เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:16:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น "ซื้อปืนให้เมียใช้ ใครจะได้รับอันตรายที่สุด" แก้ไข  (อ่าน 5138 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:37:06 PM »

มันขึ้นกับว่าคนฉลาดถืออาวุธ หรือคนโง่ถืออาวุธครับ...

สำหรับในบ้านนายสมชายมีสองคน... เรื่องความฉลาดน่ะ เมียนายสมชายได้รองบ๊วยครับ...
ส่วนนายสมชายฉลาดเป็นอันดับที่สองในบ้านครับ...

ดังนั้นทุกเรื่องนายสมชายเลย"พยายาม"ออกความเห็น... เพิ่งเริ่มพยายามมาไม่นาน แค่ 20 ปีเท่านั้นเองครับ สักวันจะสำเร็จจนได้...

แบบนี้หมายความว่าพี่สมชายได้อันดับบ๊วยเหรอครับ  Grin

ไหว้

ผมว่าถ้าสอนให้เค้ารู้จักใช้ปืนให้ถูกต้อง อันตรายก็จะเกิดกับผู้ประสงค์ร้ายครับ

แฮ่ๆ... นายสมชายได้"รองแช็มป์"ครับ... เป็นอันดับที่สอง...

ส่วนเมียนายสมชายได้แค่"รองบ๊วย"ครับ... แค่อันดับเดียวก็ถูกทิ้งหลุดไปที่โหล่แล้วครับ...

กึ๋ยส์...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:39:12 PM »

ถามความเห็น  "ซื้อปืนให้เมียใช้ ใครจะอันตรายรับที่สุด"
๑. สามี( ผู้ซื้อปืนให้)
๒.ได้รับอันตราย ทำไม ถึงได้รับอันตรายครับ

ขออภัย  คำถามดูล่องลอยมาก

ถ้าคิดว่าสามี( ผู้ซื้อปืนให้)ได้รับอันตราย
ทำไม สามีถึงได้รับอันตรายครับ

ถ้าคิดว่าโจร (ผู้ร้าย) ได้รับอันตราย
ทำไม โจรถึงได้รับอันตรายครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:43:30 PM »

ยังไม่มีภรรยา มีแต่แฟน ... แต่ผมก็สอนและให้เค้ามีไว้ป้องกันตัวครับ

เราไม่สามารถดูแลเค้าได้ตลอดเวลา ยิ่งสังคมสมัยนี้สุ่มเสี่ยงมากครับ

ส่วนอันตรายผมว่า  ไม่มีปืนก็เป็นอันตรายได้ ถ้าเธอเดือดขึ้นมา  Grin

ว้ากล๊อฟมีแฟนซะแล้ว..........อิอิ

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:50:47 PM »

ยังไม่มีภรรยา มีแต่แฟน ... แต่ผมก็สอนและให้เค้ามีไว้ป้องกันตัวครับ

เราไม่สามารถดูแลเค้าได้ตลอดเวลา ยิ่งสังคมสมัยนี้สุ่มเสี่ยงมากครับ

ส่วนอันตรายผมว่า  ไม่มีปืนก็เป็นอันตรายได้ ถ้าเธอเดือดขึ้นมา  Grin

ว้ากล๊อฟมีแฟนซะแล้ว..........อิอิ

สวัสดีครับพี่โป้ง  ไหว้  Grin Grin

สบายดีนะครับ  ว่าแต่พี่ให้แฟนพี่พกรึเปล่าครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 04:53:30 PM »

สวัสดีครับพี่โป้ง  ไหว้  Grin Grin

สบายดีนะครับ  ว่าแต่พี่ให้แฟนพี่พกรึเปล่าครับ  Grin

สวัสดีจ้า....สบายดีครับ....อิอิ

ปืมสั้นผมพร้อมทุกกระบอก อยู่ในที่ที่แฟนรู้ครับหยิบมาใช้ได้เลย ....^^

ไม่อยากบอกว่าคุณเธอยิงแม่นกว่าผมอีก........5555

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:01:33 PM »

Smiley  อย่าไปวิตกกังวลว่าจะกลับมาทำร้ายเราเลยครับ ถ้าเค้าคิดจะทำไม่ต้องปืนก็สิ้นชีพมาเยอะแล้วครับ คู่ครองกันต้องไว้ใจกันครับ ลองนึกดูว่าถ้าเรานอน หรือใช้ชีวิตอยู่กลับคนที่ไม่ไว้ใจ จะอยู่ด้วยกันไปทำไมล่ะครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:04:37 PM »

Smiley  อย่าไปวิตกกังวลว่าจะกลับมาทำร้ายเราเลยครับ ถ้าเค้าคิดจะทำไม่ต้องปืนก็สิ้นชีพมาเยอะแล้วครับ คู่ครองกันต้องไว้ใจกันครับ ลองนึกดูว่าถ้าเรานอน หรือใช้ชีวิตอยู่กลับคนที่ไม่ไว้ใจ จะอยู่ด้วยกันไปทำไมล่ะครับ

ไหว้  ตรงประเด็นเลยครับ  เยี่ยม

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:13:53 PM »

ถ้ามีเมีย....ต่อให้ไม่มีปืน....สามีก็ได้รับอันตรายจากของในบ้านได้ไม่ยาก...ถ้าทำตัวไม่น่ารัก... Grin Grin Grin

ถ้ามีเมีย....แล้วโจรเข้าบ้าน....ปืนที่ซื้อให้เมียอาจจะปกป้องคนในบ้านได้....(ถ้าฝึกให้เค้าใช้จนมีความชำนาญระดับหนึ่ง) 

เพราะถ้าโจรเข้าบ้านกว่าภรรยาจะวิ่งไปหยิบสากได้คงไม่ทันกินครับ.... คิก คิก

ปล.ว๊า....พี่กอล์ฟมีแฟนซะแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:25:20 PM »

การที่จะให้อะไรใครสักอย่าง ผมว่าต้องดูนิสัยด้วยครับ
เช่นถ้าภรรยาของเรา เป็นคนขี้โมโห ใจร้อนไม่มีเหตุผล ขี้หึง  แบบนี้ถ้าให้มีอาวุธอยู่ในมือก็น่าจะมีแต่เรื่องเดือดร้อน
ถ้าภรรยาของเราเป็นคนมีเหตุผล ทำอะไรคิดหน้าคิดหลัง ไม่ตื่นเต้นกลัวง่าย แบบนี้ก็สมควรให้มีปืนครับ
ภรรยาผมก็ซื้อปืนให้ใช้ครับ สมิธM19 ลำกล้อง4นิ้ว ลูกสาวอายุ22 ก็มีปืน.45คิมเบอร์1911 เขามีปืนผมเองก็อุ่นใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 05:27:29 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:43:04 PM »

การที่จะให้อะไรใครสักอย่าง ผมว่าต้องดูนิสัยด้วยครับ
เช่นถ้าภรรยาของเรา เป็นคนขี้โมโห ใจร้อนไม่มีเหตุผล ขี้หึง  แบบนี้ถ้าให้มีอาวุธอยู่ในมือก็น่าจะมีแต่เรื่องเดือดร้อน
ถ้าภรรยาของเราเป็นคนมีเหตุผล ทำอะไรคิดหน้าคิดหลัง ไม่ตื่นเต้นกลัวง่าย แบบนี้ก็สมควรให้มีปืนครับ
ภรรยาผมก็ซื้อปืนให้ใช้ครับ สมิธM19 ลำกล้อง4นิ้ว ลูกสาวอายุ22 ก็มีปืน.45คิมเบอร์1911 เขามีปืนผมเองก็อุ่นใจ

หัวเราะร่าน้ำตาริน  อำนาจการต่อรองสูงทั้งสองกระบอกเลยครับ พี่บูน

yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:51:48 PM »

ของผมอันตรายต่อกระเป๋าสตางค์ครับ นอกจากต้องซื้อตัวปืนให้ต่างหากแล้ว ยังต้องพาไปซ้อมด้วย เปลืองลูก2เท่า(ไม่พาไปก็บ่น) แต่ก็อย่างว่าทำอะไรไม่ได้ เงินก็เงินเค้านี่(ประชด)ครับ  เยาะเย้ย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 06:39:01 PM »

ตัวเราไม่ได้อยู่ค้ำฟ้าครับ   สอนให้เธอรู้จักป้องกันตัว  วันข้างหน้าเราไม่ได้อยู่ด้วย  เธอจะได้คุ้มครองลูกและพ่อแม่ ได้

....ตามล่า...อีตอแหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 07:16:54 PM »

ตัวเราไม่ได้อยู่ค้ำฟ้าครับ   สอนให้เธอรู้จักป้องกันตัว  วันข้างหน้าเราไม่ได้อยู่ด้วย  เธอจะได้คุ้มครองลูกและพ่อแม่ ได้

มองไกล.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 09:27:03 AM »

ต้องขอขอบคุณ ท่านสมชาย (ฮา)เป็นอย่างยิ่ง ที่ได้กรุณา ท้วงติการสะกดคำผิดให้ ผมได้แก้ไขข้อความในกระทู้แล้วครับ   แต่ขอความรู้ ครับว่า คำว่า อานุภาพ" กับ อนุภาพ  ต่างกันอย่างไร  เพราะในกระทู้อื่น ๆ ผมก็เห็นท่านสมาชิกใช้ผิดเช่น คำว่า อนุภาพ กับ อานุภาพ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 09:33:16 AM »

สำหรับในบ้านนายสมชายมีสองคน... เรื่องความฉลาดน่ะ เมียนายสมชายได้รองบ๊วยครับ...
ส่วนนายสมชายฉลาดเป็นอันดับที่สองในบ้านครับ.
ที่พี่สมชายมีสองคนนะอะไรพี่ ผมรู้น้อยนะไม่เข้าใจ คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์