เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:32:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการแก้รูบิค ตอนที่ 4 ทำชั้นที่ 3 ขั้นตอนสุดท้าย  (อ่าน 16768 ครั้ง)
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:02:57 AM »

รูบิคเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปได้ครับในหนังเรื่องนี้...

รูบิคไม่ค่อยถนัดเลยซิคะ......แต่หนังเรื่องนี้ เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ยักรู้ว่าคุณจิ๊กกี้ชอบแนวนี้ด้วย...นึกว่าชอบแต่ปอบภาคต่างๆ.... Cheesy
แนวdramaนี่แหละชอบที่สุด................ปอบเปิบไรไม่อาววววววววว แลบลิ้น

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:33:59 AM »

รูบิคเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ชีวิตเปลี่ยนไปได้ครับในหนังเรื่องนี้...

รูบิคไม่ค่อยถนัดเลยซิคะ......แต่หนังเรื่องนี้ เยี่ยม เยี่ยม

เยี่ยม หนังเรื่องนี้เยี่ยมมากครับ วิล สมิท เล่นได้ดีมาก เหมาะสำหรับคนขาดกำลังใจ และหมดหวัง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:10:13 AM »

เยี่ยม หนังเรื่องนี้เยี่ยมมากครับ วิล สมิท เล่นได้ดีมาก เหมาะสำหรับคนขาดกำลังใจ และหมดหวัง

เกลียดผู้หญิงฝรั่งที่สุดครับ... อีตรงเมื่อสามีตกอับทีไร แม่ชอบผละหนีทู๊กกกก เรื่อง(ในหนัง)เลย...
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:09:10 AM »

เกลียดผู้หญิงฝรั่งที่สุดครับ... อีตรงเมื่อสามีตกอับทีไร แม่ชอบผละหนีทู๊กกกก เรื่อง(ในหนัง)เลย...
ของไทยมีมานานแล้ว

วัดเอยวัดโบสถ์ ปลูกข้าวโพดสาลี ลูกเขยตกยาก แม่ยายก็พราก ลูกสาวหนี

ขอบคุณสำหรับสูตร ครับ 

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:02:33 PM »

ขอบคุณครับพี่รู
ผมก็ใช้คล้ายๆสูตรนี้ทำได้ สามนาทีครึ่ง มาสองปีแล้วครับ
อยากได้สูตรที่ทำเร็วๆบ้างจัง

ลองทำสูตรที่ผมให้มาดูครับ ผมได้เร็วสุด 1.40.42 นาที  มันจำสูตรน้อยลง แต่อาสัยหมุนให้เร็วขึ้น

ถ้าจะให้เร็ว ต้อง จำพวกสูตร  CFOP    ซึ่งตรงนั้นผมเองก็ด้อยความสามารถครับ

แค่เล่นสนุก ๆ กับเด็ก ๆในบ้าน แค่นี้ก็พอแล้วสำหรับผม ...........  อิอิอิ

พี่ เห่าดง  ลองจำสูตรพวกนี้ดูครับพี่ ........  อิอิอิ

http://www.thailandcube.com/algorithms/gun/OLL-Gun.html

ขอบคุณครับพี่รู จะลองดูครับ ตอนนี้ได้สองนาทีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2009, 09:25:46 AM โดย เห่าดง » บันทึกการเข้า

Nothing else matters
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์