เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:27:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาปืนแพง  (อ่าน 5122 ครั้ง)
fare7
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:15:27 AM »

ปีนี้ลงแน่ครับ ได้คุยกับ เจ้าของร้านปืน ร้านหนึ่งมาเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา บ่นว่าเงียบแล้วครับ ไม่คึกคักเหมือนเมื่อปีที่แล้ว (ถ้าเป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ ช่วงปลายปีที่ต้องเทียบใหม่ ต้องลดราคาลงให้ขายออกแน่ครับ) ถ้าใจเย็นรอจังหวะ ก็จะได้ในราคาที่ถูกลงครับ

ผมเห็นดัวยเศรษฐกิจแย่แบบนี้..ราคาน่าจะลดลงบ้าง

อย่ารักชาติแค่การสร้างภาพ..จงรักชาติดัวยการกระทำ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 11:42:58 AM »

ผู้ทีมีหน้าที่รับผิดชอบ ไม่จริงใจต่อการแก้ปัญหาปืนแพง เพราะอะไรเราพอทราบกันดี  ปืนจะถูกลงเพราะมีปืนสวัสดิการผมว่าผิด มันเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ  แบบนี้เท่ากับการเลือกปฏิบัติ และผิดกฎหมายด้วย   ต้นเหตุของปืนแพงเพราะโควต้าปืนมีการจำกัดจำนวนน้อยมาก    ลองสมมุตินะครับว่า ขยายโควต้าเป็นร้านละ ๔๐๐ กระบอก เป็นปืนสั้น ๓๐๐ กระบอก    ปืนยาว ๑๐๐ กระบอก ถ้าร้านไหนขยายไม่หมดโดยปรับ  หรือไม่มีการจำกัดโควต้าเลยก็จะดี   ในความคิดของผมนะครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
nirin
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 12:01:25 PM »

ผมว่าน่าจะเปลี่ยนหัวข้อกระทู้จากราคาปืนแพงมาเป็นราคาปืนแพงมากครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 12:03:55 PM »

นิ่งสงบ  สยบความเคลื่อนไหว  Wink

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 02:41:51 PM »

ผมเห็นใจคนที่ยังไม่เคยมีปืนแต่ใจรักและชอบปืน ( คนรุ่นหลังๆ  )  อาจต้องจำใจซื้อซักกระบอกหนึ่งในชีวิต  เพราะราคาคงขึ้นไปเรื่อยๆ  แต่ถ้าใจเย็นๆค่อยๆดูไปก็อาจได้ปืนมือสองที่ราคาถูกลงครับ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 01:49:27 AM »

พึ่งไปเดินหลังวังมาปืนเต็มตู้เกือบทุกร้านครับ   แพงจนคนซื้อส่องกระจกแล้วเห็นเขางอก + กับเศษรฐกิจโลกพุ่งใต้  แล้วยังโลภมากก็คงร้อนขึ้นบ้างล่ะครับ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:44:48 AM »

เท่าที่สังเกตุมา..ราคาปืนไม่น่าจะลดลงมาก  คงมีแต่ทรง ๆ แล้วก็ขึ้นราคาไปอีก

คนนิยมปืนรุ่นใหม่ ๆ  มีฐานะเศรษฐกิจพอที่จะรับภาระราคาที่เพิ่มขึ้นได้  ทำให้ร้านค้าไม่ต้องสนใจนักนิยมปืนรุ่นเก่า ๆ ที่ยังคงฝังใจกับราคาปืนในยุคต้น ๆ  ลองดูกระทู้เกี่ยวกับ  colt m4 ซิ...ราคาไม่ต่ำกว่า 60 k  แต่ คนเข้าคิวจองตั้ง 50-60 คนแล้ว..555

โลกเปลี่ยนไป เศรษฐกิจโลกเปลี่ยนไป มีแต่จำนวนเงินที่เพิ่มขึ้นเท่านั้น  คุณค่าไม่ได้เพิ่มขึ้นตามไปด้วย แต่กลับลดลงเสียด้วย  ส่วนตัวผมติดว่า เรากำลังหลอกตัวเองว่ามีเงินเพ่ิมขึ้น  แต่ความจริง ซื้อสินค้าได้น้อยลง  อัตราส่วนที่เพิ่มกับอัตราส่วนที่ลด ต่างกันชัดเจน  เวลานี้คงถนอมตัว และระมัดระวังตัวเพิ่มขึ้น

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:48:18 AM »

โอม... จงลง จงลง  ไหว้  ไหว้  เรฯ 870  CZ452     ราคา 30K up  รับไม่ได้  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน   
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:59:51 AM »

หลงรัก
ครับ
ช่วงนี้สรรพกรไปไหนหมด
ตรวจสอบ ได้ภาษีย้อนหลังมากมาย
 ตกใจ

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:49:07 AM »

สินค้าที่ไม่มีการควบคุมราคา แต่ควบคุมโควต้านำเข้า
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 12:33:59 PM »

ราคาทองคำอ้างราคาต่างประเทศ Grin แต่ราคาปืนอ้างตามตามอำเภอใจ งอน

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 04:01:14 PM »

ราคาปืนแพง เกิดจาก
1. ระบบโควต้าของใบอนุญาต ที่มีจำนวนจำกัด(ฮั้วกับ ทั้งรัฐและร้านค้า) และค่าน้ำร้อน น้ำชา
2. ความต้องการของผู้ซื้อ
3.ภาษีนำเข้า

ความเห็นว่าข้อที่ 1 มีผลกรทบต่อราคาปืนมากที่สุด
Baby Beretta
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 05:16:44 PM »

ผมว่าเศรฐกิจไม่ดี ราคาปืนยิ่งเพิ่มครับเพราะทุกคนกลัวคนตกงานเปลี่ยนไปเป็นโจรครับ อ๋อย
funnygun
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 05:30:10 PM »

คงเป็นเรื่อง DEMAND กับ SUPPLYลองพี่น้องช่วยกันงดไปเดินดูปืนหรือซื้อสัก.....เดือนอาจจะลงมาบ้าง....ดอกเบี้ย....สายป่านจะยาวพอหรือเปล่าครับ ไหว้
k.bee1
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:25:42 PM »

เห็นด้วยๆๆๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์