เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:38:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆเรื่องการพกปืนครับ  (อ่าน 3342 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 04:23:00 PM »

ไหว้คือถ้าผมพกปืนมีลูกแต่ไม่ขึ้นลำแล้วเอาใส่ในกระเป๋าไว้ในรถและผมไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัดนี้ผิดไหมครับถ้าเจอด่านตรวด ขอความรู้ทีนะครับขอบคุณครับ ไหว้

ไหว้ขอบคุณมากครับพี่ๆพอดีต้องไปเอาเงินแถวๆเชียงแสน เชียงรายนะครับกลัวเหมือนกันก็พกแยกแม็กออกมาแล้วเก็บคนที่หลังรถกับหน้ารถก็พออลุ่มอลวยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้

มีคาามเห็นที่เป็นแนวทาง ไว้ ตามกระทู้นี้ ครับ  www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

ถ้าคิดว่าไม่ปลอดภัย ก็นำเงินฝากเข้าบัญชี ธนาคารต่างสาขา ส่วนเช็ค ไม่ต้องกังวล ครับ อายัดได้อยู่แล้ว
เลือกเดินทางในเวลากลางวัน..จะปลอดภัยกว่า

ถ้าคิดว่ากระทำไม่ได้ อยากจะนำไปเป็นเพื่อนด้วย ขาขึ้น แยกกระสุนซ่อนไว้ท้ายรถยนต์  จะเป็นเรื่องการนำพาอาวุธปืน ยังไม่เข้าเงื่อนไขเรื่องการพาอาวุูธปืนติดตัว ฯ แม่้ถูกจับกุมก็ยังสามารถ ต่อสู้คดีกันได้

ขาล่อง เมื่อตามเก็บเงินเรียบร้อย ก็เก็บหลักฐานเกี่ยวกับการค้าไว้ด้วย เพืิ่อปัดเรื่องจะไปเกี่ยวพันกับ
เรื่องขบวนการค้ายาเสพติด..

อาวุธปืนควรซุกซ่อน ให้มิดชิดไว้เสมอ .. ในเก๊ะหน้ารถ ใต้เบาะ ใต้พรม หลังเบาะ ตำรวจชอบค้นนักแล

จะเป็นจุดใด ไปหาเอาเอง ไม่ต้องถามต่อ และขอความกรุณา ไม่ต้องมาแนะนำกันนะครับ
อะไรความปกปิด ก็อย่ามาเปิด.  ในที่แจ้ง.  Grin

เดี๋ยวนี้คำถามแบบนี้มีเยอะจังครับ....อยากถามท่าน จขกท ว่าท่านซื้อปืนมาเพื่อประการใด  ก็จงใช้มันตามที่ตั้งใจไว้นั่นแหละครับ...
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2009, 05:45:51 PM »

ไหว้คือถ้าผมพกปืนมีลูกแต่ไม่ขึ้นลำแล้วเอาใส่ในกระเป๋าไว้ในรถและผมไปเก็บเงินลูกค้าต่างจังหวัดนี้ผิดไหมครับถ้าเจอด่านตรวด ขอความรู้ทีนะครับขอบคุณครับ ไหว้

ไหว้ขอบคุณมากครับพี่ๆพอดีต้องไปเอาเงินแถวๆเชียงแสน เชียงรายนะครับกลัวเหมือนกันก็พกแยกแม็กออกมาแล้วเก็บคนที่หลังรถกับหน้ารถก็พออลุ่มอลวยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้

มีคาามเห็นที่เป็นแนวทาง ไว้ ตามกระทู้นี้ ครับ  www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

ถ้าคิดว่าไม่ปลอดภัย ก็นำเงินฝากเข้าบัญชี ธนาคารต่างสาขา ส่วนเช็ค ไม่ต้องกังวล ครับ อายัดได้อยู่แล้ว
เลือกเดินทางในเวลากลางวัน..จะปลอดภัยกว่า

ถ้าคิดว่ากระทำไม่ได้ อยากจะนำไปเป็นเพื่อนด้วย ขาขึ้น แยกกระสุนซ่อนไว้ท้ายรถยนต์  จะเป็นเรื่องการนำพาอาวุธปืน ยังไม่เข้าเงื่อนไขเรื่องการพาอาวุูธปืนติดตัว ฯ แม่้ถูกจับกุมก็ยังสามารถ ต่อสู้คดีกันได้

ขาล่อง เมื่อตามเก็บเงินเรียบร้อย ก็เก็บหลักฐานเกี่ยวกับการค้าไว้ด้วย เพืิ่อปัดเรื่องจะไปเกี่ยวพันกับ
เรื่องขบวนการค้ายาเสพติด..

อาวุธปืนควรซุกซ่อน ให้มิดชิดไว้เสมอ .. ในเก๊ะหน้ารถ ใต้เบาะ ใต้พรม หลังเบาะ ตำรวจชอบค้นนักแล

จะเป็นจุดใด ไปหาเอาเอง ไม่ต้องถามต่อ และขอความกรุณา ไม่ต้องมาแนะนำกันนะครับ
อะไรความปกปิด ก็อย่ามาเปิด.  ในที่แจ้ง.  Grin

เดี๋ยวนี้คำถามแบบนี้มีเยอะจังครับ....อยากถามท่าน จขกท ว่าท่านซื้อปืนมาเพื่อประการใด  ก็จงใช้มันตามที่ตั้งใจไว้นั่นแหละครับ...

เห็นด้วยครับ... ตามแนวทางที่พี่ Ro@d แนะนำไว้เลยครับ... ทุกวันนี้ผมก็ปฎิบัติตามนี้ครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:11:38 AM »

ตำรวจเองเวลาพกปืนนอกเวลาราชการหรือไม่ใช้อยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่ก็ผิดกฏหมายเช่นกัน   แต่ความจริงแล้วเห็นยังพกกันเพียบ   ไม่เชื่อไปดูแถวบ้านผมซิครับ

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
CZ75DJ
Jr. Member
**

คะแนน 5

"ผู้ครองอำนาจต้องถือกฎหมายเป็นสำคัญ ไม่ทำตามกฎหมายผู้ใดจะนับถืบ"

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 11:43:39 AM »

ตำรวจเองเวลาพกปืนนอกเวลาราชการหรือไม่ใช้อยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่ก็ผิดกฏหมายเช่นกัน   แต่ความจริงแล้วเห็นยังพกกันเพียบ   ไม่เชื่อไปดูแถวบ้านผมซิครับ
      ผิดครับแต่ต้องเห็นใจครับ  เนื่องจากหน้าที่ ตร. นั้นเป็นตำรวจตลอด 24 ชม. ครับ

อันโลกนี้มิใช่ของบุคคลคนเดียว แต่เป็นของประชาชนทั้งมวล ถ้าสามารถปฏิบัติ การให้สอดคล้องกับผลประโยชน์ของประชาชนทั้งมวล ก็จักทำให้ประชาชนทั้งมวลสวามิภักดิ์
Q_SO_JUNG
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 12:52:54 PM »

ผมเจอตำรวจทางหลวงตั้งด่านเค้าบอกว่ามีการปล้นกันบนเขาที่ผ่านมาแล้วค้นเจออาวุธปืนผมจุเต็มโม่เลยเค้าถามว่าเอามาทำไมผมบอกว่าเอามาป้องกันชีวิตครับบนเขาที่ผ่านมายังปล้นกันเลยไม่ไช่เหรอคุณตำรวจยิ้มแล้วมองหน้าแล้วปลดโม่ผมเอาเม็ดไปหมดเลย(หัวรู) ตกใจด้วยแล้วก้อคืนอาวุธปืนผมแล้วบอกว่าไปได้เหอะๆๆๆๆ  Huhเสียดายเม็ดอ่ะ Grin
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 01:15:44 PM »

ถามตัวเองครับ ตำรวจกับโจร เรากลัวอะไรมากกว่า    Cool

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
seagame
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:06:33 PM »

ผมเจอตำรวจทางหลวงตั้งด่านเค้าบอกว่ามีการปล้นกันบนเขาที่ผ่านมาแล้วค้นเจออาวุธปืนผมจุเต็มโม่เลยเค้าถามว่าเอามาทำไมผมบอกว่าเอามาป้องกันชีวิตครับบนเขาที่ผ่านมายังปล้นกันเลยไม่ไช่เหรอคุณตำรวจยิ้มแล้วมองหน้าแล้วปลดโม่ผมเอาเม็ดไปหมดเลย(หัวรู) ตกใจด้วยแล้วก้อคืนอาวุธปืนผมแล้วบอกว่าไปได้เหอะๆๆๆๆ  Huhเสียดายเม็ดอ่ะ Grin
  บนเขา  ตำรวจบอกว่ามีการปล้น   แล้วที่เทเอาเม็ดไปหมดเลยคุณตำรวจให้เหตุผลกับเจ้าของปืนว่าอย่างไรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นผม  ผมก็เรียกว่าปล้นเหมือนกันครับ  ปล้นแบบซึ่งๆหน้าเลยเฮ้อ    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2009, 10:11:36 PM »

บนเขา  ตำรวจบอกว่ามีการปล้น   แล้วที่เทเอาเม็ดไปหมดเลยคุณตำรวจให้เหตุผลกับเจ้าของปืนว่าอย่างไรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เป็นผม  ผมก็เรียกว่าปล้นเหมือนกันครับ  ปล้นแบบซึ่งๆหน้าเลยเฮ้อ    ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เข้าใจว่า พูดเล่น ..  Grin

ไม่โดน ข้อหา พาอาวุธปืนติดตัวไปในเมืองฯ ก็ดีเท่าไหร่แล้ว.. โชคดีนักหนา ยังไม่ทราบอีกหรือ.   Grin

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 12:27:02 AM »

นึกถึงเหตุจำเป็น - เร่งด่วน ที่มีน้ำหนัก  และ  มูลความจริง
แล้วท่องไว้ในใจ  จากนั้นสูดหายใจให้เต็มปอด  ขอให้โชคดีครับ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 08:13:18 AM »

บนเขา  ตำรวจบอกว่ามีการปล้น   แล้วที่เทเอาเม็ดไปหมดเลยคุณตำรวจให้เหตุผลกับเจ้าของปืนว่าอย่างไรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้าใจว่า พูดเล่น ..  Grin

ไม่โดน ข้อหา พาอาวุธปืนติดตัวไปในเมืองฯ ก็ดีเท่าไหร่แล้ว.. โชคดีนักหนา ยังไม่ทราบอีกหรือ.   Grin

จริงๆถ้าเป็นผม จะต้องดีใจมากๆที่ไม่ต้องเป็นคดีแล้วครับ  ไหว้

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 08:31:50 AM »

โดนปล้นแล้วครับ ในเครื่องแบบด้วย เป็นไงละครับแล้วจะไว้ใจใครได้ ถ้าอยากได้ผมว่าขอดีๆจะดีกว่านะครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 11:18:39 AM »

โดนปล้นแล้วครับ ในเครื่องแบบด้วย เป็นไงละครับแล้วจะไว้ใจใครได้ ถ้าอยากได้ผมว่าขอดีๆจะดีกว่านะครับ

ตร. เขาคงหวังดีมั้งครับ ช่วยแยกลูกกับแยกปืนให้ ทำให้น้ำหนักคำให้การเวลาสู้คดีมีน้ำหนักขึ้นไง เวลาโดนค้นอีกก็ปืนไม่มีลูกยิงถูกก็ไม่ตาย

nap.p
ชักแล้งต้องยิง จริง ๆ หรือ?
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 01:04:23 PM »

ตำรวจเองเวลาพกปืนนอกเวลาราชการหรือไม่ใช้อยู่ระหว่างการปฏิบัติหน้าที่ก็ผิดกฏหมายเช่นกัน   แต่ความจริงแล้วเห็นยังพกกันเพียบ   ไม่เชื่อไปดูแถวบ้านผมซิครับ
      ผิดครับแต่ต้องเห็นใจครับ  เนื่องจากหน้าที่ ตร. นั้นเป็นตำรวจตลอด 24 ชม. ครับ
แล้วประชาชนไม่ต้องปกป้องชีวิตและทรัพย์ตลอด  24 ชม หรือขอรับท่าน

pin.p
Newbie
*

คะแนน 0

คิดดี ทำดี ไม่มีภัย

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 21, 2009, 02:06:11 PM »

เก็บไว้บ้านก็ไม่มีโอกาสใช้ตามเจตนาที่มีไว้เพื่อป้องกันชีวิตส่วนทรัพย์สินเป็นเรื่องภายหลังหากชีวิตยังอยู่
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2009, 12:41:06 AM »

พกไปอย่าให้ใครรู้ก็ไม่ผิดครับ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์