เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:31:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 488950 ครั้ง)
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1305 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 08:05:06 AM »

หลังจากยืน ป.1 โครงการ สน.สก.ไปแล้วเมื่อหลายเดือนก่อน เมื่อวานโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ นายทะเบียนแทงเรื่อง ไม่อนุญาต เนื่องจากมีอาวุธปืนมากเกินความจำเป็น  ท้ายคำขออนุญาตเหมือนกับหลาย ๆ แห่งที่เคยเกิดเรื่อง ครับ ฮิ ฮิ ฮิ  ไม่ออกเป็นหนังสือแจ้งสิทธิ์อุทธรณ์ด้วย สงสัยท่านไม่ค่อยทราบข่าวสารบ้านเมืองครับ

เข้าล๊อคเลยครับวันนี้เลยจะยื่นหนังสืออุทธรณ์ครับ ได้ผลประการใดแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
mar
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1306 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:45:37 AM »

พี่ท่านใดทราบข่าว BERETTA  92FS  บ้างไหม  รหัส BA-06  ช่วยแจ้งด้วยคาบ
                                                             ขอบคุณคาบ
iceกะearth
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1307 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 09:57:10 AM »

"คาบ"อะไรครับคุณ mar
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1308 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:27:53 AM »

หลังจากยืน ป.1 โครงการ สน.สก.ไปแล้วเมื่อหลายเดือนก่อน เมื่อวานโทรไปสอบถามเจ้าหน้าที่ นายทะเบียนแทงเรื่อง ไม่อนุญาต เนื่องจากมีอาวุธปืนมากเกินความจำเป็น  ท้ายคำขออนุญาตเหมือนกับหลาย ๆ แห่งที่เคยเกิดเรื่อง ครับ ฮิ ฮิ ฮิ  ไม่ออกเป็นหนังสือแจ้งสิทธิ์อุทธรณ์ด้วย สงสัยท่านไม่ค่อยทราบข่าวสารบ้านเมืองครับ

เข้าล๊อคเลยครับวันนี้เลยจะยื่นหนังสืออุทธรณ์ครับ ได้ผลประการใดแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
..สู้ๆครับพี่ตี๋ ผมเอาใจช่วย ข้าราชการพวกนี้ต้องให้โดนบ้าง อย่าให้ลุแก่อำนาจ พอใจก็ให้ ไม่พอใจก็ดึงเรื่องไว้.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1309 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:37:33 AM »

เอาใจช่วย ท่าน ต.แม่สาย ครับ...สู้ ๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #1310 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 11:48:50 AM »

ตลกดีครับ   Grin  นายทะเบียนท่านไม่ทราบเลยหรือครับว่า   โครงการ สน.สก. เป็นของกระทรวงมหาดไทย   กระทรวงที่เป็นต้นสังกัดของนายท่านนั่นแหละ    ยิ้มีเลศนัย  และคุณ ต.แม่สาย ก็ได้รับการอนุมัติจาก สน.สก. แล้วให้ซื้อได้  เยี่ยม

สงสัยว่างงานมาก อยากขึ้นศาลกระมังครับ  แบร่

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1311 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:20:44 PM »

ผมว่าเค้าไม่ค่อยสนใจหรอกครับ ว่าปืนที่จะซื้อหน่ะ เป็นปืนโครงการสวัสดิการข้าราชการ หรือปืนหน้าร้าน...
และบางคน(นายทะเบียน) ยังมีความคิดอยู่เลยครับว่า จะให้หรือไม่ให้ก็ได้....สิทธิ์ของฉัน ซะงั้น

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1312 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:51:14 PM »

เมื่อกี่ตอนเอาหนังสืออุทธรณ์ไปยื่น เจ้าหน้าที่ยังทำหน้างง ๆ แต่ก็เซ็นรับหนังสือให้ผมกลับมา บอกผมว่ามันเป็นสิทธิ์และดุลพินิจของนายทะเบียน ฮิ ฮิ ฮิ

หลังจากที่ศึกษางานจากท่านแก้วเดียวจุก อ่านมาตั้งนานแล้ว แบบฟอร์มหนังสือก็เตรียมอยู่ในเครื่องจากท่านภูกามยาว ว่าแล้วสักวันมันคงต้องได้ใช้งานครับ

สบายใจครับ รอเวลาอย่างเดียวครับ อีก 90 วัน ศาลปกครองอยู่เชียงใหม่อยู่แล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #1313 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:53:33 PM »

จนป่านนี้ยังไม่ได้รับสัญญาที่ทาง สน.สก. จะส่งมาให้ จะต้องทำอย่างไรดี
โทรไปก็ไม่ติด

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1314 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:05:01 PM »

ทีแรกผมก็เกือบไม่ได้เหมือนกันครับน้าตี๋....สู้...สู้

พอผมเข้าไปขอพบท่านนายทะเบียน...ก็เลยได้ครับ

เพราะบรรดาผู้ที่นั่งประชุมอยู่กับท่านตอนนั้น...รู้จักผมเกินครึ่งครับ

อิ อิ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #1315 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:04:56 PM »

จนป่านนี้ยังไม่ได้รับสัญญาที่ทาง สน.สก. จะส่งมาให้ จะต้องทำอย่างไรดี
ลองโทรไปตามเรื่องที่ร้านปืนที่เราสั่งจองรึยังครับ อย่างเวลามีปัญหาผมเคยโทรไปร้านสิงห์พี่เค้าก็ช่วยเหลือดี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1316 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:17:33 PM »

ลองโทรไปตามเรื่องที่ร้านปืนที่เราสั่งจองรึยังครับ อย่างเวลามีปัญหาผมเคยโทรไปร้านสิงห์พี่เค้าก็ช่วยเหลือดี
  น้องตึก วังไชยา จะมีข้อขัดข้องหรือเปล่าไม่เคยขอเลย เคยขอตั้งแต่เป็นของตำรวจ 9 ที่ขอและปืนขนาดอื่นผมมีหลายระบอกครับ เศร้า

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #1317 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:27:42 PM »

น้องตึก วังไชยา จะมีข้อขัดข้องหรือเปล่าไม่เคยขอเลย เคยขอตั้งแต่เป็นของตำรวจ 9 ที่ขอและปืนขนาดอื่นผมมีหลายระบอกครับ เศร้า
ไม่ทราบครับพี่อาร์ท น้องก็ด้อยประสบการณ์ อ๋อย
Neungnavy
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1318 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:49:24 PM »

เข้ามา up กระทู้ครับ
ติดตามไปเรื่อย ๆ รอ รอ รอ และก็ รอ ต่อไป  อิ อิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1319 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 04:59:49 PM »

เมื่อกี่ตอนเอาหนังสืออุทธรณ์ไปยื่น เจ้าหน้าที่ยังทำหน้างง ๆ แต่ก็เซ็นรับหนังสือให้ผมกลับมา บอกผมว่ามันเป็นสิทธิ์และดุลพินิจของนายทะเบียน ฮิ ฮิ ฮิ

หลังจากที่ศึกษางานจากท่านแก้วเดียวจุก อ่านมาตั้งนานแล้ว แบบฟอร์มหนังสือก็เตรียมอยู่ในเครื่องจากท่านภูกามยาว ว่าแล้วสักวันมันคงต้องได้ใช้งานครับ

สบายใจครับ รอเวลาอย่างเดียวครับ อีก 90 วัน ศาลปกครองอยู่เชียงใหม่อยู่แล้วครับ

เอาใจช่วยท่าน ต.แม่สาย ครับ...เยี่ยม
หน้า: 1 ... 85 86 87 [88] 89 90 91 ... 163
  พิมพ์