เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็น "ซื้อปืนให้เมียใช้ ใครจะได้รับอันตรายที่สุด" แก้ไข  (อ่าน 5146 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 09:36:47 AM »

ของผมมีปืนอยู่ห้ากระบอกสอนให้เมียใช้ให้ลองยิง   คุณเธอไม่เอาเลย   อย่างดีถ้าผมซื้อปืนมาใหม่เธอก็ขอดูปืนใหม่ขอดูเลขหน่อย   ดูๆแล้วคุณเธอก็จดเอาไปซื้อหวยซะอย่างนั้นนะครับ  ซื้อถูกบ้างไม่ถูกบ้างก็ว่ากันไป   แต่ถ้าสอนให้ใช้นี่ไม่เอาจริงๆ....
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:06:41 AM »

..กลับกัน..เรารึอุตส่าห์ไปได้ M.60-4 3" มา ตั้งใจจะให้เธอไว้ป้องกันตัวเวลาอยู่บ้าน นอกจากเธอจะไม่สนใจแล้ว ยังบ่น..ตู้ไม่มีที่จะเก็บแล้ว ยังซื้อมาอยู่ได้..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:10:52 AM »

เป็นอันตรายต่อสามีครับ  Grin

แต่มีเหตุผลสองสามข้อ

๑.ก็เพราะตัวสามีเอง ดันไปทำอะไรที่ทำร้ายหัวใจอย่างร้ายแรงของภรรยา ประมาณยกย่องหญิงอื่นเป็นภรรยา หรือเลี้ยงดูหญิงอื่นโดยไม่ดูแลเลย หรือทำร้ายกันเป็นอาจิน อย่างนี้อันตรายแน่นอน

๒.เหมือนข้อ ๑

๓.เหมือนกับข้อ ๑ และ ๒  Wink
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:15:27 PM »

ปืนแบบนี้ เราน่าจะปลอดภัยหากซื้อให้เมีย

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:16:51 PM »

คิก คิก คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:44:39 PM »

ถ้าพูดเอาสาระ ผมว่าเรื่องเมียใช้ปืนเป็นแล้วอันตรายนี่น่าจะเป็นเรื่องโจ๊คครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ninjanicha
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:02:57 PM »

ดีครับ ผมต้องซื้อสักกระบอกครับแบบนี้  สุดยอดเลย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:21:56 PM »

สำหรับในบ้านนายสมชายมีสองคน... เรื่องความฉลาดน่ะ เมียนายสมชายได้รองบ๊วยครับ...
ส่วนนายสมชายฉลาดเป็นอันดับที่สองในบ้านครับ.
ที่พี่สมชายมีสองคนนะอะไรพี่ ผมรู้น้อยนะไม่เข้าใจ คิก คิก

สมชายสองคน คือสมชาย(อีแจ๋ว) กับสมชาย(คุณชาย)ครับ... เวลาเมียไม่อยู่บ้าน นายสมชายจะเป็นคุณชาย...

แต่เวลาเมียอยู่บ้าน นายสมชายจะแปลงกายเป็นอีแจ๋วครับ... แต่อีกไม่นานเกินรอ นายสมชายจะหือ จะอือมั่ง...
(หากค้นกระทู้เก่าๆ จะพบว่านายสมชายวางรากฐานเอาไว้ค่อนข้างดีแล้วครับ... เพียงรอแค่ไม่เกิน 70 ปีนับจากนี้ จะสำเร็จครับ...)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:42:03 PM »

นับถือพี่นายสมชาย(ฮา) จริงๆ ..... เป็นคนที่มีอำนาจเหนือภรรยาอย่างแท้จริง  มันต้องอย่างนี้ซิ.....   เยี่ยม  คิก คิก

.... ผมเขาเดาว่า เรื่องใหญ่ๆ ในครอบครัวทั้งหมด พี่สมชายมีสิทธิ์ขาดในการตัดสินใจทุกเรื่อง ส่วนเรื่องเล็กน้อยปล่อยให้ภรรยาจัดการหมด.....   ไหว้

..... และผมเขาเดาว่าทุกเรื่อง ภรรยาจัดให้เป็นเรื่องเล็กน้อยหมด  พี่สมชายไม่ต้องตัดสินใจเอง สบายๆ......  Grin ขำก๊าก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:56:42 PM »

ถ้าพูดเอาสาระ ผมว่าเรื่องเมียใช้ปืนเป็นแล้วอันตรายนี่น่าจะเป็นเรื่องโจ๊คครับ

มีเรื่องจริงมาเล่าให้ฟัง เพื่อนผม สามีเธอเจ้าชู้ และมีเรื่องทะเลาะกันเสมอๆ สามีก็ขู่ ลงไม้ลงมือบ้างเล็กๆ
เธอก็มาหาบอกอยากฝึกยิงปืน  ผมก็พาไปสนามอยู่2-3ครั้ง ระยะต่อมาเธอก็บอกว่าอยากซื้อปืน ผมก็พาเธอไปร้านปืน
ช่วยกันเลือกได้ LadySmith.357มา1กระบอก ปืนสวยมาก มาพร้อมกับกระเป๋าปืนสีน้ำตาล สวยมาก เธอก็น้ำเข้าบ้านซ่อนใว้อย่างดี
อาทิตย์ต่อมา สามีมาหาผม บอกว่าสงสัยว่าเมียซื้อปืน แต่ไม่รู้ว่าซ่อมเอาใว้ที่ไหน หาเท่าไรก้หาไม่เจอ หลังจากนั้นก็ไม่มีข่าว
เรื่องลงไม้ลงมืออีกเลย  สามีเรียบร้อยดีมาก ถึงวันนี้ นึกแล้วผมไม่น่าไปยุ่งเกี่ยวเรื่องของเขาเลย

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:09:53 PM »

555..เพื่อนพี่บุญ สามีเธอตัวใหญ่มากหรือครับ พี่บุญถึงแนะนำ .357  คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:11:51 PM »

มีเรื่องจริงมาเล่าให้ฟัง เพื่อนผม สามีเธอเจ้าชู้ และมีเรื่องทะเลาะกันเสมอๆ สามีก็ขู่ ลงไม้ลงมือบ้างเล็กๆ
เธอก็มาหาบอกอยากฝึกยิงปืน  ผมก็พาไปสนามอยู่2-3ครั้ง ระยะต่อมาเธอก็บอกว่าอยากซื้อปืน ผมก็พาเธอไปร้านปืน
ช่วยกันเลือกได้ LadySmith.357มา1กระบอก ปืนสวยมาก มาพร้อมกับกระเป๋าปืนสีน้ำตาล สวยมาก เธอก็น้ำเข้าบ้านซ่อนใว้อย่างดี
อาทิตย์ต่อมา สามีมาหาผม บอกว่าสงสัยว่าเมียซื้อปืน แต่ไม่รู้ว่าซ่อมเอาใว้ที่ไหน หาเท่าไรก้หาไม่เจอ หลังจากนั้นก็ไม่มีข่าว
เรื่องลงไม้ลงมืออีกเลย  สามีเรียบร้อยดีมาก ถึงวันนี้ นึกแล้วผมไม่น่าไปยุ่งเกี่ยวเรื่องของเขาเลย

ปืนนี่ขลังจริงๆ ครับพี่ แค่สงสัยว่าจะมีก็ทำให้ยอมซะแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:12:54 PM »

ผมว่ามันเป็นปัญหาโลกแตกครับเรื่องซื้อปืนให้เมีย หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่ผมเอาเมียมาอ้างเวลาอยากได้ปืน Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:15:54 PM »

...สมชายสองคน คือสมชาย(อีแจ๋ว) กับสมชาย(คุณชาย)ครับ... เวลาเมียไม่อยู่บ้าน นายสมชายจะเป็นคุณชาย...

แต่เวลาเมียอยู่บ้าน นายสมชายจะแปลงกายเป็นอีแจ๋วครับ... แต่อีกไม่นานเกินรอ นายสมชายจะหือ จะอือมั่ง...
(หากค้นกระทู้เก่าๆ จะพบว่านายสมชายวางรากฐานเอาไว้ค่อนข้างดีแล้วครับ... เพียงรอแค่ไม่เกิน 70 ปีนับจากนี้ จะสำเร็จครับ...)

...เหมือนกันเดี๊ยะ..แต่ผมขอ 80 ปีนับจากนี้.. เศร้า เศร้า ตกใจหน้าซีด

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:21:28 PM »

555..เพื่อนพี่บุญ สามีเธอตัวใหญ่มากหรือครับ พี่บุญถึงแนะนำ .357  คิก คิก
ทางร้านเขาแนะนำครับ ผมเองก็ชอบ แต่เมียเพื่อนเธอไม่รู้เรื่องอะไร

.

ปืนนี่ขลังจริงๆ ครับพี่ แค่สงสัยว่าจะมีก็ทำให้ยอมซะแล้ว
เมียเพื่อนผมเธอเป็นคนใจเด็ดครับ ตอนหลังเธอบอกผมว่า ถ้ามีเรื่องกันอีก เธอยิงจริงๆ สามีเธอก็คงทราบนิสัยดี

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์