เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:27:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเรื่องการพกปืนครับ  (อ่าน 3326 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 08:11:55 AM »

ผมเจอตำรวจทางหลวงตั้งด่านเค้าบอกว่ามีการปล้นกันบนเขาที่ผ่านมาแล้วค้นเจออาวุธปืนผมจุเต็มโม่เลยเค้าถามว่าเอามาทำไมผมบอกว่าเอามาป้องกันชีวิตครับบนเขาที่ผ่านมายังปล้นกันเลยไม่ไช่เหรอคุณตำรวจยิ้มแล้วมองหน้าแล้วปลดโม่ผมเอาเม็ดไปหมดเลย(หัวรู) ตกใจด้วยแล้วก้อคืนอาวุธปืนผมแล้วบอกว่าไปได้เหอะๆๆๆๆ  Huhเสียดายเม็ดอ่ะ Grin
  บนเขา  ตำรวจบอกว่ามีการปล้น   แล้วที่เทเอาเม็ดไปหมดเลยคุณตำรวจให้เหตุผลกับเจ้าของปืนว่าอย่างไรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นผม  ผมก็เรียกว่าปล้นเหมือนกันครับ  ปล้นแบบซึ่งๆหน้าเลยเฮ้อ    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เข้าใจว่า พูดเล่น ..  Grin

ไม่โดน ข้อหา พาอาวุธปืนติดตัวไปในเมืองฯ ก็ดีเท่าไหร่แล้ว.. โชคดีนักหนา ยังไม่ทราบอีกหรือ.   Grin

ใช่ครับไม่โดน...ข้อหาพาอาวุธปืนก็ดีแล้วครับ... Grin Grin Grin
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 09:24:03 AM »

เคยพกเข้าก ท.  โดนจับอยู่องครักษ์

ทำไมถึงโดนครับ ผมก็ใช้เส้นทางนี้ประจำ ด่านตั้งอยู่สามแยกไฟแดงองครักษ์
ผมก็โดนเรียก แต่ก็ขอดูใบขับขี่ เท่าที่ผมเห็นรถที่โดนเรียก
ก็ไม่เห็นมีการค้นรถเลยครับ(แล้วก็ไม่อย่ากโดนด้วย)ผมใช้รถกะบะ
แต่ก็มีเพื่อนสมาชิกในเวปแจ่งว่าโดนกันเป็นระยะๆ เหมือนกัน
แต่ไม่บ่อย
               มีแล้วไม่ได้ใช้......ดีก่วาจะใช้แล้วไม่มี
               การที่จะนำไปอย่างไรก็เป็นความรู้ของแต่ระคนที่ได้เรียนรู้มา
               จากเพื่อน..จากกลุ่ม..แล้วก็วาทศิลป์เป็นอย่างสุดท้าย

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 01:07:21 PM »

เพื่อนผมมีใกล้ตัวตลอด ทั้งพกและซ่อน เขาบอกว่า เจอตำรวจหรือด่าน เขาดีใจที่เห็นตำรวจไทยทำงาน ดีกว่าเจอโจร..อาศัยหน้าตา และบุคคลิก ความเนียน.. บางทีเจอด่านขอหยุดนอนที่ด่าน ก่อนที่จะถูกเรียกให้หยุด ตำรวจบางท่านอึดอัด มานั่งจ้องอยู่ได้ทำงานลำบาก ระยะหลังๆเจอเจ้าหมอนี่ต้องรีบโบกให้ผ่าน เพราะทำตัวเป็นภาระต่อเจ้าหน้าที่  ผมว่าหาตัวขนาดย่อมๆไว้บ้างก็ดีเผื่อเลือกใช้ตามความเหมาะสม  ส่วนผมเลือกที่จะทำให้สังคมไว้ใจดีกว่า มีอะไรก็พอพูดกันได้ สรุป..มีแล้วต้องหมั่นฝึก และใช้..หมั่นรักษา รู้กติกา มารยาทครับ..ซ่อนไว้ บอกใครมิได้ อย่าโอ้อวด..ขอให้โชคดีครับ

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์