เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:25:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489899 ครั้ง)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #405 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 02:35:57 PM »

ผมยังเสียดายที่จองไปแค่กระบอกเดียวครับ....อยากจองเพิ่มแต่ก็เกรงว่าจะผิดใจกับคนใกล้ตัวครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุยกันดีพี่เขาไม่ว่าเหลอกครับพี่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #406 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2009, 05:36:00 PM »

..ผู้ที่จองล๊อตแรกกับร้านปืนกรุงไทย ที่รหัสปืนขึ้นต้นด้วยKTทางร้านกำลังลดภาระของ สน สก โดยจะเปิดบัญชีให้โอนค่ามัดจำ10%เข้าให้ทางร้านเป็นผู้ดำเนินการและให้ส่งเอกสารมายังร้าน กระผมไปที่ร้านเมื่อวันเสาร์ที่13 มิย ที่ผ่านมา เพราะอยากรู้ราคาของSmith620 และก็ได้ราคา คาดว่าจะโอนค่ามัดจำหลังจากทางร้านเปิดบัญชีอาทิตย์นี้ จะได้ปืนประมาณเดือน พย52นี้ สำหรับผู้ที่จองเดือนเมษายนที่ผ่านมา เลขที่สัญญาของกระผมคือ3010xx ส่วนท่านที่จะจองตอนนี้(มิย)จะได้ปืนประมาณต้นปี53.. ไหว้
......................ขอบคุณ................ ไหว้
dumdee
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #407 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 12:23:27 PM »

อยากจอง .45 เหมือนกันครับ เห็นในโครงการมีหลายรุ่นหลายยี่ห้อ ถ้าเอาแบบพกพาสะดวก ลำกล้อง 3" ราคา
ไม่เกิน 7 หมื่น เน้นระบบความปลอดภัยกับความทนทาน รุ่นไหนน่าจองสุดครับ พี่ท่านผู้มีประสบการณ์
ความรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
yota3
Newbie
*

คะแนน 24

« ตอบ #408 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:34:15 AM »

ผมส่งใบจองโดยมีหนังสือนำส่งจากหน่วยงานแต่ลืมแนบสำเนาบัตรไป ส่งกลางเดือนพฤษภาคมตอนนี้ยังไม่ได้รับการตอบอะไรมาเลย ท่านใดทราบว่าผมควรต้องทำอย่างไรช่วยตอบหน่อยครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #409 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:58:27 AM »

ผมส่งใบจองโดยมีหนังสือนำส่งจากหน่วยงานแต่ลืมแนบสำเนาบัตรไป ส่งกลางเดือนพฤษภาคมตอนนี้ยังไม่ได้รับการตอบอะไรมาเลย ท่านใดทราบว่าผมควรต้องทำอย่างไรช่วยตอบหน่อยครับ
..อดทนรอก่อนครับ ผมส่งวันที่10เมษายน ได้แบบตอบรับให้ไปจ่าย10%ต้นๆเดือนมิย ที่ผ่านมานี้เอง คนจองเยอะครับเพราะมีเกือบๆทุกกระทรวงทุกๆหน่วยงาน ว่าแต่จองกับร้านปืนอะไรที่เป็นตัวแทน.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #410 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 11:04:31 AM »

..อดทนรอก่อนครับ ผมส่งวันที่10เมษายน ได้แบบตอบรับให้ไปจ่าย10%ต้นๆเดือนมิย ที่ผ่านมานี้เอง คนจองเยอะครับเพราะมีเกือบๆทุกกระทรวงทุกๆหน่วยงาน ว่าแต่จองกับร้านปืนอะไรที่เป็นตัวแทน.. ไหว้

เห็นด้วยครับว่าควร....รอยคอ....รอคอยไปก่อนครับ

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #411 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:00:25 PM »

ใครว่า จะได้ปืนภายในปีนี้ ยกมือขึ้น

(ไม่รู้ว่าต้องรอจนหายอยากหรือเปล่าก็ไม่รู้ )

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #412 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:34:32 PM »

ใครว่า จะได้ปืนภายในปีนี้ ยกมือขึ้น

(ไม่รู้ว่าต้องรอจนหายอยากหรือเปล่าก็ไม่รู้ )
ของผมคุยกับร้าน ไม่เป็นทางการบอกต้นปี 53 ครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #413 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 01:05:58 PM »

มีท่านใดได้สัญญาและใบจ่าย 10% รหัส TH บ้างแล้วครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #414 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:40:47 PM »

ปืนลอตแรกเข้ามาแล้วนะครับ ของร้าน ไทเนฯ  ไม่เกิน กรกฏาคม รับได้แน่นอน เช่นเทารัสเป็นต้น
yota3
Newbie
*

คะแนน 24

« ตอบ #415 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:45:09 PM »

Huhผมลืมส่งสำเนาบัตรจะต้องส่งไปใหม่ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2009, 02:48:22 PM โดย yota3 » บันทึกการเข้า
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #416 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 02:58:56 PM »

ปืนลอตแรกเข้ามาแล้วนะครับ ของร้าน ไทเนฯ  ไม่เกิน กรกฏาคม รับได้แน่นอน เช่นเทารัสเป็นต้น

CZ มาขบวนไหนครับ
กลัวพวกมีเส้นสายวงใน มาตัดหน้าจริงๆ  (แต่เชื่อว่าเดี่ยวนี้ระบบราชการใช้ ธรรมภิบาล  เน้นข้อโปร่งใส ตรวจสอบได้   คงไม่มีอย่างที่กล่าวมาแน่) 

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #417 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:07:43 PM »

เพิ่งไปยื่นขอ ป.3 ไม่รู้จะทันหรือเปล่า  ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
yota3
Newbie
*

คะแนน 24

« ตอบ #418 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:10:26 PM »

รูเกอร์ SR 9 ของร้านใหนครับโบร์ชัวไม่ได้เขียนชื่อร้านครับ  มีจองมากหรือเปล่าครับ  ถ้าจองน้อยจะนำเข้าหรือเปล่า??? 
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #419 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 03:51:00 PM »

CZ มาขบวนไหนครับ
กลัวพวกมีเส้นสายวงใน มาตัดหน้าจริงๆ  (แต่เชื่อว่าเดี่ยวนี้ระบบราชการใช้ ธรรมภิบาล  เน้นข้อโปร่งใส ตรวจสอบได้   คงไม่มีอย่างที่กล่าวมาแน่) 

CZ มีหลายร้าน CZร้านไทเนฯ มาขบวนต่อจาก เทารัสและสมิทฯ เข้าประมาณ กันยา-พฤศจิกายน จ่ายได้ไม่น่าเกินสิ้นปี

เพิ่งไปยื่นขอ ป.3 ไม่รู้จะทันหรือเปล่า  ยิ้มีเลศนัย

ทันไม่ทันขึ้นอยู่กับชุดของปืนที่ท่านสั่งจองว่าจะเข้ามาชุดที่เท่าไหร่  ปืนรุ่นเดียวกัน อาจไม่ได้พร้อมกันก็ได้ ขึ้นอยู่กับร้าน และชุดรายชื่อที่ขออณุญาตินำเข้าปืนนั้นๆครับ

เรื่องตัดสด ทางโครงการไม่มีแน่นอน  แต่ตอนนี้มันมีปืนที่อนุมัตินำเข้าแล้ว เจ้าของจองซ้ำบ้าง ไม่เอาบ้าง คงต้องรอดูว่าจะทำอย่างไร  แต่เห็นเน้นนักหนาว่า  ตัดสด ไม่มีแน่นอน ครับ
หน้า: 1 ... 25 26 27 [28] 29 30 31 ... 163
  พิมพ์