เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:33:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489045 ครั้ง)
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1335 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 07:02:55 AM »

เพื่อนผมฝากถามนะครับ ไปทำเรื่องจอง 1 เดือนแล้วยังไม่ได้หนังสือสัญญาเลยทำไมนานจัง ของผมไม่เกิน 10 วันก็ได้แล้ว อยู่ กทม เหมือนกัน ขอบคุณครับ
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #1336 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 10:25:26 AM »

เพื่อนผมฝากถามนะครับ ไปทำเรื่องจอง 1 เดือนแล้วยังไม่ได้หนังสือสัญญาเลยทำไมนานจัง ของผมไม่เกิน 10 วันก็ได้แล้ว อยู่ กทม เหมือนกัน ขอบคุณครับ

ผมจองตั้งแต 20 ส.ค. ยังไม่ได้เช่นกัน ครับ   โทรไปถาม เจ้าหน้าที่ บอกว่าจะส่งให้ก่อนสิ้นเดือน (ต้องโทรเช็คบ้างก็ดี ครับ กันเหนียวไว้)

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1337 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:53:34 PM »

ผมจองตั้งแต 20 ส.ค. ยังไม่ได้เช่นกัน ครับ   โทรไปถาม เจ้าหน้าที่ บอกว่าจะส่งให้ก่อนสิ้นเดือน (ต้องโทรเช็คบ้างก็ดี ครับ กันเหนียวไว้)

ของผมจองแล้วประมาณ 50 วัน...ถึงได้สัญญาแล้วโอนเงิน 10 %ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1338 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:00:59 PM »

ผมจองตั้งแต 20 ส.ค. ยังไม่ได้เช่นกัน ครับ   โทรไปถาม เจ้าหน้าที่ บอกว่าจะส่งให้ก่อนสิ้นเดือน (ต้องโทรเช็คบ้างก็ดี ครับ กันเหนียวไว้)

ของผมจองแล้วประมาณ 50 วัน...ถึงได้สัญญาแล้วโอนเงิน 10 %ครับ

อิ อิ  งั้นผมไม่ต้องกังวลใจแล้ว  เปิดเทอมหน้าสัญญาถึงจะมา Grin

แต่ไม่รู้ว่าสั่งเทาัรัสสีดำไปจะแปลกเพื่อนมากไหมเลยทำให้ได้รับปืนช้ากว่าสีขาวที่รายการสั่งจองเยอะกว่า  บู่
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1339 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 01:50:03 PM »

ผมจองตั้งแต 20 ส.ค. ยังไม่ได้เช่นกัน ครับ   โทรไปถาม เจ้าหน้าที่ บอกว่าจะส่งให้ก่อนสิ้นเดือน (ต้องโทรเช็คบ้างก็ดี ครับ กันเหนียวไว้)

อิ อิ  งั้นผมไม่ต้องกังวลใจแล้ว  เปิดเทอมหน้าสัญญาถึงจะมา Grin

แต่ไม่รู้ว่าสั่งเทารัสสีดำไปจะแปลกเพื่อนมากไหมเลยทำให้ได้รับปืนช้ากว่าสีขาวที่รายการสั่งจองเยอะกว่า  บู่

เอ...คล้ายๆจะมีคนรับ85สีดำไปบ้างแล้วเหมือนกันครับครูเบิ้ล...ไม่นานเกินรอครับ

ขอให้ได้รับเร็วๆนะครับ

Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1340 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:52:55 PM »

บางคนได้สัญญาช้าเร็วต่างกันเหตุผลดังนี้ครับ
       ถ้าจองที่ร้าน  ร้านจะรวบรวมได้จำนวนหนึ่ง(ก็ไม่ทราบว่าเท่าไร) จึงนำรายชื่อส่ง สน.สก.
       ที่ สน.สก. จะส่งรายชื่อขออนุมัติเป็นชุดๆตามยี่ห้อของปืน สมมุติว่าชุด 200 คน ถ้าเราไปคนที่ 170 หรือ 180 ก็เร็ว แต่ถ้าคนที่ 3 ที่ 4 ละ และถ้ายี่ห้อไหนคนจองเยอะก็เร็วกว่าอีก

การได้รับปืนเร็วช้าต่างกันอีก เพราะบางยี่ห้อหลังจากได้รับออเดอร์แล้วกว่าจะส่งปืนมาให้ได้ ช้าถึงช้ามาก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1341 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 04:04:36 PM »

แต่ไม่รู้ว่าสั่งเทารัสสีดำไปจะแปลกเพื่อนมากไหมเลยทำให้ได้รับปืนช้ากว่าสีขาวที่รายการสั่งจองเยอะกว่า  บู่

เอ...คล้ายๆจะมีคนรับ85สีดำไปบ้างแล้วเหมือนกันครับครูเบิ้ล...ไม่นานเกินรอครับ

ขอให้ได้รับเร็วๆนะครับ

อ๊า ถ้าแบบนั้นดีเลยครับพี่  ไม่ต้องลุ้นมากนัก น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2009, 04:37:45 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1342 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 09:59:58 AM »

ข่าวว่า Kim แพนเข้ามาแล้วกำลังตรวจและรอตอกเลข

ส่วน Glock น่าจะเริ่มจ่ายกลางเดือน ต.ค.  (ถ้าไม่มีกีฬาสี)

(ใครชุด 5 กังวานลองติดต่อร้านดูนะครับ  ของผมก็ Kim แพน แต่คงกลางปีหน้า..จองช้า)
colt super
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1343 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 01:15:58 PM »

ผมก็จองอักดัล tr 01 เหมือนกันแต่ยังไม่ได้วางมัดจำ 10/
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #1344 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 05:44:22 PM »

ใกล้สิ้นปีงบประมาณแล้วครับ

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1345 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 08:20:03 PM »

ขอถามนะครับ ถ้า ป 3 หมดอายุ แล้วจะไปต่อไหม่จะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับต้องเริ่มต้นขอใบรับรองความประพฤติใหม่หรือเปล่าครับ จริงๆแล้วผมยังไม่ได้ขอ ป 3 ครับ แต่อยากจะทราบไว้เพื่อเป็นแนวทางครับ ขอบคุณครับ
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1346 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:31:55 PM »

ขอถามนะครับ ถ้า ป 3 หมดอายุ แล้วจะไปต่อไหม่จะต้องดำเนินการอย่างไรบ้างครับต้องเริ่มต้นขอใบรับรองความประพฤติใหม่หรือเปล่าครับ จริงๆแล้วผมยังไม่ได้ขอ ป 3 ครับ แต่อยากจะทราบไว้เพื่อเป็นแนวทางครับ ขอบคุณครับ

แหม!...ผมคิดว่าจะต่อแล้ว... คิก คิก คิก คิก

ตามที่ผมไปต่อนะครับ  ป.3, สำเนาบัตรฯ,  ทะเบียนบ้าน ไม่ต้องใบรับรองใหม่ครับ

แต่เห็นหลายท่านบอกบางแห่งไม่ให้ต่อ ขอใหม่อย่างเดียวครับ  ยี๊ ยี๊
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1347 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 11:55:45 PM »

แหม!...ผมคิดว่าจะต่อแล้ว... คิก คิก คิก คิก

ตามที่ผมไปต่อนะครับ  ป.3, สำเนาบัตรฯ,  ทะเบียนบ้าน ไม่ต้องใบรับรองใหม่ครับ

แต่เห็นหลายท่านบอกบางแห่งไม่ให้ต่อ ขอใหม่อย่างเดียวครับ  ยี๊ ยี๊
แล้วจะรู้แน่ชัดได้อย่างไรครับ ผมคิดว่ามีสมาชิกหลายท่านอยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันถ้าท่านใดมีคำตอบที่ชัดเจนช่วยบอกต่อด้วยนะครับ (ถือว่าเป็นความรู้ในช่วงเวลาที่คอยปืนครับ) และอาจจะได้นำไปใช้ในเร็ววันนี้ ฮิๆๆ
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #1348 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 02:00:20 AM »

รอปืนจนเบื่อเดี๋ยวต้นเดือนหน้าไปทำใบ ป.3 .45 แก้เซ็งดีกว่าไหมครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1349 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 08:27:56 AM »

แล้วจะรู้แน่ชัดได้อย่างไรครับ ผมคิดว่ามีสมาชิกหลายท่านอยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันถ้าท่านใดมีคำตอบที่ชัดเจนช่วยบอกต่อด้วยนะครับ (ถือว่าเป็นความรู้ในช่วงเวลาที่คอยปืนครับ) และอาจจะได้นำไปใช้ในเร็ววันนี้ ฮิๆๆ

อันนี้ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงครับ เพราะมันแล้วแต่ดุลย์พินิจของนายทะเบียนแต่ละแห่ง

ก็เหมือนกับที่เราขอ ป.3 นั่นแหละครับ  ยากง่ายต่างกัน
หน้า: 1 ... 87 88 89 [90] 91 92 93 ... 163
  พิมพ์