เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:31:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนแบบเจ๋งๆครับ  (อ่าน 19275 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:53:41 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:02:55 PM »

หากคุณฟอร์ดอยากให้สังคมทุกที่ยอมรับในตัวคุณ คุณรู้จักคำว่า ขอบคุณครับ และคำอีกคำที่สำคัญคือคำว่า ขอโทษครับ คุณรู้จักแล้วหรือยัง เพราะโอยังไม่เคยได้เห็นคำว่าขอโทษจากลูกผู้ชายคนนี้เลยค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:10:22 PM »

ทำยังกะอะไรนั่นอีก...
ตีดาบ ฝึกวิชาไปล้างแค้น....

แค่ลำพังเรียน...ยังจะเอาตัวไม่รอดเลย....
ค่าเทอมถูกกว่าราคาปืน  ยังมานั่งแบมือขอเงิน....ค่าเทอม
ป.3 ก็ให้คนอื่นขอ  เอาปืนมา show บอกเป็นของตัวเอง
มันสนองตัณหา ความแค้น ตรงไหนเนี่ย...

อีกคนนึง..ก็ฝันว่า จะมีปืนซะสิบยี่สิบกระบอก...
ปืนเป็นมือ ปืนเป็นของจำเป็นของลูกผู้ชาย......

อีกคนนึง ก็ฝันแต่จะโอนปืนเอากำไร....
ชั้นซื้อมาถูก  โอนได้เมื่อไหร่ พ่อด..จะรวยเละ
เงินแค่สี่ซ๊าห้าหมื่น มันคงรวยกันเพียบอ่ะนะ

ไม่เรื่องหาเงิน เอาแต่ได้ ก็มีแต่ไอ้เรื่องแบบนี้.....

มันไม่เรียกว่า ไร้สาระ  แล้วจะเรียกว่าอะไร
อยากได้แบบปลอบโยน แบบโอ๋...แบบพูดกันดี ๆ ลูบหน้า ลูบหลังอ่ะ
โน้น...ที่โรงเรียน ที่บ้านอ่ะ  มีถมไป....
ที่นี่ใน web นอกรั้วบ้าน นอกรั้วโรงเรียน จะเอาแต่ขวดนมอย่างที่เคยได้อ่ะ  ไม่มีให้หรอก...

เค้า post อ้อมก็แล้ว   post ตรงก็แล้ว.....
สารพัดจะรักษากัน เรื่องมรรยาท....ทำมานั่งยิ้ม นั่งเฉย....เป็นหินตีพริกซะงั้น

post กันตรง ๆ แบบนี้ล่ะ...
จะได้สะเทือน จะได้รู้สึกกันซะบ้าง.......

มรรยาท..ผมมีให้   กับคนที่ควรจะให้  
ส่วนคนทีผมไม่มีให้....ก็เพราะผมไม่มีจะให้....

ถ้าอยากจะดึงกระทู้ล่ะก็...
ผมจะดึงให้  ให้มันอยู่บน ๆ กรอบ บน ๆ web นี่แหละ...

ผมจะบอกอะไรให้ ท่านฟอร์ด...

มีแต่คนเค้าอยากจะดึง อยากจะเข็น...อยากจะฉุด....
ให้ท่านขึ้นมา....ทั้งนั้นแหละ....

วัน ๆ ท่านเอาแต่หมกมุ่นกับเรื่องที่มันยังมาไม่ถึง ไม่เหมาะกับวัย....
เรื่องความรู้ ไม่มีใครเค้าหวงกันหรอก

ส่วนผมอ่ะ คิดยังไงเหรอ...
ดูมาตั้งนานแล้ว...

ไหน ๆ ก็จะดึง จะดัน จะฉุด จะทำให้มันงอกงามไม่ได้....
ก็กดมันให้จมเลน จมตม ไปซะเลย.....

พอจะเถียงล่ะก็....สารพัดจะอ้างนัก...
ไม่เคยรู้จักหน้าที่..เลย

ผมดู ๆ มาตั้งนาน  ท่านเป็นคนแรก  ที่ผมคิดแบบนี้จริง ๆ
แม้ว่า  ผมและเพื่อนร่วมรุ่น จะไม่มี concept ในเรื่องความเป็นครูเลยก็ตาม
ทั้ง ๆ ที่ ผมจบคุณวุฒิ การศึกษา มาแท้ ๆ

ไม่นึกว่าชีวิตนี้จะได้เห็น   เยี่ยม
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:31:06 AM »

ผมบอกตรง ๆ มันน่าเบื่อสุด ๆ
ใครจะว่าผมยังไงก็ช่าง  ผมไม่มีความจำเป็นใด ที่จะต้องรักษามรรยาทอีกต่อไปแล้ว

ผมขี้เกียจมานั่งอ่าน เรื่องไร้สาระแบบนี้สิ้นดี

เป็นน้อง เป็นนุ่ง  พ่อด..จะเบิ๊ดให้ลูกตาพลัด....

ทำยังกะอะไรนั่นอีก...
ตีดาบ ฝึกวิชาไปล้างแค้น....

แค่ลำพังเรียน...ยังจะเอาตัวไม่รอดเลย....
ค่าเทอมถูกกว่าราคาปืน  ยังมานั่งแบมือขอเงิน....ค่าเทอม
ป.3 ก็ให้คนอื่นขอ  เอาปืนมา show บอกเป็นของตัวเอง
มันสนองตัณหา ความแค้น ตรงไหนเนี่ย...

อีกคนนึง..ก็ฝันว่า จะมีปืนซะสิบยี่สิบกระบอก...
ปืนเป็นมือ ปืนเป็นของจำเป็นของลูกผู้ชาย......

อีกคนนึง ก็ฝันแต่จะโอนปืนเอากำไร....
ชั้นซื้อมาถูก  โอนได้เมื่อไหร่ พ่อด..จะรวยเละ
เงินแค่สี่ซ๊าห้าหมื่น มันคงรวยกันเพียบอ่ะนะ

ไม่เรื่องหาเงิน เอาแต่ได้ ก็มีแต่ไอ้เรื่องแบบนี้.....

มันไม่เรียกว่า ไร้สาระ  แล้วจะเรียกว่าอะไร
อยากได้แบบปลอบโยน แบบโอ๋...แบบพูดกันดี ๆ ลูบหน้า ลูบหลังอ่ะ
โน้น...ที่โรงเรียน ที่บ้านอ่ะ  มีถมไป....
ที่นี่ใน web นอกรั้วบ้าน นอกรั้วโรงเรียน จะเอาแต่ขวดนมอย่างที่เคยได้อ่ะ  ไม่มีให้หรอก...

เค้า post อ้อมก็แล้ว   post ตรงก็แล้ว.....
สารพัดจะรักษากัน เรื่องมรรยาท....ทำมานั่งยิ้ม นั่งเฉย....เป็นหินตีพริกซะงั้น

post กันตรง ๆ แบบนี้ล่ะ...
จะได้สะเทือน จะได้รู้สึกกันซะบ้าง.......

มรรยาท..ผมมีให้   กับคนที่ควรจะให้  
ส่วนคนทีผมไม่มีให้....ก็เพราะผมไม่มีจะให้....

ถ้าอยากจะดึงกระทู้ล่ะก็...
ผมจะดึงให้  ให้มันอยู่บน ๆ กรอบ บน ๆ web นี่แหละ...

ผมจะบอกอะไรให้ ท่านฟอร์ด...

มีแต่คนเค้าอยากจะดึง อยากจะเข็น...อยากจะฉุด....
ให้ท่านขึ้นมา....ทั้งนั้นแหละ....

วัน ๆ ท่านเอาแต่หมกมุ่นกับเรื่องที่มันยังมาไม่ถึง ไม่เหมาะกับวัย....
เรื่องความรู้ ไม่มีใครเค้าหวงกันหรอก

ส่วนผมอ่ะ คิดยังไงเหรอ...
ดูมาตั้งนานแล้ว...

ไหน ๆ ก็จะดึง จะดัน จะฉุด จะทำให้มันงอกงามไม่ได้....
ก็กดมันให้จมเลน จมตม ไปซะเลย.....

พอจะเถียงล่ะก็....สารพัดจะอ้างนัก...
ไม่เคยรู้จักหน้าที่..เลย

ผมดู ๆ มาตั้งนาน  ท่านเป็นคนแรก  ที่ผมคิดแบบนี้จริง ๆ
แม้ว่า  ผมและเพื่อนร่วมรุ่น จะไม่มี concept ในเรื่องความเป็นครูเลยก็ตาม
ทั้ง ๆ ที่ ผมจบคุณวุฒิ การศึกษา มาแท้ ๆ

ไม่นึกว่าชีวิตนี้จะได้เห็น   เยี่ยม

อ่ะแถม ............  ขอบอกพี่ ๆเพื่อน ๆก่อน   ไม่ใช่จะกดให้จม 

แต่ผมมองว่าเหล็กจะดีมันต้องตีมันต้องทุบครับ  ..............  อิอิอิ

คุณฟอร์ดลองกลับไปอ่านกระทู้เก่า ๆที่ท่านเคยโพส์มานะครับ

ใช้สำนึกตรองดูอีกสักที    ..... ว่าโพส์ด้วยความคะนองหรือด้วยความไม่รู้

ยินดีกับคุณฟอร์ดด้วย คุณติดกระแสแล้วครับอย่างน้อยผมคนนึงละ

ที่จะพยายามย้อนกลับไปอ่านทุก ๆกระทู้ที่คุณฟอร์ดตอบ  ........  ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:53:44 AM »

โอ้โหไม่รุ้เรื่องอะไรมากนักเเต่รู้สึกว่าคุณฟอร์ด     จะดดนซะอ่วมเลยสงสัยต้องหามออกจากกระทู้ซะเเล้ว  อ๋อย   เออ   ผมเองก็ยังอยู่ในวัยเรียนเเล้วก็ไม่ได้มีความรู้เรื่งอาวุตปืนอะไรมากมาย     ถ้าผมไปมีพฤติกรรมเกรียนหรือมีอะไรไม่เหมาะสมกับใครในเวปนี้   ก็ต้องขออภัยมา  ณ  ที่นี้ด้วยนะครับ ไหว้      อิอิ

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:05:36 AM »

โอ้โหไม่รุ้เรื่องอะไรมากนักเเต่รู้สึกว่าคุณฟอร์ด     จะดดนซะอ่วมเลยสงสัยต้องหามออกจากกระทู้ซะเเล้ว  อ๋อย   เออ   ผมเองก็ยังอยู่ในวัยเรียนเเล้วก็ไม่ได้มีความรู้เรื่งอาวุตปืนอะไรมากมาย     ถ้าผมไปมีพฤติกรรมเกรียนหรือมีอะไรไม่เหมาะสมกับใครในเวปนี้   ก็ต้องขออภัยมา  ณ  ที่นี้ด้วยนะครับ ไหว้      อิอิ

คงไม่ต้องออกครับ  ...........  อิอิอิ

เชื่อผมสิ  เวปนี้ต่างจากหลาย ๆเวปครับ 

พี่ ๆที่นี่ให้อภัยเสมอ  พูดไปก็กลับไปที่น้องซิลลี่ฟู ฯ ( อิอิ น้องซิ, พี่ขออภัย สักจอก)

หลาย ๆเรื่องครับ ถ้าคุยกันขำ ๆ ในเรื่องหลังแนวยิงอยู่ในกรอบ คงไม่มีใครท้วงครับ

แต่หลาย ๆกระทู้ ตอบโดยที่ตนเองก็ไม่มีความรู้ ลองคิดย้อนกลับไปดูว่าถ้าใครสักคน 

มาถามแล้วได้ความไม่รู้ผิด ๆ จากใครสักคน จะเกิดอะไรขึ้น 

ทีนี่ไม่ใช่เวปทำขนมครกครับ หรือไม่ใช่ เวปทำอาหาร ที่ใครทำผิดก็อย่างเก่ง คนกินท้องเสีย 

แต่นี่คนที่ไม่รู้ไปอ่านเข้า อาจเอาไปทำผิด ๆ  ........  นั่นแค่ส่วนนึง

คุณ ฟอร์ด ฯ นั้น หลายกรรมและหลายวาระครับ   พี่ ๆท่านเตือนด้วยความปราณี 

แต่กลับได้รับการโต้ตอบแบบ ว่าคำ เถียงคำ  .........  หนักเข้า  อ้างว่าเด็กเท่านั้น

เชื่อว่าถ้าจะหากันจริง ๆ คงไม่ยากว่าเด็ก หรือจิวแป๊ะทง  .......... แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น

หลาย ๆกระทู้  เปิดทางให้เสมอครับ  ........ หวังว่า  ท่านฟอร์ดฯ คงเข้าใจ

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 02:07:22 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:44:47 AM »

FORD-TECH-CHI-CHI (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

โห้มาพอดีเลยคุณฟอร์ด  ฯ ลองอ่านดูนะครับ  ...........  อิอิอิ รอตั้งนาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 02:46:19 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:58:27 AM »

พี่พี่ๆครับ และท่านผู้ใหญ่ที่เคารพครับ ที่ผ่านมาผมก็ต้องขออภัยและในความรู้เท่าไม่ถึงการของกระผมด้วยครับ เศร้า

ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว พี่ๆถึงจะยอมรับผมซักที ทั้งอายก็อายที่ต้องมาโดนแบบนี้  เศร้า

ผมไม่เข้าใจเลยว่าททำไม ทำไม   ผมอยากให้ทุกท่านให้อภัยผมด้วยน่ะครับ ไหว้

แล้วผมจะพยายามปรับตัวให้ดีขึ้น และเป็นที่พึงใจของพี่ๆและผู้ใหญ่ทุกคน เศร้า

ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆครับ เสียใจมากครับ และ จะเรียกได้ว่าสำนึกรึเปล่าก็ไม่รู้ เพราะไม่รู้ว่าตนเองผิดพลาดยังไงจริงๆครับ หรือว่าคนที่เข้ามาเวปนี้ จะต้องเจอการทดสอบต่างๆ รึเปล่าก็ไม่รู้ครับ(ถ้าเป็นการกล่าวที่ไม่สมควรก็บอกเลยน่ะครับ ผมไม่ค่อยแน่ใจ ต้องขออภัย)

บางทีพี่หลายท่านพยามจะสื่อให้ผมรู้ว่าผมผิดพลาดตรงใหน ก็ขอให้บอกเป็นภาษาง่ายๆ หน่อยน่ะครับ บางครั้งผมอาจไม่เข้าใจ

ขออภัยและขอบคุณที่สั่งสอนครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 03:21:57 AM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:06:10 AM »

เอ้า .... งั้นใครก็ได้ช่วยบอกแกให้ ตรง กว่านี้ทีครับ    คิก คิก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:07:52 AM »

เย้ ๆ ...........ดีใจจังที่คุณฟอร์ดก็อ่าน

เชิญไปหน้าหลังแนวยิง เลยครับ อย่างที่ผมบอก.......ไม่รู้ไม่ต้องตอบ ....

แต่อยากพูดอยากคุย เชิญเลยครับ หลังแนวยิง คุยทุกเรื่องที่คุณฟอร์ดมีความรู้จริง ๆ

คุยกันสนุก ๆก็ได้  ...........   อิอิอิ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:09:37 AM »

เอ้า .... งั้นใครก็ได้ช่วยบอกแกให้ ตรง กว่านี้ทีครับ    คิก คิก

ขออนุญาตครับพี่Τσρ Κσρ  ยังไม่ตรงอีเหรอครับ ........  อิอิอิ

คิดไปถึงน้องเกล้า ฯ แต่ขานั้นมีครูดี และน้องเขาน่ารักครับพี่

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:16:08 AM »

ขอบพระคุณน้องฟอร์ด ฯ ขออนุญาตเรียกน้อง ...........  อิอิอิ

ที่ อุตส่าห์ไป อ่านกระทู้เก่าตามพี่ ๆแนะนำ .......  อิอิอิ ไหว้

FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:18:56 AM »

เย้ ๆ ...........ดีใจจังที่คุณฟอร์ดก็อ่าน

เชิญไปหน้าหลังแนวยิง เลยครับ อย่างที่ผมบอก.......ไม่รู้ไม่ต้องตอบ ....

แต่อยากพูดอยากคุย เชิญเลยครับ หลังแนวยิง คุยทุกเรื่องที่คุณฟอร์ดมีความรู้จริง ๆ

คุยกันสนุก ๆก็ได้  ...........   อิอิอิ

พี่รูเกอร์ ครับ คือว่ากระทู้ที่ผมเข้ามาพูดคุยอยู่ขณะนี้ เป็นกระทู้ที่มันต้องคุยแต่ภาษาปืนเท่านั้นและต้องมีสาระเท่านั้นใช้มั๊ยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 03:25:24 AM โดย FORD-TECH-CHI-CHI » บันทึกการเข้า
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:30:30 AM »

ใช่ครับ  น้องฟอร์ดฯกำลังแถ .......  อิอิอิ

หน้านี้เขาคุยเรื่องปืนครับ น้องฟอร์ด ฯ  จะคุยเรื่องไหนครับที่น้องฟอร์ดรู้

ถ้าน้องฟอร์ดถาม  วิสัยผู้ถามที่ต้องการผู้ชี้แนะก็จะต้องทำตัวประดุษน้ำครึ่งแก้ว 

เพื่อที่จะรอรับน้ำที่พี่ ๆรินให้ครับ  ..................  อิอิอิอิ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:33:22 AM »

ขออภัยว่ากันใหม่ ด้วยระบบ  พิมพ์เป็นหน้ามานิดเดียว  ........  อิอิอิ สงสัยน้องฟอร์ดฯ ของจะดี ............ อิอิอิ 

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์