เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:22:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนแบบเจ๋งๆครับ  (อ่าน 19228 ครั้ง)
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:34:48 AM »

ใช่ครับ  น้องฟอร์ดฯกำลังแถ .......  อิอิอิ

หน้านี้เขาคุยเรื่องปืนครับ น้องฟอร์ด ฯ  จะคุยเรื่องไหนครับที่น้องฟอร์ดรู้

ถ้าน้องฟอร์ดถาม  วิสัยผู้ถามที่ต้องการผู้ชี้แนะก็จะต้องทำตัวประดุษน้ำครึ่งแก้ว 

เพื่อที่จะรอรับน้ำที่พี่ ๆรินให้ครับ  ..................  อิอิอิอิ

อ้อ...เข้าใจแล้วครับ  ขอบคุณครับ พี่มีชื่อเล่นมั๊ยครับ เรียกรูเกอร์มันเรียกยากอ่ะครับผมว่า
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:35:54 AM »

ขออภัยว่ากันใหม่ ด้วยระบบ  พิมพ์เป็นหน้ามานิดเดียว  ........  อิอิอิ สงสัยน้องฟอร์ดฯ ของจะดี ............ อิอิอิ 

เอาตรงๆครับ ผมไม่เข้าใจ ขอบคุณครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:36:48 AM »

น้องรูครับ  You're talking to a wall ครับ  
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:38:07 AM »

เจอกันที่ห้องคนนอนดึกน่ะครับ พี่รูเกอ เดี๋ยวพี่ๆท่านอื่นจะรำคาญครับ Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:38:20 AM »

เอาใหม่ครับ น้องฟอร์ดจะอ่านหรือเปล่า  ........  อิอิอิ

โดยสรุปพี่ๆ เขาเตือน เรื่องการโพส์ ของน้องฟอร์ด ฯ  

ถ้าไม่รู้ อย่าพูดมากครับ  .........  อยู่เฉยๆ  จะเล่นขำ ๆ

เชิญช่องทางที่ผมบอก ไปหลังแนวยิง  ......... คุยไปเลยครับ ในกรอบที่มีให้  

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:39:09 AM »

น้องรูครับ  You're talking to a wall ครับ  

อิอิอิ  ครับพี่  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:42:40 AM »

พี่พี่ๆครับ และท่านผู้ใหญ่ที่เคารพครับ ที่ผ่านมาผมก็ต้องขออภัยและในความรู้เท่าไม่ถึงการของกระผมด้วยครับ เศร้า

ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว พี่ๆถึงจะยอมรับผมซักที ทั้งอายก็อายที่ต้องมาโดนแบบนี้  เศร้า

ผมไม่เข้าใจเลยว่าททำไม ทำไม   ผมอยากให้ทุกท่านให้อภัยผมด้วยน่ะครับ ไหว้

แล้วผมจะพยายามปรับตัวให้ดีขึ้น และเป็นที่พึงใจของพี่ๆและผู้ใหญ่ทุกคน เศร้า

ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆครับ เสียใจมากครับ และ จะเรียกได้ว่าสำนึกรึเปล่าก็ไม่รู้ เพราะไม่รู้ว่าตนเองผิดพลาดยังไงจริงๆครับ หรือว่าคนที่เข้ามาเวปนี้ จะต้องเจอการทดสอบต่างๆ รึเปล่าก็ไม่รู้ครับ(ถ้าเป็นการกล่าวที่ไม่สมควรก็บอกเลยน่ะครับ ผมไม่ค่อยใจแน่ ต้องขออภัย)

บางทีพี่หลายท่านพยามจะสื่อให้ผมรู้ว่าผมผิดพลาดตรงใหน ก็ขอให้บอกเป็นภาษาง่ายๆ หน่อยน่ะครับ บางครั้งผมอาจไม่เข้าใจ

ขออภัยและขอบคุณที่สั่งสอนครับ ไหว้

ไม่เป็นไรหรอกครับ ทุกคนไม่มีใครเพอร์เฟรกไปทุกอย่าง ทุกคนย่อมมีความผิดพลาด แต่ความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ขึ้นอยู่กับที่ว่าเราจะแก้ไขไหม

จะว่าอะไรหรือเปล่าครับถ้าผมจะถามว่าตอนนี้ อายุ เท่าไหร่เเล้ว อันนี้ไม่ตอบไม่เป็นไรนะครับถามดูเฉยๆ
เท่าที่ผมอ่านๆดูกระทู้นี้แล้วก็กระทู้อื่นๆของคุณ FORD-TECH-CHI-CHI ที่เคยโพสมา ประมาณว่าคุณโพสกระทู้ที่ไม่ค่อยจะมีสาระ และที่สำคัญการใช้ภาษาในการพิมพ์จะโพสอย่างเดียวไม่ได้จะต้องนึกถึงความเป็นไปได้และความเป็นจริง และการที่ผู้ใหญ่เขาแนะนำถึงจะเป็นการใช้ภาษาที่อ้อม ผมเชื่อว่าคนเรามีเซนต์ในการอ่านว่าเขากำลังติเรา กำลังเตือนเรา หรือ กำลังแนะนำ และที่สำคัญกว่านั้นที่คุณชอบพูดว่าด้วยความเป็นเด็กนี้ หมายถึงว่าเรายังไม่บรรลุนิติภาวะใช่ไหม การใช้ภาษาเป็นสิ่งสำคัญที่สุด ที่อ่านกระทู้ของคุณมาการใช้ภาษาของคุณไม่มีความอ่อนน้อมถ่อมตน การที่ผู้ใหญ่เขาอ่านมันดูไม่ดีเหมือนไม่ให้การเคารพ

ลืมไปครับที่นี่ไม่ใช่มหาวิทยาลัยปี 1 ที่จะต้องมีการรับน้องใหม่นะครับ ที่นี่คือเว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน

พี่ๆและท่านผู้ใหญ่พร้อมที่จะให้โอกาสคุณเสมอ เมื่อคุณ FORD-TECH-CHI-CHI  พร้อมที่จะแก้ไขตัวเอง
ยังไงก็ลองย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆที่เคยโพสมาดูนะครับ คลิ๊กเลย http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=search2
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:46:53 AM »

เอาใหม่ครับ น้องฟอร์ดจะอ่านหรือเปล่า  ........  อิอิอิ

โดยสรุปพี่ๆ เขาเตือน เรื่องการโพส์ ของน้องฟอร์ด ฯ  

ถ้าไม่รู้ อย่าพูดมากครับ  .........  อยู่เฉยๆ  จะเล่นขำ ๆ

เชิญช่องทางที่ผมบอก ไปหลังแนวยิง  ......... คุยไปเลยครับ ในกรอบที่มีให้  

อ้อ.....เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:48:16 AM »

เอาเเล้วไหมหล่ะกระทู้วิ่งเร็วจริงจนเขาไปถึงไหนเเล้ว  อ๋อย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:00:05 AM »

พี่เจษครับ ผมก็หาคำแปลอยู่ตั้งนาน "talking to a wall" , "talking to a post" ลักษณะเดียวกันใช่ไหมครับ  ไหว้

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:05:12 AM »

พี่เจษครับ ผมก็หาคำแปลอยู่ตั้งนาน "talking to a wall" , "talking to a post" ลักษณะเดียวกันใช่ไหมครับ  ไหว้
น่าจะตรงสุภาษิตไทยว่า " สีซอให้ใครฟัง"   Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:08:20 PM »

ไม่ใช่ว่าเป็นการรับน้องใหม่หรือเป็นบททดสอบเลยค่ะ มันอยู่ที่พฤติกรรมและมารยาทของแต่ละคน ในเวบนี้มีผู้หลักผู้ใหญ่มากมาย
หากทำตัวให้เป็นที่ยอมรับในสังคมเวบนี้ได้ ก็ถือว่าคุณก็จะเป็นคนที่มีมารยาททางสังคมได้ระดับนึงแล้วค่ะ

เคยมีการติงไปลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว คุณฟอร์ดทำเหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ยังจะเป็นอีก
ตัวโอเองว่าจะไม่พิมพ์ลงมาแล้ว มันก็อดไม่ได้จริงๆ อยากให้ปรับปรุงตัวค่ะ...เท่านั้นเอง

ในเวบนี้ไม่มีใครสามารถเงื้อมือไปเขกหัวคุณได้...เมื่อคุณทำผิด ทำพลาด ทำก้าวร้าว ทำตัวไม่มีมารยาท
ทางนี้ก็คงทำได้แค่บอกผ่านตัวอักษร ให้คุณได้อ่านเท่านั้น เพื่อเอาไปผ่านการกรองของสมอง และปฏิบัติ
หากยังเป็นในทางที่ไม่ดีอีก แปลว่ากระบวนการของคุณมีข้อผิดพลาดไม่ขั้นใดก็ขั้นหนึ่งแล้วหล่ะค่ะ

การเตือนแต่ละครั้ง ถือว่าผู้ที่ตักเตือนยังมองว่าคุณยังเป็นมิตรได้อยู่ อย่าปล่อยให้มิตรแต่ละท่านหันหลังให้คุณครบทุกท่านเลยนะคะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:20:09 PM »

ไม่ใช่ว่าเป็นการรับน้องใหม่หรือเป็นบททดสอบเลยค่ะ มันอยู่ที่พฤติกรรมและมารยาทของแต่ละคน ในเวบนี้มีผู้หลักผู้ใหญ่มากมาย
หากทำตัวให้เป็นที่ยอมรับในสังคมเวบนี้ได้ ก็ถือว่าคุณก็จะเป็นคนที่มีมารยาททางสังคมได้ระดับนึงแล้วค่ะ

เคยมีการติงไปลักษณะนี้หลายครั้งแล้ว คุณฟอร์ดทำเหมือนจะเข้าใจ แต่ก็ยังจะเป็นอีก
ตัวโอเองว่าจะไม่พิมพ์ลงมาแล้ว มันก็อดไม่ได้จริงๆ อยากให้ปรับปรุงตัวค่ะ...เท่านั้นเอง

ในเวบนี้ไม่มีใครสามารถเงื้อมือไปเขกหัวคุณได้...เมื่อคุณทำผิด ทำพลาด ทำก้าวร้าว ทำตัวไม่มีมารยาท
ทางนี้ก็คงทำได้แค่บอกผ่านตัวอักษร ให้คุณได้อ่านเท่านั้น เพื่อเอาไปผ่านการกรองของสมอง และปฏิบัติ
หากยังเป็นในทางที่ไม่ดีอีก แปลว่ากระบวนการของคุณมีข้อผิดพลาดไม่ขั้นใดก็ขั้นหนึ่งแล้วหล่ะค่ะ

การเตือนแต่ละครั้ง ถือว่าผู้ที่ตักเตือนยังมองว่าคุณยังเป็นมิตรได้อยู่ อย่าปล่อยให้มิตรแต่ละท่านหันหลังให้คุณครบทุกท่านเลยนะคะ Wink

ถ้าเพื่อนๆ เขาทักเขาคุยด้วย เขาก็ยังยอมรับอยู่ครับ ถ้าคนไหนเขาเริ่มเฉยๆ  ก็แสดงว่าเขาเริ่มจะไม่สนใจในพฤติกรรมต่างๆของคุณแล้ว

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:46:44 PM »

คุณโอ กล่าวไว้ดีครับ.  เยี่ยม

ผ่านการแสดงความคิดเห็นไม่ว่า คุณฟอร์ด จะมีอายุจริงเท่าใด ก็ตาม  แต่.

การแสดงความคิดเห็นของ คุณฟอร์ดฯ ทำให้มองเห็นกระบวนการคิด..
ทำให้เพื่อนคอปืน เข้าใจว่า คุณยังเป็น เด็กน้อย ยังเป็นผู้เยาว์ อายุไม่ถึง ๒๐ ขวบ
แต่มาแอบเอาการ เล่นปืน ครอบครองปืน ให้ดูว่าเป็นผู้ใหญ่ เ้พื่อให้เกิดการยอมรับ
มันสวนทาง กับพฤติกรรม การแสดงออกของคุณเอง..  ว่าเป็นเพียงเด็กน้อย

อ่านแล้วโปรดเข้าใจนะครับว่าถึงท่านจะมีอายุมากเท่าใด แต่พฤติกรรมของท่าน ยังเป็นเด็ก

เด็ก ยังเป็นผู้เยาว์ จะยังไม่รู้จัก ผิด-ถูก,ชั่ว-ดี..  เด็ก อาจเห็นความแตกต่างของคำว่า ดี-ชั่ว
แต่จะยังไม่รู้หรอกว่า มันมีสาระต่างกันอย่างไร
จึงทำให้ เด็กวัยนี้ อาจกระทำอะไรลงโดยขาดความรับผิดชอบ โดยที่ตัวเขาเองก็ไม่รู้เรือง 

การกระทำตัวให้้เป็นที่ยอมรับในชุมชน อย่างเป็นสุภาพชน คบกันอย่างคนคอปืน.. ไม่ใช่เรื่องยา่กเย็น
เพื่อนคอปืนทุกท่าน  ต่างเปิดทางลงให้อยู่แล้ว  .  Smiley

ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:02:30 PM »

ถ้าเพื่อนๆ เขาทักเขาคุยด้วย เขาก็ยังยอมรับอยู่ครับ ถ้าคนไหนเขาเริ่มเฉยๆ  ก็แสดงว่าเขาเริ่มจะไม่สนใจในพฤติกรรมต่างๆของคุณแล้ว

เมื่อวานนี้ยังรู้สึกเสียใจอยู่เลยครับ แต่มาวันนี้รู้สึกดีขึ้น ที่พี่พี่ยังให้อภัย ขอบคุณและขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์