เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489405 ครั้ง)
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #1545 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 07:59:06 PM »

วันนี้ผมไปวังไชยามาครับ

เห็นมีคนไปรับปืนหลายคนครับ  แต่ทหารทั้งนั้นเลย
เห็นน้องๆ เขายุ่งๆ เลยไมได้ถามมากมาย ถามชายหนุมที่นั่งโต๊ะกลางเพียงว่าจะขยายเวลาหรือปิดโครงการ
น้องเขาตอบ  "ตอนนี้ยังไม่มีคำสั่ง แต่ส่งใบจองได้เรื่อยๆ"
เห็นซองใส่เอกสารเตรียมส่งบานเลย  ปิกอัพตอนเดียวขนหมดหรือเปล่าไม่รู้  (ของใครมั่ง)

ออกจากวังไชยาแวะหลังวัง  ตามหา Hydra กับ CCI Stinger
หา 9 มม. 124 ไม่มีมีแต่ 147 ถามอยู่ 5-6 มีอยู่ 3 รั้น  แตราคาต่างกันริบลับ มิ....120(ต่อลูก)  อำ....100   แต่พอ พร....180
CCI Stinger มีอยู่ร้านเดียว กล่อง 50 = 1,200  ส่วนลูกหัวรูขาดทั้งลูกนอกลูกใน

ตกลงเสียค่ารถฟรี

วังไชยาเห็นประกาศงดรับปืนถึงวันที่25 ตกลงไปรับกันได้แล้วหรือครับ...?
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1546 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:13:25 PM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีเพื่อนสมาชิกอยากจะขายสิทธิ์ปืนกล็อค 26 จ่ายครบ 100%แล้วของ
ร้านสนั่นรอรับปืนเดือนหน้าผมสนใจอยากจะได้ครับ แต่ติดตรงที่ผมก็จองรุ่นนี้เหมือนกันเคยถาม
ร้านบอกว่าต้นปีหน้าถึงจะได้ผมได้จ่าย 10% ไปแล้วก็เลยเกิดความลังเลผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
ของผมร้านราชาชุด 26 ครับ ช่วยแนะนำบ้างนะครับขอบคุณครับ

แล้วเงิน 10% ที่เสียไปจะได้คืนหรือเปล่า
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #1547 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:27:04 PM »

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีเพื่อนสมาชิกอยากจะขายสิทธิ์ปืนกล็อค 26 จ่ายครบ 100%แล้วของ
ร้านสนั่นรอรับปืนเดือนหน้าผมสนใจอยากจะได้ครับ แต่ติดตรงที่ผมก็จองรุ่นนี้เหมือนกันเคยถาม
ร้านบอกว่าต้นปีหน้าถึงจะได้ผมได้จ่าย 10% ไปแล้วก็เลยเกิดความลังเลผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
ของผมร้านราชาชุด 26 ครับ ช่วยแนะนำบ้างนะครับขอบคุณครับ

แล้วเงิน 10% ที่เสียไปจะได้คืนหรือเปล่า
ซื้อของเพื่อนถ้าโอนได้ขายของเราถ้าจะนานนะครับ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #1548 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:43:14 PM »

ซื้อของเพื่อนถ้าโอนได้ขายของเราถ้าจะนานนะครับ
ของสมาชิกในเวปเพื่อนบ้านน่ะครับพี่อาร์ทเห็นประกาศปล่อยสองตัว19กับ26จ่ายครบแล้ว ชุด19เห็นบอกได้เดือนหน้า(จะได้จริงหรือ)
ถ้าอยากได้ไวๆก็เอาเลยครับผมเชียร์...ส่วน10%ถ้าคุณkongki อยากได้คืนคงต้องหาคนโอนสิทธิจองล่ะมั่งครับ
เพราะไปขอคืนไม่ได้ยกเว้นปืนที่คุณจองไม่เข้าหรือขอป.3ไม่ผ่าน
kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1549 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 12:51:04 AM »

ของสมาชิกในเวปเพื่อนบ้านน่ะครับพี่อาร์ทเห็นประกาศปล่อยสองตัว19กับ26จ่ายครบแล้ว ชุด19เห็นบอกได้เดือนหน้า(จะได้จริงหรือ)
ถ้าอยากได้ไวๆก็เอาเลยครับผมเชียร์...ส่วน10%ถ้าคุณkongki อยากได้คืนคงต้องหาคนโอนสิทธิจองล่ะมั่งครับ
เพราะไปขอคืนไม่ได้ยกเว้นปืนที่คุณจองไม่เข้าหรือขอป.3ไม่ผ่าน
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ 2 กระบอกที่คุณตึกพูดถูกต้องเลยครับ G19 มีคนจองแล้ว
เหลือเจ้า G26 นี่ละที่ผมอยากได้"เหตุผลเพราะได้ปืนเร็ว"แต่มาคิดอีกที(แล้วมันจะได้จริงหรือ)แล้ว
เราจะรู้ได้ยังไงครับ

90% ของผมเองก็ใกล้จะครบเวลาจ่ายแล้วต้นเดือนหน้านี้เองมันช่างลังเลจริงๆครับช่วยหาทางออก
หน่อยครับหรือว่าจะเอาทั้ง 2 เลยเอาเงินไปจ่ายตัวที่จะได้เร็วก่อน ส่วนตัวของผมเอาไว้จ่ายตอนปืนเข้า
แล้วโดยที่ไม่เอาส่วนลด 4% แบบนี้ดีไหมครับแล้ว ป3 จะขอได้ทั้ง 2 กระบอกไหมเนี่ย นี่ละครับคืออาการ
ลังเลของคนที่กำลังคิดมาก ขอบคุณครับ
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1550 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 03:09:12 AM »

วันนี้ผมไปวังไชยามาครับ

เห็นมีคนไปรับปืนหลายคนครับ  แต่ทหารทั้งนั้นเลย
เห็นน้องๆ เขายุ่งๆ เลยไมได้ถามมากมาย ถามชายหนุมที่นั่งโต๊ะกลางเพียงว่าจะขยายเวลาหรือปิดโครงการ

น้องเขาตอบ  "ตอนนี้ยังไม่มีคำสั่ง แต่ส่งใบจองได้เรื่อยๆ"
เห็นซองใส่เอกสารเตรียมส่งบานเลย  ปิกอัพตอนเดียวขนหมดหรือเปล่าไม่รู้  (ของใครมั่ง)

ออกจากวังไชยาแวะหลังวัง  ตามหา Hydra กับ CCI Stinger
หา 9 มม. 124 ไม่มีมีแต่ 147 ถามอยู่ 5-6 มีอยู่ 3 รั้น  แตราคาต่างกันริบลับ มิ....120(ต่อลูก)  อำ....100   แต่พอ พร....180
CCI Stinger มีอยู่ร้านเดียว กล่อง 50 = 1,200  ส่วนลูกหัวรูขาดทั้งลูกนอกลูกใน

ตกลงเสียค่ารถฟรี

วังไชยาเห็นประกาศงดรับปืนถึงวันที่25 ตกลงไปรับกันได้แล้วหรือครับ...?

เห็นมีแต่ทหารในเครื่องแบบทั้งนั้น  คงจะลดจำนวนหลัง พรก.ละมั้ง
เพราะในเครื่องแบคงไม่เป็นไร
tashiro1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1551 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:47:42 AM »

โครงการนี้ดีครับ......................การมีอาวุธปืน

ก็ยังช่วยให้เงินไหลเปลี่ยนมือ...เศรษฐกิจก็คึกคัก

555..........................................ดีครับดี น้ำลายหก
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1552 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 11:24:38 AM »

โทรถามทางร้านปืนบอกว่าถ้าโอนเงินครบ 100 % และปืนเข้ามาแล้วให้เอาหลักฐานการโอนเงิน และหลักฐานอื่น ๆ ไปรับที่ สน.สก.ได้เลยเท็จจริงประการใด เชื่อร้านปืนได้หรือไม่ครับ ถ้าเป็นอย่างที่ร้านปืนบอก ผมจะไปรับภายในอาทิตย์หน้านี้ ครับ

..ต้องดูด้วยว่าใช่ปืนของเราหรือเปล่าที่เข้ามา..ถ้าจะให้ชัวร์ ก็รอใบแจ้งให้ไปรับปืน เพราะเลขสัญญา/เลขปืนมันระบุชื่อผู้จองไว้ครับ..
เลขที่สัญญา 314xxx
หมายเลขบัตรประชาชน 33415 xxxxx xxx
โอนเงินครบ 100 %
ปืนมาตั้งแต่เดือนกันยายน2552(ได้รับการยืนยันถูกต้องจาก สน.สก.)
ตอนนี้ปืนนอนรออยู่ที่ สน.สก. รอแต่หนังสือบอกว่าให้ไปรับ(สน.สก.บอกมา) แต่ทางร้านไทยเนฯ บอกว่าให้ไปรับได้เลยที่สน.สก. จะเอายังไงดีครับ
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #1553 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 01:51:46 PM »

..........................ท่านใดมีข่าวเทารัสไทเนแจ้งด้วยครับ..................................รอ................................ ไหว้
kaittisak291
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1554 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:51:54 PM »

ไหว้ วันนี้ได้รับหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนแล้ว G26 ดำ สัญญาเลขที่ 3005XX เลยถ่ายเอกสารแนบขอใบ ป.3 พร้อมแนบบันทึกข้อความเหตุผลการขอซื้อปืนรุ่นนี้..สำเนาชมรมกีฬายิงปืนไปด้วย..กลัวมีปัญหาเพราะมีขนาดเดียวกัน 2 กระบอก G 19 และ CZ รามี่ 2075 พอดีเจ้าหน้าที่เป็นลูกศิษย์รับเรื่องไว้..จะรีบดำเนินการให้..ทางอำเภอผมขอใบ ป.3 ใช้เวลาประมาณ 3 วันโดยทาง สน.สก.แจ้งให้ไปรับปืน 27 ต.ค.นี้..ไม่ทราบถ้าเราไปรับหลังจากนั้น..ประมาณวันที่ 29 หรือ 30 ต.ค. ได้หรือไม่..จะไปธุระที่ กทม.  ไหว้

การเดินทางของชาวเรา http://www.100friend.net/forum/
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #1555 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:56:39 PM »

ไหว้ วันนี้ได้รับหนังสือแจ้งให้ไปรับปืนแล้ว G26 ดำ สัญญาเลขที่ 3005XX เลยถ่ายเอกสารแนบขอใบ ป.3 พร้อมแนบบันทึกข้อความเหตุผลการขอซื้อปืนรุ่นนี้..สำเนาชมรมกีฬายิงปืนไปด้วย..กลัวมีปัญหาเพราะมีขนาดเดียวกัน 2 กระบอก G 19 และ CZ รามี่ 2075 พอดีเจ้าหน้าที่เป็นลูกศิษย์รับเรื่องไว้..จะรีบดำเนินการให้..ทางอำเภอผมขอใบ ป.3 ใช้เวลาประมาณ 3 วันโดยทาง สน.สก.แจ้งให้ไปรับปืน 27 ต.ค.นี้..ไม่ทราบถ้าเราไปรับหลังจากนั้น..ประมาณวันที่ 29 หรือ 30 ต.ค. ได้หรือไม่..จะไปธุระที่ กทม.  ไหว้
ได้ครับผมทางสน.สก.เก็บใว้ให้แน่นอนถ้าไม่สดวกตามวันเวลาที่แจ้งมาก็ให้มาภายหลังก็ได้ ยินดีด้วยนะครับ....
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #1556 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 08:12:32 PM »

เอ......ผมไม่ได้ถามรายละเอียด

แต่จากการประมวลจากหลายกระทู้   จะเป็นไปได้ไหมว่า  ห้ามนำปืนที่อี่นไปตัดโอน  แต่ที่ สน.สก.รับปืนได้

เพราะ สน.สก.มีแต่ปืนสั้น  ปืนที่อี่นมีปืนยาวด้วย  ไอ้คลั้นจะหามแต่ปืนยาว  คอปืนยาวก็จะโวย  เลยตัดปัญหา

คือห้ามหมดเลย

ความเห็นผมคนเดียวนะครับ   อาจผิดอาจถูก 
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #1557 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:53:14 AM »

เอ.........ปืน ของ สิงห์อาร์ม........มาหรือยังน้อ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

« ตอบ #1558 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 07:47:29 AM »

เอ.........ปืน ของ สิงห์อาร์ม........มาหรือยังน้อ
เห็นว่ารูเกอร์สิ้นเดือนนี้เริ่มจ่ายแล้วครับ
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1559 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:05:07 PM »

ของผมมีข้อมูลอยู่ในระบบ จากวันนั้นถึงศุกร์นี้ก็จะครบ 2 เดือนแล้ว
ยังไม่เห็นมีสัญญาซื้อขายจาก สน.สก.ส่งมาเลย ทำอย่างไรดีครับ เศร้า

พยายามโทรถามจนท.สน.สก.ครับ บางครั้งจดหมายถูกตีกลับจะได้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน และจนท.อาจบอกเลขสัญญาให้เราโหลดแบบสัญญากรอกส่งกลับไปพร้อมจ่าย10% ผมรอ2เดือนเศษก็ใช้วิธีนี้ แต่ของผมต้องตามตลอดเพราะที่อยู่ไม่ผิดรออีก1เดือนเศษไม่ได้คู่ฉบับคืนต้องให้เพื่อนไปรับสัญญาที่สน.สก.ให้ครับ เหนื่อยหน่อย

ขอบพระคุณครับ  ไหว้ไว้จะโทร.สอบถามดู
ได้ยินมาว่าโทร.สน.สก.นี่ยาก...ถึงยากมาก ๆ  อ๋อย

คืบหน้าครับ โทร.ไม่ยากอย่างที่คิด
หลังจากที่ผมรอสัญญาซื้อขายที่ทางสน.สก.ต้องส่งมาให้กรอกข้อมูล
มาเป็นเวลา 2 เดือนเศษ (นับจากมีข้อมูลอยู่ในระบบ)
และได้โทร.ติดต่อสอบถามกับทาง สน.สก.แล้ว
ได้รับคำยืนยันว่า ทางสน.สก.ส่งสัญญาดังกล่าวมาให้นานแล้ว
เมื่อสอบถามกลับไปให้ช่วยเช็คข้อมูลว่าส่งมาเมื่อไหร่ โดยให้เหตุผลไปว่า
เนื่องจากผมเกรงว่าที่อยู่อาจไม่ถูกต้อง
เพราะหากผมส่งสัญญาไปให้ทางสน.สก.(ผู้ขาย)ลงนาม ผมก็คงจะไม่ได้รับสัญญาตอบกลับมาอีกเช่นเดิม
น้อง จนท.: ตรงนี้ไม่มีข้อมูลค่ะว่าส่งเมื่อไหร่ อาจจะตกหล่นที่ไปรษณีย์นะคะ แล้วพี่สะดวกมั๊ยคะ
ผม : สะดวกครับ
น้อง จนท. : งั้นพี่ Download สัญญาที่เว็บนะคะ แล้วมาที่สน.สก. มาส่งสัญญาที่นี่ แล้วรอรับสัญญากลับไปเลยค่ะ
ผม : ครับ งั้นน้องช่วยเช็คข้อมูลให้พี่หน่อยแล้วกันว่าสัญญาเลขที่อะไร ร้านไหน ชุดและล๊อตที่เท่าไหร่ ปืนเข้าเมื่อไหร่
น้อง จนท. : ของพี่ P78 สัญญา No.3025** ไทยเน ฯ ชุดที่ 27 ล็อต 4 ปืนพี่เข้า......เดือนหน้า
ผม : ขอบพระคุณครับ
หลังจากนั้น วางหู....แล้ว....อึ้ง...รึหูผมฝาด ปืนเข้าเดือนหน้า....แล้วปืนจะรอเรามั๊ยเนี่ย ตกใจ  ตกใจหน้าซีด
อย่างไรก็ตามขอชมเชย จนท.ของทางสน.สก. ซึ่งผมเข้าใจว่างานยุ่งจนล้นมือ แต่เมื่อฟังจากน้ำเสียงทางโทรศัพท์แล้ว
มีใจบริการที่เต็มเปี่ยม  ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
หน้า: 1 ... 101 102 103 [104] 105 106 107 ... 163
  พิมพ์