เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 01:30:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนcz  (อ่าน 2901 ครั้ง)
(((((กิ้ม เฮือนพญาคำ)))))
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 05:17:56 PM »

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ซีแซดของอเมริกากับของเชคแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 03:26:11 PM »

แตกต่างกันตรงที่ ........................................................... ........... แหล่งผลิต ครับ

แต่ตัวปืนก็แบบเดียวกัน ........................................................... ................... ครับ

เพราะอะไรก็แล้วแต่ ....................................... ถ้าเป็นประเทศมหาอำนาจที่สามารถ

กระจายสินค้าได้ทั่วโลก ........................................................... ............. ได้ง่ายๆ

มันก็ยังง่ายกว่าที่ต้องผลิตอยู่ เชค แล้วส่งให้ ....................................... อเมริกาก่อน

แล้วค่อยส่งมาไทย ........................................................... ................. จริงมั้ยครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:16:35 PM »

ข้อมูลไม่ถูกนะครับ..........

ปืน CZ ผลิตที่โรงงาน CZ ในเช็คฯที่เดียวกัน ................. แต่เฉพาะปืนที่ถูกส่งมาขายในอเมริกา โดย CZ-USA จะมีการสลักหรือเขียนตัวอักษรระบุความเป็นตัวแทนจำหน่ายของ CZ-USA ..............

ดังนั้นถ้าปืนที่สั่งตรงจากเช็คฯจะไม่ระบุไว้ .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:23:48 PM »

ขอบคุณครับ .............................................. คือประมาณว่าแต่เฉพาะตัวปืน

........................................................... ....... มันก็เป็นปืนแบบเดียวกันครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:25:32 PM »

ขอบคุณครับ .............................................. คือประมาณว่าแต่เฉพาะตัวปืน

........................................................... ....... มันก็เป็นปืนแบบเดียวกันครับ

ไม่เข้าใจครับ ................งง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:30:39 PM »

เจ้ากระทู้ถามแล้วในนี้....และมีผู้ตอบข้อมูลที่"ถูกต้อง"ให้แล้ว

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69216.0

มาตั้งกระทู้ถามซ้ำอีกทำไมหรือครับ ................อ่านกระทู้ที่ถามมาก่อนหรือยัง

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:35:38 PM »

จริงๆ คือผมจะว่า แต่เฉพาะตัวปืน ............................. มันก็เป็นปืนที่ผลิตขึ้นจากแบบแปลนเดียวกันครับ

........................................................... .......โดยไม่ได้ยึดติดกับตัวอักษรที่สลักไว้บนตัวปืนครับ  Grin Grin

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:43:18 PM »

ตอนแรกผมไม่รู้ครับว่า ................................................. เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้ซ้ำ

มารู้อีกทีตอนที่ .................................................. ผมตอบกระทู้ไปแล้วครับ  Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 04:51:07 PM »

จริงๆ คือผมจะว่า แต่เฉพาะตัวปืน ............................. มันก็เป็นปืนที่ผลิตขึ้นจากแบบแปลนเดียวกันครับ

........................................................... .......โดยไม่ได้ยึดติดกับตัวอักษรที่สลักไว้บนตัวปืนครับ  Grin Grin

ปืนแบบเดียวกันก็ต้องมาจากแปลนเดียวกันสิครับ ..................

แต่ที่ผมแย้งเพราะเห็นคุณตอบว่าแตกต่างที่"แหล่งผลิต" .............. ซึ่งเป็นคำตอบที่หมายความว่า ปืน CZ ที่เจ้าของกระทู้ถามว่าCZ อเมริกาต่างกับ CZ เช็คฯอย่างไร

เจ้ากระทู้ถามว่า

รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ ซีแซดของอเมริกากับของเชคแตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

คุณตอบว่า

แตกต่างกันตรงที่ ........................................................... ........... แหล่งผลิต ครับ

แต่ตัวปืนก็แบบเดียวกัน ........................................................... ................... ครับ

เพราะอะไรก็แล้วแต่ ....................................... ถ้าเป็นประเทศมหาอำนาจที่สามารถ

กระจายสินค้าได้ทั่วโลก ........................................................... ............. ได้ง่ายๆ

มันก็ยังง่ายกว่าที่ต้องผลิตอยู่ เชค แล้วส่งให้ ....................................... อเมริกาก่อน

แล้วค่อยส่งมาไทย ........................................................... ................. จริงมั้ยครับ

ซึ่งจริงๆปืน CZ ผลิตที่เช็คฯที่เดียว และเมื่อผลิตที่เช็คฯที่เดียว เป็นแบบเดียวตามแปลน .............เมื่อมาขายที่อเมริกาก็ตีอักษรเฉพาะ ก้เท่านั้นเอง

พอคุณอธิบายมาใหม่ ผมก็งง ครับ.........ตอนนี้อ่านแล้วก็ยัง งง อยู่

แต่ไม่ได้ซีเรียสนะครับ แค่งง

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 06:29:51 PM »

ขอโทษด้วยครับ .....................................ที่แปรความหมายผิด หรือ สื่อสาร ภาษาเขียน ไม่ตรงประเด็น

ก็อย่างว่าครับ ภาษาเขียน เป็นอะไรที่ต้องใช้ความละเอียดใน ............................ การตอบ หรือ การถาม

ประสบการณ์ ........................................................... ............................. ในเรื่องนี้ผมยังน้อยอยู่มาก

เลยตอบออกทะเลไปหน่อย ........................................................ ก็ขออภัยในที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้

หุ หุ ไม่ออกเลยเรา  Grin Grin

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 06:39:16 PM »

ขอโทษด้วยครับ .....................................ที่แปรความหมายผิด หรือ สื่อสาร ภาษาเขียน ไม่ตรงประเด็น

ก็อย่างว่าครับ ภาษาเขียน เป็นอะไรที่ต้องใช้ความละเอียดใน ............................ การตอบ หรือ การถาม

ประสบการณ์ ........................................................... ............................. ในเรื่องนี้ผมยังน้อยอยู่มาก

เลยตอบออกทะเลไปหน่อย ........................................................ ก็ขออภัยในที่นี้ด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้

หุ หุ ไม่ออกเลยเรา  Grin Grin

-ขอโทษนะคะ ถ้าเป็นไปได้เมื่อโพสข้อความ  ใช้จุดๆ  .....นิดหน่อยก็พอค่ะ
อย่าโกรธกันนะคะ มันทำให้อ่านแล้วงง
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:26:59 PM »

มันเป็นแบบการตอบ ........................................................... ................. ของผมครับ

ขอโทษด้วยที่ทำให้อ่านแล้วงงๆ ........................................................... ........... ครับ

ไม่ว่าจะโพสแบบไหน ........................................................... ............. ไม่สำคัญครับ

มันสำคัญในเนื้อหา และ ข้อมูล ........................................................... ............. ครับ

เนื้อหา หรือ ข้อมูลไหนสำคัญ หรือ เป็นประโยนช์ .................................. ก็ขอให้เก็บไว้

ส่วนเนื้อหา หรือ ข้อมูลไหนที่ไม่เป็นประโยนช์  .............................. ก็ขอให้ตัดทิ้งไปซะ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:51:00 PM »

คิก คิก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 07:55:32 PM »

ผิดก็ตอบว่าผิดไม่เห็นจะยากตรงไหน..................ครับ

Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 08:04:47 PM »

ถ้าผิดเรื่อง ซีแซด ผมยอมรับครับว่าผมผิด ผมไม่ได้ว่าผมถูกนี่ครับ

ในกระทู้ที่ 9 ผมก็ได้ขอโทษไปแล้วนี่ครับ ก็น่าจะเห็นว่าผมผิด

ส่วนในกระทู้ที่ 11 ผมตอบกลับกระทู้ของคุณ korn ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 08:07:35 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์