เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนแบบเจ๋งๆครับ  (อ่าน 19209 ครั้ง)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 02:29:31 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=RwhLpvyXO1M&NR=1

ตอนแรกผมคิดว่าต้องบ้าแน่ๆครับ กล้าพกแบบนี้ แต่พอดูๆไปกลับเจ๋งเสียนี่ครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 02:49:17 AM »

............. Grin Grin Grin แปลกใหม่น่าลองทำดู  ขอบคุณครับ..   Grin Grin Grin Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 03:45:06 AM »

Smiley ปืน BB อาจน่าลอง แต่ของจริงจะเสี่ยงทำไมครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 08:15:21 AM »

ขอบคุณครับ

แต่ในชีวิตจริงไม่กล้าทำครับกลัววิ่ง วิ่ง ไปแล้วปืนหล่นครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
nick5017
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:01:45 AM »

ซองปืนแบบในวีดีโ อ ผมเคยซื้อมาใช้ ไม่ค่อยเวิร์กเท่าไร

เป็นโพลิเมอร์ แต่อ่อน เวลารัดเข็มขัดแล้วซองจะบีบปืน ชักไม่ออกครับ

แต่รูปแบบวิธีการพก ฮาดี ครับ แต่ผมคงไม่ทำตาม กลัวปืนหล่น แถมกลัวลั่นใส่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:10:08 AM »

ผมดูกลับไม่เห็นว่าเจ๋ง ................ เห็นว่าอุตริมากกว่า อยู่ดีๆ ก็พกปืนแบบเอาปากกระบอกปืนจ่อเข้าหัวตัวเองตลอดเวลาเสียอย่างนั้น แถมด้ามปืนก็ชี้โด่ไปข้างหลังเหมือนพกสากกระเบือ...............

พกแบบธรรมดาแล้วฝึกดีๆ ผมว่าเร็วเหมือนกันและปลอดภัยกว่าที่พกอุตริกลับหัวแบบนั้น ................ ชักปืนออกมาเร็วๆ โดยดึงขึ้นตรงๆและข้อมือไม่ต้องบิด จับเป้าได้เร็วและง่ายกว่าชักแบบดึงลงแล้วต้องบิดข้อมืออีก............

เห็นชักออกมาแล้วยกขึ้นเล็งพร้อมยิงเลย แสดงว่าปืนขึ้นลำไว้แล้ว ...............ตอนดึงลงถ้ารีบๆลนๆ ทำเป็นโชวร์พาวฯ แล้วเผลอเอานิ้วไปเกี่ยวโกร่งไก ดึงปืนลงมา.........แทนที่จะลั่นเข้าตูดเหมือนซองพกธรรมดาๆ กลายเป็นลั่นเข้าหน้าแทน...................

อุตริครับ ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 09:32:29 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:16:31 AM »

ยังช้าอยู่ครับ Grin Grin Grin

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:23:38 AM »

เพี้ยน..................
พกแบบนั้น..เกิดลั่น..ได้เปลี่ยนแขนใหม่

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 09:59:02 AM »

ขอบคุณครับ

แต่ในชีวิตจริงไม่กล้าทำครับกลัววิ่ง วิ่ง ไปแล้วปืนหล่นครับ

อันนี้แหละครับที่กลัวอยู่+ปืนจะลั่นใส่กบาลด้วยครับ
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:03:46 AM »

ผมดูกลับไม่เห็นว่าเจ๋ง ................ เห็นว่าอุตริมากกว่า อยู่ดีๆ ก็พกปืนแบบเอาปากกระบอกปืนจ่อเข้าหัวตัวเองตลอดเวลาเสียอย่างนั้น แถมด้ามปืนก็ชี้โด่ไปข้างหลังเหมือนพกสากกระเบือ...............

พกแบบธรรมดาแล้วฝึกดีๆ ผมว่าเร็วเหมือนกันและปลอดภัยกว่าที่พกอุตริกลับหัวแบบนั้น ................ ชักปืนออกมาเร็วๆ โดยดึงขึ้นตรงๆและข้อมือไม่ต้องบิด จับเป้าได้เร็วและง่ายกว่าชักแบบดึงลงแล้วต้องบิดข้อมืออีก............

เห็นชักออกมาแล้วยกขึ้นเล็งพร้อมยิงเลย
อ้างถึง
แสดงว่าปืนขึ้นลำไว้แล้ว
...............ตอนดึงลงถ้ารีบๆลนๆ ทำเป็นโชวร์พาวฯ แล้วเผลอเอานิ้วไปเกี่ยวโกร่งไก ดึงปืนลงมา.........แทนที่จะลั่นเข้าตูดเหมือนซองพกธรรมดาๆ กลายเป็นลั่นเข้าหน้าแทน...................

อุตริครับ ...............

เอ้อใช่ครับ อันตรายจริงๆด้วย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:06:48 AM »

ผมกลับมองว่า ปัญหามันอยู่ตรงที่ ท่านพี่ฟอร์ด เคยพกปืนมาก่อนหรือเปล่าล่ะจ๊ะ  คริ คริ
หรือไม่ก็...เคยมีอาวุธปืน เป็นอวัยวะที่ 33 มาก่อนหรือเปล่า

เท่านั้น...และเท่านั้นจริง ๆ จ๊ะ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:31:54 AM »

ทำไปได้  ถ้าเป็นปืนจริงคงได้ลั่นใส่กระบาลตัวเองเข้าสักวันละครับ Grin Grin Grin
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:41:56 AM »

ผมกลับมองว่า ปัญหามันอยู่ตรงที่ ท่านพี่ฟอร์ด เคยพกปืนมาก่อนหรือเปล่าล่ะจ๊ะ  คริ คริ
หรือไม่ก็...เคยมีอาวุธปืน เป็นอวัยวะที่ 33 มาก่อนหรือเปล่า

เท่านั้น...และเท่านั้นจริง ๆ จ๊ะ

-ไอ้เรื่องพกเนี่ย ผมไม่ค่อยนิยมหรอกครับ เสียวตำรวจจับเอา เดี๋ยวเรื่องยาว

-"หรือไม่ก็...เคยมีอาวุธปืน เป็นอวัยวะที่ 33 มาก่อนหรือเปล่า"  จะตอบว่าใช่ก็ไม่ผิดครับ เพราะชอบปืนมากกก....
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:44:01 AM »

คนที่พก คนที่ใช้มันเป็นอวัยวะที่ 33

โดยมากจะมองว่า  มันเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่องครับ ท่านพี่ฟอร์ด
มันเหลวไหลสิ้นดี....คริ คริ

มันไม่น่าจะเก็บมาสนใจซะด้วยซ้ำครับ ท่านพี่ฟอร์ด...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:47:14 AM »

คนที่พก คนที่ใช้มันเป็นอวัยวะที่ 33

โดยมากจะมองว่า  มันเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่องครับ ท่านพี่ฟอร์ด
มันเหลวไหลสิ้นดี....คริ คริ

มันไม่น่าจะเก็บมาสนใจซะด้วยซ้ำครับ ท่านพี่ฟอร์ด...

ท่านพี่51....ลองดูลายเซ็นต์ท่านพี่ฟอร์ดสิครับ....อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์