เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 07:20:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ  (อ่าน 5453 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 08:31:25 AM »

กระบอกนี้จำได้ลางๆ ว่าใส่เซฟมาให้ทั้งสองข้าง  ปืนสวยครับ แต่ยังไม่มั่นใจว่าน่าใช้มากน้อยขนาดไหน
ต้องรอท่านอาจารย์ผณิศวรมาฟันธง ปืนมีหลายจุด ที่ใช้ชิ้นส่วนของEd Brown

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:25:33 AM »

ปืน "ซีแซด" ผลิตในอเมริกา.... ก็ "แดน เวสสัน" ไงครับ
ซีแซดซื้อโรงงานไว้แล้ว

ช้อนซื้อเข้ามาในคอลเลคชั่นส่วนตัวแล้วครับ
ขอถามคุณ Gunchon หน่อยครับว่า  แดนเวสสัน  ตามรูปที่เห็นนี่  โครงปืนเป็นเหล็กหรืออัลลอยด์ครับ รับมาอยู่ด้วยที่ค่าตัวราคาเท่าไรครับ....ขนาดเป็นขนาด 38 ซุปเปอร์  หรือ.45 ครับ  ถ้าราคาไม่แรงนักตัวนี้ก็น่าสนเหมือนกันนะครับ   แล้วฝีมือในการผลิตเป็นอย่างไรบ้างครับงานละเอียดหรือหยาบ....

89000 บาท .45 ครับผม งานเนียนดีครับสแตนเลสล้วนลำกล้องของจ่าวิทย์ (Jawis) ชิ้นส่วนอี่นๆของชิพแมคคอร์มิคถ้ามีตราม้าคาดว่าขายกันแสนครึ่งกว่าๆ
กดเลยครับพี่มีภาพประกอบครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58941.0

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 10:38:59 AM »

DW  COMMANDER CLASSIC BOBTAI
The Commander Classic Bobtail is a 4.25” series 70 style, commander sized 1911 featuring a stainless steel frame and forged stainless steel slide. Like all Dan Wesson 1911s, Commander models incorporate top quality parts from the best names in the industry.

Round top slide with fixed 3 dot tritium night sights
 Forged, one piece match grade barrel and bushing.
 Ed Brown Bobtail mainspring housing
 20 LPI checkered front strap
 Hand polished flat surfaces with contrasting bead blasted rounds
; Beveled magwell
 All sharp edges dehorned by hand
 Lowered and flared ejection port
 Ed Brown memory groove grip safety
 Ed Brown slide stop
Tactical, extended thumb safety
 Commander style match hammer
 Match grade sear
Aluminum trigger with stainless bow
 Extended serrated magazine catch
Wolff springs used exclusively
 Diamond checkered coco-bolo grips
 Tuned, machined, internal extractor
Test fired for reliability
 34 ounces unloaded
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 10:42:33 AM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:43:32 AM »

ปืน "ซีแซด" ผลิตในอเมริกา.... ก็ "แดน เวสสัน" ไงครับ

ช้อนซื้อเข้ามาในคอลเลคชั่นส่วนตัวแล้วครับ
ขอถามคุณ Gunchon หน่อยครับว่า  แดนเวสสัน  ตามรูปที่เห็นนี่  โครงปืนเป็นเหล็กหรืออัลลอยด์ครับ รับมาอยู่ด้วยที่ค่าตัวราคาเท่าไรครับ....ขนาดเป็นขนาด 38 ซุปเปอร์  หรือ.45 ครับ  ถ้าราคาไม่แรงนักตัวนี้ก็น่าสนเหมือนกันนะครับ   แล้วฝีมือในการผลิตเป็นอย่างไรบ้างครับงานละเอียดหรือหยาบ....

89000 บาท .45 ครับผม งานเนียนดีครับสแตนเลสล้วนลำกล้องของจ่าวิทย์ (Jawis) ชิ้นส่วนอี่นๆของชิพแมคคอร์มิคถ้ามีตราม้าคาดว่าขายกันแสนครึ่งกว่าๆ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58941.0

ขอบคุณคุณ gunchon มากครับ  แต่ผมลืมถามอีกข้อหนึ่งครับว่า  รับมาดูแลเมื่อปีไหนครับ....เรื่องความแม่นยำไม่ขอถามถึงครับเพราะว่าปืนรูปแบบ 1911 นี้มันแม่นตั้งแต่เกิดแล้วละครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 11:58:21 AM »

ขอบคุณคุณ gunchon มากครับ  แต่ผมลืมถามอีกข้อหนึ่งครับว่า  รับมาดูแลเมื่อปีไหนครับ....เรื่องความแม่นยำไม่ขอถามถึงครับเพราะว่าปืนรูปแบบ 1911 นี้มันแม่นตั้งแต่เกิดแล้วละครับ...

เดี๋ยวคืนนี้ไปดูชัวร์ๆในใบ ป4. ให้ครับ Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 12:46:45 PM »

พึ่งรู้ว่าพี่ ชอบดำๆ

รอ 1911 ตัวดำอยู่ครับ  เมื่อไหร่จะทำน้อ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 01:03:09 PM »

ต้องขอขอบคุณๆ Gunchon มากๆครับ....
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:29:13 PM »

พึ่งรู้ว่าพี่ ชอบดำๆ

รอ 1911 ตัวดำอยู่ครับ  เมื่อไหร่จะทำน้อ

เปล่าหรอกครับ  เพราะว่าเห็นชิ้นงาน แดนเวสสัน 1911 ฟิตดีมาก เรียบร้อยดี และทรงเรียบถูกใจ  เพื่อนที่เคยยิงก็บอกว่าดี หลงรัก  แต่ติดที่วัสดุเป็นแสตนเลส  ถ้าเป็นเหล็กดำ หรือเหล็กดำชุบโครม   ความฟิตแน่นในระยะยาว ไม่แพ้เจ้าอื่นแน่  .... เยี่ยม

....ตามล่า...อีตอแหล
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 08:04:00 PM »

เดี๋ยวคืนนี้ไปดูชัวร์ๆในใบ ป4. ให้ครับ Grin Grin

มาแล้ว....มาแล้ว ป4. ออกวันที่ 10 ตค. 2550 ครับ
วันรับมาก็ถอยหลังไปไม่เกิน 1 เดือน ร้านโยธิน ครับ

เสียนิดเดียวตรงบูชกับแมกกาซีนเป็นเหล็กดำและลิ้นค่อนข้างยื่นมาติดขอบแมกทำให้ใส่ลูกแรกยากถ้าไม่รู้จังหวะ
แต่เป็นเรื่องเล็กของผมครับ..ไม่แน่ใจว่าจะใส่แมกของวิลสันได้หรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 08:30:28 PM โดย Gunchon » บันทึกการเข้า

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 04:34:15 AM »

กระบอกนี้จำได้ลางๆ ว่าใส่เซฟมาให้ทั้งสองข้าง  ปืนสวยครับ แต่ยังไม่มั่นใจว่าน่าใช้มากน้อยขนาดไหน
ต้องรอท่านอาจารย์ผณิศวรมาฟันธง ปืนมีหลายจุด ที่ใช้ชิ้นส่วนของEd Brown

ตัว Bobtail เซฟข้างเดียวครับคุณบุญ  เน้นพกสะดวก  โดยรวมเนี้ยบดีอย่างที่เพื่อนๆ ช่วยกันเชียร์ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 05:01:41 AM »

ขอบคุณมากครับท่านอาจารย์ผณิศวร
กระบอกนี้คงมีลุ้นซื้อให้ลูกสาวครับ Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์