เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489123 ครั้ง)
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #75 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 10:49:16 AM »

จองลมก็เอาแบบ หรู ๆ ครับ STI 1911 ความหวังริบหรี่เช่นกัน
jet007
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #76 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 12:09:32 PM »

ผมส่งเรื่องใบตอบรับการจองไปแล้วครับ คิดเหมือนกันว่าไม่น่าจะได้ รบกวนใครมีข่าวคืบหน้า
ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้หันไปทิศทางอื่นได้ครับ

ผมมีโบชัวร์ของโครงการ สน.สน ของร้านไทยเน ใครอยากได้ส่งอีเมล์มาครับ

ได้รับแล้วช่วยลงให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ (เจ้าของบอกเงื่อนไขเดียวกันครับ)

โทรหาข้อมูลเพิ่มเติม ที่ร้านนะครับ

ผมได้มาเลยมาแชร์กันครับ
ผมขอข้อมูลด้วยนะครับ jet_talingchan@yahoo.co.th ขอบคุณครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 12:14:03 PM »

เศร้าจองลมตามกระแสครับ  CZ SHADOW เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 12:41:44 PM »

เศร้าจองลมตามกระแสครับ  CZ SHADOW เยาะเย้ย ยิ้มีเลศนัย
จะเอาให้ได้เลยใช่ไหมพี่ อิอิ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 04:00:49 PM »

เมื่อกี้พึ่งส่งใบจองไปอีกหนึ่งครับ (PT1911B) ไหว้ ไหว้
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:16:17 PM »

ตั้งใจจองปืนครับ ไม่ได้จองลม   คิก คิก คิก คิกครับ แต่ที่ผ่าน ไม่ได้ดังใจสักกะที ครับ คิก คิก คิก คิก
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #81 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 10:03:52 PM »

ขอให้สมหวังทุกท่านนะครับ
ya@pea
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #82 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 05:41:48 PM »

ผมมีโบชัวร์ของโครงการ สน.สน ของร้านไทยเน ใครอยากได้ส่งอีเมล์มาครับ

ได้รับแล้วช่วยลงให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ (เจ้าของบอกเงื่อนไขเดียวกันครับ)

โทรหาข้อมูลเพิ่มเติม ที่ร้านนะครับ

รบกวนขอโบชัวร์ครับผม  viriya.p@pea.mail.go.th   ขอบคุณครับ     ไหว้
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #83 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 08:31:36 PM »

ผมส่งเรื่องใบตอบรับการจองไปแล้วครับ คิดเหมือนกันว่าไม่น่าจะได้ รบกวนใครมีข่าวคืบหน้า
ช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้หันไปทิศทางอื่นได้ครับ

เยี่ยม เยี่ยมขอด้วยนะครับ
E-MAIL: picture_joke@hotmail.com
 ไหว้ ไหว้ ขอบคุณมากครับ  ไหว้ ไหว้

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Snake Dr.-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #84 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 08:39:39 PM »

รอฟังความคืบหน้าโครงการครับ   ไหว้
coky1900
Jr. Member
**

คะแนน 8

ทำความดี แม้เพียงเล็กน้อย ก็อย่าละเลย

« ตอบ #85 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 01:08:00 AM »

จอง RUGER SP101 ไปครับ เพราะตอนนี้มีแต่ เร 870 กระบอกเดียว
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #86 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 07:09:48 AM »

ตั้งแต่เริ่มมีความหวัง สำหรับโครงการ สน.สก. ก็เริ่มจะนอนไม่ค่อยจะหลับ ครับท่าน รอๆๆ ว่าเมื่อไรสัญญาๆถึงจะมา เพราะที่ผ่านมา ปืนมาเงินก็หมด  พอปืนหมดเงินมี  ครับท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #87 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 03:19:34 PM »

ทำไมปืนโครงการ สนสก โอนได้ภายใน 5 ปี แล้วของโครงการอื่นโอนไม่ได้ อยากรู้จังว่ามันยุติธรรมหรือไม่ แล้วกำหนดให้เฉพาะข้าราชการสังกัดกระทรวงมหาดไทยเท่านั้น       ทำไมไม่เปิดให้สังกัดกระทรวงอื่นได้เข้าร่วมบ้างครับ ใช่ว่าจะมีแต่ของกระทรวงมหาดไทยเท่านั้นที่มีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน กระทรวงอื่นก็อยากมีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินเช่นกัน

ครับ
โครงการแบบนี้ ยังเรียกหาความยุติธรรม 
โครงการแบบนี้ยังเตะขากันเลย

ปืนโครงการไม่น่าจะมีด้วยซ้ำไป
น่าเปิดเสรีครับ
ถึงยุติธรรม
แต่เรื่องผลประโยชน์ทั้งน้าน
วันนี้ฟัง ดร.อนุสอน ประเทศไทยมีนักการโกงมากที่สุด  รองลงมาข้าราชการจอมโกง
อย่างนี้โทษใครดี............. โดนชก

ผมหดหู่และสังเวชใจจังเลยครับท่านDAWJONE  SA 45 NM ......... ทุกคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน...เก็บความถูกต้องเข้าลิ้นชัก
ขออภัยที่ต้องติติงโครงการปืนสวัสดิการอีกครั้ง...เพราะมันชักจะไปกันใหญ่

ต้องไม่ลืมว่า กรมการปกครองนั้นเป็นเจ้าภาพดูแลเรื่องงานอาวุธปืนให้กับกระทรวงมหาดไทย มท.๑เป็นรัฐมนตรีผู้รักษาการพ.ร.บ.อาวุธปืนฯ
แม่งานอาวุธปืนที่กรมการปกครองมอบหมายให้ดูแลก็คือ สน.สก.

โครงการปืนสวัสดิการของหน่วยใดๆ ก็มาตั้งเรื่องที่สน.สก. ชงขึ้นกรมฯ ขึ้นปลัดฯ ไปขอให้มท.๑อนุมัติให้ผ่อนผันคำสั่ง มท.ที่ ๑๐๘/๓๕
เดิม สน.อส. ซึ่งสังกัดมท. ทำโครงการเอง เป็นการค้าก็เรียกว่าทำการตลาดคลุมไปถึงหน่วยงานราชการอื่นๆ ก็สนุกมือพอแรงแล้ว

วันนี้.....สน.สก. ทนไม่ไหวรับไม่ได้กับการเป็นกรรมการ .... เพราะนักฟุตบอลได้ค่าตัวสูงกว่าหรือไร...จึงอยากเล่นเอง

ปืนสวัสดิการนั้นตลาดกำลังจะอิ่มตัวแล้ว ต้องจัดเงื่อนไขจูงใจในโอนได้ ... ดูไปเหมือนซื้อตราสาร อีก๕ปีไปขึ้นเงินได้ส่วนต่างเป็นกำไร
ส่วนคนชอบปืนจริงๆ ก็จูงใจ........เอารุ่นหลากหลาย เอาปืนคัสตอมมาล่อ อีกชั้น

ทำเหนียมๆว่าต้องวางเงินจอง....เอาจริงๆจองด้วยลมก็ได้...แถมเอารายชื่อคนเคยซื้อมาเวียนอีกรอบ...ก็นิ่งซะปิดตาซะข้าง
เพราะจะเอายอด ๑๐๐,๐๐๐ กระบอกไปกดดันมท.๑ให้อนุมัติ .......... ท่านอย่าทำให้คนจองเขาผิดหวังนะ...พรรคพวกท่านเวลาเลือกตั้งจะลำบาก

ตัว สน.สก. โปรโมทโครงการทั้งที่มท.๑ยังไม่อนุมัติ..........หมายความว่าอย่างไร
ถ้าคิดว่าปืนแพงต้องช่วยเหลือข้าราชการ......แล้วประชาชนนั้นเป็นเพียงสมบัติติดแผ่นดินหรือไร

สน.สก. รู้ดีอยู่ว่า แก้เรื่องโควต้า ปืนก็ถูกลง แต่ทำไมไม่ตั้งเรื่องเสนอขึ้นไปให้มท.๑สั่งการ
สน.สก. รู้ดีอยู่ว่าต้นทุนจริงของปืนสวัสดิการนั้นสูงกว่าปืนร้าน....แต่ทำไมขายได้ถูกกว่า.......เพราะโควต้ามีราคา

ถ้าจริงใจต่อแผ่นดิน..........สน.สก. ควรแก้เรื่องโควต้า.......เลิกระบบแบ่งตลาดขาย...ด้วยอำนาจกฎหมายในมือของตัว

คนสมประโยชน์ตั้งแต่ค่าดำเนินโครงการ...ร้านค้า...ผู้ซื้อ......ล้วนยินดีปรีดา
บ้านเมืองนี้ตาหลิ่วเพราะผลประโยชน์ไปหมดแล้ว ....
..... แต่ผมมองสองตาเต็มๆไม่มีหลิ่ว....เห็นอย่างไรก็ว่าอย่างนั้น.....

ไหว้

toxtoy
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #88 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 03:58:03 PM »

ทำไมปืนโครงการ สนสก โอนได้ภายใน 5 ปี แล้วของโครงการอื่นโอนไม่ได้ อยากรู้จังว่ามันยุติธรรมหรือไม่ แล้วกำหนดให้เฉพาะข้าราชการสังกัดกระทรวงมหาดไทยเท่านั้น       ทำไมไม่เปิดให้สังกัดกระทรวงอื่นได้เข้าร่วมบ้างครับ ใช่ว่าจะมีแต่ของกระทรวงมหาดไทยเท่านั้นที่มีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน กระทรวงอื่นก็อยากมีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินเช่นกัน

ครับ
โครงการแบบนี้ ยังเรียกหาความยุติธรรม 
โครงการแบบนี้ยังเตะขากันเลย

ปืนโครงการไม่น่าจะมีด้วยซ้ำไป
น่าเปิดเสรีครับ
ถึงยุติธรรม
แต่เรื่องผลประโยชน์ทั้งน้าน
วันนี้ฟัง ดร.อนุสอน ประเทศไทยมีนักการโกงมากที่สุด  รองลงมาข้าราชการจอมโกง
อย่างนี้โทษใครดี............. โดนชก

ผมหดหู่และสังเวชใจจังเลยครับท่านDAWJONE  SA 45 NM ......... ทุกคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน...เก็บความถูกต้องเข้าลิ้นชัก
ขออภัยที่ต้องติติงโครงการปืนสวัสดิการอีกครั้ง...เพราะมันชักจะไปกันใหญ่

ต้องไม่ลืมว่า กรมการปกครองนั้นเป็นเจ้าภาพดูแลเรื่องงานอาวุธปืนให้กับกระทรวงมหาดไทย มท.๑เป็นรัฐมนตรีผู้รักษาการพ.ร.บ.อาวุธปืนฯ
แม่งานอาวุธปืนที่กรมการปกครองมอบหมายให้ดูแลก็คือ สน.สก.

โครงการปืนสวัสดิการของหน่วยใดๆ ก็มาตั้งเรื่องที่สน.สก. ชงขึ้นกรมฯ ขึ้นปลัดฯ ไปขอให้มท.๑อนุมัติให้ผ่อนผันคำสั่ง มท.ที่ ๑๐๘/๓๕
เดิม สน.อส. ซึ่งสังกัดมท. ทำโครงการเอง เป็นการค้าก็เรียกว่าทำการตลาดคลุมไปถึงหน่วยงานราชการอื่นๆ ก็สนุกมือพอแรงแล้ว

วันนี้.....สน.สก. ทนไม่ไหวรับไม่ได้กับการเป็นกรรมการ .... เพราะนักฟุตบอลได้ค่าตัวสูงกว่าหรือไร...จึงอยากเล่นเอง

ปืนสวัสดิการนั้นตลาดกำลังจะอิ่มตัวแล้ว ต้องจัดเงื่อนไขจูงใจในโอนได้ ... ดูไปเหมือนซื้อตราสาร อีก๕ปีไปขึ้นเงินได้ส่วนต่างเป็นกำไร
ส่วนคนชอบปืนจริงๆ ก็จูงใจ........เอารุ่นหลากหลาย เอาปืนคัสตอมมาล่อ อีกชั้น

ทำเหนียมๆว่าต้องวางเงินจอง....เอาจริงๆจองด้วยลมก็ได้...แถมเอารายชื่อคนเคยซื้อมาเวียนอีกรอบ...ก็นิ่งซะปิดตาซะข้าง
เพราะจะเอายอด ๑๐๐,๐๐๐ กระบอกไปกดดันมท.๑ให้อนุมัติ .......... ท่านอย่าทำให้คนจองเขาผิดหวังนะ...พรรคพวกท่านเวลาเลือกตั้งจะลำบาก

ตัว สน.สก. โปรโมทโครงการทั้งที่มท.๑ยังไม่อนุมัติ..........หมายความว่าอย่างไร
ถ้าคิดว่าปืนแพงต้องช่วยเหลือข้าราชการ......แล้วประชาชนนั้นเป็นเพียงสมบัติติดแผ่นดินหรือไร

สน.สก. รู้ดีอยู่ว่า แก้เรื่องโควต้า ปืนก็ถูกลง แต่ทำไมไม่ตั้งเรื่องเสนอขึ้นไปให้มท.๑สั่งการ
สน.สก. รู้ดีอยู่ว่าต้นทุนจริงของปืนสวัสดิการนั้นสูงกว่าปืนร้าน....แต่ทำไมขายได้ถูกกว่า.......เพราะโควต้ามีราคา

ถ้าจริงใจต่อแผ่นดิน..........สน.สก. ควรแก้เรื่องโควต้า.......เลิกระบบแบ่งตลาดขาย...ด้วยอำนาจกฎหมายในมือของตัว

คนสมประโยชน์ตั้งแต่ค่าดำเนินโครงการ...ร้านค้า...ผู้ซื้อ......ล้วนยินดีปรีดา
บ้านเมืองนี้ตาหลิ่วเพราะผลประโยชน์ไปหมดแล้ว ....
..... แต่ผมมองสองตาเต็มๆไม่มีหลิ่ว....เห็นอย่างไรก็ว่าอย่างนั้น.....

ไหว้

จากมุมมองอีกด้านหนึ่ง

ถ้ามาจากข้างบน และข้างล่างต้องปฎิบัติตามล่ะ (เช่นมาสั่ง-รับแล้วก็ไป ทิ้งคนอยู่ประจำคอยรับกรรมต่อไป)

มุมมองนี้ก็น่าคิดนะ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #89 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:12:29 AM »

ผมจอง PT 111 ไปครับ ได้ก็ดี

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 163
  พิมพ์