เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 08:37:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยุทธการฯแยกกันเดิน...รวมกันตีปฏิบัติการชั้นเซียน 1  (อ่าน 3278 ครั้ง)
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 11:53:55 AM »

ยุทธการฯแยกกันเดิน...รวมกันตีปฏิบัติการชั้นเซียนของท่านอดีตนายกและท่านเนวินหรือประชาชนจะถูกหลอกอีกครั้ง...พวกเราชาวเวปลองวิเคราะห์กันดูนะครับว่าความน่าจะเป็นมีมั๊ยครับ จากที่ท่านทั้งสองเคยรักชอบพอกันอย่างมากๆๆๆผมคิดว่าเป็นไปไม่ได้ที่จะหักและหันหลังให้กันอย่างถาวร  เริ่มจากการวางหมากทะเลาะกันถึงขั้นไม่เผาผี เพื่อพรางให้ศัตรูวางใจและลดแรงเสียดทานลงหลังจากที่ท่านสมัครแลท่านสมชายทนแรงเสียดทานไม่ได้จำเป็นต้องวางหมากกระดานนี้ลงแบบทุ่มสุดตัวคือส่งกระบี่มือหนึ่งแห่งอีสานใต้...เนวิน  ชิดชอบเข้าแบ่งแยกให้ได้(คล้ายสามก๊กตอนไหนผมจำไม่ได้)และแค่เพียงเริ่มก็เห็นผลแล้วครับ...ดูได้จากปั่นให้มีการเกิดความเข้าใจผิดระหว่าง ท่านสุเทพกับคุณสนธิลิ้ม ตังแต่การออกหมายจับ21แกนนำเหลือง(น่าจะทำตั้งนานแล้ว)เพื่อหลอกล่อเหลืองให้ลงสู่สมรภูมิการเมืองกล่าวคือ  เมื่อเหลืองตั้งพรรคการเมืองลงสู่สนามเต็มตัวก็จะเป็นเหมือน  พลังธรรมในอดีต  และถึงเวลาเอาคืน  และยังมีการโยกย้ายข้าราชประจำเพื่อให้เกลียดรัฐบาลและท่านสุเทพเป็นการแบ่งแยกสุดท้ายก็ส่งคนของตัวเองไว้คุมต่อเพื่อปกครอง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
     สุดท้ายผมว่าประชาชนจะถูกหลอกให้ดูปาหี่อีกครั้งครับ
แล้วพี่ๆคิดคล้ายผมไหมครับ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:01:31 PM »

กระทู้การเมืองเงียบไปนาน  กลับมาอีกแล้วววววว   คอการเมืองมาเร้วว    Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:02:57 PM »

Grin Grin Grin

ผมวิเคราะห์การเมืองไม่เป็นครับ เพราะมัวดู ละคร หมอลำ กับลิเก .........
       หน้าเวที หมอลำ ลิเก.......  พระเอกกับผู้ร้ายฟาดฟันกันเอาเป็นเอาตาย  คนดูร้องไห้ฟูมฟายสงสารพระเอกที่โดนกลั่นแกล้ง แม่ยกด่าตัวโกงเละเทะ แม่ค้าเอาทุเรียนปาหน้าตัวโกง ......
   .....หลังเวที    พระเอกกับผู้ร้าย นั่งล้อมวงกินข้าวเหนียวส้มตำปลาร้า ฉีกไก่ย่างแบ่งกันอย่างเอร็ดอร่อย........   คิก คิก ขำก๊าก

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:03:43 PM »

ไม่รู้ครับ....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
chaichana.g
Jr. Member
**

คะแนน 26

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 12:43:47 PM »

ผมวิเคราะห์การเมืองไม่เป็นครับ เพราะมัวดู ละคร หมอลำ กับลิเก .........
       หน้าเวที หมอลำ ลิเก.......  พระเอกกับผู้ร้ายฟาดฟันกันเอาเป็นเอาตาย  คนดูร้องไห้ฟูมฟายสงสารพระเอกที่โดนกลั่นแกล้ง แม่ยกด่าตัวโกงเละเทะ แม่ค้าเอาทุเรียนปาหน้าตัวโกง ......
   .....หลังเวที    พระเอกกับผู้ร้าย นั่งล้อมวงกินข้าวเหนียวส้มตำปลาร้า ฉีกไก่ย่างแบ่งกันอย่างเอร็ดอร่อย........   คิก คิก ขำก๊าก

ผมว่าที่ โพสต์มาใช่เลยครับเจ๋งเป้งมีทุกรสสำคัญตรงเบื้องหน้าเบื้องหลังนี่เอง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม...ไม่รู้ใครพระเอก ใครผู้ร้ายแยกสีไม่ออก  โฟนอินทีพ่อยกแม่ยกตรึม...ร้องกันระงม หัวเราะร่าน้ำตาริน(บางคนร้องด่าบางคนร้องไห้)
ผิดตรงที่ไม่มีทุเรียนมีแต่ขวดน้ำกับไข่เน่า...สุนัขบ้าน...สุนัขป่า...และสุนักบ้า...สรุปคือสุนัขเห็นกันไม่ได้กัดกันทันทีเจ็บทั้งคู่
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:00:10 PM »

ผมว่าที่ โพสต์มาใช่เลยครับเจ๋งเป้งมีทุกรสสำคัญตรงเบื้องหน้าเบื้องหลังนี่เอง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม...ไม่รู้ใครพระเอก ใครผู้ร้ายแยกสีไม่ออก  โฟนอินทีพ่อยกแม่ยกตรึม...ร้องกันระงม หัวเราะร่าน้ำตาริน(บางคนร้องด่าบางคนร้องไห้)
ผิดตรงที่ไม่มีทุเรียนมีแต่ขวดน้ำกับไข่เน่า...สุนัขบ้าน...สุนัขป่า...และสุนักบ้า...สรุปคือสุนัขเห็นกันไม่ได้กัดกันทันทีเจ็บทั้งคู่
ถ้าผมเห็นสุนัขกัดกันผมจะเอาน้ำสาดครับ ยิ่งแดดเปรี้ยง ๆ อย่างนี้ถึงกับไข้จับเลยนะครับ  คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:04:44 PM »

อันนี้ผมเคยเห็นสุนัขจริงเขาเอาเบ็นซินราดโคนหางเวลามีงานเพราะมันมากันเยอะ
โอ้โห...ร้อง เอ๋ง เอ๋ง แล้ววิ่งเตลิดหายไปเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:27:23 PM »

.....หลังเวที    พระเอกกับผู้ร้าย นั่งล้อมวงกินข้าวเหนียวส้มตำปลาร้า ฉีกไก่ย่างแบ่งกันอย่างเอร็ดอร่อย........   คิก คิก ขำก๊าก

อ้าว... นึกว่าแอบนินทาแม่ยกด้วยซะอีก... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:45:22 PM »

คิดเอง ฝันเอง .... คิดให้เป็นอย่างไรก็คิดได้ Grin Grin Grin

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 01:59:19 PM »

ไม่ทราบครับ

ผมเชื่ออยู่อย่าง  นักการเมืองคืออาชีพอาชีพหนึ่งเท่านั้นเอง  ไม่มีมิตรแท้และศรัตรูถาวรในหมู่นักการเมือง

และพวกเค้าถือเอาเงินเป็นพระเจ้า

แค่นี้ครับ  สำหรับนิยามนักการเมืองสำหรับผม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:11:56 PM »

ไม่ใช่ยุทธศาสตร์อะไรที่ลึกซึ้งหรอกครับ  แต่มันเป็นธรรมชาติของคนที่แสวงหาผลประโยชน์และอำนาจ

....ตามล่า...อีตอแหล
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:34:58 PM »

ผมไม่เคยเชื่อท่านเนวิน  เพราะท่านไม่ใช่ผู้ที่ผมเคารพรัก   ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมคิดตั้งนานแล้วครับว่าเขาหลอกเรา  แต่ผมไม่เคยเชื่อท่านเนวิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:50:44 PM »

นายสมชายยังไม่สนใจครับ... นักการเมืองมันก็ทะเลาะกันอย่างนี้แหละครับ...

เอาไว้มีเรื่องใหญ่ๆหน่อย เช่นเรื่องในหลวง, เรื่องใครโกงตังค์แยะๆจากเงินแผ่นดิน, ใครตัดแผ่นดินเอาไปขายและสัมปทานบ่อน้ำมัน, ใครปลุกระดมคนไทยให้บ้าคลั่งฆ่ากัน... ค่อยหาเรื่องด่ามันครับ... เย้
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 02:52:25 PM »

อันนี้ผมเคยเห็นสุนัขจริงเขาเอาเบ็นซินราดโคนหางเวลามีงานเพราะมันมากันเยอะ
โอ้โห...ร้อง เอ๋ง เอ๋ง แล้ววิ่งเตลิดหายไปเลย
ต้องจุดไฟด้วยไหมครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:03:42 PM »

ไม่น่าจะมีอะไรในกอไผ่ ธรรมชาติของนักการเมืองคือต้องการถืออำนาจรัฐ
จะเพื่อสร้างผลงานหรือผลประโยชน์ก็ตามทีครับ

ถ้าในอนาคต เนวิน กลับมาเข้ากับขั้วเดิม ก็ไม่ใช่ว่าที่ผ่านมาเขาเป็นใส้ศึกอะไร
แต่ว่าตอนนั้นผลประโยชน์ร่วมมันไปกันได้ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์