เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:34:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็ก3ขวบลูกตร.เล่นปืนลั่นทะลุอกสาหัส  (อ่าน 3141 ครั้ง)
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:46:59 PM »

http://www.komchadluek.net/detail/20090316/5471/%E0%B9%80%E0%B8%94%E0%B9%87%E0%B8%813%E0%B8%82%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%A5%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%A3.%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%9B%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B0%E0%B8%A5%E0%B8%B8%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%AA.html

มีคนโทรมาบอก เกิดที่พัทยา ลองค้นหาดู เจอ

อุทาหรณ์เตือนใจเพื่อความไม่ประมาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2009, 04:53:40 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 04:56:53 PM »

เสียใจด้วยครับ...เน้นๆครับต้องไม่...ประมาทครับ
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 05:35:33 PM »

ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ....... อุบัติเหตุลักษณะนี้เกิดขึ้นเป็นประจำ....เเม้เเต่เราๆท่านๆ..ยังเผลอพลาดทำลั่นได้เลย
  ควรเก็บให้พ้นมือเด็กเเละคนที่ใช้ปืนไม่เป็นครับ....เเต่ก็ต้องสามารถนำออกมาใช้ได้เมื่อเวลาจำเป็นครับ......
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:11:30 PM »

เศร้าจังกับข่าวแบบนี้  มีให้ได้รับรู้ทุกปี ปีละหลายๆครั้ง   .......    เรื่องของความประมาทเลินเล่อทั้งสิ้น เสียใจด้วยครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:55:14 PM »

ผมกลับคิดว่าเด็ก3ขวบเหนี่ยวไกดับเบิ้ลได้ไหม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 10:02:01 PM »

ผมกลับคิดว่าเด็ก3ขวบเหนี่ยวไกดับเบิ้ลได้ไหม

คิดว่าคงใช้นิ้วหัวแม่มือทั้งสองครับพี่ โดยลำกล้องปืนหันเข้าหน้าอก 

คงจะลองยิงแบบธรรมดาแล้วเหนี่ยวไม่ได้ครับ ด้วยความซนตามประสาเด็ก

ขอให้น้องหายเร็วๆ และปลอดภัยครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 11:25:55 PM »

คมชัดลึก :อุทาหรณ์เด็กชายวัย 3 ขวบ ลูกตำรวจเมืองพัทยา พ่อออกเวรเอาปืนวางไว้ทิ้งบนที่นอน เผลอลูกหยิบมาเล่นเกิดลั่นโป้งกระสุนเจาะหน้าอกอาการโค่มา แม่เด็ก เผย พ่อพึ่งบรรจุตำรวจได้เพียง 2 วัน ส่วนลูกชายเดินทางถึงพัทยาได้เพียง 8 ชม.

(16มี.ค..) เวลา 08.00 น. พ.ต.ท.อนันต์ ธรรมชัยกุล พนักงานสอบสวน สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี รับแจ้งเด็กชายวัย 3 ขวบ ถูกยิงด้วยอาวุธปืนอาการสาหัส เข้ารักษาตรวจที่โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา หลังรับแจ้งจึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบตามระดับชั้น แล้วเดินทางไปยังที่เกิดเหตุ พร้อมพ.ต.อ.สรายุทธ สงวนโภคัย ผกก.สภ.เมืองพัทยา พ.ต.ท.ชนพัฒน์ นวลักษณ์ รอง ผกก. (สส.) และ พ.ต.ท.สุธรรม ชาวศรีทอง รอง ผกก. (ป.)

เมื่อไปถึงพบส.ต.ต.สุพัฒน์ ทำนานอก อายุ 33 ปี สายตรวจงานป้องกันและปราบปราม สภ.เมืองพัทยา นั่งร้องไห้กับนางวรรณา ทำนานอก อายุ 23 ปี ภรรยา จึงเข้าสอบถามทราบชื่อผู้บาดเจ็บคือ ด.ช.เพชรเอก ทำนานอก อายุ 3 ปี ซึ่งเป็นลูกชายที่ถูกอาวุธปืน .38 มม. ลั่นเข้าที่กลางอกกระสุนทะลุหลังอาการสาหัส คณะแพทย์โรงพยาบาลกรุงเทพพัทยากำลังช่วยเหลืออยู่ในห้องไอซียู ก่อนรีบนำตัวขึ้นห้องผ่าตัดเพื่อทำการช่วยเหลือเป็นการด่วน

จากการสอบสวน ส.ต.ต.สุพัฒน์ ทำนานอก กล่าวทั้งน้ำตาว่า ตนพึ่งมาอยู่พัทยาเพียง 1 อาทิตย์ และพักอยู่เคเค อพาร์ทเม้นต์ ตั้งอยู่ภายในซอยบงกช ถนนพัทยาใต้ ม.10 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี และพึ่งจบนักเรียนพลตำรวจ โดยบรรจุมาประจำการที่ สภ.เมืองพัทยา เพียง 2 วัน ก่อนเกิดเหตุเมื่อเวลา 5 ทุ่ม (15มี.ค.52) ได้ไปรับนางวรรณา ภรรยากับลูกชายที่ท่ารถทัวร์ บริเวณปากทางพัทยากลาง ซึ่งได้เดินทางมาจาก จ.หนองคาย เพื่อจะเอาลูกชายมาเข้าเรียนเรียนอนุบาลที่เมืองพัทยาเป็นครั้งแรก

ตอนเช้าตนออกเวรตนเดินทางกลับที่ห้องพัก ได้ถอดเครื่องแบบตำรวจและนำอาวุธปืนวางไว้บนที่นอน ก่อนที่มานอนเล่นกับลูกชายได้สักพัก โดยได้หยิบโทรศัพท์โทรกลับไปบอกมารดาของตนว่า หลานและภรรยาเดินทางถึงแล้วตั้งแต่ตอน 5 ทุ่ม ซึ่งระหว่างนั้น ลูกชายตนได้หยิบปืนของตนขึ้นมาเล่น แล้วเกิดลั่นกระสุนเจาะเข้าที่กลางหน้าอกทะลุหลัง แล้วร่างลูกชายของตนก็ล้มฟุบลงกับที่นอนจมกองเลือด ตนจึงตะโกนเรียกภรรยา พร้อมนำลูกชายส่งโรงพยาบาลกรุงเทพพัทยา เพื่อช่วยชีวิตลูกชาย

ส.ต.ต.สุพัฒน์ ยังให้การอีกว่า ตนไม่คิดว่าลูกชายจะเหนี่ยวไกปืนได้ เพราะว่าปืนของตนนั้น ไกปืนจะแข็งมาก ซึ่งตนเองแปลกใจที่ปืนเกิดลั่นได้ จากเหตุการณ์ครั้งนี้คงเป็นตราบาปไปอีกนาน ถ้าลูกชายเกิดเสียชีวิต และขอให้เป็นอุทาหรณ์เตือนสติสำหรับคนที่มีลูก ซึ่งควรจะเก็บปืนให้มิดชิด หรือให้พ้นมือเด็ก ซึ่งจะได้ไม่ต้องมานั่งมาเสียใจภายหลัง

นางวรรณา ทำนานอก แม่เด็ก เปิดเผยทั้งน้ำตาว่า ตนกับลูกเดินทางมาเมืองพัทยาเป็นครั้งแรก และวางแผนหลังสามีบรรจุเป็นตำรวจที่เมืองพัทยา ก็จะนำถูกชายมาอยู่ที่พัทยา และกำลังหาที่เรียนให้ลูกชาย ส่วนสาเหตุที่ลูกชายหยิบปืนมาเล่น เพราะสามีและตนชอบซื้อปืนของเล่นมาให้ลูกชายเล่น ลูกชายตนก็ชอบเล่นปืน จึงไปหยิบปืนของพ่อที่วางไว้บนที่นอนมาเล่น ซึ่งลูกชายคิดว่าเป็นปืนของเล่น จึงเกิดลั่นเข้าหน้าอกอาการสาหัส

ด้าน พ.ต.อ.สรายุทธ สงวนโภคัย ผกก. สภ.เมืองพัทยา กล่าวว่า จากเหตุที่เกิดขึ้นพนักงานสอบสวนเจ้าของคดีได้รายงานให้ตนทราบเบื้องต้นแล้ว ส่วนผลคดีต้องรอให้ส.ต.ต.สุพัฒน์ ทำนานอก สภาพจิตใจดีขึ้นเสียก่อน จากนั้นจึงจะเรียกมาให้ปากคำ พร้อมดำเนินการตามขั้นตอนของกฏหมาย  ส่วนการช่วยเหลือนั้น ทางตนซึ่งเป็นผู้บังคับบัญชาอยู่แล้ว ก็ต้องช่วยเหลือตามสมควรเท่าที่ช่วยเหลือได้

เอาอีกแล้ว จุดสามแปดมิลลิเมตรอีกแล้ว...

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 12:41:18 AM »

เเล้วกรณีนี้ พ่อดเด็กจะถูกออกจากราชการป่าวค่ะ น่าส่งสารอ่ะค่ะ  ดูเเล้วไม่ได้เจตนา
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:23:13 AM »

..ประมาทแท้ๆ. เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:33:13 AM »

.....พ่อของเด็กเป็นเพื่อนของผมเองครับ..ส่านน้องเพชรเอกก็เป็นหลานของผม.. พ่อพึ่งสอบ ตร.ได้ปีที่แล้วเมื่อก่อนพ่อของเด็กเป็นเจ้าพนักงานป้องกันฯ3  สถานีดับเพลิงบางกะปิ  เพื่อนร่วมรุนครับ  (นเรศวรรุ่น 6 ) 30 คน ..ได้ยินข่าวแล้วเศร้าครับ..แต่ยังเหลือลูกอีกคนที่พึ่งคลอดหวังว่าคงจะเป็นบทเรียนราคาแพงสำหรับเหตการณ์ในครังนี้.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:40:23 AM »

ดูข่าวเมื่อคืน เด็กยังอาการสาหัส น่าสงสารตำรวจท่านนั้นมากเลย คงรู้สึกผิดไปชั่วชีวิตเลยครับ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:45:16 AM »

ไหว้  ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ลูกผม ก็สามขวบกว่า และผมก็คิดเหมือนท่าน ส.ต.ต.สุพัฒน์ ครับ  ไม่คิดว่า เด็กสามขวบ จะเหนี่ยวไก ลูกโม่ได้  คราหน้า  ผมคงต้องระวังให้มากครับ  Cry
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 09:33:05 AM »

ข่าวล่าสุดว่าเด็กเสียชีวิตแล้วครับ......

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:22:41 AM »

ข่าวล่าสุดว่าเด็กเสียชีวิตแล้วครับ......

หัวใจสลาย มีลูกชายเหมือนกัน เข้าใจเกินกว่าจะบอกว่าขอแสดงความเสียใจ

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:59:29 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

แนะนำให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านโปรดระมัดระวังให้ถึงที่สุดครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์