เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:25:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 27
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงปืนดังที่หนองกระจง ชลบุรี  (อ่าน 116273 ครั้ง)
NIT_NOY
Jr. Member
**

คะแนน 71

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 04:08:59 PM »

+1 ก่อน
ขนาดไหนครับ ไม่แน่ใจ
เห็นรูเกอร์ 77 ของหนูนิดหน่อยหรือยัง
สวัสดีค่ะ พี่BIGFISH  ช่วงนี้ซ้อมบ้างหรือป่าวค่ะ
ส่วนหนู ก็ตอนนี้มีโอกาส ซ้อมแต่ปืนสั้นค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาซ้อมระยะไกล จ้า
เพราะว่าไม่ค่อยมีสนามให้ได้ทดสอบเท่าไหร่นะค่ะ
ไว้คราวหน้า หากมีการแข่งขันอีก ต้องพัฒนาฝีมือให้ดีกว่านี้นะค่ะ
ขอบพระคุณ ไว้ณ โอกาสนี้ด้วยนะค่ะ
ปล.ตัวนี้แหล่ะจ้าที่นำไปยิงจ้า ไหว้ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2009, 04:15:58 PM โดย NIT_NOY » บันทึกการเข้า
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 04:52:58 PM »

เป้าต่อไป

เยี่ยม ยิงดักลมด้วยหรือเปล่าครับ  Cheesy
วันนั้นลมไม่แรงมากครับ เลยไม่ต้องเผื่อลมครับ ตกลงคานเหวี่ยงชอบลูกของอะไรเป็นพิเศษครับ

ลมแรงๆ ก็ดีนะครับ ท้าทายดี  คิก คิก คิก คิก
คานเหวี่ยงดูที่บททดสอบผมจบยังครับ รู้สึกจะกินทุกกระสุนเลยครับ แต่เนี๊ยบๆ ยังหาไม่เจอครับ ดีที่สุดก็คง CCI นะ  Cheesy
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 05, 2009, 08:38:52 PM »

เป้าต่อไป
ไม่เหมือนวันที่แข่งเมื่อ 14-15 มี.ค ที่ผ่านมานะครับที่ต้องเผื่อวันเป็นอย่างมากเลยครับ

เยี่ยม ยิงดักลมด้วยหรือเปล่าครับ  Cheesy
วันนั้นลมไม่แรงมากครับ เลยไม่ต้องเผื่อลมครับ ตกลงคานเหวี่ยงชอบลูกของอะไรเป็นพิเศษครับ

ลมแรงๆ ก็ดีนะครับ ท้าทายดี  คิก คิก คิก คิก
คานเหวี่ยงดูที่บททดสอบผมจบยังครับ รู้สึกจะกินทุกกระสุนเลยครับ แต่เนี๊ยบๆ ยังหาไม่เจอครับ ดีที่สุดก็คง CCI นะ  Cheesy

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 03:25:40 PM »

ยกมาเพื่อแจ้งอย่างเป็นทางการจาก Delta-1ครับ
"เนื่องจากสนามยิงปืนหน่วยบัญชาการสงครามพิเศษทางเรือ   พร้อมให้บริการแล้ว   ผู้บังคับบัญชาหน่วยเหนือก็ O.K. แล้ว  เห็นว่าได้เวลาสักที  ผู้ที่ต้องการสมัครสมาชิก  สามารถดำเนินการได้เลยครับ    กรณีเป็นสมาชิกมาใช้บริการสนามไม่เสียค่าใช้จ่ายในการใช้บริการ   จ่ายเฉพาะค่าเป้าแผ่นละ ๑๐ บาท    แต่หากไม่ใช่สมาชิก  ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพื่อเป็นค่าใช้บริการสนาม ครั้งละ ๒๐๐.- บาท สำหรับลำกล้องใหญ่ และ ๑๐๐.- บาท สำหรับลำกล้องเล็ก   ค่าเป้าแผ่นละ ๑๐.- บาท   จนท.สนามเปลี่ยนเป้าให้ครับ   ผู้ที่สมัครมาแล้ว จะส่งบัตรสมาชิกให้อย่างเร็วครับ  กฎเกณฑ์กติกาการใช้  เหมือนสนามยิงปืนทั่วๆ ไปครับ "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2009, 03:29:13 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:36:32 PM »

แจ้งความเคลื่อนไหวของสนาม

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2009, 09:38:33 PM »

ติดป้ายการสนับสนุน

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 10:16:45 AM »

คิดถึงท่าน Thaiya
ได้สกีมาแล้ว รอติดรางที่โครงปืน
แล้วจะโทรไป

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 11:42:55 AM »

คิดถึงท่าน Thaiya
ได้สกีมาแล้ว รอติดรางที่โครงปืน
แล้วจะโทรไป

รับทราบครับ คราวนี้คงยิงลื่นเลยนะครับขาสกี

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 04:24:57 PM »

เสาร์นี้ ท่านเจ้าสำนักจะไปทำเสียงดังกับ D-1

ขอเชิญทุกท่านที่สนใจครับ

ต้องหมั่นเรียนจึงจะรู้                             ต้องตามครูจึงเก่งไว
ศาสตร์และศิลป์ตัดสินใจ                      ควบคุมได้หรือประสานสถานการณ์

ผลลัพธ์ของหลายๆเรื่องเป็นศาสตร์มีปัจจัยที่ควบคุมได้ หรือควบคุมความคลาดเคลื่อนได้และเป็นศิลป์ที่จะต้องรับมือกับเหตุการณ์ที่ควบคุมไม่ได้ 
แต่ผู้เป็นเลิศอาจไม่ใช่ผู้ควบคุมเหตุปัจจัยได้ดีที่สุด แต่เป็นผู้ประสานการตัดสินใจ การปฏิบัติเข้ากับเหตุการณ์ที่ควบคุมไม่ได้ ได้เหมาะสมที่สุด

อยากไปแต่ไปไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2009, 02:41:11 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:24:50 PM »

ถ้าไม่ติดงานอันใดจะรีบไปในทันที แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมนะครับ

ตัวเอ็ม + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 05:13:54 PM »

สนามสวยครับ ... ปืนก็สวยๆทั้งนั้นเลย...ขอเข้ามาชมหน่อยคลับสนใจอยากเล่น.308 เหมือนกันครับ ไว้ผ่านไปแถวนั้นจะแวะเข้าไปหาความรู้แถวๆสนามนะครับ....

Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 10:30:40 PM »

วิวสวยดีครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:23:29 PM »

เมื่อวานคึกคัก เข้าใจว่า คุณ Thaiya ติดธุระ เลยไม่ได้ภาพไฮเทคมาฝาก
วันนี้ไปเจอแต่อารีย์ ทดสอบกระสุนขนาด .223 อยู่
สักพักเข้ามาช่วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 11:33:12 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:32:25 PM »

ตั้งศูนย์กันใหม่ เริ่มที่ 100 เมตร แล้วกระโดดไป 400 เมตร ตามแนวยิง
อารีย์ตรวจตำแหน่งกระสุนให้ พอเป้าแรก ตั้งศูนย์ได้
ยิงเป้าที่ 2 ขานเป้า
ยิงไป 2 นัด เกาะขวาบน นัดที่ 3 อารีย์บอก หาย
พอนัดที่ 4 อารีย์ทำเสียงตื่นเต้น หัวหน้า หัวหน้า มาดูกลุ่มที่หัวหน้ายิงสิ
ผมย้ายไปดูที่กล้องตรวจเป้า คุยกันว่า อีกนัดหัวหน้าปราณีต ให้เหมือนเดิมนะ ผมบอกว่า จะได้เอาไปโม้อร่อยแน่
พอกลับมายิงอีกนัด หลุดครับลงมาที่เลข 9

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:41:40 PM »

สกีของท่านเจ้าสำนัก
ส่วนด้านท้าย ตั้งชื่อว่า บิ๊กฟิชแบร์เรต ขอมั่วตามไปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2009, 11:43:57 PM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 27
  พิมพ์