เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 04:27:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้อนจัง...  (อ่าน 5314 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:30:55 AM »

ช่วงนี้อากาศร้อนนะครับ... ยิ่งกลางวันแดดเปรี้ยงๆ แทบไม่อยากออกไปไหนให้ผิวไหม้... ถึงผิวจะไม่เนียนสวยก็เถอะ...  คิก คิก

...เมื่อวานตอนบ่าย... หลังเลิกงาน... กลับบ้านไปชักหิวน้ำ... เปิดตู้เย็นเอาน้ำเย็นออกมา... มองหาแก้ว... เห็นวางสงบเรียบร้อยอยู่บนชั้นวางที่มีแดดส่องถึงพอรำไร... หยิบมารู้สึกพออุ่นๆ ตามธรรมดาแก้วโดนแดดมาบ้าง... ที่นี้พอรินน้ำลงไป... เสียงดัง "เป๊าะ" แก้วแทบผ่าครึ่งเลยครับ... เหลือเชื่อครับ... แก้วเนื้อค่อนข้างหน้า... ก้นแก้วหนาเกือบ ๑ ซ.ม. ยังแตกผ่ากลาง... (แก้วที่แถมมาในขวดเหล้า ตรามงกุฏ ๙๙ Grin Grin Grin )

...วิ่งไปดูเทอโมมิเตอร์ที่ห้อยไว้หน้าบ้าน... สามสิบเก้าองศาเซลเซียสครับ...

...ยังไงสมาชิกทั้งหลายก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ... เดี๋ยวร้อน... เดี๋ยวหนาว... พาลจะไม่สบายเอาครับ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:35:33 AM »

ครับ ร้อนกายยังไงก็ไม่เท่าร้อนรุ่มในหัวใจนะผมว่า  จูบบบบ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:36:16 AM »

Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:36:55 AM »

Smiley ครับ ช่วงนี้ร้อนมาก... แก้วหดตัวไม่ทันครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:42:57 AM »

เคยแต่เอาแก้วสำหรับรินน้ำร้อน ไปรินน้ำเย็นครับเสียงดัง เป๊าะ  Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:48:42 AM »

แถมนิด... วิธีคลายร้อนของผม... ใช้แบบ "ฝนพันปี" ครับ... คือหลังคาโรงจอดรถหน้าบ้านนั้งมุงด้วยสังกะสีและค่อนข้างต่ำ... เลยเอาน้ำฉีดใส่หลังคา... ได้ผลครับ... เย็นลงในทันใด... Grin Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 11:58:13 AM »

วันนี้ กรมอุตุนิยมวิทยา
http://www.tmd.go.th/province.php
แจ้งว่าอาจจะมีฝนฟ้าคะนองบางพื้นที่ ระมัดระวังด้วยครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:05:40 PM »

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:06:54 PM »

แถมนิด... วิธีคลายร้อนของผม... ใช้แบบ "ฝนพันปี" ครับ... คือหลังคาโรงจอดรถหน้าบ้านนั้งมุงด้วยสังกะสีและค่อนข้างต่ำ... เลยเอาน้ำฉีดใส่หลังคา... ได้ผลครับ... เย็นลงในทันใด... Grin Grin Grin

ยิ้มีเลศนัย มีเพื่อนๆ ในนี้หลายท่าน ใช้วิธีคลายร้อนโดยการลงอ่าง ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:11:34 PM »

อยู่โรงเรียน กินน้ำแข็งไส 5 บาท Grin
กลับมาบ้าน เบียร์ เย็นๆ 3 ขวด
หลับสบายครับ
ดึกๆมา หนาวด้วยซ้ำ Grin
Target 12
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:13:04 PM »

บ้างว่า............  กายร้อน  ใจอย่าร้อน
บ้างก็ว่า  .......... ใจเราสุขเย็น เป็นพอ
พระท่านว่า ...... เย็นไว้โยม !
ผมว่านะ ........... ต้องอดทน  เพราะมันจะร้อนมากเพิ่มขึ้นทุกปี
                              อดทนอีกหน่อย    เดี๋ยวฝนมาก็หายร้อนแล้วละ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:14:05 PM »

อยู่โรงเรียน กินน้ำแข็งไส 5 บาท Grin
กลับมาบ้าน เบียร์ เย็นๆ 3 ขวด
หลับสบายครับ
ดึกๆมา หนาวด้วยซ้ำ Grin
เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Target 12
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:14:55 PM »

บ้างว่า............  กายร้อน  ใจอย่าร้อน
บ้างก็ว่า  .......... ใจเราสุขเย็น เป็นพอ
พระท่านว่า ...... เย็นไว้โยม !
ผมว่านะ ........... ต้องอดทน  เพราะมันจะร้อนมากขึ้นทุกปี
                              อดทนอีกหน่อย    เดี๋ยวฝนมาก็หายร้อนแล้วละ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:19:29 PM »

ยิ้มีเลศนัย มีเพื่อนๆ ในนี้หลายท่าน ใช้วิธีคลายร้อนโดยการลงอ่าง ครับ

สงสัยจะใชสูตรเดียวกับผมคือ เมาแล้วนอน ร้อนแล้วอาบน้ำ  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 12:41:20 PM »

ขอเพิ่มเติม เปื่อใครจะเอาวิธีนี้ ไปใช้

ถ้าร้อนแล้วค่อยฉีดน้ำบนหลังคา ช้าไปครับ  เพราะตอนนั้น ความเย็นจากน้ำจะทำให้ความร้อนที่สะสมใต้หลังคา
ถูกดันลงมาอีก

ต้องฉีดตั้งแต่ก่อนร้อนครับ  และเลี้ยงไว้เรื่อยๆ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์