เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 08:33:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของฉลามกับคน...จริงหรือไม่  (อ่าน 3532 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:40:47 PM »

ได้รับ Fw mail มาครับ

Very cute story!!! A shark - A ManSunday

>> ฉลามเพศเมียตัวนี้มาติดอวนของ
>> อาร์โนล พ้อยเตอร์
>> ชาวประมงออสเตรเลีย
>> แต่เขาปล่อยมันไป
>> ตอนนี้
>> ปัญหาของเขาก็คือเป็นเวลา
>> 2 ปีกว่ามาแล้ว
>> ฉลามใหญ่ขนาด 17
>> ฟุตตัวนี้ ไม่ไปไหน
>> ยังวนเวียน
>> ตามเขา
>> ทักทายและเล่นกับเขา
>> ทุกครั้งที่เขาออกเรือ
>> เป็นที่หวาดหวั่นของทั้งผู้อื่นและสัตว์ใต้ทะเลในบริเวณนั้นเป็นอย่างยิ่ง
>>
>> นี่เป็นหนึ่งในหลายๆ
>> เหตุการณ์ที่ชี้ให้เห็นว่า
>> สัตว์ทั้งหลายมีชีวิตจิตใจ
>> มีความรักและผูกพันต่อกัน
>> และมี
>> ความกตัญญูต่อผู้มีพระคุณ
>>
>> ฉนั้น
>> เราควรให้ความเมตตา
>> ให้ความรักและสงสาร
>> อย่าไปทำร้ายมันโดยไม่จำเป็น
>> เพิ่อความสงบสุข
>> ของทุกๆ
>> ชีวิตในโลกนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้

STECON
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 57

Just one shot, Dont miss it !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:52:32 PM »

ไม่รู้จะบอกว่าน่ารักหรือว่าน่ากลัวดีครับ อะจึยส์ .................
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 08:53:09 PM »

เป็นเรื่องแปลกมากครับถ้าเป็นอย่างนั้นจริงเพราะฉลามสมองเล็กไม่น่าจะมีความรักและสนิทสนมกับคนเหมือนโลมาหรือวาฬ
จริงๆแล้วถ้านายอาร์โนลเอามือเข้าไปหยอกล้อในปากมันจะเป็นยังไงน่า อิอิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:03:43 PM »

อ่านแล้วรู้สึกดีครับ  ถึงแม้จะน่ากลัวน่าหวาดเสียวก็ตาม แต่ก็แฝงไว้ด้วยความน่ารักของสัตว์โลก

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2009, 09:11:26 PM »

เหอเหอเหอ ........  ยังไำงก็ดูน่ากลัวอ่ะ ..........  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:19:09 AM »

..แต่ถึงยังไง.ถ้าเจอตัวเป็นๆ.ในน้ำก็น่ากลัวครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:28:35 AM »

..แต่ถึงยังไง.ถ้าเจอตัวเป็นๆ.ในน้ำก็น่ากลัวครับ... Grin
เจอแบบนี้ มีดปาดสีข้างเอาเนื้อมาเผาแกล้มเหล้าเลยครับ...น้าพงษ์ น้ำลายหก
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:48:25 AM »

เจอแบบนี้ มีดปาดสีข้างเอาเนื้อมาเผาแกล้มเหล้าเลยครับ...น้าพงษ์ น้ำลายหก

....หึ..บ่อเคยกิน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:14:56 AM »

ฉลามมันไม่มีลิ้นเนอะ... ม่ายงั้นมันคงเลียมือ เหมือนหมาน่ารัก...

แต่ถ้าเจอกับคนในน้ำฯ... มันจะเปลี่ยนใจกินคนไหมหนอ?...
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 09:28:03 AM »

จะเชื่อก็ต่อเมื่อลงไปว่ายน้ำด้วยกันครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 09:57:06 AM »

ขนลุก......บรือ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:52:22 AM »

ไม่แน่นะครับ มันอาจจะคิดว่าเมื่อไหร่นาย อาร์โนล พ้อยเตอร์ นี่จะลงน้ำให้มันหม่ำซะที
ตามมาก็หลายปีดีดักแล้วไม่ใจอ่อนซะที

ผมเคยได้ยินอีกข่าวนึง นานมาแล้ว เค้าว่าเต่า่ทะเลลากเรือประมงเล็กที่เสียจากกลางทะเล ส่งถึงบ้านเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2009, 01:43:21 PM โดย ป๊อกแมน » บันทึกการเข้า

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:58:02 AM »

ไม่แน่นะครับ มันอาจจะคิดว่าเมื่อไหร่นาย อาร์โนล พ้อยเตอร์ นี่จะลงน้ำให้มันหม่ำซะที
ตามมาก็หลายปีดีดักแล้วไม่ใจอ่อนซะที

ผมเคยได้ยินอีกข่าวนึง นานมาแล้ว เค้าว่าเต่า่ทะเลลากเรือเล็กประมงเล็กที่เสียจากกลางทะเล ส่งถึงบ้านเลยนะครับ

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันเลยครับ.......อิอิ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 12:59:45 PM »

ฉลามก็คือฉลามครับ.....
อย่าวางใจ... มันอาจอิ่มอยู่ก็ได้ 

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:03:55 PM »

มีอีกครับ
ที่ต่างประเทศ

มีนายคนหนึ่ง แกเลี้ยงจระเข้ ตั้งแต่ตัวยังเล้ก

ตอนนี้ ตัวโต ยาวหัวจรดหางวัดได้ 5 เมตร
แกลงไป กอดรัดฟัดปล้ำ กับ จระเข้ ในบ่อน้ำได้เหมือนเพื่อนรัก หยอกล้อกันเล่นๆ
เพื่อโชว์ ให้นักท่อเที่ยวดู เป็นรายได้ของแก......จับจระเข้อ้าปาก แวก็ก็เอาหัวเข้าไปในปาก..จระเข้ ก็ไม่ยอมงับแก..

ของจริงๆเลย มีการบันทึกภาพ มาออก TV ออกข่าวไปทั่วโลก
ว่า ..เป็นเรื่องแปลก ที่สัตว์ดุร้าย เป็นสัตว์นักล่า ..แต่เชื่องมาก กับมนุษย์ผู้นี้...

ซึ่งสัตว์พวกนี้ไม่น่าฝึก หรือเลี้ยงให้เชื่องได้เลย....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์