เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:25:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1543 1544 1545 [1546] 1547 1548 1549 ... 1555
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนนอนดึก #3  (อ่าน 1034021 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23175 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:26:03 PM »

ผมว่านะครับ

เ้ค้าต้องวางแผน ฆ่าผมทางอ้อมแน่ๆเลยครับ เพราะเค้าวิจัยออกมาว่า คีย์บรอด์ เป็น แหล่งสะสมเชื้อโรค มากกว่า ชักโครก ด้วยซ้ำ

สงสัยเค้าต้องการให้ผม สะสมเชื้อโรค และติดเชื้อตาย ในที่สุด  Angry 

อาบน้ำเสร็จแล้ว ออกไปกินข้าวครับ  ยาเพียบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
        ถึงว่า
เริ่มตายล่วงหน้าไปแล้วบางส่วน คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23176 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:55:08 AM »

สองผัวเมีย,,,สนุกกัน,,,อยู่ในห้อง
ทั้งเสียงร้อง,,,เสียงเตียง,,,ดังหนักหนา
จนทำให้,,,ลูกน้อย,,,ตื่นขึ้นมา
เห็นเต็มตา,,,ว่าทำ,,,อะไรกัน

ถึงตอนเช้า,,,ลูกน้อยถาม,,,เพราะสงสัย
ว่าทำไม,,,แม่ขึ้นนั่ง,,,พ่ออย่างนั้น
ส่วนคุณแม่,,,บอกลูก,,,แก้ตัวพลัน
ที่แม่นั่ง,,,คุณพ่อนั้น,,,เพื่อลดพุง

คุณพ่อยิ้ม,,,เริงร่า,,,ประทับจิต
ชมความคิด,,,ของเมีย,,,ช่างหัวสูง
ที่ขึ้นนั่ง,,,ทั้งขย่ม,,,เพื่อลดพุง
ช่างหัวสูง,,,จริงหนอ,,,นี่เมียใคร

ลูกจึงพูด,,,มันคงลด,,,ไม่ได้หรอก
ลูกน้อยบอก,,,เพราะว่าลูก,,,เห็นคนใช้
มาเป่าลม,,,ตรงที่แม่,,,นั่งลงไป
มันจะลด,,,ได้ไง,,,แม่นึกดู
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23177 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:56:58 AM »

ฮิปปี้ผมยาวกระเถิบเข้านั่งประกบแม่ชีในที่นั่งแถวหน้าสุด
พอรถเมล์ปลอดผู้โดยสาร เจ้าหนุ่มก็ชวนดื้อๆ
“เราไปหาที่เงียบๆ ขึ้นสวรรค์กันเถอะ”

แม่ชีสั่นหน้าปฏิเสธ แล้วรีบลงเมื่อถึงป้ายถัดมา
พนักงานขับรถได้ยินเหตุการณ์โดยตลอด
พอรถแล่นออกจากป้าย จึงหันไปพูดกับฮิปปี้

“ถ้านายสนแม่ชีคนนี้จริง ๆ ชั้นจะบอกให้ ว่าทำไงถึงจะได้เผด็จศึก”

เจ้าหนุ่มผมยาวตอบว่า ทำไมจะไม่สนล่ะ พนักงานขับรถจึงแนะว่า

“ ทุกวันอังคารตอนเที่ยงคืน แม่ชีคนนี้จะไปสวดขอพรพระเจ้า
ที่สุสานประจำเมืองไม่เคยขาด
ถ้านายหาผ้ามาคลุมทำทีสวมรอยเป็นพระเจ้า นายจะสั่งอะไร
แม่ชีก็ต้องยอมทั้งนั้น”

คนขับช่วยวางแผนให้เสร็จสรรพ
ครั้นถึงเวลาที่ว่า เจ้าฮิปปี้ก็แต่งองค์ทรงเครื่อง สวมหน้ากากพระเจ้า
ไปดักซุ่มรอเหยื่ออยู่หลังต้นไม้

ทันใดนั้น แม่ชีปรากฎตัวเดินใกล้เข้ามา แล้วหยุดยืนสวดมนต์พึมพำ
ฮิปปี้กระโดดออกจากที่ซ่อน

“ข้าคือพระเจ้า ข้าได้ยืนคำขอของเจ้าแล้ว เจ้าจะได้ทุกสิ่งทุกอย่าง
ตามประสงค์ แต่เจ้าต้องขึ้นสวรรค์กับข้าก่อน”

แม่ชียินยอมโดยดี แต่เกี่ยงงอนนิดหน่อยว่า

“เพื่อเห็นแก่พรหมจรรย์ของลูก ได้โปรดละเว้นประตูหน้าเถอะนะเจ้าคะ”

พระเจ้าฟังก็ไม่ขัดข้อง หลังจากเสร็จสมอารมณ์หมาย
เจ้าฮิปปี้ก็ถอดหน้ากากออก พลางตะโกนว่า

“ฮ่า ฮ่า ผมคือฮิปปี้คนนั้นไง”

แม่ชีถอดหน้ากากมั่ง แล้วตะโกนดังกว่า
“ฮ่า ฮ่า อั๊วะ คนขับรถเมล์เฟ้ย”
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23178 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:57:43 AM »

ไกรศักดิ์มายืนรอแฟนที่ห้างแห่งหนึ่ง เขารอแฟนนานมากจึงคิดจะไปล้างหน้า หลังจากเดินออกมาจากห้องน้ำเขาก็เหลือบไปเห็นเด็กวัยรุ่นกำลังนั่งกินช็อกโกแลค ทอฟฟี่ น้ำอัดลม เขาจึงเดินเข้าไปเตือน

ไกรศักดิ์: น้อง น้องรู้ไหมว่าของพวกนี้ไม่มีประโยชน์
เด็กวัยรุ่น : รู้เพ่ ก็ผมกินประจำ
ไกรศักดิ์ : อ้าว แล้วน้องไม่เป็นไรหรือ
เด็กวัยรุ่น : ปู่ผมอายุ 100 ปี
ไกรศักดิ์ : ปู่น้องกินของพวกนี้ประจำเหมือนกันเรอะ
เด็กวัยรุ่น : ป่าว
ไกรศักดิ์ : แล้วเอาปู่มาอ้างทำไม
เด็กวัยรุ่น : ปู่ผมไม่เคยยุ่งเรื่องชาวบ้าน อายุเลยยืน
ไกรศักดิ์ : HuhHuh??
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23179 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:58:57 AM »

มีชายอยู่ 3 คน พักอยู่ที่โรงแรมชั้น 78

ขณะนั้นทั้ง 3คนกำลังกินข้าวต้มอยู่ชั้นล่าง

และกำลังจะขึ้นไปข้างบน

แต่ว่าวันนั้นลิฟต์เสีย ทั้ง 3 คน จึงต้องขึ้นบันไดไป

เพื่อนคนที่ 1: เรามาเล่าเรื่องตลกกันดีกว่าหว่ะ แก้เหงา

และทั้ง 3 คนก็เล่าเรื่องตลกไปจนถึงเพื่อนที่เป็นคนติดอ่าง

เพื่อนติดอ่าง:กะ...กะ.....กุ.....กุ.....

เพื่อนคนที่ 2:เฮ้ย ! แกอย่าเพิ่งเล่าเลย

และทั้ง 2 คนที่ไม่ติดอ่างก็เล่าเรื่องตลกไปเรื่อย

จนถึงชั้นที่ 77

เพื่อนคนที่ 1,2:เอ้า!ไอ้ติดอ่าง แกจะเล่าอะไรก็ว่ามา

และเพื่อนติดอ่างก็บอกว่า

กะ...กะ.....กุ.....กุ.....ลืมกุญแจห้องไว้ที่ร้านข้าวต้ม

เพื่อนคนที่ 1,2:!!!!!!!!!!!!!!!!?
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23180 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 11:22:07 AM »

เรื่องเจอแบค์พันกระปุกที่บ้าน
ทั้ง ๆ ที่ตัวเองหยอดแต่แบงค์ร้อยไม่ยักเอามาเล่า
ป.ล.ผมเองแหละเป็นเจ้าของแบงค์พัน คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23181 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:31:02 AM »

อัพซะหน่อย  Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23182 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:33:19 AM »

แหมๆๆ เอาใจจังนะ ไม่มีเงินให้ยืมหรอก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23183 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:36:32 AM »

ที่นี่หนาวแล้ววุ้ย  ทางเหนือขึ้นไปอีกสามสี่รัฐ หิมะลงหนา 5 นิ้ว  ปีนี้ท่าจะหนาวกว่าปีที่แล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23184 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:39:53 AM »

แหมๆๆ เอาใจจังนะ ไม่มีเงินให้ยืมหรอก

ปล่าวเอาเงิน ผมจะเอารถถังผม  น้ำลายหก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23185 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:45:30 AM »

กรุงเทพเย็น..............เหม็นพอประมาณ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23186 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:47:11 AM »

กว่าน้ำจะลงคงเหม็นกว่านี้อีก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23187 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:54:33 AM »

ถึงน้องกล๊อก 19

ถึงแม้ว่าพี่จน แต่พี่ก็พยายาม จะไปสู่ขอ พี่รู้ดีว่า ใครๆก็รังเกียจน้อง ใครๆก็ตำหนิ น้อง ว่าน้อง อ้วนดำ ไม่มีเสน่ห์
 มีคนบอกว่า  น้อง รูเกอร์sr9c ดีกว่าน้อง ซึ่งพี่ก็เห็นด้วยแต่  พี่เอง ก็ยังรักน้อง คนเดียว ถึงแม้ว่า ต่อไป พี่จะมี คนอื่น น้องก็คือ เมียหลวงในใจพี่นะ   แต่พี่ก็รักน้องนะ   แต่ขอให้น้องอดใจรอพี่แป๊บนึง   ขายควาย คราวนี้ พี่จะไปสู่ขอ  ถึงแม้ว่า ราคา มันจะแพงพี่ก็พร้อม ถึงแม้ว่า
 น้องจะเป็น ของคนอื่นมาแล้ว พี่ก็ไม่รังเกียจ   พี่รู้ดีว่า แฟนน้องคนเก่า เค้าไม่ชอบน้อง แต่พี่จะรักน้อง ตลอดไป

ป.ล  พี่รักน้องคนเดียวนะ   จูบบบบ

พี่บัง  หลงรัก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23188 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 08:58:33 AM »

น้องกล๊อกจ๋า พี่โอ๊ค เค้าส่งเสื้อกันหนาวมาให้แล้วนะ รอน้องมาห่ม   หลงรัก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23189 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 09:00:20 AM »

ชั่วโมงนี้อยากทานอะไรต้องรีบทานครับพี่ น้ำมาละอดยาวววววว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 1543 1544 1545 [1546] 1547 1548 1549 ... 1555
  พิมพ์