เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:38:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของฉลามกับคน...จริงหรือไม่  (อ่าน 3518 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 04:53:23 PM »

สงสัยมันจะปิ๊งชาวประมงผู้นี้ซะแล้ว เคยได้ยินว่าช้างพังก็ขี้หึงร้ายกาจ ผู้หญิงเข้าใกล้ควานไม่ได้เลย
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 10:30:02 PM »

ผมก็ยังอดคิดไม่ได้ว่ามันตามมาหาทางหม่ำครับ...คิก คิก
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 11:41:30 PM »

มีอีกครับ
ที่ต่างประเทศ

มีนายคนหนึ่ง แกเลี้ยงจระเข้ ตั้งแต่ตัวยังเล้ก

ตอนนี้ ตัวโต ยาวหัวจรดหางวัดได้ 5 เมตร
แกลงไป กอดรัดฟัดปล้ำ กับ จระเข้ ในบ่อน้ำได้เหมือนเพื่อนรัก หยอกล้อกันเล่นๆ
เพื่อโชว์ ให้นักท่อเที่ยวดู เป็นรายได้ของแก......จับจระเข้อ้าปาก แวก็ก็เอาหัวเข้าไปในปาก..จระเข้ ก็ไม่ยอมงับแก..

ของจริงๆเลย มีการบันทึกภาพ มาออก TV ออกข่าวไปทั่วโลก
ว่า ..เป็นเรื่องแปลก ที่สัตว์ดุร้าย เป็นสัตว์นักล่า ..แต่เชื่องมาก กับมนุษย์ผู้นี้...

ซึ่งสัตว์พวกนี้ไม่น่าฝึก หรือเลี้ยงให้เชื่องได้เลย....
http://www.youtube.com/watch?v=BDkNyKGlo0I&feature=related

เกิดขึ้นที่ประเทศคอสตาริก้าครับ เค้าช่วยมันไว้เมื่อ5ปีก่อนจากการถูกยิงครับ จระเข้ในคลิป น่าจะเป็นชนิด ออริโนโค่ เพราะจะมีในอเมริกาใต้แถบเวเนซุเอล่าและคอสตาริก้า เป็นชนิดที่มีจำนวนเหลือไม่มาก

หากโดนทำร้ายจากจระเข้โอกาสรอดจะน้อยกว่าฉลาม เพราะมันฉลาดกว่า วางแผนในการจับเหยื่อและรอคอย
ที่ออสเตรเลีย ทางตอนเหนือของQueensland และแถบDarwin จะมีป้ายเตือนไม่ให้ไปที่แหล่งน้ำที่มีจระเข้ในเวลาเดิมเกิน2ครั้ง เพราะครั้งมี่3คุณจะถูกจับกินครับ

S76C+,C++
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:50:27 AM »

วันก่อนเห็นข่าวฉลามหัวค้อนว่ายไปแถวที่เขาแข่งว่ายน้ำกันที่ออสเตรเลียครับ จนท. เอาเรือกับ ฮ. มาไล่กันใหญ่ คนว่ายน้ำแข่งกัน 700 คน ฉลามตาลายบุฟเฟต์แน่ๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:43:11 AM »

มีอีกครับ
ที่ต่างประเทศ

มีนายคนหนึ่ง แกเลี้ยงจระเข้ ตั้งแต่ตัวยังเล้ก

ตอนนี้ ตัวโต ยาวหัวจรดหางวัดได้ 5 เมตร
แกลงไป กอดรัดฟัดปล้ำ กับ จระเข้ ในบ่อน้ำได้เหมือนเพื่อนรัก หยอกล้อกันเล่นๆ
เพื่อโชว์ ให้นักท่อเที่ยวดู เป็นรายได้ของแก......จับจระเข้อ้าปาก แวก็ก็เอาหัวเข้าไปในปาก..จระเข้ ก็ไม่ยอมงับแก..

ของจริงๆเลย มีการบันทึกภาพ มาออก TV ออกข่าวไปทั่วโลก
ว่า ..เป็นเรื่องแปลก ที่สัตว์ดุร้าย เป็นสัตว์นักล่า ..แต่เชื่องมาก กับมนุษย์ผู้นี้...

ซึ่งสัตว์พวกนี้ไม่น่าฝึก หรือเลี้ยงให้เชื่องได้เลย....

ด้วยความเคารพครับพี่  มันอิ่มอยู่ครับ....
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:58:46 AM »

วันก่อนเห็นข่าวฉลามหัวค้อนว่ายไปแถวที่เขาแข่งว่ายน้ำกันที่ออสเตรเลียครับ จนท. เอาเรือกับ ฮ. มาไล่กันใหญ่ คนว่ายน้ำแข่งกัน 700 คน ฉลามตาลายบุฟเฟต์แน่ๆ
ผมก็เคยพยายามมองหาฉลามเวลาบินนอกฝั่งเมลเบิร์นแต่ไม่เคยเจอตัว แต่โชคดีเจอวาฬหลังค่อมแทน หลงรัก หลงรัก
ตอนนี้พยายามมองหาแบล็คแบร์กับกรีสลี่แต่เจอแค่ซากแซลมอนกับรอยเท้าหมีและCoyoteครับ  Grin Grin

S76C+,C++
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:04:30 AM »

โอ้ บินต่ำมองเห็นรอยเท้าเลยเหรอครับ? ต้องฝึกอีกนานไหมครับ กว่าจะเข้าพื้นที่ทำงาน?

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:49:18 AM »

โอ้ บินต่ำมองเห็นรอยเท้าเลยเหรอครับ? ต้องฝึกอีกนานไหมครับ กว่าจะเข้าพื้นที่ทำงาน?
ลงจอดทับรอยเท้าหมีเลยครับ มันหนีไปแล้ว
อีกประมาณปลายเมษาก็จบจากที่นี่แล้วก็ไปต่อซิมมูเลเตอร์เครื่องที่จะบินที่Palm Beach, Miami จากนั้นราวๆพฤษภาคมก็กลับไปบินครับ
ตอนนี้นั่งรอชุดใหม่ที่จะถูกส่งมาฝึกต่อจากผมครับ ดีใจจริงจะได้มีคนไทยในบ้าน ปลายเดือนนี้ละ Grin Grin

S76C+,C++
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:52:10 AM »

สนุกๆ และโชคดีครับ ถ้าเพื่อนใหม่เป็นสาวไทยก็ดีนะ อิ อิ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์