เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:30:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489382 ครั้ง)
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1485 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:27:33 PM »

ของผมมีข้อมูลอยู่ในระบบ จากวันนั้นถึงศุกร์นี้ก็จะครบ 2 เดือนแล้ว
ยังไม่เห็นมีสัญญาซื้อขายจาก สน.สก.ส่งมาเลย ทำอย่างไรดีครับ เศร้า

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
Neungnavy
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1486 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:45:14 PM »

ถ้าเป็นความจริงของการเตรียมรอจ่ายปืน ยินดีด้วยครับ สำหรับคนในlistจ่าย
ไม่ต้องรีบร้อนครับ ให้มันเป็นไปตามขั้นตอน อย่าไปเร่งวันเร่งคืน แล้วใจมันร้อน
ถึงเวลาจ่ายก็ไปจ่าย เดี๋ยวข้อมูลก็มาเอง เหมือนผมตอนอยากได้แรก ๆ ใจร้อนมาก เช็คระบบทุกวัน เมื่อไหร่จะมีข้อมูล
เมื่อไหร่จะได้สัญญา แต่พอเวลาผ่านไปซักระยะ เริ่มเฉย ๆ ครับ เพราะมันจะมาเอง ถึงเวลากำหนดที่จะต้องได้ แล้วไม่ได้
อันนั้น คงต้องดิ้นรนกันหน่อยครับ
kaittisak291
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1487 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 03:47:30 PM »

Grin ครบหน้าที่ 100 แล้วครับ..G 26 ดำ ร้านไทเนฯ มาแล้วครับ..กำลังตอกเลข..(ข้อมูลจากเวปฯเพื่อนบ้าน)..เลขที่สัญญา 3005XX ชุด 3 คอยรับหนังสือให้ไปรับปืน..และแนบขอใบ ป.3 ครับ.. ไหว้

การเดินทางของชาวเรา http://www.100friend.net/forum/
cokho รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1488 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:01:50 PM »

ของผมมีข้อมูลอยู่ในระบบ จากวันนั้นถึงศุกร์นี้ก็จะครบ 2 เดือนแล้ว
ยังไม่เห็นมีสัญญาซื้อขายจาก สน.สก.ส่งมาเลย ทำอย่างไรดีครับ เศร้า

พยายามโทรถามจนท.สน.สก.ครับ บางครั้งจดหมายถูกตีกลับจะได้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน และจนท.อาจบอกเลขสัญญาให้เราโหลดแบบสัญญากรอกส่งกลับไปพร้อมจ่าย10% ผมรอ2เดือนเศษก็ใช้วิธีนี้ แต่ของผมต้องตามตลอดเพราะที่อยู่ไม่ผิดรออีก1เดือนเศษไม่ได้คู่ฉบับคืนต้องให้เพื่อนไปรับสัญญาที่สน.สก.ให้ครับ เหนื่อยหน่อย
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #1489 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:05:42 PM »

ผมโอน 100 % แล้วครับสำหรับ Ruger SP 101 แต่ยังไม่ได้ยื่นขอ ป. 3 คงต้องไปอ้อนท่านนายทะเบียนปลายเดือนนี้แล้วครับ อ้อ ใคร่ขอถามนิดหนึ่งครับสำหรับท่านที่มีประสบการณ์ ว่า เมื่อโอนครบ ต้องส่งหลักฐานไปให้เจ้าหน้าที สน.สก. ด้วยหรือเปล่า  เพราะที่ผ่านมาของโครงการ อส. ผมจ่ายส่วนที่เหลือวันไปเอาปืนตลอด จึงยังงงอยู่นิดๆ ไหว้
itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1490 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:09:03 PM »

ช่วงนี้ประกาศ พรก ฉุกเฉิน ตัดปืนไม่ได้ใช่มั้ยครับ
itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1491 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:18:35 PM »

ผมโอน 100 % แล้วครับสำหรับ Ruger SP 101 แต่ยังไม่ได้ยื่นขอ ป. 3 คงต้องไปอ้อนท่านนายทะเบียนปลายเดือนนี้แล้วครับ อ้อ ใคร่ขอถามนิดหนึ่งครับสำหรับท่านที่มีประสบการณ์ ว่า เมื่อโอนครบ ต้องส่งหลักฐานไปให้เจ้าหน้าที สน.สก. ด้วยหรือเปล่า  เพราะที่ผ่านมาของโครงการ อส. ผมจ่ายส่วนที่เหลือวันไปเอาปืนตลอด จึงยังงงอยู่นิดๆ ไหว้

ปกติ จะมีแบบฟอร์มให้โอน ที่ธนาคาร นี่ครับมีสองส่วน ส่วนหนึ่งเราเก็บไว้ อีกส่วนให้แบงค์เก็บไว้
เอาเอกสารตัวนี้ไปรับปืนเมื่อปืนมา หรือถ้าให้ถูกต้องจริงๆจะมีหนังสือมาจาก สก. แจ้งตอบกลับมาให้ไปรับปืนครับ
  Grin
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #1492 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:29:16 PM »

ปกติ จะมีแบบฟอร์มให้โอน ที่ธนาคาร นี่ครับมีสองส่วน ส่วนหนึ่งเราเก็บไว้ อีกส่วนให้แบงค์เก็บไว้
เอาเอกสารตัวนี้ไปรับปืนเมื่อปืนมา หรือถ้าให้ถูกต้องจริงๆจะมีหนังสือมาจาก สก. แจ้งตอบกลับมาให้ไปรับปืนครับ
  Grin

ก่อนที่ สน.สก.จะให้ไปรับปืน จะส่งใบเสร็จรับเงิน ของโครงการมาให้ พร้อมใบรับปืน ดังนั้นผมเข้าใจว่าถ้าท่านไม่จ่ายครบเต็มจำนวน สน.สก.จะไม่ส่งใบรับปืนมาให้  ครับ

nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1493 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:35:41 PM »

ช่วงนี้ประกาศ พรก ฉุกเฉิน ตัดปืนไม่ได้ใช่มั้ยครับ
ต้องห้ามตาม กม.ครับ ห้ามจ่ายยุทธภัณฑ์
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1494 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:39:09 PM »

ผมโทรถามร้านปืนว่าเลขที่สัญยานี้ปืนมาหรือยังได้รับคำตอบว่ามาแล้วจึงไปโอนเงินไปครบ 100 % โทรไปถามสน.สก.ได้รับคำยืนยันว่าปืนมาแล้ว จะไปรับปืนได้เลยหรือไม่ สน.สก.บอกว่าไม่  โดนชก แบร่ ให้รอรับหนังสือ บอกว่าให้ไปรับก่อนถึงจะไปรับได้ เสียความรู้สึกสุดสุด  เงินครบ ปืนมาไปรับไม่ได้ ต้องรอหนังสือจากสน.สก.ก่อนถึงไปเอาได้ โหชีวิต  แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกรอมาเกือบปี ต้องรอต่อไปอีกประมาณ 1 เดือน รอหนังสือว่าให้ไปถึงไปได้  ชีวิตหนอชีวิต หัวเราะร่าน้ำตาริน  อกหักมาจาก โครงการ มท 50 ยังไม่พออีกหรือ อยากตาย  แบร่ โดนชก รบกวนถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในเว็บ ผมจะไปเอาโดยไม่รอหนังสือได้ไหม เพราะว่าเดือนหน้าผมต้องไปราชการยาว ไม่มีเวลาไปรับปืนและไม่ได้อยู่บ้านด้วย ช่วยด้วยครับ ช่วยหาวิธีด้วยครับ ขอบคุณครับ
nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1495 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:45:38 PM »

ผมโทรถามร้านปืนว่าเลขที่สัญยานี้ปืนมาหรือยังได้รับคำตอบว่ามาแล้วจึงไปโอนเงินไปครบ 100 % โทรไปถามสน.สก.ได้รับคำยืนยันว่าปืนมาแล้ว จะไปรับปืนได้เลยหรือไม่ สน.สก.บอกว่าไม่  โดนชก แบร่ ให้รอรับหนังสือ บอกว่าให้ไปรับก่อนถึงจะไปรับได้ เสียความรู้สึกสุดสุด  เงินครบ ปืนมาไปรับไม่ได้ ต้องรอหนังสือจากสน.สก.ก่อนถึงไปเอาได้ โหชีวิต  แบร่ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกรอมาเกือบปี ต้องรอต่อไปอีกประมาณ 1 เดือน รอหนังสือว่าให้ไปถึงไปได้  ชีวิตหนอชีวิต หัวเราะร่าน้ำตาริน  อกหักมาจาก โครงการ มท 50 ยังไม่พออีกหรือ อยากตาย  แบร่ โดนชก รบกวนถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ในเว็บ ผมจะไปเอาโดยไม่รอหนังสือได้ไหม เพราะว่าเดือนหน้าผมต้องไปราชการยาว ไม่มีเวลาไปรับปืนและไม่ได้อยู่บ้านด้วย ช่วยด้วยครับ ช่วยหาวิธีด้วยครับ ขอบคุณครับ
ถ้าไม่มีหนังสือก็คงไม่ได้นะครับ เพราะเจ้าหน้าที่คงจัดระบบทางธุรการยังไม่เสร็จ(ถ้าปืนเข้ามาแล้ว)
ก็รออีกหน่อยเดียวไหนๆก็รอมาเป็นปีแล้ว กัดฟันอีกหน่อยน่า หรือถ้าไม่สะดวกก็มอบอำนาจให้คนอื่นไปได้ครับ
ผมก็ไม่ได้รับเองเหมือนกัน ให้คนอื่นรับให้แทน
big J
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

=เรารักในหลวง=

« ตอบ #1496 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:48:53 PM »

ของผมจ่าย 10 แล้วข้อมูลยังไม่ขึ้นเลยครับ  เศร้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #1497 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 04:51:15 PM »

มองโลกแง่ดี รับก่อนก็เก่าก่อน ครับ  Grin

ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1498 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 05:01:55 PM »

ป.3 ก็พร้อม เงินครบ ปืนมาแล้ว เฮ้อ.......... เศร้ารอแค่หนังสือให้ไปรับ  แล้วไอ้หนังสือมันเดินทางน้าน นานนะครับ ที่ผ่านมาเห็นส่งสัญญาซื้อขายส่งวันที่ 4 สิงหาถึงผมวันที่ 14 กันยา มันไปช้าอยู่ตรงไหน ไม่เข้าใจชีวิต หนังสือมันแวะข้างทางกินก๋วยเตี๋ยว ร้านไหนหนอ เฮ้อ.......... เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน
nok@OPA
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1499 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 05:08:11 PM »

คิดในแง่ดีก็ดีครับ แบบเพื่อนว่ารับมาก่อนเก่าก่อน  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 97 98 99 [100] 101 102 103 ... 163
  พิมพ์