เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:23:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489106 ครั้ง)
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:40:55 PM »

อ้างจาก: ko1234 ที่ มีนาคม 12, 2009, 09:02:51 AM

ผมมีโบชัวร์ของโครงการ สน.สน ของร้านไทยเน ใครอยากได้ส่งอีเมล์มาครับ

ได้รับแล้วช่วยลงให้เพื่อนๆดูด้วยนะครับ (เจ้าของบอกเงื่อนไขเดียวกันครับ)

โทรหาข้อมูลเพิ่มเติม ที่ร้านนะครับ

ผมได้มาเลยมาแชร์กันครับ

ขอความกรุณาส่งมาให้  rin212224@hotmail.com   ขอบพระคุณครับ   

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:01:05 PM »

ตั้งแต่เริ่มมีความหวัง สำหรับโครงการ สน.สก. ก็เริ่มจะนอนไม่ค่อยจะหลับ ครับท่าน รอๆๆ ว่าเมื่อไรสัญญาๆถึงจะมา เพราะที่ผ่านมา ปืนมาเงินก็หมด  พอปืนหมดเงินมี  ครับท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
วันนี้เวลาประมาณ 14.30 น. ได้รับเอกสารจาก สน.สก.ครับ เป็นหนังสือสัญญา เลขที่สัญญา 200493 ครับ ปล.จอง กล็อก 26 ไว้เมื่อกลางเดือน มี.ค.52 ครับ ไหว้ ไหว้
Chanwit Phainkaew
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 04:50:58 PM »

ขอใบโบว์ชัวร์ เพื่อการตัดสินใจด้วยครับ Chan_wit@thaimail.com   ขอบคุณล่วงหน้าครับผม...
เชาวลิต
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 07:27:11 PM »

ตั้งแต่เริ่มมีความหวัง สำหรับโครงการ สน.สก. ก็เริ่มจะนอนไม่ค่อยจะหลับ ครับท่าน รอๆๆ ว่าเมื่อไรสัญญาๆถึงจะมา เพราะที่ผ่านมา ปืนมาเงินก็หมด  พอปืนหมดเงินมี  ครับท่าน คิก คิก คิก คิก คิก คิก
วันนี้เวลาประมาณ 14.30 น. ได้รับเอกสารจาก สน.สก.ครับ เป็นหนังสือสัญญา เลขที่สัญญา 200493 ครับ ปล.จอง กล็อก 26 ไว้เมื่อกลางเดือน มี.ค.52 ครับ ไหว้ ไหว้
ผมจอง coli ไว้เมื่อช่วงปลายเดือน มี.ค. ครับ ยังไม่ได้รับสัญญาเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 07:30:10 PM »

ทำไมปืนโครงการ สนสก โอนได้ภายใน 5 ปี แล้วของโครงการอื่นโอนไม่ได้ อยากรู้จังว่ามันยุติธรรมหรือไม่ แล้วกำหนดให้เฉพาะข้าราชการสังกัดกระทรวงมหาดไทยเท่านั้น       ทำไมไม่เปิดให้สังกัดกระทรวงอื่นได้เข้าร่วมบ้างครับ ใช่ว่าจะมีแต่ของกระทรวงมหาดไทยเท่านั้นที่มีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน กระทรวงอื่นก็อยากมีไว้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินเช่นกัน

ครับ
โครงการแบบนี้ ยังเรียกหาความยุติธรรม 
โครงการแบบนี้ยังเตะขากันเลย

ปืนโครงการไม่น่าจะมีด้วยซ้ำไป
น่าเปิดเสรีครับ
ถึงยุติธรรม
แต่เรื่องผลประโยชน์ทั้งน้าน
วันนี้ฟัง ดร.อนุสอน ประเทศไทยมีนักการโกงมากที่สุด  รองลงมาข้าราชการจอมโกง
อย่างนี้โทษใครดี............. โดนชก

ผมหดหู่และสังเวชใจจังเลยครับท่านDAWJONE  SA 45 NM ......... ทุกคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน...เก็บความถูกต้องเข้าลิ้นชัก
ขออภัยที่ต้องติติงโครงการปืนสวัสดิการอีกครั้ง...เพราะมันชักจะไปกันใหญ่

ต้องไม่ลืมว่า กรมการปกครองนั้นเป็นเจ้าภาพดูแลเรื่องงานอาวุธปืนให้กับกระทรวงมหาดไทย มท.๑เป็นรัฐมนตรีผู้รักษาการพ.ร.บ.อาวุธปืนฯ
แม่งานอาวุธปืนที่กรมการปกครองมอบหมายให้ดูแลก็คือ สน.สก.

โครงการปืนสวัสดิการของหน่วยใดๆ ก็มาตั้งเรื่องที่สน.สก. ชงขึ้นกรมฯ ขึ้นปลัดฯ ไปขอให้มท.๑อนุมัติให้ผ่อนผันคำสั่ง มท.ที่ ๑๐๘/๓๕
เดิม สน.อส. ซึ่งสังกัดมท. ทำโครงการเอง เป็นการค้าก็เรียกว่าทำการตลาดคลุมไปถึงหน่วยงานราชการอื่นๆ ก็สนุกมือพอแรงแล้ว

วันนี้.....สน.สก. ทนไม่ไหวรับไม่ได้กับการเป็นกรรมการ .... เพราะนักฟุตบอลได้ค่าตัวสูงกว่าหรือไร...จึงอยากเล่นเอง

ปืนสวัสดิการนั้นตลาดกำลังจะอิ่มตัวแล้ว ต้องจัดเงื่อนไขจูงใจในโอนได้ ... ดูไปเหมือนซื้อตราสาร อีก๕ปีไปขึ้นเงินได้ส่วนต่างเป็นกำไร
ส่วนคนชอบปืนจริงๆ ก็จูงใจ........เอารุ่นหลากหลาย เอาปืนคัสตอมมาล่อ อีกชั้น

ทำเหนียมๆว่าต้องวางเงินจอง....เอาจริงๆจองด้วยลมก็ได้...แถมเอารายชื่อคนเคยซื้อมาเวียนอีกรอบ...ก็นิ่งซะปิดตาซะข้าง
เพราะจะเอายอด ๑๐๐,๐๐๐ กระบอกไปกดดันมท.๑ให้อนุมัติ .......... ท่านอย่าทำให้คนจองเขาผิดหวังนะ...พรรคพวกท่านเวลาเลือกตั้งจะลำบาก

ตัว สน.สก. โปรโมทโครงการทั้งที่มท.๑ยังไม่อนุมัติ..........หมายความว่าอย่างไร
ถ้าคิดว่าปืนแพงต้องช่วยเหลือข้าราชการ......แล้วประชาชนนั้นเป็นเพียงสมบัติติดแผ่นดินหรือไร

สน.สก. รู้ดีอยู่ว่า แก้เรื่องโควต้า ปืนก็ถูกลง แต่ทำไมไม่ตั้งเรื่องเสนอขึ้นไปให้มท.๑สั่งการ
สน.สก. รู้ดีอยู่ว่าต้นทุนจริงของปืนสวัสดิการนั้นสูงกว่าปืนร้าน....แต่ทำไมขายได้ถูกกว่า.......เพราะโควต้ามีราคา

ถ้าจริงใจต่อแผ่นดิน..........สน.สก. ควรแก้เรื่องโควต้า.......เลิกระบบแบ่งตลาดขาย...ด้วยอำนาจกฎหมายในมือของตัว

คนสมประโยชน์ตั้งแต่ค่าดำเนินโครงการ...ร้านค้า...ผู้ซื้อ......ล้วนยินดีปรีดา
บ้านเมืองนี้ตาหลิ่วเพราะผลประโยชน์ไปหมดแล้ว ....
..... แต่ผมมองสองตาเต็มๆไม่มีหลิ่ว....เห็นอย่างไรก็ว่าอย่างนั้น.....

ไหว้

เห็นด้วยครับ   +1

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 07:39:13 PM »

วันศุกร์ให้ fax เอกสารไปเพิ่มครับ สงสัยมีลุ้น ไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะทุกอย่างใช่ fax อย่างเดียว ไม่มีค่าเดินทาง

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:53:21 AM »

แต่ตอนนี้..หัวหน้าผมได้หนังสือตอบรับ ให้จ่าย 10% มาแล้วนะครับ...วันนี้เช้าเอง.....
แล้วจะทำอย่างไรต่อดีครับ....จะให้จ่ายหรือไม่จ่ายดีครับ.....ลังเล...ช่วยแนะนำหน่อยครับ....
ko1234
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 10:13:13 AM »

ผมได้รับเอกสารให้จ่ายเงิน 10% หลังจากนั้น ภายใน 60 วัน ต้องโอนเงินอีก 90% แล้วไปดูใน web. ว่าได้คิวรับปืนเมื่อไร ในสัญญาไม่ได้กำหนดเวลารับปืน กำหนดเวลาที่จะต้องจ่ายเงินอย่างเดียว ผมว่าเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องช่วยชี้แจงหน่อยครับ ผมคิดว่าถ้าผมจองปืนจ่ายเงินไปครบแล้วอย่างนี้เมื่อจะได้ปืนครับ 1 ปี 2 ปี 3 ปี ผมว่าสัญญาน่าจะชัดเจนกว่านี้นะครับเรื่องระยะเวลาการรับปืน
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 10:46:28 AM »

แต่ตอนนี้..หัวหน้าผมได้หนังสือตอบรับ ให้จ่าย 10% มาแล้วนะครับ...วันนี้เช้าเอง.....
แล้วจะทำอย่างไรต่อดีครับ....จะให้จ่ายหรือไม่จ่ายดีครับ.....ลังเล...ช่วยแนะนำหน่อยครับ....

ผมได้รับเอกสารให้จ่ายเงิน 10% หลังจากนั้น ภายใน 60 วัน ต้องโอนเงินอีก 90% แล้วไปดูใน web. ว่าได้คิวรับปืนเมื่อไร ในสัญญาไม่ได้กำหนดเวลารับปืน กำหนดเวลาที่จะต้องจ่ายเงินอย่างเดียว ผมว่าเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องช่วยชี้แจงหน่อยครับ ผมคิดว่าถ้าผมจองปืนจ่ายเงินไปครบแล้วอย่างนี้เมื่อจะได้ปืนครับ 1 ปี 2 ปี 3 ปี ผมว่าสัญญาน่าจะชัดเจนกว่านี้นะครับเรื่องระยะเวลาการรับปืน

นั่นสิครับ คำถามเดียวกันกับผมเลย ตอนแรกจองลมไว้ ตอนนี้เพิ่งจะมีการบอกให้วางเงินด้วย มันยังไงกันเนี่ย มาแนวเดิมๆ ของมหาดไทยอีกแล้ว ใครวงในรบกวนแนะนำทีครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 11:54:41 AM »

ไม่ทราบว่าเรื่องได้รับการอนุมัติ จากผู้มีอำนาจหรือยังครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:55:23 PM »

เช้านี้ ผมก็ได้รับหนังสือจาก สน.สก.แล้วเช่นกัน
...โครต..ลังเล ..เลยเรา.. จ่ายเงินแล้วจะได้รับปืนเมื่อไร ยังไม่รู้  ต้องไปนอนคิดก่อน  เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 01:55:41 PM »

ผมก็ได้รับเอกสารเหมือนกันครับ ให้มัดจำ 10 % ของราคาปืนครับ เลขที่สััญญา 2 แสนกว่านิดหน่อยครับ 10% ของ 40000 = 4000 * 2 แสน สัญญา = 800 ร้อยล้านแล้วนะครับ หรือเขาจะเอาเงินพวกเราไปหมุนก่อนกันแน่ครับ ไม่รู้ทำไงต่อครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับจะมัดจำ หรือ ว่าจะทำไงต่อครับพี่น้อง
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 02:07:56 PM »

แล้วเราจะทำอย่างไรกันดีครับ...ลังเล....
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 02:28:08 PM »

แล้วเราจะทำอย่างไรกันดีครับ...ลังเล....

ผมก็ชักลังเล เหมือนกัน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ko1234
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:05:00 PM »

ขอถามหน่อยครับว่า ท่าน ม.ท. 1 อนุมัติโครงการนี้หรือยังครับ เอาคำถามแรกก่อนแล้วกัน ผมว่าถ้าผ่านแล้วก็จะตัดสินใจได้ดีขึ้น
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 163
  พิมพ์