เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:26:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการสั่งซี้อ .22LR conversion kit ของ SIG Sauer  (อ่าน 2571 ครั้ง)
ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:02:53 AM »

คำถามดังนี้ครับ

1. ต้องขออนุญาตใหม่หรือไม่ เดิมเป็น P229 9mm
2. ไมทราบว่าเราสามารถสั่งซื้อได้ที่ใดในไทย
3. ไปหิ้วมาจากเมืองนอกเลยจะได้ไม๊ และได้จำนวนเท่าไหร่ (หากได้จริง ใครจะฝากก็รีบเลย)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 10:26:22 AM »

1. ต้องขออนุญาตใหม่หรือไม่ เดิมเป็น P229 9mm
2. ไมทราบว่าเราสามารถสั่งซื้อได้ที่ใดในไทย
3. ไปหิ้วมาจากเมืองนอกเลยจะได้ไม๊ และได้จำนวนเท่าไหร่ (หากได้จริง ใครจะฝากก็รีบเลย)

1. ต้องครับ
2. ลองสอบถามร้านปืนดูครับ
3. ไม่ได้ครับผิดกฎหมายครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
'por
Failure is not an Option
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 02:09:18 PM »

1. ต้องครับ
2. ลองสอบถามร้านปืนดูครับ
3. ไม่ได้ครับผิดกฎหมายครับ

ครบถ้วนกระบวนความเลยครับคุณแมวบ้า

สำหรับเมืองไทยแนะนำให้หาซื้อ Sig Mosquito ดีกว่า เป็นทรงเดียวกับตัวใหญ่ แต่กระบอกเล็กกว่านิด ขนาด .22lr

เพราะร้านปืนต้องเสียโควต้าปืนหนึ่งกระบอกแล้ว สู้ซื้อปืนทั้งกระบอก ดีกว่าซื้อแค่ชุดสับเปลี่ยนลำเลื่อนลำกล้องครับ

แต่ถ้าเป็นเมกา ..... สั่งซื้อได้ทางเวปไซต์เลย .... ตามกฎหมายบ้านเขานะครับ

ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:10:14 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทั้งสองท่านครับ

Sig Mosquito ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือกอันดับต้นๆ ครับแต่เนื่องจาก SIG มี feature ของ conversion kit ให้เล่นและคิดว่าถูกตังค์กว่าแน่นอน ก็เลยมีข้อสงสัยดังที่ผมได้ถามไปครับ และก็อยากจะหามาใช้จริงๆ ซะด้วยซิ

ปล. ไปเดินมองหา Mosquito มา 2-3 รอบแล้วไม่มีตัวจริงให้ชมเลย ใครพอจะทราบราคาบ้างไม๊ครับ
toxtoy
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:49:28 PM »

ขอบคุณสำหรับคำตอบจากทั้งสองท่านครับ

Sig Mosquito ก็เป็นหนึ่งในตัวเลือกอันดับต้นๆ ครับแต่เนื่องจาก SIG มี feature ของ conversion kit ให้เล่นและคิดว่าถูกตังค์กว่าแน่นอน ก็เลยมีข้อสงสัยดังที่ผมได้ถามไปครับ และก็อยากจะหามาใช้จริงๆ ซะด้วยซิ

ปล. ไปเดินมองหา Mosquito มา 2-3 รอบแล้วไม่มีตัวจริงให้ชมเลย ใครพอจะทราบราคาบ้างไม๊ครับ

เมื่อวานมีโชว์ในร้าน ฝั่งบนห้างดิโอล์ด น่าจะร้านเอกภัทรนะ
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 01:29:27 AM »

ถ้าจะซื้อในไทย ผมแนะนำให้เพิ่มอีกนิดแล้วไปหา .22 อีกกระบอกเลยครับ ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 08:14:21 AM »

เมื่อวานมีโชว์ในร้าน ฝั่งบนห้างดิโอล์ด น่าจะร้านเอกภัทรนะ

ครับ เอกภัทร เห็นปืนซิกฯ ผมไม่กล้าถามราคา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 09:57:23 PM »

ถ้าจะซื้อในไทย ผมแนะนำให้เพิ่มอีกนิดแล้วไปหา .22 อีกกระบอกเลยครับ ไหว้

ด้วยเหตุผลด้านราคาเป็นหลักหรือเปล่าครับ หรือเหตุผลอื่นใดครับ
ขออภัยครับ พอดีจะเดินทางเร็วๆนี้กะว่าจะลองหิ้วเข้ามาซะด้ไม๊แต่ยังไม่ตัดสินใจครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 10:26:59 PM »

ด้วยเหตุผลด้านราคาเป็นหลักหรือเปล่าครับ หรือเหตุผลอื่นใดครับ
ขออภัยครับ พอดีจะเดินทางเร็วๆนี้กะว่าจะลองหิ้วเข้ามาซะด้ไม๊แต่ยังไม่ตัดสินใจครับ

*******หิ้วเข้ามาถ้าผ่านด่านของอเมริกา ขึ้นเครื่องมาได้ ไม่ว่าจะติดในกระเป๋าเดินทางลงคาร์โก้เครื่องบิน หรือจะส่งทางไปรษณีย์เข้าไทย ถ้าแจ๊ดพอตแตก ในเมืองไทย เวลาศุลกากร เจอหรือ X-RAY พบละก็ ถือเป็นอาวุธปืนเลยนะครับ ระวังได้จะไม่คุ้มเสีย ถ้าเข้ามาได้ก็ถือว่าฟลุ๊ค ครับ ************
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 10:50:12 PM »

พอดีจะเดินทางเร็วๆนี้กะว่าจะลองหิ้วเข้ามาซะด้ไม๊แต่ยังไม่ตัดสินใจครับ

หิ้วขึ้นเครื่องมาได้ก็ถือว่าสุดยอดครับ  Cheesy

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2009, 11:01:47 PM »

ถือเป็นการครอบครองอาวุธปืนไว้โดยไม่ได้รับอนุญาต คือมีปืนเถื่อน ไว้ในครอบครอง 

อย่าได้ปฎิเสธ ความหวังดี..  คือคำเตือนของเพื่อนคอปืนเชียว ครับ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2009, 11:08:14 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:36:27 AM »

[/quote]

จะเป็นการช่วยสร้างงานให้เจ้าหน้าที่นะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2009, 12:41:20 AM »

สัมผัสตัวจริงของ Mosquito แล้ว ไม่ค่อยประทับใจจอร์จซะเท่าไหร่

ดีครับตัดสินใจง่ายดี เก็บเงินไว้จ่ายค่าเทอมให้ลูกในภาคการศึกษาใหม่ดีกว่า
ขอบคุณสำหรับความเห็นจากทุกท่านครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์