เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:36:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเรื่องการพกปืนครับ  (อ่าน 3338 ครั้ง)
paylu
Full Member

คะแนน 30

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 04:31:31 PM »

ไหว้คือถ้าผมพกปืนมีลูกแต่ไม่ขึ้นลำแล้วเอาใส่ในกระเป๋าไว้ในรถและผมไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัดนี้ผิดไหมครับถ้าเจอด่านตรวด ขอความรู้ทีนะครับขอบคุณครับ ไหว้
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 04:39:10 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

Grin

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 05:51:13 PM »

ถ้ามีแค่ ป4  ก้อผิด  ปืนเขาไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสมบัติ ป้องกันตัว(ต้องจำเปนจริงๆ)  ใส่รถไปไหนมาไหน ผิดทั้งนั้น
จะเอาถูกกฎหมายไปไหนมาไหน ต้องอนุญาติพกพา
ทุกวันนี้ทำผิดกันทั้งนั้น  สนามยิงปืนทหารตามต่างจังหวัด ลองเปิดกฎหมายดูซิท่าน
ขายลูกปืนได้ยังไง รายได้เสียภาษีไหม  ผิดทั้งนั้น อะไรที่เกียวกับปืนนะจะมีระเบียบกำกับไว้เคร่งครัด
แต่ที่เหนๆกัน พกกันทั้งนั้นโดยเฉพาะ ใน กทม. ขอปืนค่อนข้างง่าย รถเยอะ ตำรวจไม่อยากจะเรียกตรวจ
ตรวจก้อตรวจไม่ละเอียด ตรวจนานไม่ได้ รถเยอะ รถติด  ทางที่ดี เอาปืนไว้บ้าน เอาไว้ตามที่เจตนากฎหมาย
ต้องการให้ใช้ปืน นั้นแหละไม่ผิด
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:04:00 PM »

ถ้ามีแค่ ป4  ก้อผิด  ปืนเขาไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสมบัติ ป้องกันตัว(ต้องจำเปนจริงๆ)  ใส่รถไปไหนมาไหน ผิดทั้งนั้น
จะเอาถูกกฎหมายไปไหนมาไหน ต้องอนุญาติพกพา
ทุกวันนี้ทำผิดกันทั้งนั้น  สนามยิงปืนทหารตามต่างจังหวัด ลองเปิดกฎหมายดูซิท่าน
ขายลูกปืนได้ยังไง รายได้เสียภาษีไหม  ผิดทั้งนั้น อะไรที่เกียวกับปืนนะจะมีระเบียบกำกับไว้เคร่งครัด
แต่ที่เหนๆกัน พกกันทั้งนั้นโดยเฉพาะ ใน กทม. ขอปืนค่อนข้างง่าย รถเยอะ ตำรวจไม่อยากจะเรียกตรวจ
ตรวจก้อตรวจไม่ละเอียด ตรวจนานไม่ได้ รถเยอะ รถติด  ทางที่ดี เอาปืนไว้บ้าน เอาไว้ตามที่เจตนากฎหมาย
ต้องการให้ใช้ปืน นั้นแหละไม่ผิด
     ที่ท่านกล่าวมาก็ถูกต้องนะครับ..ถ้าจะว่ากันตามกฎหมาย  เยี่ยม       ท่านเคยพกพาปืนออกนอกบ้านมั้ยครับ...ไม่มีอะไรหรอกครับ..เเค่อยากทราบเท่านั้นครับ
                       ด้วยความเคารพครับ ไหว้
dhirayut
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:09:13 PM »

เคยพกเข้าก ท.  โดนจับอยู่องครักษ์
NANAJOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:10:13 PM »

เคยพกเข้าก ท.  โดนจับอยู่องครักษ์
           ขอบคุณครับ 
duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 06:31:54 PM »

Grin

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:05:46 PM »

ไม่เคยพกครับ

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:13:31 PM »

ถ้าไม่มี ป. 12 ก็อย่าพกครับ อย่านำพาด้วย จดหมายของพล ต.อ. ณรงค์ มหานนท์ก็ใช้ไม่ได้หรอกครับ เก่าแก่ ตำรวจค้นเจอก็ลำบากทั้งนั้น
paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:43:10 PM »

ไหว้ขอบคุณมากครับพี่ๆพอดีต้องไปเอาเงินแถวๆเชียงแสน เชียงรายนะครับกลัวเหมือนกันก็พกแยกแม็กออกมาแล้วเก็บคนที่หลังรถกับหน้ารถก็พออลุ่มอลวยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้
seagame
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:13:21 PM »

ของผมทำตามใบ ป4  ที่ปั๊มหัวไว้ว่า  อนุญาตให้มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ ถ้าเงินที่จะไปเอามีมูลค่ามากและทางไปค่อนข้างเปลี่ยวก็นำไปด้วยเถิดครับ   เพราะถ้าเอาปืนไว้บ้านเวลาเกิดเหตุที่ต้องการใช้ กลับมาเอาไม่ทันหรอกครับ   มีแล้วไม่ต้องใช้ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มี    เมื่อซื้อมาใช้แล้วใช้ในทางที่ถูกต้องให้คุ้มค่า   และถ้าโดนเจ้าหน้าที่ตรวจค้นก็เจรจากับเจ้าหน้าที่ดีๆ   บอกเหตุผลให้ท่านรู้ว่าเราจำเป็นต้องเอาปืนมาด้วยเพราะอะไร    ไหว้ ไหว้ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 09:43:37 PM »

ของผมทำตามใบ ป4  ที่ปั๊มหัวไว้ว่า  อนุญาตให้มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ครับ ถ้าเงินที่จะไปเอามีมูลค่ามากและทางไปค่อนข้างเปลี่ยวก็นำไปด้วยเถิดครับ   เพราะถ้าเอาปืนไว้บ้านเวลาเกิดเหตุที่ต้องการใช้ กลับมาเอาไม่ทันหรอกครับ   มีแล้วไม่ต้องใช้ดีกว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มี    เมื่อซื้อมาใช้แล้วใช้ในทางที่ถูกต้องให้คุ้มค่า   และถ้าโดนเจ้าหน้าที่ตรวจค้นก็เจรจากับเจ้าหน้าที่ดีๆ   บอกเหตุผลให้ท่านรู้ว่าเราจำเป็นต้องเอาปืนมาด้วยเพราะอะไร    ไหว้ ไหว้ ไหว้

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขออนุญาตครับ... ผมไม่เข้าใจความหมายของคำที่ผมใส่สีแดงไว้ครับ... รบกวนแก้ไขด้วย...

...สำหรับผทแล้ว... กระเตงไปตลอดครับ... ลูกโม่ใส่กระสุนเต็ม... ใส่กล่องวางไว้ในรถ... ถ้าเดินทางไกลๆ ก็ใส่กุญแจที่กล่องครับ... คือว่า... ถ้าเอาไว้ที่บ้านผมกลัวปืนหายและผมกลัวคนร้าย... มากกว่าตำรวจครับ... คิก คิก
nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:16:50 PM »

เจอตำรวจค้นไม่ตาย  เจอโจรตาย  เจอตำรวจยังมีเวลาคุย เจอโจรไม่มีเวลาคุยกับมัน  เจอตำรวจอาจจะตรวจ หรือไม่ตรวจ  เจอโจรปล้นแน่นอน  นำพาแถอะครับอย่าพกพา    เสี่ยงเอาว่าจะเจอโจรหรือตำรวจไหนดีกว่ากัน

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 11:42:51 PM »

ไหว้คือถ้าผมพกปืนมีลูกแต่ไม่ขึ้นลำแล้วเอาใส่ในกระเป๋าไว้ในรถและผมไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัดนี้ผิดไหมครับถ้าเจอด่านตรวด ขอความรู้ทีนะครับขอบคุณครับ ไหว้

ไหว้ขอบคุณมากครับพี่ๆพอดีต้องไปเอาเงินแถวๆเชียงแสน เชียงรายนะครับกลัวเหมือนกันก็พกแยกแม็กออกมาแล้วเก็บคนที่หลังรถกับหน้ารถก็พออลุ่มอลวยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้

มีคาามเห็นที่เป็นแนวทาง ไว้ ตามกระทู้นี้ ครับ  www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

ถ้าคิดว่าไม่ปลอดภัย ก็นำเงินฝากเข้าบัญชี ธนาคารต่างสาขา ส่วนเช็ค ไม่ต้องกังวล ครับ อายัดได้อยู่แล้ว
เลือกเดินทางในเวลากลางวัน..จะปลอดภัยกว่า

ถ้าคิดว่ากระทำไม่ได้ อยากจะนำไปเป็นเพื่อนด้วย ขาขึ้น แยกกระสุนซ่อนไว้ท้ายรถยนต์  จะเป็นเรื่องการนำพาอาวุธปืน ยังไม่เข้าเงื่อนไขเรื่องการพาอาวุูธปืนติดตัว ฯ แม่้ถูกจับกุมก็ยังสามารถ ต่อสู้คดีกันได้

ขาล่อง เมื่อตามเก็บเงินเรียบร้อย ก็เก็บหลักฐานเกี่ยวกับการค้าไว้ด้วย เพืิ่อปัดเรื่องจะไปเกี่ยวพันกับ
เรื่องขบวนการค้ายาเสพติด..

อาวุธปืนควรซุกซ่อน ให้มิดชิดไว้เสมอ .. ในเก๊ะหน้ารถ ใต้เบาะ ใต้พรม หลังเบาะ ตำรวจชอบค้นนักแล

จะเป็นจุดใด ไปหาเอาเอง ไม่ต้องถามต่อ และขอความกรุณา ไม่ต้องมาแนะนำกันนะครับ
อะไรความปกปิด ก็อย่ามาเปิด.  ในที่แจ้ง.  Grin

GunGold
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 03:40:31 PM »

ไม่มีป12 แล้วถูกตรวจพบปืนก็ต้องมีความผิดนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์