เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:26:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1525 1526 1527 [1528] 1529 1530 1531 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1034177 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22905 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 10:55:29 PM »

ปีหน้าจะมีให้ลูกค้าเลือกใช้ได้ถึง 100meg
ผมคงต้องดูราคาด้วยครับอา   ไหว้
ผมใช้ฟรีครับ ทางบริษัทให้ใช้ฟรี แต่ให้แค่ 20 meg นะครับ
ที่ทำงาน ที่ต่ออยู่กับเครื่องใช้ถึง 60 meg
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22906 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:05:10 PM »

ปีหน้าจะมีให้ลูกค้าเลือกใช้ได้ถึง 100meg
ผมคงต้องดูราคาด้วยครับอา   ไหว้
ผมใช้ฟรีครับ ทางบริษัทให้ใช้ฟรี แต่ให้แค่ 20 meg นะครับ
ที่ทำงาน ที่ต่ออยู่กับเครื่องใช้ถึง 60 meg
ครับอา ที่นั่นพัฒนาไปอีกขั้น ผมเคยคุยกับเพื่อนบ่อยๆว่า ถ้าหากเราปล่อยให้มีการแข่งขัน หรือปล่อยเสรีด้านการสื่อสาร อะไรๆในเชิงธุรกิจก็คงก้าวเร็วขึ้น
                                                                                                                                  การสื่อสารเร็ว การก้าวไปของธุรกิจก็เร็ว  ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22907 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:06:44 PM »

ผมคงต้องดูราคาด้วยครับอา   ไหว้

60 แม็ค ก็อิจฉา ตาหลุดแล้วครับ  อาเจษ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฮา ฮา เอางั้นเลยเหรอบัง นานๆผมจะมีเวลาเข้ามาแซวบังซักที่ ไม่คุ้มมั้ง ว่าแต่บังอ่ะ ตอนนี้พอใช้เหรอ  Grin

พอครับ ขอให้เล่นได้ก็พอ แต่ถ้า เวป ช้า มากๆก็ไม่ไหว ครับ ต่อไปนะ  คิก คิก คิก คิก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22908 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:09:24 PM »

แต่กว่าจะถึงปีหน้า กว่าจะมี 100 meg พวกผมก็เดินสาย cable กันอ่วมครับ ต้องเดินสายใหม่หมด
เพราะต้องเปลี่ยน Router's ใหม่  ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22909 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:11:53 PM »

แต่กว่าจะถึงปีหน้า กว่าจะมี 100 meg พวกผมก็เดินสาย cable กันอ่วมครับ ต้องเดินสายใหม่หมด
เพราะต้องเปลี่ยน Router's ใหม่  ว่างๆจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

ของเมืองนอกผมชอบอย่างนึงที่ ไม่มีเสาไฟฟ้า เค้าขุดลงดินหมดครับ   เยี่ยม 
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22910 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:12:10 PM »

60 แม็ค ก็อิจฉา ตาหลุดแล้วครับ  อาเจษ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฮา ฮา เอางั้นเลยเหรอบัง นานๆผมจะมีเวลาเข้ามาแซวบังซักที่ ไม่คุ้มมั้ง ว่าแต่บังอ่ะ ตอนนี้พอใช้เหรอ  Grin

พอครับ ขอให้เล่นได้ก็พอ แต่ถ้า เวป ช้า มากๆก็ไม่ไหว ครับ ต่อไปนะ  คิก คิก คิก คิก

ฮา ฮา ถ้าสัญญานเน็ตขาด เวปช้า หรือใช้ไม่ได้บังก็ขาดใจ ...... ชิมิ  คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22911 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:13:20 PM »

ผมคงต้องดูราคาด้วยครับอา   ไหว้

60 แม็ค ก็อิจฉา ตาหลุดแล้วครับ  อาเจษ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฮา ฮา เอางั้นเลยเหรอบัง นานๆผมจะมีเวลาเข้ามาแซวบังซักที่ ไม่คุ้มมั้ง ว่าแต่บังอ่ะ ตอนนี้พอใช้เหรอ  Grin

พอครับ ขอให้เล่นได้ก็พอ แต่ถ้า เวป ช้า มากๆก็ไม่ไหว ครับ ต่อไปนะ  คิก คิก คิก คิก

ฮา ฮา ถ้าสัญญานเน็ตขาด เวปช้า หรือใช้ไม่ได้บังก็ขาดใจ ...... ชิมิ  คิก คิก

ผมจะเลิกเข้าเวปอยู่ มะรอม มะร่อ แล้ว ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22912 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:18:48 PM »

ของเมืองนอกผมชอบอย่างนึงที่ ไม่มีเสาไฟฟ้า เค้าขุดลงดินหมดครับ   เยี่ยม 
มีซิครับทำไมจะไม่มี  เพียงแต่ว่า หมู่บ้านสร้างใหม่ จะไม่มีเสาไฟฟ้า  จะลงดินหมด ไม่ว่าจะเป็น ไฟฟ้า โทรศัทพ์ เคเบิ้ลทีวี  น้ำและท่อแก๊สก็อยู่ในหลุมเดียวกัน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22913 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:27:12 PM »

มีซิครับทำไมจะไม่มี  เพียงแต่ว่า หมู่บ้านสร้างใหม่ จะไม่มีเสาไฟฟ้า  จะลงดินหมด ไม่ว่าจะเป็น ไฟฟ้า โทรศัทพ์ เคเบิ้ลทีวี  น้ำและท่อแก๊สก็อยู่ในหลุมเดียวกัน
ของไทยนะดีแล้วครับที่ไม่อยู่ในดินไม่งั้นตอนนี้ต่นเยอะกว่านี้ครับ   มาตราฐานไทยยังต่ำมาก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22914 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:28:37 PM »

ถ้าอย่างนั้นค่าบำรุงรักษาระบบ ก็คงพอควรที่เดี้ยว ใช่มั้ยครับอา แล้วเป็นความรับผิดชอบของหน่วยงานไหนครับ   ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22915 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:35:52 PM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22916 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:37:18 PM »

อ้นเคยไปตรวจบัญชีบริษัทรับวางสายเคเบิ้ลพี่  ระบบราชการไทยรู้ๆกันอยู่ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้   แบบที่พี่เขียนมาเป็นระบบสากลครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22917 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:39:19 PM »

ค่าบำรุงถูกกว่า แบบที่อยู่บนเสาไฟฟ้าครับ เพราะโอกาศที่จะมีปัญหาน้อยมาก
หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
ต้องตามหมู่บ้านครับพี่ มีทำระบบแบบนี้ หมู่บ้านที่รุ่นพี่อ้นทำก็ทำระบบแบบนี้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22918 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:41:30 PM »

อ้นเคยไปตรวจบัญชีบริษัทรับวางสายเคเบิ้ลพี่  ระบบราชการไทยรู้ๆกันอยู่ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้   แบบที่พี่เขียนมาเป็นระบบสากลครับ
อ้อ..ครับ จะเล่าให้ฟัง บ้านแม่ผมทางเข้าจะเป็นถนนส่วนบุคคล เป็นที่ของพ่อผม การประปามาฝั่งท่อใหม่ ตัดเจาะพื้นถนนที่เทคอนกรีตแล้วฝั่งท่อ  เชื่อไหมครับว่าความชุ่ย ความมักง่าย และความไม่มีน้ำยาของการประปา ตอนฝั่งท่อแค่ตัดคอนกรีตตื่นๆแล้วเอาท่อแป๊บวาง แล้วโปะปูนไว้ข้างบน พื้นถนนที่เคยเรียบกลายเป็นคูนา เวรกรรมครับ ทำงานไปวันๆ เช้าชามเย็นขวดจริงๆ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #22919 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:43:08 PM »

หลุมที่ฝั่งสาย  จะลึก 6 ฟุต ขุดเป็นคูรอบเรื้อยไปตามถนนตรงใต้ฟุตบาท( ก่อนที่จะทำฟุตบาท) สายไฟฟ้า สายเคเบิ้ล สายโทรศัพท์จะอยู่ในท่ออีกทีนะครับ ไม่ใช่ฝั่งเปลือยๆ
ยกตัวอย่างนะครับ เมื่อวานฝนตกทั้งวัน ตกหนักเป็นช่วงๆ ผมเข้ารถกลับบ้านเห็น( หลังเหตุการ)รถชนเสาไฟฟ้าหักโค่นลงมา  คนขับตาย ก็ต้องตั้งเสาใหม่ ขึงสายไฟใหม่ บนเสาก็มี สายโทรศัทพ์ สาย เคเบิ้ลทีวี อยู่ด้วย ก็ต้องซ่อมแซมกัน ถ้าเสาที่โค่นมี สาย fiber optic อยู่ด้วยก็งานใหญ่  ต้องรอจนกว่า ไฟฟ้าจะทำของเค้าเสร็จก่อน  เราถึงจะเข้าไปได้  การไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส ไม่ใช่ของหลวงนะครับ
แสดงว่า ไฟฟ้า โทรศัทพ์ Cable TV ประปา แก๊ส อยู่ในการดูแลของหน่วยงานเดียวหรือครับ
                                      อาครับ ไว้ว่างจะมาคุยด้วยครับ  ไหว้
                               ผมเพิ่งเหลือบไปดูเวลา ตอนนี้ 23.30 ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมรอรับนัด จะไปซ่อมเครื่องเรือครับ
                                                        นี่ครับอา บริษัทที่ผมทำ เรือวางเครื่อง CAT ครับ  ไหว้
                                                                              http://www.metrocat.com/
หน้า: 1 ... 1525 1526 1527 [1528] 1529 1530 1531 ... 1555
  พิมพ์