ ไดม่อน เกิด   
                 เอ๊าที่นี้ ผมถามคุณอีกครั้งนะ 1. ค่าเฉลี่ย ของคนที่เป็น ไดม่อน เหมาะสม กับ ผู้สมัครใหม่หรือไม่
                                                          2.  คำว่า หยุดทำแล้วรายได้ไม่หยุด น่ะ  แล้วรายได้นั้นจะลดลงหรือไม่  ถ้าคนในองค์กร ไม่มีคนที่แข็งจริงๆ  เพราะถ้าจะให้แข็ง
                                                            คุณต้องมี ดาวลายที่เป็น มรกต เป็นอย่างน้อย  2 คน ใน สองสายงาน เพื่อสร้าง บาล้าน 
                                                          3.  คุณ เคยเห็นคนที่เป็นไดม่อน  ร่วงหรือไม่ แล้วคุณเคยเห็น คนไดม่อน เลิกทำแอมเวย์หรือไม่
เค้า  อืม.....................

ผม   คุณรู้มั้ยครับว่า ของ ชนิดไหนที่ซื้อยาก ที่สุด

เค้า    ไม่ทราบครับ

ผม     ก็ สบู่ น้ำผึ้งนี้ไง   บู่  เพราะว่าผมจะได้ผมต้องอธิบาย ยาวววววววววววววว มาก ซึ่งจริงๆแล้วถ้าผมซื้อสบู่  นกแก้ว  ผมแค่ จ่ายตังค์ แล้ว ก็กลับ บ้าน
       และคนขายก็ไม่ต้องอธิบาย คุณสมบัติ ของสบู่นกแก้วด้วย   จริงมั้ย

เค้า    คะ  คะ  ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    พี่ครับผมจะเลิกทำแอมเวย์ดีมั้ย   

ผม      ปรึกษาอัพลายของคุณ ซิ  ยิ้มีเลศนัย  ไปเอาสบู่ให้ผมได้แล้ว ครับ  กิ๊วก๊าว

เค้าเข้าไปเอาสบู่  ส่งให้ผม พร้อมทั้งยืนใบเสร็จ  ผมสังเกต ระดับ ของเค้า  3%  ผมนึกในใจ "โอกาส มึงเลิก สูง "  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เค้า    พี่ครับ มีเบอร์โทรมั้ย ผม ขอหน่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผม     จะเอาไปทำอะไร   Grin

เค้า    เผื่อผมจะมีอะไรถามครับ 

ผม   ไม่ต้องหรอก นะ ผมอยู่ไกล โน้น เดี๋ยวก็กลับ  สุรินทร์ แล้วล่ะ   คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมต้องไปซื้อสบู่ที่แอมเวย์ เพราะว่า จะเอามาโชว์ หน้าร้าน ให้รู้ว่า กูก็ใช้แอมเวย์  เพราะฉะนั้น คนที่จะมาชวนสมัคร เค้าจะเข้าใจว่า "ผมเป็น สมาชิกอยู่แล้ว

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22705 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:22:27 PM »

บังนี่รู้ลึก รู้จริง  คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22706 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:30:34 PM »

บังนี่รู้ลึก รู้จริง  คิก คิก

ก็ทำมาตั้ง 2 ปีกว่านี่ครับ พี่ชาติ  คิก คิก คิก คิก 
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #22707 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:13:10 PM »

เมื่อวานซืน ไป ที่ ยะลามา  พอดี ผ่าน คลัง แอมเวย์  เลยเดินเข้าไป  หาพวกทำแอมเวย์ใหม่ๆ

ผม    " ซื้อสบู่ให้ก้อนซิ ซื้อในรหัสคุณน่ะ  ผมไม่มีบัตรสมาชิก"   Grin

เค้า    "จะทำบัตรมั้ย ทำแป๊บเดียว เดี๋ยวทำให้"   หลงรัก

ผม   " ไม่ทำครับแค่ต้องการสบู่น้ำผึ้ง 1 แพ็ค ในราคาสมาชิก ได้มั้ย "   งอน

เค้า   "ถ้าจะซื้อในราคาสมาชิก ต้องเป็น สมาชิก "   หลงรัก ยิ้มีเลศนัย

ผม   " งั้นผมไปซื้อกับคนอื่นแล้วกัน นะ"   Angry งอน

เค้ารีบสวนทันทีว่า " งั้นผมช่วยซื้อให้แล้วกัน นะ"     หลงรัก

ผม     นึกในใจ (แมร่ง pv ได้ฟรีๆไม่เอาก็โง่ซิว่ะ )  ขำก๊าก ขำก๊าก 

เค้า  สมัครเมมเบอร์(ผู้ใช้ไม่ได้ทำธุริกิจ)  ก็ได้นะครับ เดี๋ยวค่าสมัครผมออกให้เอง  หลงรัก

ผม   นิคุณครับ ผมต้องการสบู่น้ำผึ้ง เท่านั้น ไม่ต้องการเป็น มุงกุตฑูต หรือ ไดม่อน หรอกนะ  ผมทำแอมเวย์มา 2ปีกว่า  ดาวลาย ผมมีเป็นร้อย
         คุณพอรู้จัก ทีม สะบ้าย้อย /บ้านเปียน  มั้ย   องค์กรนี้ไปกรุงเทพ ต้องเหมารถไปน่ะ  พอรู้จักมั้ย   ยิ้มีเลศนัย
เค้า    ครับ ผมรู้จัก   Grin

ผม    คุณรู้มั้ย ใคร แกนนำ ของทีมนั้น 

เค้า   ไม่ทราบครับ 

ผม       ก็ผมนี้แหละ แกนนำ สะบ้าย้อย บ้านเปียน   บู่ 

เค้า    ตกใจ  ตกใจหน้าซีด  Huh แล้วทำไมไม่ใช้รหัสตัวเองซื้อ ครับ

ผม     รหัสผมขาดไปตั้งนานแล้ว  ปล่อยให้ขาด เพราะเบื่อ  อัพลาย  งี่เง่า   เข้าใจมั้ย ครับ   Undecided

เค้า   ครับ   แล้วไม่คิดที่จะกลับมาทำอีกหรือครับ   

ผม(เริ่มเซ็ง)   คุณครับ คนที่เป็นแพลตินั่ม น่ะ ต้องสร้างยอดพีวี เท่าไหร่ ต่อเดือน   ที่เค้าบอกว่า หยุดทำแล้วรายได้ไม่หยุด  แต่ทำไมผมไม่เคยเห็น ไดม่อน หยุดทำซักคนล่ะครับ
                   150000 พีวี  ตีเป็นยอด 3 แสนบาท  แสดงว่าคุณต้องขาย แอมเวย์ เดือนละ 3 แสนบาท แต่ เงินที่ได้ประมาณ 5 หมื่นบาท(เงินปันผล)   
                    งั้นถ้าผมขาย กล้วยทอด เดือนละ 3 แสน  ผมจะมีกำไร มากกว่า 1 แสน บาท  ซึ่ง 1แสนบาท นั้น เท่ากับคนที่ทำ ทับทิม หรือระดับ มรกต 
                 งั้น ผมขายกล้วยทอดผมก็เป็น มรกตหรือ ไดม่อนได้ซิ ถ้าผม ขยายสาขา ออกไปเหมือนที่คุณ สร้างสายงาน  แล้วคุณมั่นใจ ได้แค่ไหนที่ดาวลายคุณ จะเป็น  มรกต
                 ปัญหาก็คือ  คุณจะสร้างมรกต 6 คนได้ยังไงเมื่อคุณ ต้องการเป็นไดม่อน  นั้นมัน ต้องมรกตแข็งๆ นะ หรือเตรียมตัวเป็นไดม่อน  6 คน
                 คุณ ลองกลับไป คิดที่ เค้าบอกว่า  ไดม่อนเกิดขึ้นทุกปีให้ดีซิ ผมน่ะเชื่อ ว่าไดม่อนเกิดทุกปีบัญชี  แต่คุณเคยรู้บ้างมั้ย ว่า ขณะที่ 1 ไดม่อนเกิด คนสมัครแอมเวย์
                มากขึ้น กี่ หมื่นคน ผมไม่ได้มองที่ ธุจกิจแอมเวย์เติบโตหรอกนะ  แต่ผมมองที่ว่า คนที่สมัครใหม่ เข้ามาเพื่อ ดันให้ ไดม่อน เกิด   
                 เอ๊าที่นี้ ผมถามคุณอีกครั้งนะ 1. ค่าเฉลี่ย ของคนที่เป็น ไดม่อน เหมาะสม กับ ผู้สมัครใหม่หรือไม่
                                                          2.  คำว่า หยุดทำแล้วรายได้ไม่หยุด น่ะ  แล้วรายได้นั้นจะลดลงหรือไม่  ถ้าคนในองค์กร ไม่มีคนที่แข็งจริงๆ  เพราะถ้าจะให้แข็ง
                                                            คุณต้องมี ดาวลายที่เป็น มรกต เป็นอย่างน้อย  2 คน ใน สองสายงาน เพื่อสร้าง บาล้าน 
                                                          3.  คุณ เคยเห็นคนที่เป็นไดม่อน  ร่วงหรือไม่ แล้วคุณเคยเห็น คนไดม่อน เลิกทำแอมเวย์หรือไม่
เค้า  อืม.....................

ผม   คุณรู้มั้ยครับว่า ของ ชนิดไหนที่ซื้อยาก ที่สุด

เค้า    ไม่ทราบครับ

ผม     ก็ สบู่ น้ำผึ้งนี้ไง   บู่  เพราะว่าผมจะได้ผมต้องอธิบาย ยาวววววววววววววว มาก ซึ่งจริงๆแล้วถ้าผมซื้อสบู่  นกแก้ว  ผมแค่ จ่ายตังค์ แล้ว ก็กลับ บ้าน
       และคนขายก็ไม่ต้องอธิบาย คุณสมบัติ ของสบู่นกแก้วด้วย   จริงมั้ย

เค้า    คะ  คะ  ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน    พี่ครับผมจะเลิกทำแอมเวย์ดีมั้ย   

ผม      ปรึกษาอัพลายของคุณ ซิ  ยิ้มีเลศนัย  ไปเอาสบู่ให้ผมได้แล้ว ครับ  กิ๊วก๊าว

เค้าเข้าไปเอาสบู่  ส่งให้ผม พร้อมทั้งยืนใบเสร็จ  ผมสังเกต ระดับ ของเค้า  3%  ผมนึกในใจ "โอกาส มึงเลิก สูง "  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เค้า    พี่ครับ มีเบอร์โทรมั้ย ผม ขอหน่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผม     จะเอาไปทำอะไร   Grin

เค้า    เผื่อผมจะมีอะไรถามครับ 

ผม   ไม่ต้องหรอก นะ ผมอยู่ไกล โน้น เดี๋ยวก็กลับ  สุรินทร์ แล้วล่ะ   คิก คิก คิก คิก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำไมต้องไปซื้อสบู่ที่แอมเวย์ เพราะว่า จะเอามาโชว์ หน้าร้าน ให้รู้ว่า กูก็ใช้แอมเวย์  เพราะฉะนั้น คนที่จะมาชวนสมัคร เค้าจะเข้าใจว่า "ผมเป็น สมาชิกอยู่แล้ว

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับที่เล่าให้ฟัง
สะใจจริง โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย จะเอาไปใช้มั่ง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22708 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:01:04 PM »

555555
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22709 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 09:42:18 PM »

555555

อัพลายเจ้าหนุ่มน้อยคนนั้น ป่านนี้เผาพริกเผาเกลือ แช่งผมแล้วมั้งครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ใครทำแอมเวย์เข้ามาอ่าน  ก็ขอโทษด้วยนะคร้าบบบบ   ผมรู้ว่าแอมเวย์ดีแต่  ......  ผมเป็น"เพชร"(ไดม่อน) ไม่ได้ ถ้า" เพชรกันยา "  พอไปได้คร้าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก 
หน้า: 1 ... 1511 1512 1513 [1514] 1515 1516 1517 ... 1555
  พิมพ์