เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 10:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงหน้าร้อน .ระวังมีเรื่องด้วย  (อ่าน 2312 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:18:14 PM »

เห็นภาพนี้แล้วยิ่งร้อน(รุ่ม)
ร้อนแล้วอาบน้ำครับ ถึงจะคลายร้อน  คิก คิก

พ่อลีโอ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:26:55 PM »

มันก็จริงอ่ะนะ เมื่อ 2 วันก่อน ก็เกือบมีเรื่องจะได้ต่อยกับคนขับสองแถว ตอนจะไปรับลูกที่โรงเรียน เพราะเค้าขับรถไม่มีมารยาท บีบแตรไล่หลังเรา ทั้งๆที่ ก็อยู่ในตัวเมือง รถก็เยอะก็ไม่รู้ว่ามันจะรีบไปถึงไหน อันนี้แค่ระบายให้ฟังเฉยๆ เพราะอากาศมันร้อน
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:42:51 PM »

เห็นภาพนี้แล้วยิ่งร้อน(รุ่ม)
ร้อนแล้วอาบน้ำครับ ถึงจะคลายร้อน  คิก คิก

อาบน้ำในตุ่มหรืออาบน้ำในคลอง   Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:49:43 PM »

มันก็จริงอ่ะนะ เมื่อ 2 วันก่อน ก็เกือบมีเรื่องจะได้ต่อยกับคนขับสองแถว ตอนจะไปรับลูกที่โรงเรียน เพราะเค้าขับรถไม่มีมารยาท บีบแตรไล่หลังเรา ทั้งๆที่ ก็อยู่ในตัวเมือง รถก็เยอะก็ไม่รู้ว่ามันจะรีบไปถึงไหน อันนี้แค่ระบายให้ฟังเฉยๆ เพราะอากาศมันร้อน
ใจเย็น ๆ ครับ  เรื่องอย่างนี้  
ถ้าเราไปตอบโต้  มันเหมือน
เป็นการเร่งเร้าให้เกิดเรื่องขึ้น
แล้วอาจจะนำไปสู่การสูญเสีย  ที่อาจคาดไม่ถึงได้ ครับ
        ผมเคยเจอ  กำลังแซงอยู่ดี ๆ พวกแซงมาเช่นกัน
จ่อท้าย  ตีไฟ บีบแตรไล่  ผมจะรีบแซงให้พ้นแล้วแอบเข้าซ้าย
พร้อมกับกดสุด ๆ ให้เจ้า ๔ จี คำรามกระหึ่ม  แล้วเขาก็แซงขึ้นหน้าเราไม่ได้ 
แต่แค่แป๊บเดียวผมก็ปล่อยให้เขาแซง (แฮะ ๆ แต่มองกระจกดูก่อน ครับว่ารุ่นใหน  กลัวหน้าแตก)

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:54:18 PM »

อาบน้ำในตุ่มหรืออาบน้ำในคลอง   Grin
อาบในห้องแอร์ครับ  Grin

MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:58:39 PM »

อาบน้ำในตุ่มหรืออาบน้ำในคลอง   Grin

งั้นอย่ามัวพูดกันอยู่เลย  ให้รีบๆ ... น้ำลายหก  Grin  Grin  Grin
พ่อลีโอ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 01:59:24 PM »

ไม่ทราบว่า คูณคมขวานเป็นอาจารย์สอนดนตรีหรือเปล่า เพราะเคยจำได้ว่าเคยอ่านในเวปนี้แหละ รู้สึกเหมือนจะเคยเรียนวิทยาลัยครูอุดร ด้วยหรือเปล่า
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 02:22:37 PM »

งั้นอย่ามัวพูดกันอยู่เลย  ให้รีบๆ ... น้ำลายหก  Grin  Grin  Grin
ไปไม่ได้ เพราะยังไม่เลิกงานครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 03:02:40 PM »

ร้อนก็ลงอ่างซิครับ

บางแก้วของผมเองครับ...มันชอบลงอ่างจริงๆเลยไม่ใด้เสี้ยมสอน
เห็นมันชอบนักเลยวางอ่างให้มันเลย...เดี๋ยวลงๆ...วันละหลายรอบ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 03:37:50 PM »

เป็นคนติดอ่าง ด้วย คนนึง
เรือนเวียงวิมาน  เลยต้องมีอ่าง
แต่อีตอนที่หล่อน(ที่บ้าน)นุ่งผ้าขนหนู(พยายามจะเลียนแบบมืออาชีพ)
แล้วจะช่วยอาบนี่ซิ  นึกถึงแล้วขนลุกทุกที
(กลัวว่า  พอหล่อนลุก แล้วน้ำ จะเหลือในอ่างอยู่นิดเดียว)

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
hare
Hero Member

คะแนน 1785

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:01:37 PM »

เป็นคนติดอ่าง ด้วย คนนึง
เรือนเวียงวิมาน  เลยต้องมีอ่าง
แต่อีตอนที่หล่อน(ที่บ้าน)นุ่งผ้าขนหนู(พยายามจะเลียนแบบมืออาชีพ)
แล้วจะช่วยอาบนี่ซิ  นึกถึงแล้วขนลุกทุกที
(กลัวว่า  พอหล่อนลุก แล้วน้ำ จะเหลือในอ่างอยู่นิดเดียว)
ปิดไฟสิครับ อาจจะได้บรรยากาศอีกแบบ  คิก คิก  คิก คิก

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:12:43 PM »

บางแก้วของผมเองครับ...มันชอบลงอ่างจริงๆเลยไม่ใด้เสี้ยมสอน
เห็นมันชอบนักเลยวางอ่างให้มันเลย...เดี๋ยวลงๆ...วันละหลายรอบ

อืมมมมมมม ลงอ่าง  น้ำร้อน ๆ มานอนแช่อ่าง   

ปล.ระวังพองนะครับ

ด้วยความเคารพ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:20:39 PM »

จะพูดว่าไข่ลวกก็พูดไปเลยไม่ต้อง...อ้อมค้อมก็ด้ายยยยยย Grin Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2009, 04:27:53 PM »

น้องหมาน่ารักอ่ะ....แสนรู้ดีจัง Grin Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์