เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:39:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 163
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ สนสก 2552  (อ่าน 489456 ครั้ง)
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #1560 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 12:24:15 PM »

ของผมมีข้อมูลอยู่ในระบบ จากวันนั้นถึงศุกร์นี้ก็จะครบ 2 เดือนแล้ว
ยังไม่เห็นมีสัญญาซื้อขายจาก สน.สก.ส่งมาเลย ทำอย่างไรดีครับ เศร้า

พยายามโทรถามจนท.สน.สก.ครับ บางครั้งจดหมายถูกตีกลับจะได้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน และจนท.อาจบอกเลขสัญญาให้เราโหลดแบบสัญญากรอกส่งกลับไปพร้อมจ่าย10% ผมรอ2เดือนเศษก็ใช้วิธีนี้ แต่ของผมต้องตามตลอดเพราะที่อยู่ไม่ผิดรออีก1เดือนเศษไม่ได้คู่ฉบับคืนต้องให้เพื่อนไปรับสัญญาที่สน.สก.ให้ครับ เหนื่อยหน่อย

ขอบพระคุณครับ  ไหว้ไว้จะโทร.สอบถามดู
ได้ยินมาว่าโทร.สน.สก.นี่ยาก...ถึงยากมาก ๆ  อ๋อย

คืบหน้าครับ โทร.ไม่ยากอย่างที่คิด
หลังจากที่ผมรอสัญญาซื้อขายที่ทางสน.สก.ต้องส่งมาให้กรอกข้อมูล
มาเป็นเวลา 2 เดือนเศษ (นับจากมีข้อมูลอยู่ในระบบ)
และได้โทร.ติดต่อสอบถามกับทาง สน.สก.แล้ว
ได้รับคำยืนยันว่า ทางสน.สก.ส่งสัญญาดังกล่าวมาให้นานแล้ว
เมื่อสอบถามกลับไปให้ช่วยเช็คข้อมูลว่าส่งมาเมื่อไหร่ โดยให้เหตุผลไปว่า
เนื่องจากผมเกรงว่าที่อยู่อาจไม่ถูกต้อง
เพราะหากผมส่งสัญญาไปให้ทางสน.สก.(ผู้ขาย)ลงนาม ผมก็คงจะไม่ได้รับสัญญาตอบกลับมาอีกเช่นเดิม
น้อง จนท.: ตรงนี้ไม่มีข้อมูลค่ะว่าส่งเมื่อไหร่ อาจจะตกหล่นที่ไปรษณีย์นะคะ แล้วพี่สะดวกมั๊ยคะ
ผม : สะดวกครับ
น้อง จนท. : งั้นพี่ Download สัญญาที่เว็บนะคะ แล้วมาที่สน.สก. มาส่งสัญญาที่นี่ แล้วรอรับสัญญากลับไปเลยค่ะ
ผม : ครับ งั้นน้องช่วยเช็คข้อมูลให้พี่หน่อยแล้วกันว่าสัญญาเลขที่อะไร ร้านไหน ชุดและล๊อตที่เท่าไหร่ ปืนเข้าเมื่อไหร่
น้อง จนท. : ของพี่ P78 สัญญา No.3025** ไทยเน ฯ ชุดที่ 27 ล็อต 4 ปืนพี่เข้า......เดือนหน้า
ผม : ขอบพระคุณครับ
หลังจากนั้น วางหู....แล้ว....อึ้ง...รึหูผมฝาด ปืนเข้าเดือนหน้า....แล้วปืนจะรอเรามั๊ยเนี่ย ตกใจ  ตกใจหน้าซีด
อย่างไรก็ตามขอชมเชย จนท.ของทางสน.สก. ซึ่งผมเข้าใจว่างานยุ่งจนล้นมือ แต่เมื่อฟังจากน้ำเสียงทางโทรศัพท์แล้ว
มีใจบริการที่เต็มเปี่ยม  ไหว้

โทรเบอร์อะไร
โทรเวลาไหน
ใช้มือไหนกดเบอร์
ถึงโทรติดได้ครับ
เพราะ 6 เดือนมาแล้วผมโทรไม่เคยติดเลย

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
vichy
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #1561 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:12:32 PM »

มีใครทราบบ้างครับ เลขสัญญา No. 319xxx Glock 30 ร้านไทเนฯ อยู่ชุดไหนครับ จ่ายครบ 100% จะได้ไปขอ ป.3
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #1562 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:48:23 PM »

ของผมมีข้อมูลอยู่ในระบบ จากวันนั้นถึงศุกร์นี้ก็จะครบ 2 เดือนแล้ว
ยังไม่เห็นมีสัญญาซื้อขายจาก สน.สก.ส่งมาเลย ทำอย่างไรดีครับ เศร้า

พยายามโทรถามจนท.สน.สก.ครับ บางครั้งจดหมายถูกตีกลับจะได้รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน และจนท.อาจบอกเลขสัญญาให้เราโหลดแบบสัญญากรอกส่งกลับไปพร้อมจ่าย10% ผมรอ2เดือนเศษก็ใช้วิธีนี้ แต่ของผมต้องตามตลอดเพราะที่อยู่ไม่ผิดรออีก1เดือนเศษไม่ได้คู่ฉบับคืนต้องให้เพื่อนไปรับสัญญาที่สน.สก.ให้ครับ เหนื่อยหน่อย

ขอบพระคุณครับ  ไหว้ไว้จะโทร.สอบถามดู
ได้ยินมาว่าโทร.สน.สก.นี่ยาก...ถึงยากมาก ๆ  อ๋อย

คืบหน้าครับ โทร.ไม่ยากอย่างที่คิด
หลังจากที่ผมรอสัญญาซื้อขายที่ทางสน.สก.ต้องส่งมาให้กรอกข้อมูล
มาเป็นเวลา 2 เดือนเศษ (นับจากมีข้อมูลอยู่ในระบบ)
และได้โทร.ติดต่อสอบถามกับทาง สน.สก.แล้ว
ได้รับคำยืนยันว่า ทางสน.สก.ส่งสัญญาดังกล่าวมาให้นานแล้ว
เมื่อสอบถามกลับไปให้ช่วยเช็คข้อมูลว่าส่งมาเมื่อไหร่ โดยให้เหตุผลไปว่า
เนื่องจากผมเกรงว่าที่อยู่อาจไม่ถูกต้อง
เพราะหากผมส่งสัญญาไปให้ทางสน.สก.(ผู้ขาย)ลงนาม ผมก็คงจะไม่ได้รับสัญญาตอบกลับมาอีกเช่นเดิม
น้อง จนท.: ตรงนี้ไม่มีข้อมูลค่ะว่าส่งเมื่อไหร่ อาจจะตกหล่นที่ไปรษณีย์นะคะ แล้วพี่สะดวกมั๊ยคะ
น้อง จนท. : งั้นพี่ Download สัญญาที่เว็บนะคะ แล้วมาที่สน.สก. มาส่งสัญญาที่นี่ แล้วรอรับสัญญากลับไปเลยค่ะ
ผม : ครับ งั้นน้องช่วยเช็คข้อมูลให้พี่หน่อยแล้วกันว่าสัญญาเลขที่อะไร ร้านไหน ชุดและล๊อตที่เท่าไหร่ ปืนเข้าเมื่อไหร่
น้อง จนท. : ของพี่ P78 สัญญา No.3025** ไทยเน ฯ ชุดที่ 27 ล็อต 4 ปืนพี่เข้า......เดือนหน้า
หลังจากนั้น วางหู....แล้ว....อึ้ง...รึหูผมฝาด ปืนเข้าเดือนหน้า....แล้วปืนจะรอเรามั๊ยเนี่ย ตกใจ  ตกใจหน้าซีด
อย่างไรก็ตามขอชมเชย จนท.ของทางสน.สก. ซึ่งผมเข้าใจว่างานยุ่งจนล้นมือ แต่เมื่อฟังจากน้ำเสียงทางโทรศัพท์แล้ว

หมายถึงว่าเราไม่ต้องรอใบสัญญาที่ส่งจากสนสกก็ได้ใช่ไหมครับ หากมีข้อมูลการจองแล้วสามารถปริ๊นใบสัญญาและกรอกข้อมูลให้เรียบร้อยนำไปให้เจ้าหน้าที่ใส่เลขที่สัญญาและลงนามผู้ขายได้เลยที่วังไชยา....เพื่อเป็นการลดการเสียเวลา หรือเราต้องโทรไปถามเลขที่สัญญาก่อนหรือป่าวครับ
เพราะว่าท่าทางกระบอกที่สองของผมจะได้สัญญาช้าเหลือเกิน
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1563 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 01:56:51 PM »

โทรเวลาไหน
เพราะ 6 เดือนมาแล้วผมโทรไม่เคยติดเลย
[/quote]

โทร. 6 เดือนไม่ติดเลยหรือครับ
หมายเลข 083-080-9577  Wink
วันนี้ช่วงเวลาประมาณ 10.00 น. และ 10.30 น. ผมโทร.เบอร์นี้ได้เรียนสายกับ จนท.ทั้ง 2 ครั้ง
สำหรับเบอร์อื่น ๆ ไม่ติดครับ  งอน

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1564 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:14:16 PM »

หมายถึงว่าเราไม่ต้องรอใบสัญญาที่ส่งจากสนสกก็ได้ใช่ไหมครับ หากมีข้อมูลการจองแล้วสามารถปริ๊นใบสัญญาและกรอกข้อมูลให้เรียบร้อยนำไปให้เจ้าหน้าที่ใส่เลขที่สัญญาและลงนามผู้ขายได้เลยที่วังไชยา....เพื่อเป็นการลดการเสียเวลา หรือเราต้องโทรไปถามเลขที่สัญญาก่อนหรือป่าวครับ
เพราะว่าท่าทางกระบอกที่สองของผมจะได้สัญญาช้าเหลือเกิน

ครับ
เรื่องของเรื่องผมรอสัญญาซื้อขายจากสน.สก.มาจนใกล้ครบกำหนดเวลา 60 วัน หรือ 45 วันทำการ
เลยเข้ามาสอบถามว่าจะต้องทำอย่างไรเพื่อติดตาม
ก็ได้รับคำแนะนำจากคุณ Cokho
ผมก็รอต่อไปอีกนิด จนวันนี้ลองโทร.ไปสอบถาม ก็ได้ผลตามที่แจ้งไว้จากกระทู้ด้านบน
สำหรับคำถาม ผมว่าต้องโทร.สอบถามเลขที่สัญญาก่อนครับ
เพราะนอกจากเราจะต้อง Download หนังสือสัญญาแล้ว ก็จะต้อง Download แบบฟอร์มการชำระเงินเพื่อไปชำระเงินก่อนด้วย ซึ่งในแบบฟอร์มนี้จะมีช่องให้ระบุเลขที่สัญญาซื้อขายครับ

แต่เอ...ถ้าคุณตึก Download สัญญาแล้วกรอกข้อมูลให้เรียบร้อยโดยเว้นเลขที่สัญญาไว้ แล้ว Download แบบฟอร์มการชำระเงิน ติดไปวันที่ไปวังไชยาด้วย จากนั้นติดต่อสอบถามขอเลขที่สัญญากับ จนท. แล้วไปชำระเงิน แล้วค่อยมายื่นสัญญา ก็น่าจะได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 03:01:47 PM โดย TPD » บันทึกการเข้า

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
A2520
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #1565 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:02:37 PM »

ดูจากเลขที่สัญญาของพี่ ๆ แต่ละคน สงสัยผมคงต้องรอกลางปีหน้าแน่ๆ เลยครับ

เลขที่สัญญาของผม   3260XX 
                      รหัส    GK 007
                       ปืน    GLOCK 26

จ่าย 10% ไปแล้วด้วย ( คิดแล้วเศร้า ) เพิ่งได้สัญญาเมื่อ 15 ตุลาคม 52 แล้วกว่าทาง สนสก. จะตอบกลับ

ส่วนใหญ่ประมาณกี่วันครับ 

สุดท้ายนี้ รหัส GK 007  เป็นของร้านปืนอะไรครับ ขอบคุณครับ

kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1566 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 03:25:21 PM »

ดูจากเลขที่สัญญาของพี่ ๆ แต่ละคน สงสัยผมคงต้องรอกลางปีหน้าแน่ๆ เลยครับ

เลขที่สัญญาของผม   3260XX 
                      รหัส    GK 007
                       ปืน    GLOCK 26

จ่าย 10% ไปแล้วด้วย ( คิดแล้วเศร้า ) เพิ่งได้สัญญาเมื่อ 15 ตุลาคม 52 แล้วกว่าทาง สนสก. จะตอบกลับ

ส่วนใหญ่ประมาณกี่วันครับ 

สุดท้ายนี้ รหัส GK 007  เป็นของร้านปืนอะไรครับ ขอบคุณครับ

รหัสเดียวกับผมครับ ของผมร้านราชา
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #1567 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:11:14 PM »

ของผม เลขที่สัญญา  2068**  ปืน เทารัสPT1911 เพิ่งจ่าย10% แล้วส่งสัญญากลับไป

ท่านใดพอจะทราบบ้างว่าอยู่ชุดไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2009, 10:18:29 PM โดย Ultraman Taro » บันทึกการเข้า

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #1568 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 02:33:09 PM »

โทรเวลาไหน

ขนาดนั้นเชียวหรือ ผมว่าเกินไปหน่อยไหม เอามือข้างไหนกดมันจะติดมันก็ติด ครับ    Grin

ท่านโทรเบอร์อะไร
ท่านโทรเวลาไหน
ท่านใช้มือไหนกดเบอร์
ถึงโทรไม่ติดได้ครับ

kongki
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #1569 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 02:44:56 PM »

รอฟังข่าว G26 ชุด26 ร้านราชาครับ
prapun
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #1570 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:25:43 PM »

เรียนทุกท่านครับ  ไม่ทราบว่า  SIG  มีข่าวอะไรบ้าง ช่วยส่งข่าวให้ทราบด้วยครับ  ขอบคุณครับ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #1571 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:54:09 PM »

ปัญหาโทรไม่ติด

ยังไม่ได้รับสัญญา

ฯลฯ

ผมว่า ท่านที่อยู่ในกรุงเทพฯ หรือละเวกใกล้เคียง   สละเวลาสักครึ่งวัน  ไปถามด้วยตนเองที่วังไชยา  จะได้รับคำตอบที่แน่นอนกว่าครับ และรับสัญญากลับได้เลย

ผมใช้วิธีนี้ครับ   ไปส่งและรอรับกลับเลย  ถามทุกอย่างที่อยากรู้  ถามทุกอย่างที่ค้างคาใจ 

ไม่ต้องมารอถามในเน็ต หรือรอให้ท่านอื่นมาตอบ หรือตอบไม่ตรงกับที่ต้องการครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
nong_gsb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

กาเมมอระนังทุกขังโลเก กามตายด้านเป็นทุกข์แก่โลก

« ตอบ #1572 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:24:08 PM »

สำหรับผมติดต่อที่ร้านและให้ร้านเช็คให้ว่า จ่าย ครบ 100 % รับปืนได้หรือเปล่า ไม่จำเป็นต้องรอหนังสือ ไปรับปืนเลย อย่าลืม เอาใบโอนเงิน 90 % คือสลิปใบฝาก ไปด้วย พร้อม สำเนาทะเบียนบ้าน 2 ใบ และ สำเนาบัตรประจำตัวข้าราชการ 2 ใบ ที่สำคัญห้ามลืมเด็ดขาด คือ ป.3 กระบอกแรกผมไปรับด้วยตัวเอง ไปทำธุระหลายอย่าง กระบอกที่ 2 มอบให้คนอื่นไปรับแทน ส่งมาทางเครื่องบิน ท่านโทร.ไปหาที่ สน.สก.ไม่ติดหรอกครับ ผมก็เคยโทร.ไป ไม่รู้จะเขียนเบอร์ติดต่อไปทำไม น่าจะเขียนว่าห้ามโทร.ติดต่อ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1573 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 06:38:53 AM »

มีข่าวปืนยาวบ้างหรือไม่ครับ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #1574 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:11:47 AM »

มีข่าวปืนยาวบ้างหรือไม่ครับ

ผมก็รอ อยากได้ลูกซองออโต้ ลำสั้นๆ ไว้ติดรถสักกระบอก เอาไว้กันเด็กแว๊น ครับ  Cool

หน้า: 1 ... 102 103 104 [105] 106 107 108 ... 163
  พิมพ์